Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

:)) :)) :)) :)) :)) Bạn Hoàng Lan cứ tha hồ nộp vào Colby nhá -> tớ không giành nữa -> Tớ ĐƯỢC NHẬN VÀO PRINCETON rùi -> full Davis scholarship for UWC students :)) :)) :)) :)) :))

chúc mừng bạn.Princeton thì mấy năm liên tiếp đứng nhất cùng với Havard trong bảng xếp hạng những trường xịn nhất của Mỹ rồi :).Bạn có thể cho biết thông tin cụ thể hơn được ko? ví dụ như điểm SAT,Toefl,GPA,cách thức bạn apply được ko?

vãi t. quá... chúc mừng chú Bình. các cô các chú bây giờ toàn nhân tài xuất chúng nhể... hy vọng sau này con cháu anh được nhờ :mrgreen:

Chúc mừng em Bình :) Hậu sinh khả úy, hy vọng sẽ có thêm nhiều em được nhận vào trường đỉnh =D>

Hôm nay em vừa nhận thư chính thức :D -> em được full aid + no loan + neither campus nor summer job + mỗi năm được về Việt Nam nghỉ đông và nghỉ hè (em đoán thế vì không biết vé máy bay đi lại thế nào -> em chỉ biết được nhận aid for travel là $2,300 -> làm ơn nói cho em biết là được đi về 2 lần nhá :( -> không thì buồn lắm lắm).
To computerdeptrai: xấu hổ lắm -> mấy điểm thi của mình ẹ chưa từng thấy luôn. Tuy nhiên, bạn hỏi thì mình nói -> chủ yếu động viên mọi người nộp vào Princeton (mình may mắn + có máu liều) -> SAT I < 1300 (định thi lại :(), SAT II: 800 Math IIC, 790 Chem và 720 Writing (định thi lại Writing luôn :(), TOEFL-CBT còn ẹ hơn -> 273 thui (có điều không thi lại vì $130 mắc quá ^_^), GPA -> IB real achievement grade -> 42/42, IB predicted grade -> 41/42 :(, kết quả học ở Việt Nam -> dao động 9.6 - 9.7.
Mình nghĩ nguyên nhân mình được nhận vào Princeton là: essays và thư giới thiệu khá tốt + tham gia RẤT nhiều hoạt động ngoại khóa (quan trọng nhất là community service -> cái này compulsory for IB students, especially for UWCers) + là người Việt Nam + là học sinh UWC (cái này quan trọng nhất :D). Hy vọng giúp được bạn :D

hehe, nhân tài đất nước, chú chuẩn bị tâm lý sang Princeton xem bọn nhà giầu đi BMW nhé :mrgreen: Princeton nổi tiếng là preppy đấy, có khi nhất trong Ivy League.

Đặng Hà Quốc Bình đã viết:
Mình nghĩ nguyên nhân mình được nhận vào Princeton là: essays và thư giới thiệu khá tốt + tham gia RẤT nhiều hoạt động ngoại khóa (quan trọng nhất là community service -> cái này compulsory for IB students, especially for UWCers) + là người Việt Nam + là học sinh UWC (cái này quan trọng nhất :D). Hy vọng giúp được bạn :D

bạn có thể post essay của bạn cho mọi người tham khảo ko?

Có ai có cái công thức tính EFC tên là Consensus Approach to Need Analysis không :( Giờ đang điền FinAid form mà không biết nên viết sao cho thật nghèo, thật khổ nữa :(

Công nhận chú Bình giỏi thật. Princeton thì nhất roài. Xem lại trường mình toàn con nhà nghèo học giỏi. hehehe Chưa thấy thằng nào drive BMW cả. Có mấy thằng đi Mer thôi.

hehe ko hiểu thế nào chứ bọn ở đây cũng BMW nhiều vãi... fat khiếp :D

a! anh Bình có phải là cái anh trong hội Những người thi Olympia, vừa gửi mail báo là đã được nhận vào Princeton không ạ? (bạn em thi olym bảo em thế, em vừa thúc bạn ấy mail hỏi xem ai mà giỏi thế ^^)
Bạn gì nói đúng đấy ạ, anh Bình có thể pót esay lên tham khảo được không ạ?

các bác giỏi thật đấy! Em cũng phải nhìn gương các bác mà noi theo mới được!:D
Cho em hỏi các bác ở đây đều học bổng 100% hết ạ?

Wow , congrats anh Bình :D THế là anh hết phải lo lắng gì rồi anh nhé :D
btw, Hà thế nào anh ? Nó gửi ảnh đi Trung Ấn về cho em xem , xinh ơi là xinh :p Anh cố hướng dẫn nó step by step apply vào Ivy như anh nhá :D hì , thanx :D

Tran Tuan Vinh đã viết:
Công nhận chú Bình giỏi thật. Princeton thì nhất roài. Xem lại trường mình toàn con nhà nghèo học giỏi. hehehe Chưa thấy thằng nào drive BMW cả. Có mấy thằng đi Mer thôi.

[-x nghèo đến mức con gái mà toàn thấy lái xe tải với cả đạp xe đạp ko? :))

Chúc mừng bạn Bình nhé! :)

Admission cứ như đồ thị hàm sin ý nhỉ.. Năm nay chắc toàn Ivy ;;)

Cám ơn tất cả anh/chị/bạn/em đã chúc mừng em/mình/anh :D
a! anh Bình có phải là cái anh trong hội Những người thi Olympia, vừa gửi mail báo là đã được nhận vào Princeton không ạ? (bạn em thi olym bảo em thế, em vừa thúc bạn ấy mail hỏi xem ai mà giỏi thế ^^)
-> Ừ -> là anh đấy :D -> nhưng có phải là "thông báo" gì đâu -> nghe trịnh trọng quá -> chẳng qua vui nên muốn chia sẻ với mọi người trong hội Olympia thui mà ^_^!!! Còn essay thì ... :D ... xin lỗi anh không post nhá -> ngại nhất là đem essay của mình post lên chỗ đông người -> nhất là đã lỡ miệng bảo bài essay hay lắm -> mọi người đọc xong cười cho thì chết. Mí lại quan trọng nhất là anh viết nhiều lắm (hình như là đến 6 cái cho Princeton lận :D) -> chả biết cái nào. Bài essay chính -> chủ đề anh viết giống bạn Hiếu í (hề hề -> Bình đọc bài của ấy bên vietabroader :D) -> topic of choice: the reason why I choose chemistry as my first academic interest of choice (đại loại là thế :D) -> kể chuyện ngày xửa ngày ^_^!!!
Wow , congrats anh Bình THế là anh hết phải lo lắng gì rồi anh nhé
btw, Hà thế nào anh ? Nó gửi ảnh đi Trung Ấn về cho em xem , xinh ơi là xinh Anh cố hướng dẫn nó step by step apply vào Ivy như anh nhá hì , thanx
-> Em Hà chăm lắm cơ -> mới năm nay mà đã bắt đầu chiến đấu với SAT rùi :D Em có apply cùng năm với em í không nhỉ?

Back
Bên trên