Nếu em yêu anh...

Từ trước đến giờ em vẫn luôn yêu Gió anh nhỉ ^_^ ... Và anh cũng toàn mắng em là đồ ngốc ... Mặt trời đấy sao ko yêu mà lại đi yêu gió :| Mùa đông đến thì làm sao ??? Có yêu được nữa ko ?? Hay là lại trốn trong nhà với máy sưởi và chăn bông ??? Mặt trời ấm áp quanh năm sao không thích ...Nhưng em thích cái mùi của gió anh ah ... em thích cái tự do ... vô định của gió ... em thích cả nỗi cô đơn của gió :)) ... Gió nhẹ nhàng ... nhưng cũng có lúc tàn bạo vô cùng ... :)) Mùa đông năm nào cũng thế ... em cũng đi hóng gió :)) để cảm nhận đc cái mùi của gió ... để cảm nhận cái lạnh của gió :D....để biết gió luôn ở bên em

:p anh biết tại sao em càng yêu gió ko anh ??? Vì gió giống anh :) Cái câu này anh nghe nhàm rồi :p ... Nghe xong anh lại gắt lên ... thế hóa ra là anh tàn bạo với em ah ??? .....

Mà xét cho cùng thì gió giống anh thật ... lang thang vô định ... vô tình nhưng cũng rất đa tình :| chả ai và chả bao giờ có gió trọn vẹn trong tay .... Có ng` bảo em sướng nhá :p độc chiếm gió ah :p ...

Nhưng nào có ai biết :p em cũng là lá ... bị gió cuốn khỏi cây ... và cũng lo sợ một ngày nào đó ... gió thả em lại ... ko cùng bên gió ...

mà thôi ... như bây giờ là tốt rồi ^_^

Ít ra thì em cũng đc coi là một phần của Gió

vì em cũng sắp biến thành gió rồi anh ah ^_^

Gió có gì mà tội nghiệp, Gió đi khắp nơi, qua bao nhiêu chiếc Lá (qua thôi nhé, chưa nói là trêu đùa gì cả), làm bao nhiêu chiếc Lá đau lòng. Lá này có tỉnh táo cẩn trọng thì cũng là chuyện bình thường thôi mà

Em không phải Lá, em là Cát Bụi, vô định, không ai biết sinh ra từ đâu, không ai biết đi về đâu, suy nghĩ bằng trái tim. Em theo Gió nếu điều đó làm em và Gió thích, Gió không muốn thì bỏ em lại, em rồi sẽ theo một cơn Gió khác thôi :) Dù sao thì cũng đâu ai cần biết đến tình yêu của Cát Bụi nhỏ nhoi cơ chứ

...
Trăng cô đơn.Dù xung quanh Trăng là muôn ngàn Tinh tú,nhưng Trăng vẫn cô đơn.Ban ngày,khi Tia nắng nhớ nhung Mặt Trời,trêu đùa với Gió,Trăng chỉ đứng phía bên kia,và lặng ngắm.Chỉ tới đêm,khi Mặt Trời đã bỏ đi,Gió thì đang vui đùa với Lá,hay với những Tia Nắng ở nơi khác ,thì Tia nắng lại trở thành Ánh Trăng,lại đến bên Mặt Trăng và kể chuyện về Mặt Trời.Mặt Trăng hiểu,nếu không có Mặt Trời,thì mãi mãi Ánh Trăng sẽ không đến bên mình.Ánh Trăng chỉ đến bên Mặt Trăng khi có chuyện buồn,khi nhiều khi ít,nhưng không bao giờ Ánh Trăng đối với Mặt Trăng rực rỡ như Tia nắng đối với Mặt Trời.Mặt Trăng biết điều đó, nên chỉ im lặng...

Mặt Trời dù không xuất hiện,nhưng vẫn hiện diện trong Ánh Trăng.Gió vô hình,nhưng khi nào cũng có mặt,dù lúc đó là Tia Nắng hay Ánh Trăng.Chỉ có Mặt Trăng,khi tròn khi khuyết,giống như tâm trạng của Ánh Trăng vậy.Khi Trăng tròn là lúc Ánh Trăng đang cần Mặt Trăng nhất,và lúc đó Mặt Trăng cảm thấy hạnh phúc nhất,nhưng khi Trăng khuyết,Mặt Trăng vẫn cảm thấy vui,vì lúc đó Ánh Trăng đang là Tia nắng,và đang hạnh phúc...

Tâm sự của một Mặt trăng...:)

Mong một ngày...

Chỉnh sửa lần cuối:
Có 2 bài câu rồi đó! :D

2 mHoa: sao lại phải lo sợ gì chứ! <1> đã theo Gió thì phải xác định trước là có ngày nào đó, dù xa dù gần, nó cũng thả mình :(( <2> chỉ có Cát Bụi ỏ Gió khác là đủ sức theo Gió thôi, không thì rồi sớm muộn gì cũng thành Ánh Trăng hay Tia Nắng. Chẹp!

dinh tuong lan đã viết:
Có 2 bài câu rồi đó! :D

2 mHoa: sao lại phải lo sợ gì chứ! <1> đã theo Gió thì phải xác định trước là có ngày nào đó, dù xa dù gần, nó cũng thả mình :(( <2> chỉ có Cát Bụi ỏ Gió khác là đủ sức theo Gió thôi, không thì rồi sớm muộn gì cũng thành Ánh Trăng hay Tia Nắng. Chẹp!

ho` ho` ... Cát bụi cũng vô tình đến nỗi không biết rằng có một sinh vật nào đấy yêu Cát bụi < ko nghĩ ra tên cho cái SV đấy :p > ... cát bụi chỉ nghĩ đến gió :D cây hay cái j` khác àm ko để ý đến tình cảm của cái SV kia ... khốn khổ

o` .. biết là nó bỏ mình nhưng mình cũng biến thành một phần của nó :))

em sắp thành gió đến nơi rồi đấy anh ah

:)) đến lúc đấy :)) gió nào mạnh hơn sẽ nuốt gió kia đúng ko anh ??? :>

ah ... mà dù sao thì :)) hình nhwu cả anh avf em đều đang chwoi một trò chơi ... xem đứa nào thua cuộc trc chăng ;;)

Người yêu có tư tưởng hiếu thắng quá đó! :nono:

dinh tuong lan đã viết:
Người yêu có tư tưởng hiếu thắng quá đó! :nono:

:D có vẻ thế thật ng` yêu ah ^_^

trong mối quan hệ đấy

em cố gắng ko để thua ^_^ ho` ho`

và từ đấy em cảm thấy mình như gió ý >"<

tại anh đấy >"< biến em thành gió :|

Hiếu thắng quá thì có khi cũng chả đi đến đâu cả :p Người yêu có lần gặp trường hợp này rồi, cuộc chơi có 2 người, một người quá hiếu thắng đến nỗi người kia bỏ cuộc. Thắng. Một mình.

dinh tuong lan đã viết:
Hiếu thắng quá thì có khi cũng chả đi đến đâu cả :p Người yêu có lần gặp trường hợp này rồi, cuộc chơi có 2 người, một người quá hiếu thắng đến nỗi người kia bỏ cuộc. Thắng. Một mình.

:)) đúng thật đấy ng` yêu ah

:D nhưng mà biết làm sao bây giờ... đã bị cuốn vào rồi :))

anh ah ... em là gió rồi đúng ko ah :))

em cứ đến rồi em lại đi :|

Nhưng em lại là lá :)

Lá của mình anh thôi :))

nhưng chờ đi anh :|

anh sẽ thấy

Phan Thanh Hoa đã viết:
còn nếu ko thì .... :| < thậm chí là lá ngộ nhận tình cảm dành cho Gió > tội nghiệp cho Gió quá :)

ừ , đúng rồi đấy :-$

uhhhmmmmmm

Gió là đáng ghét, xấu xa, đừng có tội nghiệp Gió! Để chỉ có mình Cát Bụi là hiểu Gió, yêu Gió, theo Gió mà thôi :x :x :x

o* o* tôi tôi tôi làm sao thế này , sao đầu óc choáng váng quá . Không ............. tôi ................ không ............................... ai cứu tôi với

ho` ho`

thế cát bụi ko nghĩ là cũng có ng` thầm yêu cát bụi ah :|

nếu thế thì sao hả ng` yêu

:eek: Anh Châu làm sao thế kia? Gọi 115! :D

Người thầm yêu Cát Bụi còn đau khổ hơn yêu Gió nữa, vì Cát Bụi bất định hơn Gió, Cát Bụi không hiểu nổi mình. Cho nên Cát Bụi thì chỉ yêu được Gió thôi, và Gió, tin rằng, cũng chỉ yêu Cát Bụi thôi...:x :x :x

Vấn đề là Gió nào và Cát Bụi nào :))

có lẽ là gió Lào em ạ còn cát bụi thì chả biết là cát bụi nào :)) :)) :)) Dù sao thì cũng mong ,hy vọng và có vẻ cảm thấy là cát bụi không bất định hơn gió 0:)

Lưu Công Thành đã viết:
Sống có trách nhiệm với Sống cho mình - 2 cái đấy có mâu thuẫn với nhau không? :)
Em đang nói đến câu "yêu phải có trách nhiệm" chứ ko phải là sống. Thầy Thành xem lại hộ em với ạ :D

Con iu, tư vấn tình iu thì phải hỏi mẹ nè, Kinh Dịch hãy hỏi bác Thành :)

Back
Bên trên