Lớp Nga đây! Welcome!

Hum nay ko hỉu sao trong lòng tự nhiên rất nhìu cảm xúc...có lẽ là vừa xem tv hết tối mà ko học bài, cũng có thể vì h này lại ngồi lên net viết vớ viết vẩn mà ko phải đang học bài, mà cũng có lẽ vì sau đây sẽ cũng vẫn ko học bài mà đi ngủ luôn<đang đau đầu lắm>...Nhưng trên tất cả, có thể nhé...là vì một thứ ý thức...
Ý thức về thời gian...
Thời gian trôi qua ko chờ đợi một ai. Và nó trôi nhanh thật đấy
Còn nhớ ngày thơ bé. Suốt ngày nghịch dại, ko biết trời đất là cái j. Lúcấy sao ko hề sợ đau hay sợ chết, có lẽ vì nhận thức còn ít ỏi quá, chả biết đau hay chết là j. H thì đã khác xưa kinh khủng, suốt ngày lo lo lắng lắng đủ thứ. chính thời gian đã làm con ng` truởng thành, mang lại cho họ kiến thức mà có lẽ cũng lấy đi của họ sự vô tư.

Còn nhớ ngày nào vừa bc chân vào truờng tiểu học, còn nhìn theo bóng bố mẹ đầy tủi thân cố để ko khóc-vì xung quanh chả có ai khóc cả-trong khi nc mắt chỉ chực ứa ra. Sợ hãi và lo lắng. Thế mà h thì trường học đã trở nên quá đỗi thân thuộc, đã thành một nơi thuờng trú từ lúc nào ko hay. Cái cảm giác lo sợ ngày xưa, thời gian đã xóa nhoà.

Còn nhớ có 1 lần, đứa bạn gái thân nó ko chơi với mình nữa, đi chơi với những đứa khác. HUm đấy buồn ơi là buồn, đêm về khóc suớt muớt, mà mấy đêm liền như thế. Thời tiểu học bạn bè quan trọng thế, thế mà h đây cảm xúc với bạn bè thật chai cứng. Tuy rằng vẫn luôn coi bạn là cái j đó quý giá, luôn hiểu đó nhưng mà vẫn ko thể nào luyến tiếc như ngày xưa dc. H thì đứa nào chơi với mình hơi yêu quý 1 tí cũng sẵn sàng vồ lấy, nhưng chỉ vừa chớm thấy nó ko phải như mình nghĩ là nhả ngay ra, rồi lánh xa, và sợ hãi. Hình như đã mấy năm rồi ko có thêm đc đứa thân nào, vẫn chỉ những đứa ngày xưa là còn hay nghĩ đến mình, và tin tuởng mình. Có lẽ cũng vì mình đã ko đối xử với ng` khác thật lòng bằng ngày xưa. THời gian mang lại cho mình bao ng` quen, mang đến bạn bè mà cũng mang lại nhưng nỗi nghi ngờ cho tâm hồn.

Ngày xưa hai chị em suốt ngày bên nhau, làm cái j cũng có nhau, h thì chị đã đi lấy chồng, để lại đứa em trong 1 căn phòng bề bộn, ngập đầy sách vở, quần áo, và kỉ niệm, để đứa em mỗi lần đi ngủ là lại bùn xo. Ngày trc hum chị cưói, đứa em khóc lóc bảo là sao lại bỏ nó đi, nó còn bé bỏng, càn 1 ng` dìu dắt ở bên. Nhưng mà rùi thì nó cũng kịp nhận ra là chị nó đã lớn. Điều này thật đau lòng mà ko thể tránh né dc. Thế là từ đấy lại có thêm 1 từ ngày xưa trong kí ức.

Ngày xưa nhìn chị làm luợng, sin cos loằng ngoằng, nghĩ mình còn lâu lám mới học tới như thế, thế mà h đã học qua hết, sắp phải thi đại học bằng tất cả những cái cao siêu ngày xưa ấy, Thật lạ kì mà cũng thật đáng sợ. ÔI thời gian...

Và cảm xúc thời gian rõ nhất lúc này, đấy là cái cảm giác sắp phải xa mọi ng`. Tại cái made in 12 mà mình thấy mọi thứ đang trôi vèo vèo, sắp ra truờng đến nơi rồi. Sắp sửa lại thêm 1 cái ngày xửa nagỳ xưa nữa, chứ ko còn là thực tại. Sắp phải nhét thêm 1 kí ức nữa vào đầu, đánh dấu 1 bc trưởng thành mới. Đúng là buồn cuời thật , tuởng như vừa chỉ quen các bạn hôm qua thôi. Tuy ko hẳn là tam đầu ý hợp, mọi ng` có thể yêu ghét ngọc, và ngọc cũng thế, nhưng mà vãn xin cảm ơn. Cảm ơn vì đã chia sẻ thời gian qua với ngọc, đã cùng ngọc trải qua nó, đã bao bọc ngọc trong vòng tay mọi ng`.
Mai sau trên con đừong của chính mình, ngọc sẽ ko bao h quên tất cả mọi ng` đâu:x, dù có là ngày xửa ngày xưa chăng nữa...
Ôi, và gần hơn cái j hết, đó là một buổi tối nữa sắp qua mà vẫn chưa làm dc cái j. Khổ, lại đang đau đầu quá mà vẫn ngồi net, đúng là điên điên.
Good night !

----------

vừa chat với 1 đứa bạn, mới quen nhưng khá dễ chịu:). Cảm thấy thoải mái hơn nhìu, đi ngủ thôi

Sợ không kìa bà này viết bài dài ghê nhỉ.em càng đọc càng thấy lệ đẫm tràn bờ mi.HUHU.:D

mí hum nay ở đây nóng điên cuồng, trời lại sáng nữa, mãi 8 rưỡi mới thây tối tối 1 tẹo, còn 7h thì vẫn nắng chang chang :((
Tầm 8h ra ngoài đường, trời mới chỉ như 6 rưỡi hè nhà mìn thoai, nó giống nhà mìn kinh khủng. Tự dưng đi ra ngoài đường thấy nhớ nhà j đâu :((
HN h chắc sang hè roài :D Eo ui, lại mặc đồng phục chạy loăng quăng trong trường :X tự dưng thấy ghen với PIT dễ sợ >__<
Nhưng mà hè năm nay.... chưa đến hè đã thấy nóng lém roài!!! Online thấy đứa nàocungx kêu đang học, bận lém!! Mình thì đang đc nghỉ, nh khi thấy tức X-( nhưng mà nghĩ cho cùng thì cũng đúng thoai,lớp 12 roài :( bùn 5s, sắp thi ĐH nữa!
Hiehie, tự dưng hum nay fe^ fe^, túm lại là con 71 ngày nữa là về đến HN roài, :D hie hie
vui vui :X :X :X

@e bò: lớn rùi đó :x
hnay xin lỗi cả lớp, overslept, mở mắt ra xác định là bị cả lớp chửi roài >__<

đùa hé hé sáng nay có giao lưu, mọi người cũng thắc mắc sao p ko đến :) mà hôm nay tổ chức sinh nhật cho Phương Thanh, Ngọc Thanh và Châu đấy. Mua 1 cái bánh gato 3 in 1 :D ---> ăn uống rất vui vẻ.

thứ 2 tuần sau p đến nhá, last chance roài, ko đến ko được :D
thế thứ 2 tuần sau có party zui zẻ thie nữa ko vậy ;)

hehe ko có nữa đâu :)) thứ 2 tuần sau chắc là rất căng thẳng vì hôm đó thi học kì 2 môn Anh và Sử mà, p mà đến thì phải 10h hơn mới đến đc :D 7h30' bắt đầu thi môn đầu tiên là Anh rùi keke

Chưa lớn mấy anh ạ:)
Anh bò đến luôn vào thứ 6 tới đi, ko tuần sau mà đến thì chả làm j dc đâu, thi cử rùi>_<

ứ đúng đấy Pit ơi nếu còn muốn đến thì đến luôn hôm thứ sáu này đi

lại dông vào tiết chị Minh ah? mấy h?
thế đến mọi ng` có phải học hành j` ko?
chụp ảnh tí nhểy :x

tiết nào cũng phải học cả :D tiết 1 là tiết chị Minh
nếu đến vào giờ ra chơi thì chụp ảnh mái thoải :D

hnay đi khám mắt
làm tiểu phẫu gắp dị vật trong mắt --> h mắt đỏ quạch, mai khỏi đi chơi :((
thứ 6 tuấn sau buổi sáng đi đú tí được ko :(
p hết cơ hội đến lớp roài :((

hehe ok ngay thôi. Thi xong 1 cái là được nghỉ 6 ngày liền :)) sung sướng :))

hôm nay thi xong 2 môn là ngoại ngữ với cả Sử rùi, dù sao cũng thấy nhẹ nhõm đi 1 ít, mai thi Văn nữa là đỡ lo hẳn :D

Mọi người thi tốt nhá;)

sắp thi xong roài :D
hie hie, cố lên :D
Mà thi xong nghe đồn mọi ng đc nghỉ đúng ko??? sướng thế!
Nhanh thật :D

khốn nịn là lúc được nghỉ gần 1 tuần thì p đi mất roài >__<
nói thật là cũng ngấy home wa' rùi >__< mún be back roài :(
sáng thứ 6 có tụ tập đàn đúm được ko vậy???

thi cử thật là bi bét:( khủng khiếp với cái đề văn hum nay:(. Ai đời đề j mà 1 cái là các vị la hán chùa tây phuơng, 1 cái ng` lá đò sông đà đến bó tay. EM bò làm đề tây phương, bịa từ đầu đến cuối, bắt pt 8 khổ nhớ dc 5, còn 3 cái viết dc câu nào hay câu đấy, lại còn ngồi bàn đầu:((. CHưa từng thấy nhục thế, bó tay kinh khủng í >__<
DÙ sao cũng bôi kỉu j đó đến mặt 3 của tờ 2 :)). Tự hỏi ko bít vẽ j ra giấy:))
HUm qua làm tiếnga nh cũng rất chán, dc có mỗi cái môn sử là còn hơi tư tế một tẹo
NHà đang cắt net, mẹ ko cho vào để thi cử,phải ra hàng:(
đời mạt hạng:((

oài té ra em bò đang ở ngoài hàng :))

hôm nay thi văn cũng ko đến nỗi ẹ lắm vì thầy trông dễ ;)
mai thi toán rùi, tối nay phải ôn 1 chút

to p: thứ 6 định đi đâu, có kế hoạch gì thì nói trước để Y còn đến nói với hội ở lớp xem ai đi được. Nhưng mà sure là ko đủ cả lớp đi đâu :D bình thường vẫn thế mà :) sẽ có người có lý do này nọ

thì vẫn biết thế :D
ai đi được thì đi vậy?
à nhả có ý kiến chỗ nào hay ho ko???
p đâu nghĩ ra đâu 8-}

p là người chịu khó lượn nhất mà lại ko biết chỗ nào à???

hay bọn mình đi chơi bowling :))

Back
Bên trên