Lafayette College Visits Hanoi

Lúc đầu anh Hưng của em cũng định nhập quốc tịch Mỹ đấy nhưng mẹ em ko cho :D

sao phí thế,được làm quả permanent citizen có phải thằng em được nhờ kô :))

mà mày apply colgate chắc cũng được ponder về alumni relation nhẩy :D

Hồ Thu Trang đã viết:
Hihi cuối cùng hôm qua bon chen hôm nay cũng được Dean Barry cho phỏng vấn cùng với bạn gì trường Chuyên ngữ. Khổ hai đứa cùng vào một lúc như kiếu tranh nhau nói ấy. Ông Barry hỏi bọn tao:
When taking SAT?
How does a friend describe you?
What would an ideal school of yours be?
What activities you'd like to continue at college?
80% là nói chuyện phiếm, nhưng tao nghĩ cũng là một cách ông kiểm tra trình độ hiểu biết của tao (toàn đặt vấn đề Hồ Chí Minh và communism, Vietnam War, Political stuff...). Hơi bị sợ! :)
Giống y hệt những câu tao bị hỏi :D

em hỏi một câu là cái vụ interview ở VN này là do chị Lan "suggest" hay là ng` ta thích thì đến ạ???

what do you mean? Chị luôn cố gắng encourage bác đến Hà Nội. Bác Barry cũng rất muốn đến để... thăm bố mẹ chị :D và đi thăm phố phường. Năm nay Lafayette có budget đến VN thì fai nên bác đi luôn. Đáng lẽ barry sang VN từ tháng 2 như hồi năm 2003 nhưng vì có vài việc nên bác ko đi được. Bác vốn chỉ định làm group session nhưng chị nghĩ mọi người nên lấy cơ hội này để interview nên bác đồng ý thôi....
hehe 2 năm nữa mình làm alumni đi phỏng vấn mọi người :D

ko biết tao có bị bác gọi là "potential clown for Lafayette" ko :D

chị gặp bác barry hôm nay... bác bảo vui ... chị hỏi có candidate nào không, bác bảo có :D keep each one's profile in a folder :D nói chung chị không hỏi kĩ, nhưng mà nói chung là bác list tên từng đứa phỏng vấn và ... hehe bố mẹ chúng nó làm gì :D

bác phỏng vấn giống như hỏi chuyện mình hơn là phỏng vấn :D

Back
Bên trên