Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Lê Việt Hùng đã viết:
Đông vui quá, tưởng lớp Văn ít người nhưng hóa ra còn nhiều hơn lớp mình. Rất hân hạnh được gặp lại bạn Đào, tớ hơi bị ấn tượng với cậu, :)). Chắc Đào chẳng nhớ và cũng chẳng biết tớ.
Gặp người cùng khóa có cảm giác khác hẳn.
Hallo ban Hung, hic, sorry, to quen mat , chang nho ra ban Hung nhin the nao ,
To cung rat han hanh duoc gap lai ban Hung , hi , ay co hoc cung voi to khong nhi , ma an tuong xau hay dep the, hihi , ke nghe di , lau lam gap ban be , thich that .Lop Ly Hoa TOan con co ca Album anh , lop van buon qua.
Hinh nhu to cung quen nhieu ban lop Hoa lam , nhung kho nho ban Hung , hay tai ngay xua ay noi tieng qua, to so khong dam lam quen :p
Co thoi gian len chat + mail ha, gap ban cu nhu bat duoc tien y nhi :D ::))

Tớ học chung với Đào có mấy buổi, thế cũng là đủ thấy ấn tượng. Mà chắc chắn là Đào không biết tớ, nhìn mặt có khi cũng chẳng quen đâu.
Chat thì vô tư, cứ add vào.

Re: Hallo chuyen van 96-99

Mãi hôm nay mới vào lại HAO...
To Nam Phương: sorry tớ hứa post ảnh rồi bận quá nên quên mất 8-| :"> thôi để tớ post ảnh luôn bây giờ :p
To Châu: Xem nào, 1..2..3..4....4 1/2 năm rồi chưa gặp Châu, hic! Trông ảnh của Châu bây giờ tóc dài trông lạ lạ, hay hay :x :p
To Đào: Ê Mercedes, tóc mày bây giờ xù hay là thẳng hả :p Nếu vẫn tóc thẳng thì gửi cho tao cái ảnh đi, chẳng tưởng tượng ra mày bây giờ thế nào nữa!
To All: Một ngày vui nhé mọi người :)) :x

Quê quá, mọi người nói chuyện được mấy trang rồi mà mình tưởng chỉ mỗi trang đầu tiên :">
Hi`, thế là con tóc của mày lại xù bông lên rồi hả Đào, :p nghe chừng có vẻ hopeless lắm :p nhưng hồi xưa tao thích tóc mày xoăn tít tết 2 bên lắm :)
---
Châu ơi, học xong sẽ làm gì? Có về nhà không, hay học tiếp, hay ở lại đó đi làm? Học kì cuối chắc cũng bận lắm hả :) Good luck nhé Châu :x

...

Bây giờ là 2.01am ở Sydney, vắng lặng quá...

quynhthieuhuyen đã viết:
Quê quá, mọi người nói chuyện được mấy trang rồi mà mình tưởng chỉ mỗi trang đầu tiên :">
Hi`, thế là con tóc của mày lại xù bông lên rồi hả Đào, :p nghe chừng có vẻ hopeless lắm :p nhưng hồi xưa tao thích tóc mày xoăn tít tết 2 bên lắm :)
---
Châu ơi, học xong sẽ làm gì? Có về nhà không, hay học tiếp, hay ở lại đó đi làm? Học kì cuối chắc cũng bận lắm hả :) Good luck nhé Châu :x

...

Bây giờ là 2.01am ở Sydney, vắng lặng quá...

Chào Quỳnh!!! :x Cũng phải từng đấy năm tớ chưa gặp Quỳnh đấy nhỉ. Sidney thế nào có vui không? Trường Quỳnh học là trường gì? Học chuyên ngành gì? Tớ thì cũng gần xong. Hihihi Thanks goodness didn't fail any class. Định hè này tốt nghiệp xong tớ sẽ về đấy, nhưng mọi thứ từ giờ đến lúc đấy có thể thay đổi ;)

Mừng thế cài forum của bọn mình mỗi lúc có vẻ đông vui hơn nhỉ. :D

Đào ơi mày về đến thăm cô Duyên có còn bị cô "chê" là "bảo thủ" nữa không? Tao thì cứ nghĩ là đi học xa mở mang tầm mắt cho nó hết "bảo thủ" thì lại được "khen" là "stubborn" :)) Quỳnh nói đúng đấy. Tao thấy cái tóc mày mà nó hết xù thì trông chẳng giống mày chút nào cả Đào ah :D. Tóc tao bây giờ thì nửa thẳng nữa xù (cứ nhìn ảnh thì thấy) :D.

Có ai muốn add tớ vào Yahoo list thì add ID này nhé: minhchau316

Aloha.
FMC

Bỗng nhiên lại nghĩ ra mấy câu thơ nho nhỏ về Hà Nội...

Nhớ Hà Nội mùa mưa xuân bay bay
Con đường nhỏ lăng yên như mơ ngủ
Nhớ hương lá bàng non, nhớ bạn bè, câu chuyện vui ngày cũ
Khi xa rồi sao bỗng nhớ ngày xưa
-FMC-

Hic, post ảnh lên được trên HAO lằng nhằng quá, nó đòi resize ảnh đủ kiểu :-"
Hi`, cái ảnh Quỳnh vừa post lên đầu tiên là ảnh của Nam ôm biển "12 Văn" hôm bế giảng... :p Trông vẫn giống y như bây giờ :x

Không đề

- Tặng những mối tình học trò-

Ôi nhớ nhỉ cái ngày xưa sao ngớ ngẩn
Ngẩn ngơ người vì nụ cười bâng quơ
Chẳng phải cho mình mà cứ nhận vơ
Sao ghét thế …

Có phải chỉ một mình mình như thế
Hay người ta cũng nhìn trộm nhớ thương
Có gì đâu mà sao cứ vấn vương
Một nụ cười, một vì sao nơi ánh mắt

Chút niềm vui dẫu không góp nhặt
Cứ lớn dần nỗi nhớ dẫu mong manh
Một ngày không gặp lòng sao cứ chênh vênh
Cái người ấy sao mà đâu ý nhỉ…

Chẳng nhận ra sao mình cứ nhìn quanh
Tìm kiếm một nụ cười quen thuộc
Lòng chợt buồn khi người ta sóng bước
Cùng người yêu sao cay đắng nỗi lòng

Con đường nhỏ dẫu chung bứơc song song
Sao bỗng thấy chẳng hướng về một đích
Hai điểm nhìn, hai miền vô định
Bao giờ mới gặp được nhau
-FMC-
From "ancient time"

Hic, nhưng mà không tạo được folder riêng của mình, phải chờ tụi Admin xét duyệt để đưa vào Album...thôi chịu khó chờ vậy!

To Châu: Tớ đến tháng 12 năm nay mới học xong cơ, học Environmental Chemistry :p ;;) 8-|

Thôi tranh thủ post ảnh vậy thôi, Quỳnh phải đi làm thí nghiệm đây :p :D

Happy Sunday...

quynhthieuhuyen đã viết:
Hic, nhưng mà không tạo được folder riêng của mình, phải chờ tụi Admin xét duyệt để đưa vào Album...thôi chịu khó chờ vậy!

To Châu: Tớ đến tháng 12 năm nay mới học xong cơ, học Environmental Chemistry :p ;;) 8-|

Thôi tranh thủ post ảnh vậy thôi, Quỳnh phải đi làm thí nghiệm đây :p :D

Happy Sunday...
Quỳnh ơi đang online đấy ah?

Tớ có sáng kiến này, hay mình vào nhờ lớp Toán hay Lý gì đấy post nhờ đi khi nào lập được folder riêng thì xin lỗi các bạn ấy sau vậy nhỉ:p.

Hay quá nhỉ, có một đồng chí lớp Văn lại học về ngành Hóa. Cùng nghề rồi đấy, lúc chọn ngành suýt nữa vào môi trường. Nhưng bên môi trường nhiều em xinh quá, sợ không học được, bi giờ tớ đang học Polymer.
Tớ đang làm tốt nghiệp, làm giả ăn thật, nhộn không chịu được. :))

Tớ bẩu, Châu cứ chịu khó đợi đi, lập folder riêng cũng không lâu đâu. Một phát ăn ngay ý mà, kiểm duyệt ảnh chắc cũng khoảng một hai ngày thôi. :x
Có cái ảnh post đêm qua, sáng nay đã thấy rùi đấy. :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Quynh gia, va Chau dien kia,
Tao van original nhu cu , chi co xinh ra thoi , hihi , lien quan gi den toc voi tai , voi ca gia roi , ai ma tet toc hai ben nua , hoi xua con Chau cung tet day thoi.May con tet nua khong Chau?
Nghe chung may thi nhau tot nghiep tao buon qua, hic hic. O Duc khong giong ben bon may, tao hoc Diplom, thuc te thi cao hon MA ( BA-->MA-->Diplom ) nhung lau hon .Chan qua, ma nghe bao ve VN , cha ai biet diplom la gi het , buon ca long. Da the hoi sang Duc con bi bat hoc lai abitur nua , tuc gan chet.
Tao hien gio khong biet la co bao thu khong , nhung ma ke co Duyen , tao van la tao co co noi the nao thi van the thoi , hihi , the moi tuyet ma.
Chau oi , may co nho thang Minh lop Ly khong , thang Minh ma tu hoi hoc doi tuyen Ly Dong Da ý, hay cai Minh o Trung tu y, hoi hoc Van cap 2 y, no cung o Duc roi day, con ban Minh cua may Phap rui .
Con Quynh co ban gi cao keu lop Ly dau roi ? May co cai nick gi nghe kinh the, ban dau tao giat ca minh , bao sao lop minh co dua nao the dau , doc yahoo moi biet , Do quynh gia Mercdes dien

To Dao: He nay Dao co sang day choi khong? Co lien lac voi Nga khong? Co dinh di Ha Lan khong? Hay la thang 4 nay, Dao sang Ha Lan di. To se thu xep de di va bon minh se gap nhau o do? Uh nhung ma to cung chua chac chan duoc boi vi la hoc hanh ban qua, dang bu dau len day. Thang 6 thi roi lai nop luan van nua. Lo qua!

Ngô Thị Nam Phương đã viết:
To Dao: He nay Dao co sang day choi khong? Co lien lac voi Nga khong? Co dinh di Ha Lan khong? Hay la thang 4 nay, Dao sang Ha Lan di. To se thu xep de di va bon minh se gap nhau o do? Uh nhung ma to cung chua chac chan duoc boi vi la hoc hanh ban qua, dang bu dau len day. Thang 6 thi roi lai nop luan van nua. Lo qua!

Chào các bạn lớp văn,
Thấy lớp văn sôi động thế này ma Đào kêu là it người lên mạng à
Đào sắp qua FR chơi à, qua đây chơi đi, nhớ báo cho tớ lúc sang nhé, xem là bạn bè có găp nhau được trên đất FR này ko, hoac tiện đường qua chỗ tớ chơi đê :))
Lớp văn có ai ở FR ko , tình hình là FR sắp có giải Đá Bóng và giao lưu giữa SVVN, chắc là sẽ rất vui,

Chau oi , may co nho thang Minh lop Ly khong , thang Minh ma tu hoi hoc doi tuyen Ly Dong Da ý, hay cai Minh o Trung tu y, hoi hoc Van cap 2 y, no cung o Duc roi day, con ban Minh cua may Phap rui .

Đào ơi sao tao tệ quá tao chẳng nhớ mấy đứa mà mày kể là đứa nào cả. Thôi có gì mày cũng bảo cho tao gửi lời hỏi thăm nhé. Quen trước quen sau thì cũng là bạn mà :D. Mà tao hay tết tóc hồi nào đâu mà mày bảo tao tết tóc hả? Chắc là được mấy buổi tao bắt chước mấy con Huệ Anh, Việt Linh đỏm dáng một chút thôi chứ có thành cá tính như mày đâu :D:p

Chắc tao cũng phải cố sang Châu âu chơi một chuyến quá. Nghe bọn mày dự định tao cũng thấy thèm. Khó nhỉ, không biết có được không:(.

Co ai nho hom nay la ngay gi ko nhi?

:-/
Happy birthday to Châu!
Trời ơi, mới ko vào có 1 ngày mà đã có thêm cả một trang mới rùi, mọi người nói nhanh thế chả cho tớ nói cùng với.
Đào ơi, mày học in ít thôi ko có ế chồng đấy! Mày học diplom thì fải kiếm anh nào tiến sĩ, mà anh tiến sĩ thì thường đầu 3 thứ tóc, vợ con đuề huề cả rồi, ko có mấy người độc thân đâu. Mà nếu có độc thân thì cũng bị chập cheng. Còn nếu ko thì dù học diplom dipla gì đó thì cũng cứ bảo là em chỉ có bằng đh thôi, :)) Lời khuyên xương máu đấy! hihi

Co ai nho hom nay la ngay gi ko nhi?

Happy birthday to Châu!
Úy sao mà Ngọc nhớ giỏi thế? Đúng là hôm nay sinh nhật tớ (nếu ở Việt nam) còn ở Hawaii thì ngày mai cơ :D. Ngày mai tớ mới thêm một tuổi. Dạo này sinh nhật chẳng háo hức như ngày xưa nữa nhỉ.

Ngọc ơi tớ biết một chuyện này hay lắm :D:p.

Hi Châu,
Hôm qua tớ đến cửa hàng, thấy chị Hà bảo là Châu gọi điện về. Chị ấy nói lung tung cái gì chứ gì? Tớ biết rồi. :-$ Nhưng mà mọi chuyện chỉ là thoáng qua thôi. Đấy là câu chuyện trong poem tớ gửi lên đây hôm trước đấy. Đã qua rồi.Châu còn lạ gì, dân văn bọn mình yêu thế nào. Nhưng mà đôi khi gặp phải người ko biết yêu thì cũng chả biết làm thế nào, chỉ biết kết luận là:

Anh hãy cứ yêu, cứ buồn và nhung nhớ
Nhưng đừng để lỡ
Một người như em
Lần nữa trong đời...

Chau oi , may gia roi ! hic,mac du vay, chuc mung sinh nhat nhe :p
Ngoc dien, tao ko thẻm lay anh gia dau.hic.dang tuoi tre , dep de di lay ong gia lam gi , ma o day thieu gi Dr. chua den 30...
Ngoc oi , may co ve van zomantik qua nhê? .

Yêu lần nào mà tim chả đau đớn
Em càng yêu càng cong cớn anh à ,
Nếu chẳng may tình minh trót đi xa(bb)
Thì thôi,em cũng đành yêu người khác .... hic .

............
Có tình yêu chỉ dành cho kẻ dại khờ
Có mà không hay,thế nên sau này tiếc
Có nhưng phút giây chỉ riêng mình em biết
Để mãi trách anh - một gã ngu ngơ !!!!...............

Happy Birthday to Châu!!! :x
Ừ đúng rồi, vậy là ngày mai (17) là sinh nhật Huy :x dịa chỉ email của Huy là [email protected] nhé, cho những ai chưa biết :p
Đào già, ừ cái nick đấy tao chọn lâu lắm rồi, bây giờ không đổi được nữa :D Quynh Thiếu Huyền, tức là Quỳnh, ấy là tao bắt chước ông Tuấn Thừa Sắc đấy :)) còn ai nhớ Nguyễn Tuân không :x
Haha, mà mày bảo tao với thằng Phương kều ấy hả :)) :(( :p tao với nó cứ gặp nhau là cãi vã chửi rủa :p bạn bè lâu năm lắm rồi nó thế, chứ tình ý cái nỗi gì :))
Thôi :) tao đi ăn tối đây :p đói quá :p
Quỳnh

Back
Bên trên