Lafayette College Visits Hanoi

Sáng 8/9 6:00am - 8:00am có chat event của Lafay, chắc Dean Barry ko dậy nổi giờ đấy :D

mồng 8/9 Barry vẫn đang đi công tác châu Á nên chắc chắn sẽ không online...

hiện tại do chị và chị Hương đang bận quá nên chị chưa gửi được hết email cho những người được phỏng vấn... sorry... sẽ cố gắng trong vòng tuần này...

Hello các em,
Sorry các em là trả lời trễ, chị Lan và chị đang bận cong đuôi.
Tối qua tụi chị đã email cho những em phỏng vấn, dựa trên các thông tin cá nhân các em đã đưa. Vì bác Barry chiều 8 tháng 9 phải bay đi Singapore luôn nên ko đủ thời gian phỏng vấn tất cả các em có nguyện vọng interview. Vì vậy, Laf mới chọn như thế thì cũng chỉ mang tính tương đối. Nếu chẳng may, em ko được phỏng vấn thì cũng đừng lo nhé, ko phỏng vấn thì vẫn apply như bình thường, vì phỏng vấn ko phải prerequisite. Với lại, các em vẫn tham dự group session cơ mừ :)>-
Chị Lan và chị hồi trước cũng có phỏng vấn với bác Barry đâu :D

Ư cũng mới nhận đc cái mail... :)
Cho em hỏi qua là trong group section thì sẽ có những phần gì ạ? :-?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Sáng 8/9 6:00am - 8:00am có chat event của Lafay, chắc Dean Barry ko dậy nổi giờ đấy :D

Ủa thế sáng 8/9 bạn không đi học à?

Cho em hỏi là Lafayette thì SAT II chỉ là recommended thôi thì mình có nên thi không ạ? Không thi có bị bất lợi gì không ạ? Các anh chị đi trước apply vào Lafayette có thi SAT II không ạ?

Sáng 8/9 trường mình đang tập quân sự
Còn SAT 2 thì Lafay ko require nhưng các trường khác sẽ require, có thêm điểm tốt càng có lợi
Mời bạn tham khảo kỹ các topic khác trước khi hỏi

Mình đã tham khảo kỹ các topic khác rồi, nhưng ý mình là đối với các trường mà SAT II chỉ là recommended thôi thì SAT II chiếm bao nhiêu % trong admission process, và liệu với những người ngang ngang nhau thì có hay không có SAT II có ảnh hưởng gì đến chuyện được accepted hay không?

Mình nghe bạn Việt Long nói là không thi không sao, mà thi thì càng có lợi, mình không hiểu gì cả, nếu các trường mình định apply chỉ recommend SAT II thôi thì mình nghĩ có lẽ không cần thi, nhưng nếu thi có lợi thì không thi sẽ không có lợi, tức là bất lợi hơn còn gì.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko ai có thể biết được essay, SAT hay SAT II chiếm bao nhiều % trong admission process cả, và nếu 2 người ngang nhau thì ai có điểm SAT 2 cao chắc chắn sẽ có lợi hơn, bản thân từ "recommend" đã nói lên điều đó rồi
Còn có lợi hay bất lợi cũng chỉ là tương đối thôi

Lafayette ko require SAT II do đó, không có SAT II ko bất lợi hay có SAT II mà có lợi gì ở đây. Bọn chị đều ko thi SAT II và đều được coi equally qualified as others. SAT II thực ra hồi trước chỉ để cái writing thôi, bi giờ SAT I có writing rùi...

Điều này đến hôm phỏng vấn em sẽ hỏi lại Dean barry vậy :-?

Chị Hương ui, em hỏi chút :p Bạn em k0 học Ams n0 no' muốn tham gia cái conference này thì có được k0 ah??? :-/

Mình trả lời thay chị hương nhé : Ko học Ams ( học đâu cũng đc ) sẽ vẫn đc tham gia cái conference này nếu như đã reg từ trc & nhận đc email của Laf students ;)

2 đứa này cùng lớp mà bày đặt quá :))
@chị Lan: Em đã dán poster và contact với cô Hạnh (vì em nghĩ học sinh ko thể hỏi mượn phòng hội đồng được :() như chị đã nói. Em có nhắc kỹ rằng cô nhớ gặp thầy Điện ngay, hy vọng ko có chuyện gì xảy ra :D

ờ, cảm ơn em. Barry đã lên đường rùi :D ko liên lạc được nữa đâu :D nhưng dù sao thì chị thấy mọi chuyện sẽ ổn thỏa thui ;) goodluck to everyone

Lần đầu tiên gặp bác Barry, kết bác khủng khiếp !!!! ^_^
Barry dễ thương quá , bác ý toàn cười kiểu tít hết cả mắt lại, trông hiền ko chịu được :X:X:X
Sis Lan is soooooo lucky to have him as a host father !!!!!!!!!!!!!!!!
Nhưng mà :( Mai mình phỏng vấn mà bi h vẫn còn viêm họng :((

Ấn tượng đầu tiên về Dean Barry: rất béo :D -> cười tít mắt trông rất chi là hiền :D
Dean Barry nói chậm dãi dễ nghe, rất friendly và hospitable, đặc biệt mention rất nhiều đến chị Lan :D
Mai 1h interview được bùng tập quân sự roài :D

haha so how was the session? có bao nhiêu người đến? đông không? hehe Barry rất hiền :D công nhận ... bác ý lại còn vui tính nữa, nói nhiều kinh khủng :D gặp ai bác cũng nói nên mọi người hầu hết ai cũng biết bác :D
anyway, goodluck các em

Back
Bên trên