Lớp Nga đây! Welcome!

cuối tháng 2 là đã thi học sinh giỏi rùi, mấy hôm nữa hết không khí tết, rồi 1 lô bài kiểm tra là hết cả lung tung ngay :D

hôm qua nằm xem phim xong đi ngủ đến sáng nay luôn, thấy đời sung sướng quá ta :D

còn bi h lại phải ngồi làm bài cho tuần sau :(

hẹn gặp em nhé kưng, vui quá lalala
mà này, em moing gặp anh hay gặp N vậy? >_<
mình xuống giá thê thảm vậy sao?
ôi dạo này sao ấy, toàn mơ được về VN :-<

em mong gặp anh chứ, em iu anh muh :*
nhưng mà tiện thì gặp Nghĩa lun :p
hehe
mà em tưởng anh định vể Easter??? thui để hè nhé ;;)

chẹp, các bác hẹn hò nhau cái gì ở bên UK thì đề nghị chat chit ở Ym nha [-x cứ làm như trên YM ko gặp được nhau ko bằng, nick thì cứ sáng tưng bừng í [-x

còn trên này phải nói về lớp, chẹp chẹp những hoạt động liên quan đến tập thế chứ :D

hôm nay được cô Văn mừng tuổi 1k :D dù sao cũng là lucky money ---> vẫn vui :)

Nếu nói về tập thể lớp thì khổ thân Y béo phải độc diễn một mình rồi, số đông những đứa trên hao đều đang xa tổ quốc mà :p Nếu ko muốn nói là tất cả trừ Y béo.
Nói về chủ đề lucky money, năm nay tớ với con bạn mừng tuổi lẫn nhau :p Buồn cả người ...

uh nhỉ, lớp mìn đâu hít rùi béo???
hít tuần này lại đc nghỉ :D
hehehe coi như nghỉ Tết bù vậy!
@ NA: bao h NA về thế???

đùa chứ, vừa viết 1 bài đến là dài, thể hiện cảm xúc dồi dào thế mà bị mất. Bức xúc quá, đành ngồi viết lại vậy :(( :(( :((

Bọn ở đây thì có đứa còn dek biết internet là gì, có những đứa thì mấy tháng hoặc nữa năm ra hàng net hoặc vào net để check mail, có những đứa thì hay ra net nhưng ko vào HAO bao h. Thế thì lấy đâu ra mấy mống mà kêu bọn nó đi đâu hết cả rồi.

Thử lượn qua các topic của lớp khác mà xem, 1 cách nói chuyện hoàn toàn khác, lớp họ có nhiều nhân lên net đã đành, nhiều người lớp ngoài vào đã đành nhưng qua đó còn thể hiện 1 cái khác nữa. Bọn nó có nhiều điểm chung với nhau, nhiều mối quan tâm chung, nên khi đưa ra 1 vấn đề thì nhiều người đóng góp í kiến này í kiến nọ. Còn lớp mình thử nhìn lại xem sao....

Có một số đứa thỉnh thoảng lên đây bảo là topic lớp mình nói chuyện chán. Thử hỏi chán vì sao??? Vì sao mỗi người khi post ko nói ra những chuyện của mình để mọi người giúp đỡ chia sẻ, hay nói về những chuyện mà mọi người cùng biết để hưởng ứng tham gia hơn là nói những câu vu vơ, thế này thế kia (nghe nó cứ sáo rỗng, hình thức kiểu gì í --> bệnh của lớp mình) Nhìn lớp mình mà thýa...chẳng biết nói gì hơn ngoài " lạnh lùng và selfish". Vấn đề gạt bỏ hay giảm bớt cái tôi cá nhân để hòa vào tập thể là một việc khá khó khăn và đòi hỏi nhiều thời gian, nhưng chúng ta hãy thử 1 lần sống hết mình, sống thật với mình xem sự việc sẽ thay đổi như thế nào...

Những điều tớ viết trên đây ko có í nhằm vào ai cả, chỉ là nói lên cảm nhận của mình về 1 tập thể lớp mà mọi người có thể nói là đoàn kết, nhưng " trong chăn mới biết chăn có...". Mọi người (ko biết được mấy mống đọc :()hãy cùng đọc bài này của tớ và suy ngẫm xem tớ nói cái gì sai và cái gì đúng rùi góp í nha.
(tớ viết bài này nhưng chưa chắc tớ đã làm được tuyệt đối như thế, nhưng tớ vẫn đang cố gắng và sẽ ko bao h ngừng cố gắng cả)

to p: vấn đề là mình lựa chọn cách sống thôi phải ko p :D sao ko chọn cách gần gũi mọi người nhỉ :) j/k

hik, anh yến ko nên bức xúc thế :(, vì là nói thế kể ra cũng đáng thưong cho lớp
Nói đi thì cũng pahỉ nói lại, việc lên net hay ko còn tùy điều kiện hoàn cảnh từng đứa. Nói chung có thể nói là bọn lớp mình ko có đk như lớp khác, phần lớn lại thi dh nên học hành cũng vất vả, mất thì h hơn:). Với cả em thấy topic lớp khác nó cũng thế thôi, câu tùm lum, chỉ là nhìu ng` lên hơn thôi
Nhưng mà em ko phản đối chuyện lớp mình có những cá nhân ko bít hòa vào tập thể, luôn luôn quá coi trọng lợi ích bản thân. Lớp mình mà cãi nhau để giành phần thắng thì có khi vô địch hết. Cái này có lỗi của em, em đã ko hoàn thành cái việc lớp truởng chút nào, ko gắn két dc lớp. NÓi chung em đã nói em ko hợp ngay từ đầu :(, nên cứ để mọi ng` tự nhiên thoải maí.Em cứ nghĩ mọi ng` sẽ vui vẻ thôi, ai ngờ lớp 12 rùi àm vẫn ko quý nhau hơn dc, đáng bùn...
Mà thôi, từ nay mỗi ng` cùng cố gắng hơn...:), đừng chấp nhau làm rì

roài, ý kiến của em bò cũng là 1 í kiến xét theo 1 khía cạnh khác. Thu thập thông tin phải từ nhiều phía mà :D anh sẽ suy nghĩ thêm :))

Cũng phải công nhận rằng lớp mình là thế đó:(( nếu may mắn thì ko bị nói xấu thì nói j đến chuyện mong rằng sẽ chia sẻ dc chuyện của mình và mong dc cùng nhau giải quyết8-|
@ Yến:chán mày quá sáng nay tao vừa đến lớp mà mày đã nói tao sầu đời rồi:(( :(( tao đã săp vượt qua mà mày lại nói thế rồi:(( :((
từ h trở đi mày sé ko nhìn thấy tao trong bộ dạng ngu xuấn thế đâu

Nguyễn Phương Thảo đã viết:
@ Yến:chán mày quá sáng nay tao vừa đến lớp mà mày đã nói tao sầu đời rồi:(( :(( tao đã săp vượt qua mà mày lại nói thế rồi:(( :((
từ h trở đi mày sé ko nhìn thấy tao trong bộ dạng ngu xuấn thế đâu

đấy tao ko nói thế sao mày có động lực để mà vượt qua được ;;) phải ko bạn mèo ;) có gì chán thì cứ nói hết với tao, tao sẽ nghe sau đó chửi cho mày 1 thôi 1 hồi :))
thế cuối h mày có đợi thằng Tường ko thế??? lúc tao nhận được tin nhắn của mày thì nó về rùi hay sao í :( sozy

bọn oversea có những mối quan tâm riêng
bọn homestudent có mối quan tâm riêng
nhìn ngoài thì là trong 1 tập thể
nhưng thực ra đã xa nhau lắm rồi :)
đấy là điều tất nhiên thôi :D ko làm khác được (hay ko đủ cố gắng để làm khác ???)
đồng ý với em bò làlớp mình đến năm cuối mà ko cải thiện hơn được
hơi thất vọng 1 chút -_-

tao xin lỗi mày, tao nghĩ mày nói có cái đúng, có cái ko :D
Tất nhiên thôi, nhưng nếu mày lượn qua topic lớp khác, mày sẽ thấy thành phần online là homestudents lớn hơn oversea cực nhìu! Nhưng điều này lại ngược lại với lớp mình!
Tao nói thật, lớp mình đã từng là 1 tập thể nhưng cái tập thể ấy tồn tại đc bao nhiêu lâu??? Hay là mới kịp thò đầu lên đã vội thụt lại vào ????
Từ lâu rồi, từ hồi mọi ng ở VN cơ, đã bao h lớp mình tụ tập đc đông đủ chưa? Vẫn biết là ai cũng có việc bận của riêng ng ta nhưng mà tao biết thừa có những ng chẳng bận j cũng ko ( hay ko thèm???) tham gia cùng mọi ng!
Trên thực tế lớp mình đã chẳng đoàn kết và vui vẻ bằng các lớp khác rồi thì mày cũng đừng đòi hỏi quá nh ở topic của lớp mình trên HAO.
Mà mày quên mất là bọn tao_ những đứa ko còn ở VN nữa đều nhắc đi nhắc lại là kể ch ở lớp đi, mà có ai chiu j kể đâu! Ko ai nói j thì bọn tao đành nói, mà bọn tao nói là sẽ nói lên những j bọn tao wan tâm nhất, thế thôi!
Ngọc ạ, cũng chẳng phải lỗi của mày, h mà có tính lỗi thì đc j chứ? Tao thấy vấn đề của lớp mình là vấn đề ngay từ đầu tiên, từ khi bước vào học chung ý! Mày cũng đẫ cố gắng nh mà cưng!
còn nửa năm học nữa, chắc cũng bù đầu vào ôn thi rồi thi chứ cũng chẳng làm đc j nữa :( kể ra thì bùn thật, 3 năm mà kỷ niệm chẳng có mấy, lại buồn nh hơn vui....
nhưng mà cố lên, thà muộn còn hơn ko có! Nhớ là bọn tao vẫn muốn nghe và muốn biết tình hình ở nhà mà!

Tớ thì tớ thấy là khó mà thay đổi đc tình hình này đâu. Bây h phần đông những đứa lên hao là những đứa xa tổ quốc. Bản thân tớ ko thể nói chuyện lớp mình đc nữa vì có ở VN nữa đâu. Tớ cũng muốn nghe tình hình của lớp mình ở VN nhưng mà mọi người bây h đều đang bận ôn thi cả, chẳng ai có điều kiện lên mạng thường xuyên như trước nữa. Với cả dạo này lớp mình bây h ở nhà cũng có sự kiện gì nổi bật đâu. Như hồi trước còn tham gia nhiều hoạt động tập thể, có gì lên hao còn có cái mà nói. Bây h thình thoảng tớ mới lên hao một lần nhưng chẳng thu nhập đc gì nhiều thông tin lắm. Chẳng biết nói gì nên thỉnh thoảng lắm mới lên thông báo tình hình chung cho mọi người biết thôi.

Tất nhiên vấn đề này rất khó mà giải quyết. Tớ đưa lên đây chỉ là để mọi người suy ngẫm thôi. Đã biết lớp mình ko đoàn kết từ hồi vào học rồi, mà thật ra là có nhiều người thu mình trong cái vỏ ốc của chính mình tạo ra nên rất ngại va chạm.
Hôm đi công viên Vầng Trăng, lúc trên lớp bàn bạc thì có khoảng 17 người đi, những người ko đi được đã nói lý do roài, nhưng đến hôm đi thì thêm vài đứa nữa ko đến 1 cách bí ẩn, tại sao lại như thế chứ??? 1 hoạt động tập thể mà lại mất đi tính tập thể, thế thì còn nói chuyện gì nữa [-x

Túm lại chúng ta nên dừng câu chuyện tại đây thôi, tớ là người nói ra và cũng là người khép lại. Chuyện này mãi mãi ko thay đổi được, nên trong khi lớp vẫn chưa có chiến tranh lạnh ra mặt thì tớ chắc là mình nên tự hài lòng thôi :D

Để bi h tớ kể chuyện ở lớp nha :) Hôm nay có thông báo đăng kí mua hồ sơ dự thi đại học, quyển quy chế thi và hướng dẫn gì gì đó để chọn trường đại học í mà :) Lớp mình thường là có đứa mua 10 bộ hồ sơ vì sợ viết sai rồi nộp cho nhiều trường nữa. Riêng tớ mua 5 bộ nhưng vẫn chưa biết là sẽ gửi cho những trường nào :)

Không khí học trên lớp khá rã đám, tất nhiên là chỉ mấy môn phụ thôi, còn toán thì ko thể lơ tơ mơ được :)

Hôm nay lại kiểm tra lý 15' 8-} ông í hỏi là thích đề dễ hay đề khó, cả lớp chẳng ai thèm nói giè, thằng Quang nhộn còn nói với bọn ở dưới là "tùy tâm" :)) =)) lolz Cuối cùng lão cho 2 câu lý thuyết, vẽ cấu tạo cái máy ảnh và so sánh máy ảnh với mắt người :) Nhóm tớ quay chót lọt vì lão mải vẽ hình trên bảng nên ko soi kĩ, chứ lần trước chưa học bài, lão kiểm tra 15' đã thế lại cứ đứng chỗ mình nên chết đứng :((

Đó đó, sự tình là thía :) Tớ tình nguyện là cầu nối giúp các bạn ở xa tổ quốc ko cảm thấy cô đơn :D

Tớ cũng đồng ý là việc một số người vào đây chỉ để kêu chán có phần hơi ích kỉ. Chính tớ cũng cảm thấy là nhiều khi cũng đã quá ích kỉ, chỉ biết nhìn theo một hướng. Topic lớp là cho mọi người có thể liên lạc được với nhau. Nhưng thực tế là những đứa đã đi toàn cố tình nói theo cái cách mà những người còn lại sẽ khó có thể hiểu được, như thế là vị kỉ. Chấn chỉnh sao thì tớ chịu. "Non sông dễ đổi, bản tính khó dời".

Đang buồn nên chẳng biết nói gì, chỉ cảm thấy rằng sau khi đọc bài của Y, thấy thấm thía nhiều chuyện hơn. Tại sao lại trách Y chứ. Khi mọi người lên đây than thở đủ chuyện thì có người an ủi, vậy mà khi Y nêu ra suy nghĩ của bản thân thì mọi người lại kêu. Đoàn kết khó lắm đấy. Lớp mình theo tớ hiểu là có phần mặc cảm vì đầu vào ko được tiêu chuẩn hóa cao lắm, vì thế nên có những người cảm thấy rằng mình hơn hẳn những phần tử còn lại của lớp, vì thế mới có chia rẽ. Đoàn kết theo tớ thì làm nhiều cái gì đó ( chứ ko phải một cái gì đó ) - để cho các phần tử kết dính hơn.

Bản thân tớ cũng chẳng có nhiều kỉ niệm với lớp lắm ( suốt ngày bùng học đi bắn GB mà ), nhưng tớ vẫn cảm thấy yêu lớp ( theo một cách nào đó ). Cảm thấy rất sẵn lòng giúp đỡ nếu bất kì thành viên nào trong lớp gặp khó khăn. Hi vọng mọi người đừng suy nghĩ tiêu cực về lớp nữa, dù sao đó cũng là lớp mình, ghét bỏ thì chỉ khiên người ngoài coi thường, còn cơ hội thì tại sao lại ko suy nghĩ tích cực và xây dựng chứ. Đừng để cơ hội tuột qua và rồi phải hối hận. Chẳng hạn đến ĐH, mọi người chẳng ai muốn nhớ về hồi cấp III của mình, chẳng lẽ đó là điều mọi người muốn?

Viết một tràng dài thế chẳng hiểu có mấy người đọc nhỉ :) ?
Dù sao cũng là vài dòng tâm huyết.

Thân

ui nhanh thế, đã làm hồ sơ ĐH rùi à????
Chắc lớp mình đăng ký Ngoại Thương nhìu lắm đây :p
@ Yến béo: mày định thi trường nào thía cưng? Chọn chưa?
mà tự dưng nói lại chuyện quay bài, eo ui nhớ thế! Ngày xưa 1 luc cứ ktra là quay! Hik, sợ :-& :)
ah mà mày thi khối A đúng ko? :p
mà bao h mày viết hộ tao cái sơ đồ lớp phát, ko thi` chụp ảnh cũng đc, hik, tự dưng mún bít năm nay mọi ng ngồi như thế nào quá! :(
@ Mọi ng: nói ở đây thì đc j ko? Cũng chẳng thay đổi đc đâu mà! Cứ tự cho là tốt rồi tự hài lòng còn hơn!
@ Hiền: có ai trách Yến đâu! thỉnh thoảng khi lên HAO đúng là tôi có kêu chán thật đấy nhưng mà chán thât mà! Nh khi thấy chẳng có ch j để nói với nhau cả! Dù sao cũng là topic lớp mình...

to Mh: cảm ơn bạn MH đã ủng hộ và góp í :D Tớ viết ra đây cũng chỉ nói để đấy thôi :"> chứ có làm gì được hơn đâu, vì lượng người đọc quá ít mà hầu hết là abroad nên...

to Trinh ku: tao thi khối A mà ku :)) định chọn trường KTQD nhưng ko biết có đỗ ko đây, sợ quá :(( Tao sẽ viết cho mày cái sơ đồ lớp khi nào lớp mình về đông đủ, chứ bây giờ tản mát, các tiết người nào thích ngồi đâu thì ngồi mà :D

Bọn đội tuyển đang gấp rút ôn thi để cuối tháng này thi 8-} nên là các tiết học trên lớp bỏ hết roài, toàn học 5 tiết Nga 1 ngày thoai 8-}

Mà các bạn oversea cũng nên kể cuộc sống, học hành bên đó nhưng phải ko được viết tắt, ko thì dek hiểu giè mà tham gia cả :(( buồn :)

Hihi, đoán đúng ngay từ đầu, rõ ràng cứ có tranh luận rì đó là nói chuyện sôi nổi hẳn. Chả ai có ý định cãi j với anh yến, ai mà chả nhìn thấy rõ, vì ai mà chả ở trong lớp<trừ những đứa bùng học quá nhìu :p>. Nhưng đúng như bạn MH nói, ai cũng có tình yêu với lớp học của mình, dù bề ngoài hay bề trong nó có chán thế nào chăng nữa :) :*. NÓi chung h thì đoàn kết hay ko cũng ko quan trọng, chỉ cần mọi ng` sống tích cực với nhau, đừng bằng mặt mà ko bằng lòng là dc. Rõ ràng nói thẳng là thik hơn nói vòng vèo, sao cứ phải chọn đuởng rừng mà đi. Như em ngọc đây, ngày cấp 2 lớp em chán lắm, thế mà vì chả có đứa nào nói xấu đứa nào, thành ra 1 lũ gà công nghiệp với nhau mà lúc ra truờng cũng nhìu kỉ niệm ra phết:*:x
Khép lại chuyện này là hợp lý rùi, ao lại để ng` ngoài nhìn vào cuời chê.
Đồng ý với anh yến. Đề nghị các bạn đang ngoài phạm vi hà nội nói tiếng việt cho dễ hiểu, hoặc ko thì cũng rành mạch rõ ràng anh mĩ cho tử tế. J chứ viết tắt tiếng việt ngọc còn chả hỉu rì, cứ tây tây thì làm thế quái nào đọc dc
Chuyện của lớp mình, hik đợt này đang học đội tuyển chả bít rì nhìu, Nhưng xem ra cũng có nhìu cái mới lắm:). Ví dụ như bạn quang nhộn đã dùng ri động, thằng tuờng béo cũng dùng lại, em dung vừa mua 7260 mấy hum h đú đú đổi ngay thành 6111, xinh lám:x

ai dà em Dung tửu bi h dùng di động xịn nhất lớp, thía mà em í lại đi học đội tuyển, ko thì anh em nhờ mấy phát chụp ảnh chứ chẳng chơi :))

mai lên thăm tuyển cái :D

Back
Bên trên