Mỗi năm hoa đào nở...(Lớp Văn ơi!)

Thấy mày có vẻ cập nhật tình hình anh em quá nhỉ. Tao thì không biết nhiều chuyện như thế. Thôi hôm nào rảnh nói chuyện luôn một buổi nhé. Mày add tao vào nhé yahoo id la minhchau316. Hè này có đứa nào về nhà không nhỉ? Ah mà cô Duyên kể chuyện gì tao, chắc lại đứa nào "xỏ xiên" gì rồi chứ tao cả mấy năm nay có gặp gì cô đâu mà kể chuyện hihihi.

Mày kêu gọi mấy đứa kia lên đây update tình hình đi nhé. Chẳng thấy đứa nào xuất đầu lộ diện cả. Con Huệ Anh tao vẫn thỉnh thoảng chat với nó, vẫn thế. Nó cũng tốt nghiệp tháng 6 này.

Có đứa nào biết mở album ảnh thì phải làm thế nào không mở một cái đi để mọi người vào đấy post ảnh. Con Đào đâu to mồm thế sao không post cái ảnh để tao "nghía" cái xem mày dạo này còn "khẳng khiu" như ngày xưa nữa không.

Dao ah,
Kaese la cai gi vay? Tao khong hieu ma. Gui album cua lop thi lam the nao nhi? De lien lac voi Quynh bao Quynh moi duoc. Voi lai tinh hinh la Dao nho sai roi. Lop minh co 31 nguoi chu khong phai 29. Dao dinh loai Huy va Nam ha?

Ngô Thị Nam Phương đã viết:
Dao ah,
Kaese la cai gi vay? Tao khong hieu ma. Gui album cua lop thi lam the nao nhi? De lien lac voi Quynh bao Quynh moi duoc. Voi lai tinh hinh la Dao nho sai roi. Lop minh co 31 nguoi chu khong phai 29. Dao dinh loai Huy va Nam ha?
Uh nhắc mới nhớ không biết Nam với Huy lớp mình ra sao rồi. Thấy Nam Phương kể lúc trước là Nam đi làm ở Bưu điện gì đấy ah? Còn Huy thì sao nhỉ.

Hi Châu, Đào, va Nam Phương. Tớ mới đăng kí được vào đây, nghe theo lời kêu gọi của NP đấy! Hi Châu, biết không, tớ cung đang học MBA ở nhà của trường Hawaii đấy. Nhưng mà chắc là không được tốt bằng đi học nước ngoài rồi, nhưng mà rẻ hơn nhiều. Châu biết ko, tớ hay đến nhà chị Hà (Châu gọi là cô) may quần áo lắm. Hôm trươc sthấy chị ấy khoe là có đứa cháu học chuyên văn trường Ams, tên là Châu, lại còn sinh năm 81 nữa, tớ biết ngay là Châu. Bây giờ Châu đang học gì bên đấy? Có khi tớ phải nhờ Châu giúp đỡ học hành đấy!

V­­ương Bích Ngọc đã viết:
Hi Châu, Đào, va Nam Phương. Tớ mới đăng kí được vào đây, nghe theo lời kêu gọi của NP đấy! Hi Châu, biết không, tớ cung đang học MBA ở nhà của trường Hawaii đấy. Nhưng mà chắc là không được tốt bằng đi học nước ngoài rồi, nhưng mà rẻ hơn nhiều. Châu biết ko, tớ hay đến nhà chị Hà (Châu gọi là cô) may quần áo lắm. Hôm trươc sthấy chị ấy khoe là có đứa cháu học chuyên văn trường Ams, tên là Châu, lại còn sinh năm 81 nữa, tớ biết ngay là Châu. Bây giờ Châu đang học gì bên đấy? Có khi tớ phải nhờ Châu giúp đỡ học hành đấy!
Chào Ngọc, Tớ học ở trường Brigham Young University - Hawaii, trường này có cơ sở ở một số bang, trong đó có Hawaii. Trường Ngọc học MBA là University of Hawaii, là một trường khác ở cùng bang, nhưng tớ cũng biết trường đấy. Tớ học về International Business Management major, Economics minor. Ngọc đã học MBA rồi cơ ah? Thế là nhanh hơn tớ rồi. Tớ tháng 6 này mới tốt nghiệp hihihi :). Ngọc cũng hay đến may quần áo ở chỗ cô tớ ah? Chỗ Tuệ Tĩnh đúng không? Thấy cô ấy kể mới chuyển ra đấy, hồi trước thì ở Triệu Việt Vương. Hồi năm ngoái tớ về nhà cũng mang đi đến nửa valy quần áo :p.

Welcome to the Club, nhớ rủ thêm mấy đứa nữa lên đây chơi cho vui.

8/3 đấy, thôi tự chúc mừng cho "chúng ta" nhân ngày Phụ nữ Việt nam vậy. Không biết ở chỗ Đào, Nam Phương, Quỳnh, Ngô Phương... mọi người có biết đến ngày này không chứ chỗ tớ chẳng ai biết. Mình tự mừng mình vậy.
Conglatulation to all of us, Ladies!

FMC

Hi Châu! vậy à? Thế theo Châu chất lượng trường đó thế nào? Tớ học ở đây là liên kết giữa trường đó và một trung tâm giáo dục của bọn Sing, nó mới mở ở Hà Nội nên chẳng biết nhiều thông tin lắm, nên mặc dù đi học nhưng vẫn hơi lo.

Nhân dịp 8-3, chúc mọi người vui tươi và khoả mạnh và học hành tấn tới nhé!
Đào ơi, hơm trước tao nghe cô D kể là mày đến nàh cô, ép tóc thẳng đuột, cô nhìn mày mà ko nhận ra... Tệ quá fải ko? Còn tao đến lần nào cũng bị cô chê là sao mặt lắm mụn thế! haha :))

Đào ơi, hơm trước tao nghe cô D kể là mày đến nàh cô, ép tóc thẳng đuột, cô nhìn mày mà ko nhận ra... Tệ quá fải ko? Còn tao đến lần nào cũng bị cô chê là sao mặt lắm mụn thế! haha
Đào đâu post ngay cái ảnh lên xem cái nào. Tao cũng ép tóc đấy nhưng cũng gần năm rồi nên chắc là "xuống giá rồi"

To Ngọc: Trường University of Hawaii ấy là trường public school của bang còn trường tớ là trường private, hơi khác tí. Trường đấy cũng được nên chắc cứ yên tâm học đi không có gì phải lo đâu. Ngọc ah, có một thời tớ cũng bị mụn nhiều xong rồi có người mách tớ dùng xà phòng rủa mặt của clinique sẽ đỡ tớ dùng thấy khỏi luôn. Bôi thuốc chỉ thấy phản ứng thêm thôi chẳng thấy khỏi. Nếu Ngọc muốn thì thử dùng xem có đỡ hơn không nhé.:D

FMC

Hi Châu, cám ơn lời khuyên của Châu. Tớ cũng toàn dùng đồ của Clinique, nhưng mà lí do mặt mụn là vì bị nóng gan, hoặc là ăn cái gì đấy nóng, chẳng hạn như ăn xoài... :) and st related to the perriod...
Bây giờ mặt cũng đỡ mụn rồi! Thanks anyway!
Mà thấy Châu đăng mấy câu thơ lên nghe có vẻ lãng mạn quá, dạo này có còn văn vẻ như hồi cấp 3 ko?
địa chỉ email của Châu là gì? Lúc nào tớ gửi cho Châu mấy bài thơ đọc chơi! Nhưng bên đấy đọc tiêng Việt có ổn ko? Viết bằng unicode chắc là đọc được chứ?

Tinh hinh la Ngoc gui tho luon len day cho to va moi nguoi doc voi, khong can phai gui rieng cho Chau dau. OK?

Ok! Không thành vấn đề!

Tặng mọi người 1 bài thơ nhỏ xíu, và hơi buồn 1 tẹo, nhưng mà những bài thơ vui thường hơi vô duyên:

Có khi nào

Có khi nào nghĩ đến em
Anh ước gì "ta chưa từng quen biết"
Có khi nào ah hối tiếc
Rằng "ta quá vội vàng"?...

Có khi nào trên phố lang thang
Anh thơ thẩn nghĩ về nơi nào đó
Muốn đến mà đường đi không nhớ rõ
Cứ đi mà chẳng biết sẽ đi đâu!?

Có khi nào anh buồn đau
Vì thôi nhớ một hình bóng cũ,
Vì nước mắt không bao giờ rỏ,
Vì không còn biết đợi chờ ai...

V­­ương Bích Ngọc đã viết:
Ok! Không thành vấn đề!

Tặng mọi người 1 bài thơ nhỏ xíu, và hơi buồn 1 tẹo, nhưng mà những bài thơ vui thường hơi vô duyên:

Có khi nào

Có khi nào nghĩ đến em
Anh ước gì "ta chưa từng quen biết"
Có khi nào ah hối tiếc
Rằng "ta quá vội vàng"?...

Có khi nào trên phố lang thang
Anh thơ thẩn nghĩ về nơi nào đó
Muốn đến mà đường đi không nhớ rõ
Cứ đi mà chẳng biết sẽ đi đâu!?

Có khi nào anh buồn đau
Vì thôi nhớ một hình bóng cũ,
Vì nước mắt không bao giờ rỏ,
Vì không còn biết đợi chờ ai...
Bài này đọc nghe hay nhỉ, hơi làm mình bâng khuâng một chút. Lâu lâu tớ cũng viết mấy bài đấy nhưng để lục lại xem có tìm ra không đã nhé. Hồi còn học ở nhà thì viết nhiều hơn chút nhưng không đưa ra ánh sáng :p. Chuyển cái forum của bọn mình làm chỗ trưng bày thơ văn hay là mở một cái riêng cho thơ văn nhỉ? Mọi người nghĩ thế nào? Mà mấy đồng chí kia đâu rồi sao chẳng thấy vào đây chơi gì cả. Quỳnh ơi...

PS: Để nghị bài thơ nào nhớ kèm tên tác giả của bài thơ đấy nhé. Nếu là mình viết cũng cho xin initial hay gì đó để "bảo vệ bản quyền" :D

ah còn nữa, mọi người cho cái ảnh vào chỗ ảnh đại diện đi nào nhìn cho đỡ trống trải. Cả nhà có mỗi tớ đưa ảnh lên thế này thôi ah? BiBi

Hi Châu và mọi người,
Bài thơ đấy là của tớ làm đấy, nhưng mà chán thế cũng chả sợ mất bản quyền đâu. Ai dại dột lấy bài đấy làm thơ của mình thì hổ thẹn thêm thôi, haha :))
Mở chỗ riêng cho thơ thẩn thì cũng tốt, nhưng chỉ sợ mọi người cũng bận, chưa chắc đã vào đấy mà thẩn thơ đâu, tớ nghĩ là có ai có hứng thú thì gửi luôn lên forum này cho tiện, "một cửa một dấu" thôi, ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh day, kho qua co, to cung thac mac la chang hieu vi sao ma to cu let det la thanh vien cho xet duyet. Sao the nhi? Ma co gi khac nhau khong? Lam sao bay gio?
Xau ho qua boi vi la ca doi to, chua bao gio to biet lam tho la cai gi ca. Thuc ra cung da tung thu lam tho roi day nhung co le vi khong co "nang khieu" nen tho no cu nam o trong dau, chang the viet duoc thanh mot bai hoan chinh ---> hihi, du co khong xung dang la chuyen Van t hi cung da xong roi.
Uh, co le la moi nguoi phai kiem mot cai anh dai dien chu nhi? Tinh hinh la anh the, chan dung hay anh gi do, mien la co mat minh. To se thu xem vi thuc ra to chua biet phai nhet vai the nao ca.
The nhe, hen gap lai sau

Phạm Minh Châu đã viết:
ah còn nữa, mọi người cho cái ảnh vào chỗ ảnh đại diện đi nào nhìn cho đỡ trống trải. Cả nhà có mỗi tớ đưa ảnh lên thế này thôi ah? BiBi
Chau a,
Tao cung ep toc, ma lau roi , 6 thang roi , bay gio no lai bat dau xu len nhu cu , hehehe, nhung ma ban dau cung thich , me tao bao la trong giong bi thuong han , rung het toc, vi no ep xep ma,:))
Co Duyen khong nhan ra tao Ngoc a, hehe, tai xinh qua chu bo ,hic, dua ti .
Dot ve Vn gay qua , con 45kg a, bay gio lai 47 roi , thong bao la tao khac truoc roi , khong tong teo nhu may dau Chau oi,
Tao phai chon anh nao dep dep ti moi dua len hehehe,
Thuc ra la tao khong co Scanner ,hic, Kaese tieng Duc = cheese tieng Anh day, ( pho mat). NAm Phuong oi , he qua choi nha, thay ban Minh lop Ly hom no chat voi to cung bao la he sang Duc choi , hoac to qua Nam Phuong choi nhe, hihi .
Chau oi , qua My kho khong may, hic, chac VN no khong cho sang nhi , hihi.
Dao nay tao cung hoi ban mot ti , tranh thu di lam .
Co gi anh em lien lac ha .Ngoc oi , may oach the con gi , hic, tao khong biet đen bao gio moi duoc hoc xong, hic, bon Duc khon kiep bat hoc lai , dau co cong nhan bang VN , nen thanh ra tao hoc cham hon chung may, tuc qua, hic hic, cho day, tao hoc xong thi xem the nao .
Ah , hom no chat voi con Nga, no bao la no dang hoc Marketing o Halan ( Holand).dang hoc MA thi phai , nhung ma no dinh hoc Ph nua,buon cuoi nhat la no khong xin duoc viec o Holand, vi ko biet tieng Holand, hic, ma bon day lai khong lam bang tieng Anh , chan nhi , cha bu cho tao , tao ma hoc xong , lam chi chet ,
chau oi , lam o Uni thich lam ha may, hic, cham diem thi cham re re thoi nhe, khong lai mang tieng , hihi , o day tao quen may thang cung lam Tutor, vui phet .
Vu co Duyen ke la do em may , hay em ho gi day noi , nghe noi tieng lam , co khen chiu chit .Ca To Lan , Ngoc, Viet Linh , co bao con Viet Linh bay gio gioi lam , To Lan cung noi tieng , Điep cung noi tiêng nua, hinh nhu van yeu anh lop Ly ha may .
H.Lan cung co nguoi yeu dan den nha co Duyen choi day, hehe.
Co dua nao co ban hay hay gioi thieu tao de, e mat , hic , :p
Bis dann

Kho qua co! Cai "thanh vien cho xet duyet" y ma.
Moi nguoi lop minh gioi giang qua. Thay moi minh minh cu let det, chang biet roi co lam nen cai tro trong gi khong nua. Lo qua! Hoc voi hanh...

Ngô Thị Nam Phương đã viết:
Kho qua co! Cai "thanh vien cho xet duyet" y ma.
Moi nguoi lop minh gioi giang qua. Thay moi minh minh cu let det, chang biet roi co lam nen cai tro trong gi khong nua. Lo qua! Hoc voi hanh...
Hi, NP à, thử kiểm tra lại các thông tin khi đăng kí xem, chắc là thiếu hoặc sai gì đó, nếu vẫn ko được thì hỏi bọn web master xem.
Đào, mày bảo tao oách cái gì cơ?! Tao còn đang thất nghiệp ở nhà đây này! :)) :((

Đông vui quá, tưởng lớp Văn ít người nhưng hóa ra còn nhiều hơn lớp mình. Rất hân hạnh được gặp lại bạn Đào, tớ hơi bị ấn tượng với cậu, :)). Chắc Đào chẳng nhớ và cũng chẳng biết tớ.
Gặp người cùng khóa có cảm giác khác hẳn.

Back
Bên trên