Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Tran Tuan Vinh đã viết:
Công nhận chú Bình giỏi thật. Princeton thì nhất roài. Xem lại trường mình toàn con nhà nghèo học giỏi. hehehe Chưa thấy thằng nào drive BMW cả. Có mấy thằng đi Mer thôi.

-> Bạn Vinh (hay Vĩnh nhỉ?) nhìn quen quá -> mình có gặp nhau lần nào chưa nhỉ?

Ối giời thế cái essay của ấy cùng chủ đề với của tớ à. Nhưng đấy đâu phải main essay của tớ cái đấy là scholarship essay thôi mà

"Admission cứ như đồ thị hàm sin ý nhỉ.. Năm nay chắc toàn Ivy "
Bạn Hương chỉ được cái đúng. ;) Năm ngoái bọn nó từ chối nhiều quá. Rồi năm nay nó hối hận roài. Hs Vn chất lượng cao hơn hẳn mấy đứa khác. hehehee
Chú Bình gặp anh ở đâu á ? Ở đây chứ ở đâu. Hay hồi trước chú có đến trường tổng hợp học thi ko ???? Cái mẹt mình popular thế hả ? hehehe thỉnh thoảng có mấy em ko quen cứ bảo quen quen. Sự thật là mẹt mình VNmese typical. b-) VNmese guys r cool.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em chả biết -> chỉ thấy mặt anh quen quen (em là dân tỉnh tuốt trong Nam -> làm dzì mà được bước chân vào Tổng hợp của anh ạ :D) -> mà lạ nhỉ -> em cũng 01-04 mà -> cứ tưởng bằng tuổi anh!!!
Thế năm nay mọi người được nhận ED nhiều lắm à? Có bạn nào ở đây không nhỉ?

Bạn Bình này buồn cười ai cũng gọi anh với chị. Lại thêm chú Vinh nữa, mẹt chú thì đúng thật là typical :)) :)) .

-> Mình gọi bằng bạn đấy chứ -> chính bạn í gọi mình bằng em cơ mừ :( -> cứ tưởng lớn tuổi hơn :(

Anh Bình thì...trước gọi chị Hương là chị, gọi em bằng bạn, rồi bây giờ gọi anh Vinh bằng anh...Pó tay :D :)) :))

Cách gọi "Anh với chú" là tại theo thói quen của tớ thôi. Tớ với cậu cùng tuổi. heheheh Ko cần gọi bằng anh đâu. Thế em Lan đã vào Harvard UPen or Cornell gì chưa ? GLuck to everybody. Enjoy last year in high school. :) Để năm sau thấy rằng mình đã bỏ lỡ quá nhiều thời gian ko di chơi. hehehe Nói vui thôi nhé. Chứ ko các cô các chú chạy đi chơi hết bỏ thi SAT tháng 1 thì thôi đấy. :D

anh Bình, chúc mừng :) Anh đã sớm trở thành "thần tượng mới của giới trẻ" chúng em :D
anh Vinh nói nghe ghê thế?:O năm ngoái reject NHIỀU LẮM cơ ấy ạ? [:((]

Tran Tuan Vinh đã viết:
Cách gọi "Anh với chú" là tại theo thói quen của tớ thôi. Tớ với cậu cùng tuổi. heheheh Ko cần gọi bằng anh đâu. Thế em Lan đã vào Harvard UPen or Cornell gì chưa ? GLuck to everybody. Enjoy last year in high school. :) Để năm sau thấy rằng mình đã bỏ lỡ quá nhiều thời gian ko di chơi. hehehe Nói vui thôi nhé. Chứ ko các cô các chú chạy đi chơi hết bỏ thi SAT tháng 1 thì thôi đấy. :D
:)) Anh Vinh nói thế làm em run quá, em còn chưa gửi form đi đâu cả 8-}

Cho em hỏi cái là có thể có cách nào dùng bằng Alevel apply sang bên đó không ạ, hay chỉ có duy nhất 1 con đường là phải thi SAT.
Nếu thía chắc là em đành chôn chân ở đây vậy
Thấy mọi người apply ghe quá ,em sợ :(

Tất nhiên điểm A-level của chú được tính làm credit rồi, các bác ở VN không được.
Còn anh nghĩ kiểu gì cũng phải thi SAT thôi.

:D Có điểm tựa rồi :D MIT reject cũng không lo nữa :D

Ở MIT, nếu được A ở một số môn thì sẽ được cho thẳng credit luôn cho một số module.
Ở Yale, A-levels sẽ được thay cho SAT 2 theo chính sách "một đổi một", nhưng vẫn phải thi SAT 1 và TOEFL.
Tất nhiên vẫn có một số trường chấp nhận không cần SAT, nhưng nó không phải là top-notch univ., chính xác hơn là không có "tốp" lắm thôi :D

Về IELTS, Caltech chấp nhận, nhưng lại yêu cầu đủ cả SAT 1 và 2.

Bác tuấn anh được Ox hay Camb nhận thế ạ, chứ lại Imperial thì giống tình cảnh em năm ngoái, nghĩ mà chua xót :((

Congrats bác tuấn anh nhá.
Tin sốt dẻo, có chị Thư (Chuyên anh LHP 00-03) nhận Amherst early decision. HIện nay Miss.Thư đang học tại CTC, em chỉ biết mỗi điểm SAT là 1470 thì phải :D :D

Đúng rồi anh Long ạ, hị hị, bác cần thông tin liên lạc để làm gì thế :D :D

mình học amherst :mrgreen: nhưng mà hình như mình có e-mail rồi, có nói chuyện qua email 1 lần.

Back
Bên trên