Lớp Toán 1 thân yêu !

Í ẹ, sáng nay mở máy ra thấy Chi online thấy là lạ, chiều về mới nhớ ra hôm nay là sinh nhật tình yêu :">

Chi yêu ơi, tuổi mới vui vẻ nhá :*:*:* Hy vọng sớm gặp lại kưng :x :x :x >:D<

Tu la nguoi nho ra va chuc minh sn to som nhat>:) , xong roi lai quen nhanh nhatl-) =((

Cảm ơn cả nhà đã chúc mừng sinh nhật tớ:)

Hehe, chúc mừng sinh nhật Chi béo lần nữa ^^. Ân hận mãi vì ko chúc mừng từ sớm được :">

----------

Mà dạo này nhà mình post nhiều ảnh lên đẹp ghê, tích cực post thêm đi mọi người ^^, ngắm các bạn qua ảnh cho đỡ nhớ :D

@ Quốc : có chú rồi mà, vẫn chưa biết gì à ;))

À, mà chúc mừng sinh nhật kưng nhá, dạo này bạn bận quá, ngày 17 trôi qua lúc nào mà chẳng biết :(

cũng ko hẳn. Đi làm hay đi học thì cũng vẫn có thời gian đi thăm. ko đến nỗi bận quá đâu. Tớ nghĩ, lý do thì nhiều, nhưng tổng thể thì việc đến thăm thầy cũng ko thực sự gây hứng thú với nhiều bạn trong lớp lắm. Nhắc đến chuyện đến chơi thăm thầy, là một số bạn lại ko hào hứng.

20/11, việc đến chơi và thăm thầy giáo cũ là điều nên làm, nhưng đó chỉ là thứ yếu. Thực ra, cái ngày này, là dịp để bạn bè cũ trong lớp gặp lại nhau, hàn huyên, trò chuyện. Có thể là làm ngay bữa liên hoan, rượu ốc sau khi ở nhà thầy cô về. Đấy mới là chính yếu, là cái động lực để đi với nhau. Nhưng thực ra, đi thế này, chỉ là đi với nhóm bạn thân mà mình đã chơi hồi học trong lớp thôi. Chứ tầm này, rất ít khả năng đi chung nữa. Trừ khi là lớp trưởng đứng lên hô hào.
Tớ thì ko chơi thân với ai trong lớp, thành ra như hôm nay, chẳng đi đâu cả.
Nhưng quả thực, nếu Thuận gọi cho tớ rủ đi, thì tớ rất ok. Ví như chuyện đi viếng ông nội Nho Tâm ý. Tớ nhận hết.
Thôi thì ngày hôm nay, dành ra chút ít khoảng lặng để nhớ về thầy Khải, thầy Các, nhớ về lớp Toán mình. Nỗi nhớ này, thỉnh thoảng vẫn hiện hữu trong cuộc sống của tớ, ko cứ phải là ngày hôm nay.

Có khi, đợt tới, Anh Tú về chơi Noel, rủ Anh Tú đi thăm thầy Khải và thầy Các, hóa lại hay. Anh Tú là máu cái vụ này lắm đây. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thôi thì ngày hôm nay, dành ra chút ít khoảng lặng để nhớ về thầy Khải, thầy Các, nhớ về lớp Toán mình. Nỗi nhớ này, thỉnh thoảng vẫn hiện hữu trong cuộc sống của tớ, ko cứ phải là ngày hôm nay.

Có khi, đợt tới, Anh Tú về chơi Noel, rủ Anh Tú đi thăm thầy Khải và thầy Các, hóa lại hay. Anh Tú là máu cái vụ này lắm đây. :D
Tớ cũng nhớ các thầy cô và lớp mình, hôm nay là lần đầu tiên sau hơn 4 năm xa nhà tớ nhắn tin chúc mừng thầy Khải nhân ngày 20/11 :))

Uh, tớ là tớ rất yêu thích các phi vụ đi chơi đàn đúm của lớp lắm đấy, Noel tớ về lớp mình họp lớp đi chơi một buổi nhé :D Cho tớ một ngày, một ngày thôi :x (hay là nửa ngày cũng được :p)

ôi, chuyện đó có khó khăn gì đâu Tú ơi. Nếu cần nữa, tớ có thể cho cậu cả 1 đêm (overnight) luôn đó. :x :* :> ;))

ôi, chuyện đó có khó khăn gì đâu Tú ơi. Nếu cần nữa, tớ có thể cho cậu cả 1 đêm (overnight) luôn đó. :x :* :> ;))

vụ này mới là vụ atu máu nhất này :)

@ Quốc : có chú rồi mà, vẫn chưa biết gì à

:-s kung nhầm thì có, đã lấy nhau đâu (hnhu cuối năm nay thì phải)

cũng ko hẳn. Đi làm hay đi học thì cũng vẫn có thời gian đi thăm. ko đến nỗi bận quá đâu. Tớ nghĩ, lý do thì nhiều, nhưng tổng thể thì việc đến thăm thầy cũng ko thực sự gây hứng thú với nhiều bạn trong lớp lắm. Nhắc đến chuyện đến chơi thăm thầy, là một số bạn lại ko hào hứng.

20/11, việc đến chơi và thăm thầy giáo cũ là điều nên làm, nhưng đó chỉ là thứ yếu. Thực ra, cái ngày này, là dịp để bạn bè cũ trong lớp gặp lại nhau, hàn huyên, trò chuyện. Có thể là làm ngay bữa liên hoan, rượu ốc sau khi ở nhà thầy cô về. Đấy mới là chính yếu, là cái động lực để đi với nhau. Nhưng thực ra, đi thế này, chỉ là đi với nhóm bạn thân mà mình đã chơi hồi học trong lớp thôi. Chứ tầm này, rất ít khả năng đi chung nữa. Trừ khi là lớp trưởng đứng lên hô hào.
Tớ thì ko chơi thân với ai trong lớp, thành ra như hôm nay, chẳng đi đâu cả.
Nhưng quả thực, nếu Thuận gọi cho tớ rủ đi, thì tớ rất ok. Ví như chuyện đi viếng ông nội Nho Tâm ý. Tớ nhận hết.

Có khi, đợt tới, Anh Tú về chơi Noel, rủ Anh Tú đi thăm thầy Khải và thầy Các, hóa lại hay. Anh Tú là máu cái vụ này lắm đây

Tung Quàng nói phải lắm. bận thì cũng chẳng đến nỗi, cái chính là ko đc hào hứng lắm thôi

vụ này mới là vụ atu máu nhất này :)
Cúc Cu thật là đáng sợ ;)) mà bạn Quang Tùng dạo này ăn nói mạnh dạn nhỉ =))

Các bạn lớp mình giờ lớn đi làm hết rồi, A Tú về nhà rủ đi chơi ko biết các bạn có chịu đi ko, hay lại kêu bận cho mà xem :D Ít ra thì có Boong, Linh, Quốc, Tuấn Minh là chắc chắn sẽ chịu đi chơi với mình rồi, còn các bạn khác thì ko biết ;))

Tuấn Tua dạo này có bồ rồi nó cũng chưa chắc đã đi với mày đâu kưng

Lớp mình cứ làm 1 đợt vài bài rồi lại lặn mất tăm hết thế nhỉ :-/
À mà tớ nghe tin thầy Cát đang ốm nặng lắm thì phải, hình như thầy bị ung thư. Lớp Nga hôm trước đã đến chỗ thầy rồi. Lớp mình có hôm nào tập trung đi thăm thầy được ko?
to A Tú: Chính xác là bao giờ Tú đặt chân về đến HN thế hử?

Hic, có tớ muốn đến thăm thầy Cát.

Tớ đặt chân đến sân bay Nội Bài lúc 5:35 sáng chủ nhật tuần sau (14/12), chắc khoảng 7h là đang ở nhà rồi :)

@ Na : Na định ở Lyon từ ngày 28/12 đến lúc nào ? Bọn ấy đi chơi đến bao giờ thì về ? Nếu ĐA cầm chìa khóa phòng tớ thì lúc tớ về bọn ấy định gửi ai đưa chìa khóa cho tớ :) ? Ấy và HM, ĐA cứ bàn bạc đi rồi có gì báo lại cho tớ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Huhu lớp mình đến thăm thầy Cát đi

Tớ định ở Lyon từ 29/12 rồi chắc khoảng 4/1 tớ lên lại Paris với bạn. Nếu k thấy sao thì Tú cho tớ ở phòng Tú mấy ngày đó, k thì tớ sang ở nhờ HM hoặc DA cũng được :D Nếu được thì lúc về tớ sẽ gửi lại chìa khóa cho HM và DA để các bạn ý đưa cho Tú.

Ok, vậy thì tớ sẽ đưa chìa khóa cho Đức Anh :D 3/1 tớ về đến Paris, chắc mùng 4 tớ mới về Lyon :) Bao giờ tớ về Lyon Hoa Mi ra Part Dieu xách vali hộ bạn luôn nhé :x :p

Btw, tớ share phòng với 1 bạn Mexican, mùng 2/1 bạn ấy cũng đi chơi về rồi thì phải. Bạn phòng tớ tên là Daniela ^ ^

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên