Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Bùi Nhật Linh đã viết:
6h15 sáng thứ 7 Công ạ. Chắc là Công không ra đón tớ sớm thế được đâu. Nếu Công ra đón tớ được thì mấy giờ Công đến nơi? Tớ sẽ đi lòng vòng trong cái sân bay đấy chơi một lúc cũng được.
Chac cung co duoc! Nhung ma ong ban co hao y thi chiu kho ngoi cho vai tieng, ngoi duoi tay duoi chan vay! 8-}

Ặc, Lioa sắp sang France à? Sang đấy thực tập chắc Thảo nào thấy hỏi học tiếng Pháp suốt. Tớ mới học tiếng Pháp được 1 tuần & 1 ngày, nhưng vì ngày nào cũng học nên cũng được khá nhiều roài. Căn bản hồi trước cũng đã học rồi nên bi giờ học nhanh hơn :D

Hôm nay đang đi giữa đường thì gặp Hoài Nam đang đèo một bạn hay một em gì đó trông xinh phết, da trắng póc :D Rất tiếc là tớ không hỏi được nhiều :))

To Trình béo: Nói như cậu thì Công Thắng về VN rồi à? Sao không thấy thông báo cho mọi người thế nhỉ? :-?
À, mọi người có ai biết cách giảm béo không? Tớ bây giờ 61kg roài, mà có thể hơn thế cơ. Sắp tới tớ sẽ cố gắng giảm béo. Chán ghê, định tăng lên đến tầm 65 kg nhưng mà thấy mọi người bảo béo nên lại phải giảm [-x [-( :D

Đâu có thực tập gì đâu. Tớ đang chẳng hiểu tớ sang Pháp làm gì. Hình như là đi chơi. Ông thầy tớ bảo là ở Pháp sắp sửa có cái workshop, bên Pháp người ta cho tiền sang đấy dự. Ông hỏi tớ có thích đi không. Tớ bảo có. Thế là đi. Hiện giờ đang đợi xin visa, nếu kô có vấn đề gì thì tuần sau tớ sẽ sang đấy chơi 6 ngày, lượn đi thăm Công với cả Thanh Hà. Hi`. Đang định học cấp tốc mấy câu tiếng Pháp để sang đấy còn chào hỏi, hỏi đường các thứ. Đề nghị Châu post lên mấy câu tiếng Pháp cơ bản đê. Hồi trước học bây giờ quên sạch rồi.

tình hình mọi người hoạt động sôi nổi khắp nơi nhỉ, Công ơi sang đấy thế nào rồi, THà học vất vả không, Lan chăm chỉ đi làm quá, chẳng thấy online gì hết, NLinh đã thấy quen chưa, CThang về mà im hơi lặng tiếng quá đấy nhé, bạn ĐChâu đã đi học ở chỗ mới chưa? Lâu lâu lớp mình họp lớp đi chứ nhỉ, sắp 20/11 nữa rồi

Nguyễn Chúc Quỳnh đã viết:
tình hình mọi người hoạt động sôi nổi khắp nơi nhỉ, Công ơi sang đấy thế nào rồi, THà học vất vả không, Lan chăm chỉ đi làm quá, chẳng thấy online gì hết, NLinh đã thấy quen chưa, CThang về mà im hơi lặng tiếng quá đấy nhé, bạn ĐChâu đã đi học ở chỗ mới chưa? Lâu lâu lớp mình họp lớp đi chứ nhỉ, sắp 20/11 nữa rồi
Ừ tớ đi học 2 tuần roài! 20/11 cả lớp đi chơi đi!

Tự nhiên muốn tặng mọi người Chuyện tình thảo nguyên của ns Trần Tiến, "... đôi khi tình yêu vẫn thế, yêu nhau chỉ để yêu nhau,...ồ lêu ồ lêu,..."

Chuyện tình thảo nguyên

Chiều chiều người em gái vẫn đi trên thảo nguyên xanh
Gùi từng bầu nước mát tới ơ.. chàng trai yêu
Em vui như chim hót trên cao nguyên bao la
em như con suối xanh trong ồ lêu ồ lêu
Rồi từ ngày em đến đám chăn bò vui sao
Chàng nào lòng cũng nhớ thương em
Ai cũng chăm lên nương rẫy chăm săn hươu săn nai
Tiếng sáo ai cũng tha thiết , em biết chọn tình yêu ai, ồ lêu ồ lêu...

Rồi một chiều xa vắng có anh chàng thương binh
Trở về làng quê cũ với cây đàn Goong xưa
Đôi chân anh thôi leo núi, đôi tay anh thôi chơi đàn
Đôi mắt anh buồn xa xăm nhìn em, nhìn em
Để rồi người em gái trót đem lòng yêu anh
Rừng về chiều in bóng dáng hai người bên nhau
Em đưa anh qua núi, đêm đêm em nghe anh chơi đàn
Đôi khi tình yêu vẫn thế
Yêu nhau chỉ để yêu nhau.

Ơ...ngọn núi ơi,
ngọn núi vời vợi
Núi ơi cao chi lắm núi ơi
Núi che mặt trời, che khuất người tôi yêu
thương em thương em anh hát , một mình,
ơ..... Chờ em.

Các bạn nghe tạm bản này vậy, ai thích thì chuyển cho bản của Hà Trần sau!

http://www.vov.org.vn/amthanh1/tiengviet/amnhac/cakhuctrutinh/trangt.htm

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời đất! Được Quỳnh hỏi thăm (đãi bôi) mà không biết! Mọi chuyện của tớ đều bình thường! Chỉ có một tin chắc chắn cậu quan tâm! Hôm nọ tớ đi khám sức khỏe thấy bị giảm 5 kí lô! Nỗi kinh sợ của tớ là niềm khao khát của Quỳnh và Hà đấy! Ca vài câu êm tai cho tớ nghe đi, tớ sẽ mở lòng từ bi, tử tế, nể tình bạn mà rủ lòng xót thương cho những tấm thân bồ tượng, bảo nhỏ cho các cậu nghe! 0:) 0:) 0:)

Bài tình cho giai nhân

Con trăng rất già mà còn hào hoa
Con sông rất già mà tuôn lượt là
Còn ta riêng ta còn em riêng em

Em rất buồn mà tình cứ ươm
Thân ta đã buồn mà lòng vẫn son
Con trăng rất tròn dù lòng héo hon
Thương vẫn trọn chẳng oán không hờn

Em ơi mỗi chiều cuộc đời mỗi xiêu
Nhưng em mỹ miều lòng ta cứ yêu
Này ta dệt chiếu chờ em yêu kiều
Này em dệt gấm mời em sang nằm
Ta gieo mầm tình sâu nghĩa thâm
Ơi em xa gần thay lắm lần
Tình thay gió lộng

Ơi em vất vả nở đời quỳnh hoa
Ơi em rất lạ hiểu được lòng ta

Con trăng rất già mà còn hào hoa
Con sông rất già mà tuôn lượt là
Còn ta riêng ta còn em riêng em

Em rất mềm dậy nghìn sóng lên
Em trông rất hiền lòng sao chóng quên
Con trăng tiếc em ngày rằm réo tên
Trăng đã hẹn ngàn kiếp cũng đền

Chân em rất dài thành thị ngất ngây
Vai em rất đầy ngủ vùi tóc mây
À ơi ngọt tiếng gọi xuân trăm miền
À ơi đời úa cần em sang mùa
Ai lên đường thả tình bốn phương
Ơi ai vô thường lòng ai khó lường
Lòng ai trễ muộn

Ơi em mát rượi đẹp màu lụa tươi
Mong em nói cười nhẹ nhàng thảnh thơi
.

Chỉnh sửa lần cuối:
Công vui phết nhỉ, vẫn trẻ trung yêu đời thế là tốt (cảm ơn lòng tốt của ấy, nhưng tớ chẳng cần hi hi). Nhưng mà sụt những 5 kg cơ á, cẩn thận đấy nhé, giữ gìn sức khoẻ

Nguyễn Chúc Quỳnh đã viết:
Công vui phết nhỉ, vẫn trẻ trung yêu đời thế là tốt (cảm ơn lòng tốt của ấy, nhưng tớ chẳng cần hi hi). Nhưng mà sụt những 5 kg cơ á, cẩn thận đấy nhé, giữ gìn sức khoẻ
Quỳnh thân mến, tớ vốn là người thích làm ngược lại người khác mà! Nhưng cũng cảm ơn cậu đã no nắng quan tâm! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Này các con giời, thế tình hình vụ 20/11 này thi sao? Có đi ko? Nếu đi thì đi đâu? Hẹn hò, tụ tập ăn uống ra sao?

Hôm trước Thu thổ lộ với tớ là có ý định lấy chồng vào năm sau để giật giải Bali, chả biết thật hay đùa, thôi thì các bạn cứ chuẩn bị tiền mừng trước để đến khi Thu đưa thiệp cưới khỏi bị bất ngờ. :-/

Bui Mai Lan đã viết:
Hôm trước Thu thổ lộ với tớ là có ý định lấy chồng vào năm sau để giật giải Bali, chả biết thật hay đùa, thôi thì các bạn cứ chuẩn bị tiền mừng trước để đến khi Thu đưa thiệp cưới khỏi bị bất ngờ. :-/

ho*ho*, thật hả, tốt quá nhỉ? lấy chồng hả, vãi lúa, bằng tất cả trí tưởng tưởng fong phú nhất của mình, mình cũng ko thể tưởng tượng ra được cảnh em Thu mặc váy cưới ra sao, hihi :x :x :x :x

Ôi giời Lan này bô lô ba la quá, tao tâm sự thế mà lại post lên đây, lộ hết bí mật của bác rồi. Nhỡ có ai đang quyết tâm giật giải Bali thấy thế cưới luôn ngày mai thì mày phải đền tao một quả Bali khác đấy nhé. À ko, tao thay đổi ý định rồi, đền bằng chuyến đi sang châu âu cũng được. Nhân tiện lộ bí mật rồi thì tớ cũng xin báo cho cả nhà biết chả là tớ cũng có ý định giật giải Bali thật. Hiện giờ thì chưa biết nhân vật chính thứ hai là ai, nhưng thôi, cứ báo trước để mọi người chuẩn bị quà mừng. Khi nào kiếm được chú rể thì tớ sẽ báo ngay, lúc đấy mọi người cũng đã chuẩn bị xong quà mừng rồi, nhanh gọn nhỉ. ;)
Con Lan kêu gào tớ viết hưởng ứng lời kêu gọi của nó từ 1 tháng trước cơ. Đúng hẹn với nó, 1 tháng sau, hôm nay tớ mới ngồi viết được. Tớ vừa bảo vệ tốt nghiệp xong hôm qua, theo tớ nghĩ thì tớ trả lời cũng được, mà ko biết mấy ông bà examiner có nghĩ thế ko thôi. ;;) . Tuần sau tớ mới biết kết quả, nhưng mà tớ đã bị bọn nó gửi thư bắt về nước rồi, nên tình hình là tớ đang phải dọn dẹp đồ đạc chuẩn bị về. Tình hình rất là tình hình, chắc sắp tới tớ fai nhịn ăn mới có tiền để gửi sách vở về, thế nên bạn nào có lòng hảo tâm tài trợ thì tớ cảm ơn vô cùng. 11/12 tớ về, hẹn gặp mọi người vào lúc đó nhé.
Còn bây giờ thì tớ đi ngủ đã, mai lại tiếp tục chiến dịch sắp xếp đồ đạc, hic, thật là đau khổ.

À quên mất, Trình còi tỏ ra khinh thường tôi quá đấy nhé, đã thế càng quyết tâm giật giải Bali cho Trình còi biết tay.

Tran Hoai Thu đã viết:
À quên mất, Trình còi tỏ ra khinh thường tôi quá đấy nhé, đã thế càng quyết tâm giật giải Bali cho Trình còi biết tay.
Thu ơi, cố lên! :D Ấy sắp về thì chuẩn bị mua quà cáp gì về "hối lộ" tớ đi nhé

À 20/11 hẹn gặp mọi người ở cổng trường Ams lúc 6h tối nhé!
Hi hi, hôm nay dùng trình duyệt Mozilla Firefox sướng quá :D Mọi người dùng thử đi, hay hơn Internet Explorer
:D

Hê hê. Có tớ đang định tranh giải Bali với Thu đây. Đang đau đầu nát óc mà chưa nghĩ ra cách khả thi. Được cái này thì mất cái kia, khó lắm, khó lắm.

Mấy bạn ở nhà thu xếp bữa thịt chó + karaoke chào mừng bạn Thu cái nhỉ. Nhật Linh xung phong làm liên lạc, gửi mail, lên YM thông báo giờ giấc địa điểm cho mọi người. Mọi người nhớ tiến hành tích cực nhé vì tình hình này trong thời gian tới bạn Thu không vào Nam lấy chồng thì cũng lượn đi tiếp đấy.

Ôi, NLinh toàn chọn những thứ tớ thích để gợi ý thế nhỉ. :((. Mà dù có thế thì tớ cũng ko từ bỏ ý định cạnh tranh với ấy trong vụ Bali đâu nhé. NLinh nói đúng đấy, sắp tới tớ sẽ "lượn" nhiều lắm, long rong ngoài đường suốt ngày để đi xin việc chứ, ko ở nhà suốt ngày mama lại sốt ruột, hic...

Bùi Nhật Linh đã viết:
Hê hê. Có tớ đang định tranh giải Bali với Thu đây. Đang đau đầu nát óc mà chưa nghĩ ra cách khả thi. Được cái này thì mất cái kia, khó lắm, khó lắm.

Mấy bạn ở nhà thu xếp bữa thịt chó + karaoke chào mừng bạn Thu cái nhỉ. Nhật Linh xung phong làm liên lạc, gửi mail, lên YM thông báo giờ giấc địa điểm cho mọi người. Mọi người nhớ tiến hành tích cực nhé vì tình hình này trong thời gian tới bạn Thu không vào Nam lấy chồng thì cũng lượn đi tiếp đấy.

Chó má gì, đi ăn thịt chó mà các chú toàn lavie với cả fanta, chán bỏ mie, giải tán ngay !!!

Ngày mai tập trung 6h tại Cổng trường Ams hả? ok, một nửa đi thầy cô, còn một nửa vào Núi Trúc, hehe :x :x :x

Em Thu tiến hành nhanh lên mà dành giải Bali đi :x Trình đang có tiền mừng, chậm chậm là tiêu hết đây. Anh em xách mé vài câu chẳng qua là ghen tức thôi, hehe. Việc gì làm được ta cứ làm... trước sau gì chả phải làm, Thu nhỉ? hehe :>

Các bạn lớp mình đi 20/11 thế nào kể cho tớ nghe với? Chia sẻ thông tin với vùng sâu vùng xa cái nhỉ?
À, mứi lại tớ đang có ý định nhuộm tóc cho nó theo mốt,các bạn bảo nên nhuộm màu nào cho nó sành điệu nhỉ? :-?

Bui Mai Lan đã viết:
Các bạn lớp mình đi 20/11 thế nào kể cho tớ nghe với? Chia sẻ thông tin với vùng sâu vùng xa cái nhỉ?
À, mứi lại tớ đang có ý định nhuộm tóc cho nó theo mốt,các bạn bảo nên nhuộm màu nào cho nó sành điệu nhỉ? :-?

Tình hình là hôm qua lớp mình vừa đi thăm Cô Hương, thầy Long và cô H.Anh.

Tình hình là lớp mình vẫn như mọi khi, rất nhiều fong cách và rất củ chuối, mặc dù hôm qua thiếu vắng một số fong cách đặc trưng, hehe.

Anh em tập trung nhau lúc 6h, nhưng 8h20 mới thực sự xuất phát. Lí do chính là sự xuất hiện của 2 ngôi sao: Chúc Quỳnh và Hồng Linh. Sau rất nhiều cuộc điện thoại và tin nhắn lãng xẹt thì cuối cùng, Cogthag và Tuấn mần cũng đón được 2 ngôi sao đến hẹn ... khi 2 ngôi sao ... hết bận .... hic :((

+ Đến nhà cô Hương, cô vẫn như xưa, vẫn rồi... rồi ... anh Trình, tôi nhớ rồi ... rồi ... rồi ...anh Thắng, tôi nhớ rồi, hehe ... ah quên, như ma cô mới có con di dộng A800. số dd của cô 0904334931. Cả lớp có chụp mấy kiểu ảnh ở nhà cô nhưng hiện giờ Trình đang liên lạc với con em cầm ảnh. CHắc sẽ có ảnh sớm.
+ Đến nhà thầy Long, thầy vẫn béo như xưa nhưng trông có vẻ không minh mẫn lắm (ko hiểu là do vừa uống say về hay là ... :(( ) Thầy lấy một lon bia khổng lồ ra mời anh em, ui, bia ngon vãi lúa, đúng là bia xịn :). An Hải xin fep ra về nhưng thầy ko cho và lại chụp vài kiểu ảnh mới đựoc về hehe :))
+ Đến nhà cô Hồng Anh, cô đã chuyển nhà xuống phố Lò Đúc, đường vào quanh co uốn khúc nhưng được cái yên tĩnh và cũng khá rộng rãi. Ah, nhà cô có quả chuông cửa rất hoành tráng :) Bước vào nhà, cô bất ngờ nhớ ra tên Trình (hehe) và tất cả các bạn. Cô vẫn như mọi khi, lại bắt đầu câu chuyện về những tấm gương đáng phải học hỏi. Câu chuyện khá dài, tới 11h mới xin phép ra về. Ra đến cửa rồi mà em Hồng Linh vẫn tiếp tục câu chuyện ... làm cô rất a kay, hehe

Chuyến đi kết thúc. Cogthag rủ em Quỳnh lên New Century nhưng CQ ko chịu, hehe. Về đến nhà là 11h30, nói rằng đi thăm thầy cô giáo thì đúng là chả ai tin ... hic

Back
Bên trên