Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Hiếu, em tướng tá to bự, lại nhanh nhẹn tháo vát có khi nên thử apply vào mấy trường này, bảo đảm không sợ đụng hàng b-) :))

Vừa khen em hiền lành, bây giờ đã khuyên em đi tham gia vào trường quân sự để đánh nhau không à. Nhưng kể cũng nên check lại, khéo mình đăng kí vào khoa hậu cần :)) :)) :)) b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hương điên,

Làm gì mà lo sớm thế :) Transfer ko cần xem no' need-blind hay need-sensitive, chị nghĩ thế :) VD như bác Long nhà mình transfer AMherst được nó cho rất generous :) Thế nên em nên tìm trường cần học sinh VN rồi negotiate finaid sau :) Nếu chỉ xem trường nào need-blind ko thôi thì rất khó kiếm

G'luck with finals and everything else

- My

nguyen quynh my đã viết:
Hương điên,

Làm gì mà lo sớm thế :) Transfer ko cần xem no' need-blind hay need-sensitive, chị nghĩ thế :) VD như bác Long nhà mình transfer AMherst được nó cho rất generous :) Thế nên em nên tìm trường cần học sinh VN rồi negotiate finaid sau :) Nếu chỉ xem trường nào need-blind ko thôi thì rất khó kiếm

G'luck with finals and everything else

- My

Em hỏi chung thế thôi vì cũng nhiều đứa bạn em transfer hỏi em câu này. :) Tin vui đây, mỗi năm Smith nhận hơn 100 transfer lận. Và 1 điểm nữa là Smith ko yêu cầu high school diploma cho firstyr. Bạn nào là ES đỡ phải lo ;)

ôi giời ơi, một class của Smith thì chắc độ hơn 500, thế mà transfer ra hết 100 cơ á :O hehehehhe
mà có khi cũng đến thế thật. lớp toán anh học ở đấy, chỉ có độ chưa đến 10 đứa Smith thế mà đã có một em chuẩn bị transfer sang BU :D

anh Long! Từ đầu tới giờ ko có bài nào là ko chê trường em. [-x Thế mà 1 tuần mấy tiết ở Smith lận nhá :p

Thông tin chính xác đây: Lớp có 720 học sinh cơ (ai bảo anh là hơn 500), mỗi năm quân số lại tăng thêm khoảng 70. Vậy theo anh 1 năm bao nhiêu người transfer vào và ra?

Mấy đứa chỉ muốn lên Boston hoặc NY học thì ko chấp làm gì b-)

không phải là chê Smith mà là anh thấy lạ thôi. các top schools thường chỉ nhận từ 8 --> 10 transfers một năm là nhiều.
Anh không hiểu ý em Hương về vụ một năm quân số tăng 70... ý em Hương tức là tính first-years không thôi hay là cả transfer nữa? Thường thì transfer được nhận vào là để thế chỗ cho bọn transfer ra để cho giữ đủ quân số 1 class thôi chứ không ai lại nhận transfer vào để tăng quân số cả :mrgreen:
chú ý là chúng nó xin vào BU chứ không xin vào Wellesley, keke.

Mọi người cho hỏi tí, university và college thì khác gì nhau?

ở Anh Úc thì khác, college thường chỉ cao đẳng hoặc một bộ phận của 1 university. Ở Mỹ thì giống nhau cả. thường thì ở Mỹ university cấp bằng cao học, college chỉ cấp bằng đại học... nhưng cũng có ngoại lệ, Boston College chẳng hạn, cấp đủ các loại bằng. tóm lại là nhìn chung thì ở Mỹ college hay university nó chỉ là cái tên thôi, nghĩa thì như nhau cả.

Nói như anh Long thì cũng đúng, college là 1 bộ phận của University. Nhưng nếu dịch là cao đẳng thì nghe có vẻ hơi có vấn đề anh ạ. VD Imperial College chẳng nhẽ lại dịch thành cao đẳng hoàng gia, hay london school of economics: cái này chắc phải dịch thành trung học chuyên nghiệp mất mọi người nhẩy

ơ, thế chú được Imperial nhận mà không biết nó là một bộ phận của University of London à? ANh ở đây anh còn biết :mrgreen: chuyện dịch là cao đẳng thì chỉ là khi nó không nằm trong đại học thôi... còn nằm trong đại học thì dịch thế nào anh cũng chịu, hehe, chắc dịch là "trường" cho nó chung chung nhể :D
còn school thì khác, school là để nói chung chung rồi, ở đâu chả thế.

Chỉnh sửa lần cuối:
Khổ wa thế nên em mơi bảo anh nói có phần đúng (vì anh bảo là nếu nó thuộc một đại học thì nên được tống cái college ở đằng sau). Cơ mà em thấy nhiều trường thuộc University of London lắm bác ạ ví dụ Queen Mary university, hay royal holloway uni cái này vẫn được gọi Uni đấy thôi. Em đã bảo rồi, Uni hay college cũng chỉ là tương đối thôi

Nè nè , ai lại đặt ra cái tên Lũ Heo Phì vậy hử, có tin ông túm cổ cả nút lên bót không!!
:angry: :angry:
Phải là Luôn Học Pleasingly mới đúng.
:kiss1: :biggrin: :cool: :D >:-D<

to Thuy Khanh: Ừ , em nói đúng đó, ở LHP ít trao đổi thông tin lắm.Mai mốt anh em mình phải tạo một trang web riêng cho trường mới được.
maybe: hcm_lhp.org
thấy sao em?

to all : điểm SAT không quan trọng thế đâu, GPA và essay kia.
Mà theo tớ biết, anh í được 1380 chứ không phải 1480 , em ạ.
(cùng lớp mà)
:x

to Thuy Khanh: Ừ , em nói đúng đó, ở LHP ít trao đổi thông tin lắm.Mai mốt anh em mình phải tạo một trang web riêng cho trường mới được.
maybe: hcm_lhp.org
thấy sao em?

to all : điểm SAT không quan trọng thế đâu, GPA và essay kia.
Mà theo tớ biết, anh í được 1380 chứ không phải 1480 , em ạ.
(cùng lớp mà)

Kg biet Thuy Khanh anh noi toi co phai la em kg ? Nham ten roi anh a.
Hoa ra 1380 a? The ma bon 11CA don am len la 1480. Nhung kg sao. Len day moi biet SAT kg phai la gi ghe gom lam. Da ta cac su huynh su ti da chi bao :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tran Khanh Phuong đã viết:
to Thuy Khanh: Kg biet Thuy Khanh anh noi toi co phai la em kg ? Nham ten roi anh a.
Hoa ra 1380 a? The ma bon 11CA don am len la 1480. Nhung kg sao. Len day moi biet SAT kg phai la gi ghe gom lam. :)
Sory , anh lộn tên, năm sau em định nộp trường nào thế Khanh Phuong?
Có rảnh lên lớp anh chơi!
:) =D>

Mọi người ơi, ai có kết quả gì thì lên chia sẻ cho những người đang chờ đợi đi!!!

Năm nay có ai app : NYU, UPENN khong? MIT da ai được nhận chưa? còn Dartmout và Williams thì sao? Wesleyan và Bucknell có đụng hàng nhiều không nhỉ, tớ còn Boston college và Richmond? Mọi người biết thông tin gì về những trường này thì nói cho tớ biết với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tớ điếc không sợ súng, mọi người thông cảm!!!!!!!!!!!!!! Với lại được thì đi, không được thì đành chịu, cũng hổng sao

Đúng là điếc thật XD Đứa nào ở đây có Green Card mà đòi EA của MIT cơ chứ XD

Tran Tuan Anh đã viết:
Đúng là điếc thật XD Đứa nào ở đây có Green Card mà đòi EA của MIT cơ chứ XD

Thì tớ đã nhận là điếc rồi mà, đã xin thông cảm rồi còn không thông cảm, hì hì...........nhưng ấy cũng app vào MIT à ? chứ sao mà thông thạo về MIT thế nhỉ, tớ toàn app regular action nên không nhớ. Có nhiều người app vào những trường đó không ? tớ chỉ thăm dò xem tình hình thế nào thôi mà..........

Quên mất, định hỏi lại XD là gì thế bạn?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên