Lafayette College Visits Hanoi

Điều nay thì chị ko biết đâu. Năm nay nhận 4 VN ( 2 anh bên Sing trường Anglo Chinense nếu chị nhớ ko nhầm, chị Tú ở LHP sẽ enrol Standford và chị ) Năm kia thì hình như nhận 2, 1 anh 1 chị :)

tức là male cũng nhiều đấy chứ,nếu tính được admitted chắc cũng ngang ngang nam nữ
thường thì các trường luôn nói là no quota for every contry,nhưng truthfully thì kô biết có thế kô :D
gửi transcript 3 năm tức là cả lớp 9 à (bởi vì lúc đấy lớp 12 chưa xong) thế thì vinh quang rồi,lớp 9 đỉnh cao :))
nhưng mà tao nghĩ với 1 thang điểm trên 10 thì chắc nó kô đánh giá cái 9.0 với 8.3,8.4 cách nhau xa lắm đâu nhỉ :p
cuối cùng em xin hỏi,class rank,school rank thì sao :D

to tell the truth, diểm lớp 9 ko cần included. Theo admissions officer thì 9.0 khác với 8.5. HIện tại do laf đã có khá nhiều applicants từ VN từ 2 năm trở lại đây nên họ khá quen thuộc với grading system của Vietnam. Hehe chị là người gửi cho họ cái này đầu tiên mủh :D Với Laf thì transcript là quan trọng nhất. Sau đó là các test. Họ sẽ chấm cả cái hồ sơ của em => 1 điểm 1-10. nhìn là biết ai được ai không, 1 là thấp nhất. Goodluck.
Please past on the words about Laf visit. Thanks

Cái transcrip đúng rất quan trọng nhưng nếu trong đó có 1 năm ko đc tốt thì có ảnh hưởng nhìu lắm ko ạ ?Cầu là ko :( :(

@Khoa: Họ sẽ nhìn vào cả process em ạ :D
@Cộng: Midyear report là required mà, lớp 12 làm điểm nhanh lắm, tháng 12 là xong roài :D May mà năm sau Nghĩa vẫn dạy lớp tao -> thoát được con điểm Lý :))
Còn class rank thì bỏ trống + giải thích, school rank thì top 10% :D

Thôi rồi lượm ơi ,đi đời rồi !!!:((Anh Long ơi thế có nghĩa là hỏng hẳn rùi đúng ko ạ ???
:((
À mà em thấy trên mấy web có sẵn cái mẫu bảng điểm nhưng có lẽ mình ko dùng đc phải ko ạ ?Phải tự làm ạ ?vì trên đó toàn là AP ,Ib ...chả bít đâu mà lần !!!:(

Chả có gì là hỏng hẳn cả em ạ :D
Cả 1 cái app form là 1 balance, nếu điểm 1 năm của em thấp thì em có thể lấy standardized tests, essay gỡ lại, and vice versa :D
Còn về transcript thì ra văn phòng luôn có sẵn đấy em ạ, khoảng 2 - 5K 1 bản :D, nếu thích thì em cũng có thể tự làm, hoặc nếu cần thì anh có thể send cho em 1 bản anh làm cũng được :D

Giữa tháng 12, hay cuối tháng 12 thì làm điểm xong hả VL??

VA: Tớ nghĩ là cuối tháng 12 vì trường mình có truyền thống thi HK vào dịp X-mas :D. Lớp 12 hình như 0 thi sớm hơn đâu, chỉ làm điểm nhanh hơn thôi .
VL: gửi tao 1 bản đi :D

Vứt email đây thì mới gửi được chứ :D
VA sập rồi hay sao mà sáng nay ko vào được :-?

Vl ơi, cái bảng điểm có phải đóng dấu lấy chữ kí gì không?? Với cả teacher's comment là mình type vào hay viết vào?? Viết thì nét chữ giống nhau mà type vào thì nó có tin là của teacher thật không???

Với cả nhưng môn như CS thì học mỗi năm lớp 10 thì lớp 11, 12 điền là gì??

Với cả hình như ông còn quên include cái agricultural study nữa :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Bảng điểm dĩ nhiên là phải lấy dấu, chữ ký BGH roài :D
Còn kỹ nông thì mấy lớp tự nhiên ko phải học nên ông có thể thay Engineering = Agricultural Study :D
Teacher's comment thi ông bỏ trống
Còn môn nào ko học thì ghi N/A :D

Chắc chắn là sẽ rất nhìu :D, còn ai thì làm sao mà biết hết được
Tui nghĩ riêng lớp bà cũng phải cả đống :D

hmm Em Thanh có thể nói với lớp A1 của em về chuyện Laf comes to HN được ko... lớp A1 lúc nào cũng đông đảo...

Chị Lan ơi, chị đã nhạn dược e-mail của em chưa? Em viết cho chị 2 cái rồi :-s Có vấn đề này khẩn cấp: cái Invoice Billing :có phải em sẽ guiwr check tiền mình contribute 1 năm kèm theo tờ Invoice Billing đấy ko hả chi? Vì em thấy hình như Billing đấy dành cho người ko có finaid thôi thì phải :-/ Nộp muộn sẽ bị phạt $300 :(( Chị lan ơi chị đâu rồi :((

chị chưa nhận được email của Ly. Chị ko hiểu ý em invoice nào mà 1 năm... em có thể email cho Mrs Bryant at [email protected] để hỏi cụ thể.

Sorry mọi người nhưng thread này để hỏi về admission process ở Laf nên đề nghị mọi người concentrate ;)

transcript nhìn vào process thì mình teo rồi. Lớp 9, 10 xấp xỉ 9.0 nhưng lớp 11 chỉ có 8.3. Chị Lan có lời khuyên gì cho em không ạ :(

Back
Bên trên