Lớp Hóa 96-99 mình ơi

Lương Thị Thùy Dương
(Thùy Dương)

Hình như lớp mình vào đây được có vài mống thôi nhỉ, chỉ thấy mỗi bác Ngân Hương với Khùng Già, bi giờ có thêm em nữa là được tới 3 người, lèo tèo không chịu được. Em có ý kiến là mình phải rủ rê gạ gẫm bọn còn lại vào đây, thế nào cũng có nhiều chuyện để buôn, mà lị đỡ tốn thời gian hơn gọi điện thoại đến từng tên một. Em xung phong gạ Diệp, Long, Châu, Vân Anh, Vân, Lâm - toàn những tên đang đi du học cả nhỉ. Cơ mà gạ bọn ở nhà cũng khó, em chưa tìn ra cách nào hay cả. Mong các bác chỉ dẫn

Chỉnh sửa lần cuối:
ồi, :) sorry reply hơi chậm vì ít khi lượn vào đây.

Khùng già có lẽ không phải là con gái và có lẽ ko đẹp và chắc là hơi dở hơi một tị, nhỉ? Là ai thì chưa biết ????

:) Đợi em thi xong rồi viết linh tinh một thể !

Cac ban co cai biet email cua thang Ngo Minh Thanh thi lam on cho tui biet nhe !
Cam on rat rat nhieu 1

To Hùng: Đang chuẩn bị thi Olympic?? :D nghe trừu tượng quá nhỉ? Mơ gì nói đi chứ không có bạn lại tưởng tượng linh tinh :D, xấu hổ lắm :D :D

Tớ cầm cả quyển nhật kí xanh đỏ của lớp, trong đấy có ảnh thẻ của cả lớp :D, không biết có nên scan lên không nhỉ? Dù sao thì đấy cũng là chuyện của tháng sau nếu có thể được, chỉ tại Hùng mà phải mò mẫm vào đây post linh tinh :D

Chào cả nhà
Đợt vừa rồi tớ phải tập trung cố gắng để được cài bằng Thất nghiệp, bây giờ tương đối rỗi rãi rồi
Còn Khùng già chỉ có thể là một đứa con gái nếu nó tự nhận là một đứa con gái :roflmao: :roflmao: :roflmao:
To Ngân Hương: Chúc bác thi tốt!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Minh Thanh yeu quy oi!!
To la Hanh day , co nhan ra ko, Hanh ban cua Hong Anh ay ma..hihi... dao nay co khoe khong?

Câu bài cái! Hơ hơ! Mãi hôm Ngày vê mới biết Dương đấy. Hóa ra trông người thế mà ...ấy nhỉ.

Van Thanh Chung đã viết:
Cac ban co cai biet email cua thang Ngo Minh Thanh thi lam on cho tui biet nhe !
Cam on rat rat nhieu 1

Báo cáo bà con tớ bị 1 tên giả nick nhé. Tớ là Văn Thành Trung xịn đây >:)

Ơ anh ơi, YM thằng Thành là gì vậy
Thành con giai, có gì gọi tao
Mấy hôm nay chán wa vào đây ngó tí

Không cóa ai trả lời hết à ... Có ai biết ID (YM, MSN, ICQ hay AIM cũng được) của thằng Thành không, cho bạn này một cái
Nhắn giùm wa:
YM: lonelysouris
AIM:sourisdeath
MSN:ANDRYsouris

Thx

Chỉ biết tin là Thành sắp hoặc đã về VN :).

Lâu lắm rồi không mò vào đây. Dương có cách nào kéo lớp mình vào đây không? Bảo gặp nhau ở ngoài thì khó nhưng thỉnh thoảng vào đây nhắn tin có khi lại dễ. Sầu đời nhỉ, ở Hà Nội đông phết mà muốn hỏi thăm nhau lại mò lên mạng :).

Lớp Hóa đi du xuân

Nhân dịp năm mới năm me, lũ lớp mình về ăn Tết đông quá thể. Về sớm nhất có lẽ là Seven, rùi đến Hoàng, tiếp theo đến Châu, Tô Linh và sát sạt Tết là Long và VAnh (tận 27 Tết lận). Trong lũ này tớ chưa gặp được VAnh,và không gặp được Long vì hôm nay (mùng 3 Tết) nó đã yên vị ở Sing rùi :(Về nhà gì mà ít quá thể, chả bù cho nàng 7 nhà ta, mốc mặt đến tận tháng 3 mới đi (hehe sozi 7 vì lời bình loạn chân thật vừa rồi 0:) ). Sau Tết có Rệp già, và chắc cả Lâm sẽ về chơi, bọn nó lúc ấy mới được nghỉ. Còn Thành đã về hay chưa thì tớ vẫn chưa gọi cho nó nên cũng chưa biết, có ai biết chắc chắn không???
Dân tình về nhà tất nhiên là háo hức đi chơi. Chuyện, ai chẳng thế. Và rằng thì là mà một vấn đề cấp bách đã nảy sinh: Lớp mình phải đi chơi cái chứ nhẩy. Ừ thì đi chơi. Đứa ở VN đang bận đi làm với lo chuẩn bị Tết nhất hô hào: Trước Tết BẬN ko kịp thở, để đến Tết rùi đi đâu thì đi. Đứa du học về ăn Tết lại gào thét: Cuối tháng 1 dương lịch tớ đã phải đi học, để đến lúc ấy thì CHẮC CHẮN là KHÔNG đi đâu được. Úi giời, chả có mấy đứa được nhàn nhã như mình :| Thôi thì dù gì cũng phải có một cái quyết định cuối tận cùng: đi được lúc nào cứ đi, ko cầu toàn, có nhu cầu lại tổ chức tiếp.
Với tinh thần tranh thủ khẩn trương như zậy, chiều T7 (tức 26 Tết), có 10 con người tụ tập ở nhà tớ, chào hỏi nhau tấp nập. Sớm sủa và đúng giờ nhất là Hoàng mấy lại Thu Hương. Sau đấy dần dần triệu tập được Thanh, Quyên, Kiên, Trang, Vân, Châu, Tâm. Đặc biệt đến muộn là Tâm, vì cứ ngồi nhà đợi xe ôm thân yêu là Trang trong khi nàng ấy đã được tài xế thường nhật của Hoàng là Kiên đón đi. Ngay cả Hoàng cũng phải vất vả lắm mới mượn được một con xe để tự lập khi không có Kiên. Nói túm lại, như Hoàng đã kết luận: "Kiên và Trang đã làm chao đảo thị trường xe ôm 8-} " Chương trình là đến thăm các thầy cô giáo cũ rùi kéo nhau đi nhậu nhẹt. Hơi xui là chỉ có 3 người là bác Tôn, cô Hương và phụ huynh của ai thì mọi người bít rùi đấy 8-| có nhà, nên cả bọn quyết định hôm sau (28 Tết) sẽ tụ tập lại. Vụ này nghe chừng hơi khó, và đúng là khó thật. Nhưng đó là chuyện của hồi sau, bi giờ hãy quay trở lại với buổi chiều 26 ấy đã.
Đến tầm 6h chiều, hội ăn chơi nhảy múa đã chiêu mộ được 3 nhân vật nữa là Khánh, Ngân và Cường. Thực hiện được điều này là do công lao to lớn của sự phát triển CNTT, đặc biệt là mạng ĐTDĐ, cứ chiu chíu í thôi. Hơi tiếc là để sổng mất Châu, Kiên và Trang. Cả bọn kéo nhau đi tùng xẻo một con bò. Quán cuối năm có khác, đông đến độ tưởng phải đứng mà ăn. May mà cuối cùng cũng khai quật được hai cái bàn và chục cái ghế. Ăn uống zui zẻ rồi thì tên nào bận cứ về, còn có bọn không bận thì rủ nhau đi chơi :> =P~ :p
Rồi thấm thoắt 2 ngày trôi qua, chiều 28 Tết cũng đã đến. Do sát Tết lại vẫn vào ngày mọi người phải đi làm nên chỉ có Thanh, Tô Linh, Vân và tớ đi được. Đến nhà thầy Lập bên Gia Lâm, lúc đi qua cầu Chương Dương mới thấy hết cái rét HN vào những ngày Đại hàn. Ngồi tâm tình với thầy tới cả tiếng đồng hồ, vì thầy là người thích nói chuyện và nói cũng hay, còn học trò thầy lại là một lũ buôn dưa lê siêu hạng :smiley: :rolleyes: Sau đấy cả bọn kéo đến nhà bác Hưng, chúc bác năm mới cai được thuốc lá, cứ như đánh đố :mrgreen: rồi lục tục chạy sang nhà cô Thu nhưng cô lại ko có nhà. Cả bọn đi cả buổi chiều trông cũng có dấu hiệu bơ phờ nên ai về nhà nấy. Không biết mấy chiến hữu thế nào chứ hôm ấy em đi ngủ rất sớm :sleeping: |-)
Tổng kết lại cả 2 lần thì lớp mình đã hội họp được 14 người, đúng 1/2 dân số. Nhìn số lượng mà nói thì đây là lần tụ tập đông nhất kể từ sau lễ kỉ niệm 15 năm thành lập trường. Sau Tết khi Rệp và Lâm về, Vân vẫn còn ở đây thì lớp ta sẽ tụ tập đi chơi tiếp. Thời gian là vào một ngày Chủ nhật đẹp trời cuối tháng 2 hoặc đầu tháng 3, mọi người thu xếp thời gian dần đi nhé. Còn nếu trước đó có gì hay ho thú vị thì tớ sẽ báo lại.
Ui, nhìn lại thấy mình viết dài quá rùi, chả biết có ai đủ kiên nhẫn đọc hết không.
Gửi bởi amazing vào lúc 12:51 AM Hôm nay
Chỉ biết tin là Thành sắp hoặc đã về VN .

Lâu lắm rồi không mò vào đây. Dương có cách nào kéo lớp mình vào đây không? Bảo gặp nhau ở ngoài thì khó nhưng thỉnh thoảng vào đây nhắn tin có khi lại dễ. Sầu đời nhỉ, ở Hà Nội đông phết mà muốn hỏi thăm nhau lại mò lên mạng .
Bác Ngân Hương nói chí lí đấy, lớp mình vào đây nhắn tin cho nhau nhé. Sẽ dễ liên lạc hơn nhiều.
Xin chân thành cảm ơn bà con cô bác đã chịu khó lê lết đến những dòng cuối cùng của bài này.

Ghét cái lũ lười lớp mình quá, chả chịu viết lách gì hết 8-| Ai không biết lại cứ tưởng lớp Hóa này toàn bọn ít nói /:) :)| :p

xin loi vao lam phien, lop Hoa cho minh hoi tin tuc thang Hoàng o Le Van Huu voi', cam on nhe

Chao moi nguoi,
Hung tieu, dao nay may beo vai, may an gi the chi anh voi? Sap lay vo chua? O lop minh da co ai ruc rich chua the?

hê, chào Thành k.. Mày về chả báo cho anh em biết.
Tao béo thế đến lúc lấy vợ nó gầy đi là vừa ngon, phải nhìn xa chứ vẫn gầy như mày thì bao giờ mới có vợ.
Nhìn cái topic này khiếp thật, 2 bài cạnh nhau cách nhau gần 1 năm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tet roi tao ve ngan lam vi con phai quay lai lam thuc tap, ve den noi ong ngoai tao mat nen co di dau duoc nhieu dau.
Hehe con chuyen beo gay lien quan cho ji den cuoi vo, beo nhu may chi to lam giuong som hong thoi :) .Thoi khi nao cuoi vo anh em H1 se quyen gop mua cho mau cai giuong sat, tha ho.
May dang lam o dau? Ru bon lop minh vao day post di !

Hehe, không ngờ lại có reply, tao tưởng mày chỉ đảo qua tí rồi lại biến mất. Lớp mình mày biết rồi đấy, post peo gì.
Tao bây giờ đi làm chả đúng ngành học BK đâu, công việc cũng được, sếp cũng thoải mái, mỗi tội cty có mỗi tao với sếp là giai chưa vợ, còn lại toàn các mẹ đã có gia đình nên cũng ít tụ tập.
Hôm TẾT vừa rồi VA và Châu có về, gọi mọi người đi uống nước. Cuối cùng có mỗi tao với cả Độ béo đến, Độ béo dẫn theo em yêu đến một tí rồi lại đi. May hôm đấy 3 đứa đến nhà Vân chơi nên cũng đỡ buồn.
Mà mày học còn bao nhiêu lâu nữa thì xong.

Luon di luon lai may lan cung chi co may tra loi, chan vai, may co anh nao lop minh hay biet dua nao co bao no pót len di, anh em xem phat

Hôm rồi hội cấp II Giảng Võ về họp lớp, có ảnh mấy đứa. Tao up lên album lớp nhé, mày vào mà xem.

Back
Bên trên