Nếu em yêu anh...

Đinh Tường Lan
(motminh)

Điều hành viên
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh sẽ nghĩ thế nào?
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh có làm cho em đau khổ không?
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh có yêu em không?
Nếu em yêu anh thật lòng thì, bây giờ, điều ấy còn có ý nghĩa gì với anh không?
Nếu em chưa yêu anh thật nhiều, nhưng em sẽ, nếu anh cho em một dấu hiệu, thì anh có làm không?
Nếu em nói yêu anh thật lòng và, nếu anh đáp lại, em không bao giờ yêu cầu anh có trách nhiệm gì với em thì anh thế nào?

Nếu "em" nói yêu anh thật lòng thì... anh sẽ ko tin vì anh biết.
Nếu "em" ko yêu anh thật lòng, anh cũng sẽ cố gắng ko làm "em" khổ.
Nếu "em" chưa yêu anh thật nhiều, chỉ cần "em" cho anh dấu hiệu anh nhất định vứt đi những gì hiện giờ để tiến tới.
Nếu "em" nói hiện giờ "em" chỉ cần ng kế bên để nguôi ngoai anh cũng sẵn sàng.
Và... "em" có hiểu những gì anh nghĩ trong lòng ko?
Ôi...

Đinh Tường Lan đã viết:
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh sẽ nghĩ thế nào?
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh có làm cho em đau khổ không?
Nếu em yêu anh thật lòng thì anh có yêu em không?
Nếu em yêu anh thật lòng thì, bây giờ, điều ấy còn có ý nghĩa gì với anh không?
Nếu em chưa yêu anh thật nhiều, nhưng em sẽ, nếu anh cho em một dấu hiệu, thì anh có làm không?
Nếu em nói yêu anh thật lòng và, nếu anh đáp lại, em không bao giờ yêu cầu anh có trách nhiệm gì với em thì anh thế nào?

Anh tự hỏi mình: Liệu anh còn là người đàn ông chân chính nữa hay không?

Nếu em còn yêu anh... Hãy tin vào mối tình - Anh trao em ko 1 ai khác :)

vậy bạn ni bi wan đến thế sao
hãy đừng vì 1 thằng con trai mà mất đi chính mình bạn nhé
tui nghĩ tình cảm sẽ không đến khi mình cầu xin mà nó chỉ đến khi trong thâm tâm mình thật sự cần đến nó bạn à

Không phải bi quan, cũng không phải cầu xin, chỉ là iu thôi. Ai iu chẳng ngu si một tẹo nè :p :">
Mà tớ có bi quan đâu. Rất là thực tế: nếu tớ yêu một người mà người đó không đáp lại tình cảm của tớ thì có phải rất là đau khổ không?
Có thể nhiều người sẽ nghĩ là con gái bây giờ "tính toán" quá, nhưng mà tớ nghĩ đó là thực tế và thông minh :)>- :p

Nếu em yêu anh thì em biết giờ này em sẽ khóc
Nếu em yêu anh thì em sẽ cảm thấy tủi thân nhiều lắm
Nếu em yêu anh thì em nghĩ em không chia tay được với anh dù anh có làm em đau khổ gì đi nữa
Nếu em yêu anh thì em sẽ không đủ lòng tin vào một tình yêu nào nữa....
May quá, em không yêu anh 8-|

Chả biết senpai đã đọc bài này chưa ? Cứ post lên nhé :)

Chuyện Của Lá

Cây mọc trên một ngọn đồi ngát gió quanh năm.
Lá trên cây xanh rì ngày ngày cùng cây đùa với gió.
Một ngày, Gió bay qua nói cùng lá :
- Lá hãy theo Gió nhé? Gió sẽ đưa Lá tới khắp mọi nơi, ngắm mọi cảnh đẹp .
Lá trả lời:
- Lá là của Cây và không bao giờ muốn rời xa Cây cả .
Cây nhìn theo Gió mỉm cười.
Rồi một ngày lạnh buốt, Cây trút Lá.
Lá nằm dưới gốc Cây, nhìn theo Gió. Cầu xin Gió cho Lá bay lên cành của Cây.
Gió lại hỏi:
- Lá hãy theo gió nhé?
Lá trả lời:
- Lá là của Cây và không bao giờ muốn rời xa Cây cả ...
Và Cây ơi, đừng bao giờ trút lá nhé.

Love u until the death come...

Nếu em yêu anh thật lòng ...

Mơ màng một chút nhưng nó là nhũ`ng j` mà em nghĩ ... :)

Trẻ con thật :D

Nếu em yêu anh thật lòng thì thì ... .. thì cứ yêu đi :)) :)) :))

Ôi em Hoa ơi, bài của em tam trạng quá, để xem :-?
Nếu mình là Lá, mình sẽ ở với Cây nè, bởi vì Cây luôn ở đó, dù biết có ngày Cây trút lá thì cũng an toàn hơn là theo Gió không biết đi đâu về đâu :( Phiêu lưu cũng hay, nhưng an toàn là trên hết :D Mà đã chọn Cây rồi thì ở với Cây thôi. Nó trút mình xong thì cũng khỏi tìm Gió, cũng không van xin nó luôn. Nó trút mình xong là hết <1> die luôn, <2> đi tìm một cái Cây khác
Nếu là Gió thì #-o có phải Gió cứ theo Lá là vì Lá không thèm theo Gió không? Thế nếu Lá mà theo Gió 1 phát có phải sẽ "được" cuốn đi rồi ... thả ở bất cứ chỗ nào? :((
Nếu là Cây, trùi ui, sao có bao nhiu Lá, một cái Lá cứ đòi ở trên Cây mãi là sao!
Ôi ôi, sao thấy mất lòng tin khủng khiếp vậy nè!

Câu chuyện dễ làm suy diễn đến chuyện tình tay 3 :D LÁ là 1 cô gái đang đứng trước 2 sự lựa chọn,1 là CÂY xấu xí nghèo khó nhg chung thủy,và luôn là 1 chỗ dựa vững chắc cho LÁ mãi mãi ko thay đôi,GIÓ là 1 chàng trai phong tình :D luôn thích ngao du. Thế nên LÁ có thể phải suy nghĩ rất lâu để lựa chọn cho mình 1 con đường đúng đắn. Thường thì con gái sẽ chọn 1 chỗ dựa vững chắc luôn ở bên cạnh mình bất kể vui buồn thay vì vui vẻ ngao du trong thời gian ngắn rồi ko biết tương lai mình về đâu :)

hehe, cây mà đòi chung thủy à ? :). Cây chỉ là chỗ dựa vững chắc cho lá hơn gió thôi. Lá ko thể sống thiếu cây. Nếu ko có cây thì sẽ ko có lá. Mà ko có lá thì cây cũng ko còn là cây nữa. Nhưng vấn đề là 1 cái cây... thì phải có nhiều cái lá :p

Thế mọi ng đọc truyện tình yêu của Tia nắng nhé ;) :p

Tia Nắng là một cô gái rất xinh xắn, dễ thương. Cô không đẹp cái vẻ đẹp lộng lẫy, kiêu xa. Mà đó là cái vẻ đẹp bình dị, gẫn gũi. Lúc bấy giờ, có nhiều chàng trai để ý Tia Nắng lắm. Mặt Trời mạnh mẽ và ấm áp, chàng Gió kiêu ngạo và bướng bỉnh, Mặt Trăng nhẹ nhàng và gần gũi... Tất cả bọn họ đều mong có được Tia Nắng. Nhưng mỗi người đều thể hiện tình cảm của mình theo một cách riêng

Mặt Trời nóng bỏng, luôn mang lại cho Tia Nắng những điều bất ngờ, thú vị, những cuộc dạo chơi bên dòng suối, trên những sườn đồi, trong những cánh rừng đầy hương hoa... Bên mặt Trời, Tia Nắng luôn thấy yêu đời, yêu cuộc sống.

Mặt Trăng lại luôn mang cho Tia Nắng những phút giây nhẹ nhàng, êm đềm, thoải mái nhất. Bên Mặt Trăng Tia Nắng luôn có những phút giây để nhìn lại mình, để nhớ lại những gì mình đã làm, đã trải qua. Từ đó tìm ra ý nghĩa của cuộc sống.

Còn với chàng Gió. Gió kiêu ngạo và lạnh lùng. Gió sâu sắc và tình cảm. Với Gió, Tia Nắng luôn được nhìn thấy cuộc sống ở khía cạnh khác. Một cuộc sống nội tâm, một cuộc sống không phải toàn màu hồng như với Măt Trời, không nhẹ nhàng như với Mặt Trăng. Nhưng cô sợ Gió. Bởi vì cô biết Gió không bao giờ là của cô cả. Gió kiêu ngạo lạnh lùng quá, để không thể cất lên được tiếng Yêu.

|-)|-)|-)

Và kết quả thì có lẽ ai cũng biết rồi. Tia Nắng đã chọn cho mình Mặt Trời. Cuộc sống luôn vận động, luôn hướng về phía trước. Với Mặt Trăng, Tia Nắng chỉ có thể xem như một người bạn tốt, có thể trút những lo âu, phiền muộn, những khó khăn. Còn với Gió, có thể đó là một sự ngưỡng mộ, một sự đồng cảm, và cũng có thể là tình yêu nữa.

Nhưng Tia Nắng đã không chọn Gió. Đơn giản bởi vì Gió quá kiêu ngạo, kiêu ngạo hay nhút nhát ? Yêu mà không dám thể hiện, hay không chịu thể hiện. Để rồi bây giờ, Tia Nắng luôn ở bên Mặt Trời, Mặt Trăng chỉ thỉnh thoảng gặp họ vào những lúc hoàng hôn. Còn Gió, ngày ngày vẫn lang thang, không nơi vô định. Gió đã đánh mất một thứ mà không bao giờ còn có thể tìm lại được nữa - TÌNH YÊU. Thời gian chẳng quay lại bao giờ.

Có những thứ đôi khi phải cúi xuống người ta mới có thể lấy được nó.

(cho 1 ng và mãi mãi chỉ 1 ng)
Nếu em yêu anh thật lòng, em mong anh bên em, và hạnh phúc :x

:x

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu em yêu anh thật lòng, anh mong anh sẽ luôn được ở bên em, và hạnh phúc :x :*

hi` hi`

Cây cần chất dinh dưỡng từ đất để nuôi lá :) Lá sống đc là nhờ có cây :)

khi cây trút lá ... lá lại biến thành mùn ngấm vào đất để nuôi cây ... một vòng luẩn quẩn :) ...

có khi ... đi theo gió lại đem cho lá cái j` đó khác lạ...

Phan Thanh Hoa đã viết:
hi` hi`

có khi ... đi theo gió lại đem cho lá cái j` đó khác lạ...

nếu lá theo gió.. rồi sẽ đến một lúc lá cũng sẽ rơi xuống đất thôi.. :) gió không thể nâng đỡ lá mãi được..
phận lá mỏng manh.. :-$

nếu em yêu anh thật lòng.. anh biết mà.. phải không? :):x

Doc bai cua me con lai nho den ai day noi cau " yeu la phai co trach nhiem" . C'est inacceptable :p ! Me oi, me yeu ai thi cu thu boc lo, xem co fai "sai lam tuoi tre" nhu que thay Thanh gieo ko ;;) :p

Khi người ta đã yêu thật lòng thì không còn phải hỏi nếu như thế thì có như thế không. Chỉ có một cách là thử thì mới biết được mình có thể có tình yêu thật sự không, còn ngồi đó mà tự hỏi lòng thì có khi già rồi vẫn chưa biết được câu trả lời

Sống có trách nhiệm với Sống cho mình - 2 cái đấy có mâu thuẫn với nhau không? :)

He he he Em Lan ạ, nó mà chăn em thì nó sẽ trả lời hay như đang vào vòng chung kết nam hậu hoàn vũ vậy. Khi mà nó zũ em thì nửa câu nó chẳng thèm trả lời :p:p:p. Cái đó mới là thực tế, tỉnh đi em :D:D:D. Sao em gái có lúc bơ ngơ ( nhưng dễ thương vậy nhỉ ;;))

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên