Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Anh Long nghe đến "em" là lại ... hề hề hề hề ^_^!!!
À, chúc mừng bạn Tuấn Anh nhá :D
Bạn Hiếu ED ở đâu mà im hơi lặng tiếng thế nhỉ ^_^?

@Anh Long: :biggrin: thế là năm sau không phải lặn lội qua Smith nữa nhá :))

Chúc mừng Tuấn Anh và Minh Thư (hình như gặp em này một lần ở Sài Gòn :D )nha...CTC mới tháng 12 mà đã Amherst với Ox thế này rồi, đúng là càng ngày càng kinh 8-}

À mà Tuấn Anh, thế ngoài em ra còn có ai được Oxbridge offer không? :)

thế là Amherst ra khỏi list năm nay của nhiều người rồi à...xin chia buồn :D

O LHP (tpHCM) co 1 anh dang hoc 12 chuyen Anh thi SAT 1480 co. Nhung kg biet anh nay dinh apply truong nao.

Pham Anh Khoa đã viết:
thế là Amherst ra khỏi list năm nay của nhiều người rồi à...xin chia buồn :D
sao chú lại có thể vì ghen tị mà thốt lên những lời thế này được nhỉ :nono: 1 em thôi chưa đủ :mrgreen: càng đông thì mới càng vui, kekeke

Traàn Khaùnh Phöông đã viết:
O LHP (tpHCM) co 1 anh dang hoc 12 chuyen Anh thi SAT 1480 co. Nhung kg biet anh nay dinh apply truong nao.
Không hiểu đồng chí này có ý gì nữa, định lôi điểm SAT ra so sánh ạ. Em thấy bao nhiêu mà chẳng được miễn được accepted mới quan trọng. CHứ điểm cao mà vẫn không được accepted thì cũng có để làm gì đâu ạ

Em kg co y gi ca, chi la muon hoi tham tin tuc ve anh ay thoi. O LHP kg duoc nhu o Ams dau, kg he co vu chia se tin tuc.
Anh Hieu oi ! Sao moi lan em xuat hien la anh cong kich em du the? Em dau co lam gi nen toi dau.

Chỉnh sửa lần cuối:
Traàn Khaùnh Phöông đã viết:
Em kg co y gi ca, chi la muon hoi tham tin tuc ve anh ay thoi. O LHP kg duoc nhu o Ams dau, kg he co vu chia se tin tuc.
Anh Hieu oi ! Sao moi lan em xuat hien la anh cong kich em du the? Em dau co lam gi nen toi dau.
:)) Phương ơi, anh Hiếu nói mạnh bạo thế vậy thôi chứ ở ngoài ảnh hiền lắm em ạ :))

mà em Phương đang học 11CA hả? :)

Công kích gi em đau, mà sao em ko đổi cái tên đi...nhìn đau mắt quá :D

Anh Khoa hinh nhu cung hoc chuyen Anh thi phai ? Em dung la dang hoc 11CA. Anh ranh noi bo LHP qua ta.

Pham Anh Khoa đã viết:
:)) Phương ơi, anh Hiếu nói mạnh bạo thế vậy thôi chứ ở ngoài ảnh hiền lắm em ạ :))

[-o< đang ăn sữa chua đọc đến đây thì bị sặc.. khổ thân tôi. :))

to em Phương: kiểu "chia sẻ tin tức" này giống đi dọa nhau quá. Khéo có bạn lại sắp bảo, ui 1480 thì sao, bạn tôi nó còn 1580 hoặc 1600 nữa cơ. :p

Còn bây giờ em có câu này hỏi nghiêm túc, ai cho cái list những trường need-blind (for sure) lại được ko ạ? Và quota là cho học sinh Việt Nam totally hay là tính theo first-year thôi?

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Pham Anh Khoa đã viết:

[-o< đang ăn sữa chua đọc đến đây thì bị sặc.. khổ thân tôi

Lam gì mà mày sặc, anh Khoa anh ý nói đúng thế còn gì ;;) ;;) ;;)

Pham Anh Khoa đã viết:

to em Phương: kiểu "chia sẻ tin tức" này giống đi dọa nhau quá. Khéo có bạn lại sắp bảo, ui 1480 thì sao, bạn tôi nó còn 1580 hoặc 1600 nữa cơ. :p

Còn bây giờ em có câu này hỏi nghiêm túc, ai cho cái list những trường need-blind (for sure) lại được ko ạ? Và quota là cho học sinh Việt Nam totally hay là tính theo first-year thôi?

Need-blind for int'l students: Harvard, MIT, Princeton, Yale, Williams. Ý em hỏi 'quota' là gì vậy em?

Phương đã viết:
Anh Khoa hinh nhu cung hoc chuyen Anh thi phai ? Em dung la dang hoc 11CA. Anh ranh noi bo LHP qua ta.
Anh không phải Lũ Heo Phì em ạ :)) anh biết sơ sơ là vì hồi xưa anh cũng thỉnh thoảng qua lại với bên đó :).

Pham Anh Khoa đã viết:
Pham Anh Khoa đã viết:

Need-blind for int'l students: Harvard, MIT, Princeton, Yale, Williams. Ý em hỏi 'quota' là gì vậy em?

Is that it? Ý em muốn xem còn trường nào nữa ko ạ?
Còn câu hỏi 2 thì nhiều người hỏi mà em cũng chẳng biết trả lời thế nào, rephrase thì nó là "nếu đã nhận hs Việt Nam theo diện first-yr rồi thì có thể nhận hs VN transfer nữa ko? " Tóm lại là dân transfer và first-yr có đụng đầu ko? ;)

Pham Anh Khoa đã viết:
Pham Anh Khoa đã viết:

Is that it? Ý em muốn xem còn trường nào nữa ko ạ?
Còn câu hỏi 2 thì nhiều người hỏi mà em cũng chẳng biết trả lời thế nào, rephrase thì nó là "nếu đã nhận hs Việt Nam theo diện first-yr rồi thì có thể nhận hs VN transfer nữa ko? " Tóm lại là dân transfer và first-yr có đụng đầu ko? ;)

Ngoài 5 trường đó ra thì còn 4 trường khác chắc chắn là need-blind, full-ride guaranteed, lương bổng đầy đủ nốt cho tất cả sinh viên miễn là được nhận (Nhưng mà khổ nỗi vào Harvard hay Princeton lại có khi dễ hơn vào 4 trường này 8-} :)) )
-United States Military Academy (or West Point)
-United States Air Force Academy
-United States Coast Guard Academy
-United States Naval Academy

Hiếu, em tướng tá to bự, lại nhanh nhẹn tháo vát có khi nên thử apply vào mấy trường này, bảo đảm không sợ đụng hàng b-) :))

Hương, đùa tí nhưng theo anh biết thì chỉ có 5 chú đó là need-blind cho int'l admissions, nghe bảo Stanford và Brown đang phấn đấu :). Còn chuyện quota thì anh nghĩ là phụ thuộc vào 2 yếu tố chính: chính sách distribute funds của mỗi trường và size của int'l students của mỗi class (ví dụ như class '06 có ít int'l hơn class '07 thì ai transfer vào class '06 sẽ có chance cao hơn).

Anh không phải Lũ Heo Phì em ạ :)) anh biết sơ sơ là vì hồi xưa anh cũng thỉnh thoảng qua lại với bên đó :).[/QUOTE]
Oai ! Sao lai la Lu Heo Phi ha anh ??????

Chỉnh sửa lần cuối:
Tran Khanh Phuong đã viết:
Anh không phải Lũ Heo Phì em ạ :)) anh biết sơ sơ là vì hồi xưa anh cũng thỉnh thoảng qua lại với bên đó :).
Oai ! Sao lai la Lu Heo Phi ha anh ??????

Em ở LHP mà không biết 'Lũ Heo Phì' à :)) :)) :)) Kiểu này phải báo cáo em lên thầy Châu thôi b-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên