Lớp Toán 1 (1996 - 1999)

Tinh hinh la co anh chup o nha co Huong roi day, Trinh post len muc Tranh anh roi, anh em vao xem di.

Trong anh ngoai co Huong, co 4 em. 2 em xinh xinh hoc lop 12t 96-99, 2 em ko xinhbang hoc lop sinh 96-99, hehe

Vừa xem ảnh xong. Hỏi khí không phải thằng nào chụp ảnh mà trông HLinh xấu tệ vậy. Hỏng hết thần tượng.

Êu Trình. Lớp mình có mỗi tao là không uống được bia rượu thôi còn anh em là chơi tất đấy. Đi ăn thịt chó đê.

Êu Hoài Thu. Đừng có giả vờ. HThu mà phải chạy khắp nơi đi xin việc thì tớ đi đầu xuống đất.

Cho tớ hỏi thêm hiện nay ai là người đứng ra kêu gọi vận động mọi người đi ăn uống nhậu nhẹt đấy nhỉ. Hôm qua đang ngồi học tự dưng thèm ăn nhậu, hi hi, định ra siêu thị kiếm cái gì để nhậu nhẹt được nhưng mà kiếm không ra nên đành phải mua nửa cái chân giò về luộc lên ăn với rau mùi. Không biết ai có kinh nghiệm về mấy cái kiểu ăn uống thế này tư vấn cho mình tí nhỉ.

Bùi Nhật Linh đã viết:
Vừa xem ảnh xong. Hỏi khí không phải thằng nào chụp ảnh mà trông HLinh xấu tệ vậy. Hỏng hết thần tượng.

Êu Trình. Lớp mình có mỗi tao là không uống được bia rượu thôi còn anh em là chơi tất đấy. Đi ăn thịt chó đê.

Êu Hoài Thu. Đừng có giả vờ. HThu mà phải chạy khắp nơi đi xin việc thì tớ đi đầu xuống đất.

Cho tớ hỏi thêm hiện nay ai là người đứng ra kêu gọi vận động mọi người đi ăn uống nhậu nhẹt đấy nhỉ. Hôm qua đang ngồi học tự dưng thèm ăn nhậu, hi hi, định ra siêu thị kiếm cái gì để nhậu nhẹt được nhưng mà kiếm không ra nên đành phải mua nửa cái chân giò về luộc lên ăn với rau mùi. Không biết ai có kinh nghiệm về mấy cái kiểu ăn uống thế này tư vấn cho mình tí nhỉ.

Nhật Linh nhầm rồi, em Hồng Linh bây h xấu rồi, ko xinh như hồi mới ở Tây về đâu. Chắc tại em đi làm vất vả quá. Đúng là cái thằng Trung tệ hại, để người iêu đi làm vất vả thế đây, hêh :p

còn về vụ tự nhậu một mình, tao có chút kinh nghiệm: mày mua ít thịt bò khô hoặc là ít mực khô (đã ướp rồi ý, ăn luôn, ko cần nướng) rồi mua ít khoai tây về mà rán, 2 món này kết hợp là hết bia nhanh lắm :X Em Lan đâu, lúc cần nấu nướng thì cứ biến đi đâu, ko ra trổ tải gi cả :p

Tôi hả, tôi còn bận đi làm kiếm tiền nhuộm tóc.Hêhê :x

:X Em Lan đâu, lúc cần nấu nướng thì cứ biến đi đâu, ko ra trổ tải gi cả :p[/QUOTE]

Trời đất, bây giờ mới biết mọi người vui vẻ thế nào, tiếc quá! Nhưng bạn HL trông từ trước đến nay vẫn thế, có sao đâu! Mấy ông bạn có vẻ béo ra! Còn các bạn lớp Sinh thì tớ chỉ có một quan điểm thôi, nói ra e ... không tiện!
Mai Lan mà nhuộm tóc, ặc ặc, trời ơi! Khổ thằng Linh quá, thần nào thấy NL treo biển quảng cáo đẹp trai này nọ (nghe ghê ghê!).

Chịu chung số phận với Trình khi nói về trí tưởng tượng về hình ảnh... 8-} Nhưng mụ tai quái này cũng chưa biết chừng! Ủng hộ L² hoặc LT hơn! :)

Ặc ặc. Đính chính là đấy không phải là tớ tự treo biển ca ngợi bản thân đâu. Xưa nay tớ vẫn chưa bao giờ thấy mình có điểm nào tốt vậy cả. Đấy là tớ đang xây dựng một hình mẫu một con người lý tưởng với các đặc điểm có sắp xếp theo thứ tự.

Hôm nay tớ vừa mắc ADSL xong, tốc độ net khá tốt

Tình hình hôm 20/11 cũng khá nhiều chuyện. Kể ra thì thầy Long cũng hơi bị đãng trí một chút, nhưng mà cũng phải nhớ lại là 20/11 năm ngoái lớp mình đâu có đến cho nên năm nay thầy hơi quên một chút cũng là phải thôi
Nhưng yên tâm là năm sau thầy sẽ không quên vì thầy đã chụp ảnh rồi mà :D ;)
Mai Lan muốn nhuộm tóc hả? Theo tớ thì tóc vàng và tóc đỏ đã lỗi thời rồi :D Bây giờ phải nhuộm tóc xanh hoặc là bạch kim thì nó mới sành điệu :p :)) Còn Nhật Linh muốn hỏi về nấu ăn hả? Cứ luộc chín lên là tốt nhất vì khi luộc các vitamin sẽ được giữ lại nhiều nhất, đảm bảo sau một thời gian ăn đồ luộc cậu sẽ béo lên :)) Hơn thế nữa, cách này lại đơn giản nhất :)) ;)

Lan còi định nhuộm tóc ah,nhìn lại giống con bù nhìn rơm thôi =))
Nhuộm quả hight light nhìn cho nó đú :p
Mịa,dạo này lắm đám cưới quá,tớ hôm nay vừa đi ăn cưới trên Thái Nguyên,vừa say xe lại bị chuốc rượu,đi về nhà thì fun ra sạch,mệt vãi.Ngày mai lại 1 đám nữa :-s

Đặng Minh Tuấn đã viết:
Lan còi định nhuộm tóc ah,nhìn lại giống con bù nhìn rơm thôi =))
Nhuộm quả hight light nhìn cho nó đú :p
Mịa,dạo này lắm đám cưới quá,tớ hôm nay vừa đi ăn cưới trên Thái Nguyên,vừa say xe lại bị chuốc rượu,đi về nhà thì fun ra sạch,mệt vãi.Ngày mai lại 1 đám nữa :-s

hehe, Lan còi có vài cọng tóc lại xoăn sẵn rồi, thế thì nên đi làm đầu xù mỳ :D bông xù to tướng lên giống như là Kim Hee Su trong film 2 chị em gì gì ý :X

Ai bảo Châu điên là khi luộc thì các vitamin được giữ lại nhiều nhất, mất đi nhiều nhất thì có. Chỉ có xào vào hấp là giữ được vitamin nhiều. Nhưng mà tốt nhất là ăn sống, chẳng mất tí vitamin nào.

Luộc nhừ và hầm cho ra nước chỉ thích hợp với các món nhiều đạm. Làm như thế sẽ dễ tiêu hóa hơn thôi.

Bùi Nhật Linh đã viết:
Ai bảo Châu điên là khi luộc thì các vitamin được giữ lại nhiều nhất, mất đi nhiều nhất thì có. Chỉ có xào vào hấp là giữ được vitamin nhiều. Nhưng mà tốt nhất là ăn sống, chẳng mất tí vitamin nào.

Luộc nhừ và hầm cho ra nước chỉ thích hợp với các món nhiều đạm. Làm như thế sẽ dễ tiêu hóa hơn thôi.
Hehe, đấy là tớ nói thế thôi chứ ăn đồ luộc thì chỉ có thịt luộc, rau luộc, gạo luộc
nhưng mà muốn ngon thì thường phải tinh vi hơn (cái này thì phải để Mai Lan trổ tài :p). Hấp thì cũng chỉ là một dạng của luộc thôi, vẫn là hơi nước :D Luộc mất ít vitamin nhất theo nghĩa... sau khi luộc xong thì uống hết cả nước nữa :)) À mà sao tớ thấy mọi người bảo là không nên ăn đồ nướng và đồ rán nhiều vì dễ ung thư nhỉ? Lại còn phải uống nước chè để "tiêu diệt" các chất gây ung thư nữa chứ. Hehe, thời đại khoa học kỹ thuật cũng lắm chuyện thật.

Châu điên không biết thì thôi còn phát biểu linh tinh. Luộc là vitamin nó bay lên trời hết rồi. Còn đâu trong nước nữa mà uống. Nhưng mà đối với tớ thì mấy cái vitamin cũng chẳng quan trọng. Quan trọng là phải hấp thụ được mấy cái gluxit, aminoaxit rồi lipit vào người đã. Xong mấy cái đấy rồi mới tính đến cái khác. Hiện nay vẫn đang vướng mắc ở giai đoạn đầu.

Hôm nay lên cái xe bus miễn phí bị thằng lái xe đuổi xuống. Chả là từ chỗ tớ ở đến trường có cái xe bus miễn phí của một cái khu các công ty, thường thì tất cả bọn SV ở đó đều đi xe đấy hết, chẳng sao cả. Thế mà tự dưng hôm nay thằng lái xe nó giở chứng không cho tớ đi. Thế là tớ phải đi bộ một đoạn để đến chỗ xe bus của trường. Trong cái rủi lại có cái may, tự dưng gặp một em đẹp dã man ở trên xe. Cảm giác này chắc là chỉ có cách đây hơn 8 năm khi mới lần đầu vào học Ams. Trời ơi, đẹp không thể tả được. Dù đã cố hết sức nhưng không sao cưỡng được, nhìn em ý chằm chằm suốt đến tận lúc xuống xe. Em ý lại xuống xe cùng điểm với mình mới chết chứ. Mỗi tội là em lại đi hướng khác. Dù rất muốn nhìn em ý thêm một lúc nữa cũng phải dằn lòng lê bước lên lab. Hic. "Người đâu gặp gỡ làm chi?"

Nấu kiểu gì mà chả bay hơi, đóng chặt vung thì bay đi đâu. Tóm lại là cứ măm nhiều thì sẽ béo

Khổ thân Nhật Linh, có vợ có con rồi mà còn tăm tia linh tinh
À quên, thế em đấy da đen hay da trắng? Hồi trước trước khi đến Sing cậu chả bảo là con gái ở đấy xấu lắm cơ mà. Biết đâu em đấy lại là người VN thì sao nhỉ?

Châu điên. Đây gọi là ngả mũ trước cái đẹp nghe chưa. Em đấy đẹp thì thôi không thể nào miêu tả được. Hồi trước đúng là tớ nghĩ con gái Sing xấu thật. Nhưng mà sang bên này mới biết là không phải.

Ặc ặc, hai ông bạn truyền đạt cho thiên hạ về nghệ thuật nấu ăn sao mà hài vật, bác Châu nhất quyết giữ ý kiến à? :d Còn MLan đã miêu tả cảm giác khi dạy Linh nấu nướng rồi, một từ ngắn gọn nhưng ấn tượng : mệt cả đầu! Buồn cười quá đi mất!

Nguyen minh cong đã viết:
Ặc ặc, hai ông bạn truyền đạt cho thiên hạ về nghệ thuật nấu ăn sao mà hài vật, bác Châu nhất quyết giữ ý kiến à? :d Còn MLan đã miêu tả cảm giác khi dạy Linh nấu nướng rồi, một từ ngắn gọn nhưng ấn tượng : mệt cả đầu! Buồn cười quá đi mất!
Không, tớ thấy thảo luận về vấn đề ăn uống và con gái rất hay đấy :D Cậu không thấy là bọn lớp mình lần nào đi chơi cũng chỉ chủ yếu nói về hai vấn đề này thôi à [-x :-s :))
À nhân tiện cho tớ hỏi ở bên France và Sing bọn nó dùng hệ điều hành nào nhiều hơn: Linux hay Windows? Chỗ tớ học chỉ toàn dùng Linux, Windows chỉ dùng cho văn phòng soạn thảo văn bản, gửi mail và chat chit.

Hay cóc khô gì chủ đề đầu tiên! Nấu nướng mệt cả người, lúc nấu xong thì người thơm phức, khổ nỗi toàn hành với tỏi! Còn chuyện nấu nướng mà cậu đôi co với NLinh, nói thật nhé, chẳng ra sao cả! Con trai mà nấu vụng quá thì sau này biết đâu chẳng được mụ vợ khéo tay bù lại! Sướng hết hồn luôn còn gì, lại đi cãi ngang với thằng Linh! :)
Nhưng luật bù trừ hình như không phải lúc nào cũng đúng vì đôi L² chẳng hạn 8-} ! Nhưng có thể vẫn đúng vì NL đã có mầm mống ... Lan vào mà xử lí!

Hừ, mấy chuyện nấu nướng xử lí ai đấy tớ ko qtâm.Có gì ăn nấy,ko có ko ăn,ko biết nấu thì cứ quăng tất vào nồi đổ nước vào ninh cho nhừ,thành cháo tuốt. Tớ còn đang mải mê với 101 kiểu làm đẹp.Tóc xù kiểu Kim Hye Soon hay là hightlight cho đúng mốt. :-/
Nguyen minh cong đã viết:
Nhưng luật bù trừ hình như không phải lúc nào cũng đúng vì đôi L² chẳng hạn 8-} ! Nhưng có thể vẫn đúng vì NL đã có mầm mống ... Lan vào mà xử lí!

Bui Mai Lan đã viết:
Hừ, mấy chuyện nấu nướng xử lí ai đấy tớ ko qtâm.Có gì ăn nấy,ko có ko ăn,ko biết nấu thì cứ quăng tất vào nồi đổ nước vào ninh cho nhừ,thành cháo tuốt. Tớ còn đang mải mê với 101 kiểu làm đẹp.Tóc xù kiểu Kim Hye Soon hay là hightlight cho đúng mốt. :-/
Lan ơi, bao giơ ấy có quả tóc mới thì chụp ảnh rồi post lên nhé!
Mọi người đang rất nóng lòng chờ đợi đấy

Back
Bên trên