Lớp Toán 1 thân yêu !

Tớ có rồi. Thế cậu thì sao? Có chưa cu?
Hè này các anh em định đi chơi du lịch đâu 2 3 ngày không nhỉ?

@ Hưng: Lần nào thấy Hưng vào forum là y như rằng: hoặc thông báo việc về VN, cần bạn đi chơi cùng, hoặc rủ các bạn đi thăm thầy cô @-)

@ Anh trai: Dạo này em ít onl vì phải share net, h chuyển ra nhà mới rồi có net rồi :D. Lâu lắm rồi mới lên forum lớp

@ Tùng: ôi Tùng có ny lúc nào mà chẳng thấy giới thiệu j thế :eek:

@ M Tú: lặn mất tăm mãi bây giờ mới thấy M Tú :D

@Ngọc Anh: thực ra tớ chưa có bạn gái. Tớ post lên lúc đó là theo đà viết thôi, với lại do sĩ diện với Minh Tú lúc đó nữa. Giờ tớ vấn đang cô đơn.
Con gái thật khó hiểu. Mà tớ với em kia không hợp nhau, nên không tiến xa đc nữa. Bạn bè bè bạn thôi.

@all: Anh em lớp Toán thân mến, theo như hẹn ước năm nào, thì 12/7 hàng năm là ngày họp lớp. Nhưng vì tình trạng phân tán cát cứ như hiện nay, mà ngày họp lớp đã bị lờ dần đi. Hy vọng rằng: sau này, ngày họp lớp sẽ được tất cả lớp nhớ tới và tổ chức liên hoan đàng hoàng.

Theo kế hoạch do bạn Thanh Hưng đưa ra, 7h30 tối chủ nhật tuần này, một số bạn trong lớp sẽ đến chơi thăm Mr Khai Black. Sau đó sẽ đi uống nc hay ăn phở cuốn ở hồ tây. Địa điểm hẹn gặp nhau là ở Nhà Hát lớn. Thông báo này thay cho lời mời của TùngNQ. Rất mong các bạn lớp mình hiện đang ở Hà Nội thu xếp và tham gia, coi như là bù lại hôm họp lớp đã qua. Thân ái

PS: Vụ này Hưng xồm chủ tri kiêm chủ trì nhá. :))
Yêu nhất anh Xồm luôn. Mà phở cuốn ở Ngũ Xã hồ tây rẻ lắm. anh cứ mang tầm 1 quả đi cho em là okie liền. :D

Thông tin mới nhất: Thầy Khải đang ở Huế. Tuần sau mới về hanoi. Thầy cảm ơn các bạn đã quan tâm và có ý định tới chơi thăm thầy.
Do vậy, việc đến chơi thăm thầy sẽ bị hoãn vô thời hạn :)).
Chiều mai 3h30, lớp mình đi xem phim Transformer 2 ở Trung tâm chiếu phim quốc gia.
Tính thời điểm này, hầu hết đều viện lý do từ chối đi. Nhưng kế hoạch đã lên, cứ thế mà tiến hành.:))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lên kế hoạch phải thế nào mọi người cùng đi được chứ!

nghe giang hồ đồn đại Nho về rồi, cả em ChiNa cũng sắp về

Nho về rồi và đi sài gòn rồi.
@Na:bảo chi cưới xin gì thì phải làm riêng bữa cho lớp toán đấy

----------

@a Tumi: Hôm trc em đưa ny anh di mua dép giờ bị bỏng bô mãi chưa khỏi...:D

@ Linh: em đưa vợ em đi thì em phải chịu chứ :)) sao lại @ anh làm gì :D
@ em gái: về cái là thấy đi đàn đúm luôn, sợ thật :-ss

Nhân dịp sinh nhật Na, em xin tặng na bài thơ em mới làm nhân lúc đi ăn nem ở gần trường mình :

Đi qua những nẻo đường ta để lại giấc mơ
Bần thần ngắm ngôi trường xưa trong nắng
Lớp học quen bây giờ sao vắng lặng
Em để kỉ niệm chỗ nào? Tôi tìm mãi chẳng ra!

Thoáng những nụ cười, thoáng những gì rất xa...
Màu áo trắng đẹp tinh khôi đến lạ
Thât nhẹ thôi, vén ngày xưa lên nhá
Cho tôi ngắm nhìn đôi mắt đẹp như hoa

Tiếng thầy dặn dò, âu yếm đến thiết tha
Em ơi, trong cuộc đời hãy cố là mình nhé
Vật chất kia không làm tim em nhẹ
Cũng chẳng có gì đổi lại được yêu thương!

Trách chi cuộc đời này cứ lắm vấn vương
Khi kỉ niệm tran đầy trong trí nhớ
Cố bước đi mà lòng như nhắc nhở
Cứ là mình, như thưở rất xa xưa!

Nhân dịp sinh nhật Na, em xin tặng na bài thơ em mới làm nhân lúc đi ăn nem ở gần trường mình :

Tiếng thầy dặn dò, âu yếm đến thiết tha
Em ơi, trong cuộc đời hãy cố là mình nhé
Vật chất kia không làm tim em nhẹ
Cũng chẳng có gì đổi lại được yêu thương!

Cảm ơn Linh đã nhắc nhở, dạo này lúc nào mình cũng chỉ nghĩ đến tiền :">

Chúc Na sinh nhật vui vẻ >:D< Hồi còn ở lớp cuối tháng 8 đi ăn chè suốt, tại có sn Na, Huy, Hưng, Hoa Mi ;)) Giờ thì mỗi đứa một nơi rồi nhỉ :)

hí hí cám ơn Linh nhiều nhiều, thơ hay lắm :x

Vừa đi chơi với lớp mình về, vui ơi là vui. Vẫn như ngày xưa, ngồi nói nhảm cả buổi mà cười đau cả bụng =))

Cảm ơn Linh đã nhắc nhở, dạo này lúc nào mình cũng chỉ nghĩ đến tiền :">

Ít nhất thì kưng cũng chịu thừa nhận ;))

----------

hí hí cám ơn Linh nhiều nhiều, thơ hay lắm :x

Vừa đi chơi với lớp mình về, vui ơi là vui. Vẫn như ngày xưa, ngồi nói nhảm cả buổi mà cười đau cả bụng =))

Có mà lớp mình ko được thân thiết tự nhiên như ngày trước thì có :p

Lớp mình kinh thật, tỉ lệ số lượt đọc/số bài viết cứ gọi là ầm ầm --> nhiều bạn lười viết nhưng lại rất hay vào forum đọc bài ;)) Phải chăng đây là 1 đặc điểm của lớp toán ;;) ? Hay là tại các bạn lớp mình viết toàn chuyện hay ho câu khách nên các lớp khác cũng tò mò vào đây hóng chuyện :p ?

Haizz, dạo này tớ chán lắm cơ các tình yêu ạ, sắp tốt nghiệp rồi nhưng lại sợ đi làm mới chết chứ =))

À, nghe Hưng bảo hồi hè rủ mãi mà chẳng có bạn nào đi thăm các thầy mới giật mình nhớ ra là tớ quên chưa phổ biến kinh nghiệm rủ rê đàn đúm của lớp. Muốn tập hợp các bạn thì phải nói là đi ăn uống hoặc đi đánh bi a, chứ bảo đi thăm thầy thì ko có ma nào đến là phải rồi :)) Càng lớn mình càng tha hóa tệ, nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
"Lớp mình kinh thật, tỉ lệ số lượt đọc/số bài viết cứ gọi là ầm ầm --> nhiều bạn lười viết nhưng lại rất hay vào forum đọc bài Phải chăng đây là 1 đặc điểm của lớp toán ? "

@ Anh Tú: Hi hi, Anh Tú nói đúng quá :)) Mình chịu luôn. Tớ vẫn đang trong thời gian thuê nhà "sống thử " với thằng Lã, nó vào xem suốt mà có chịu viết gì đâu :)).

@ All: Hôm trước vào trong Album ảnh của lớp mình định tìm mấy cái ảnh cũ mà chẳng có. Hồi xưa tớ nhớ là lớp mình cũng có khá nhiều ảnh chơi chung mà, không biết bây giờ có ai đang còn giữ soft copy không nhỉ, up lên đây hoặc facebook cho mọi người xem lại. Có khi, nhìn lại những khuôn mặt xưa cũ mọi người trong lớp lại lấy lại được tình xưa, không thăng Seri nó lại nói: "Có mà lớp mình ko được thân thiết tự nhiên như ngày trước thì có" ... thì buồn :(

Back
Bên trên