Lớp F1 yêu quí của tớ

Tưởng vào đây sẽ thấy 1 loạt lời chúc tết của mọi người, thì ra chưa thấy có ma nào chúc cả. Chúc lớp mình năm mới ăn nhanh chóng nhớn nhé :D Yêu mọi người

Hix có mình mà thảo nó bảo ko có ma nào :((.Láo thế.:D
:x Chắc mấy đứa vẫn đang chơi Tết nên chưa lên chúc tụng thôi,đợi tí nữa thì thế nào cũng nườm nượp. :D
Tao mấy ngày đi đêm đi hôm về cũng khá vui nhưng mà ..mệt chết pp,ko ngủ nghê j nhiều :((,h nay phờ phạc hắt hơi liên tục :((

uh, hôm nay mới vào đây chúc tụng lớp mình, hơi muộn, ghi nhận tội lỗi :p

năm mới đã đến rồi, hi vọng là lớp mình đã có mồng 1 vui vẻ và may mắn nhé, để may mắn và vui vẻ cả năm :x:x:x

hơ, vắng teo nhỉ, đi đâu hết thế? hôm nay tao mới đi học lại sau 2 tuần nghỉ ngơi, hic hic, chả có envie đi học lại gì cả :-s

Uh lớp mình chắc vẫn chưa ăn tết xong:D
Thảo ơi ấy đi học sớm thế? Tớ hai tuần nữa mới đi học đang chán chẳng biết làm j. Trớ trêu thật. Đi học thì sợ đi thi. Đến khi thi xong được nghỉ thì chỉ muốn có bài vở cho đầu óc nó văn minh tí:p=<pó tay mình mất thôi. Buồn wa!
Cả nhà bao giờ nghỉ hè thế?Mọi ng về VN có đông không?
Cho tớ hỏi mấy ng về năm ngoái đặt vé thế nào thì rẻ nếu tớ định về vào tháng 7:-/ Cảm ơn mọi ng trc nha!
Bonne fin journée!:*

Ngô L năm nay định về ah :D thế thì chuẩn bị tinh thần đến tháng 3 tìm vé đi là vừa đấy :D mà ấy định về mấy tháng thế :-? 3 tháng à :-/
Hehe đúng là lớp mình mải đi ăn Tết rùi quên mất chúc tụng :p hic hoặc là như đi ăn Tết xong mất hết sức lực ;;) ko lên net chúc mừng cả nhà, mà sao dạo này topic lớp mình hay có mấy em lạ hoắc vào chúc tụng :-/ ko hiểu quen ai lớp mình thế
Thui thì muộn còn hơn ko :p chúc cả nhà học kì 2 suôn sẻ để đứa nào về hè thì thanh thản còn đứa nào ở lại Pháp hè thì bình yên kiếm tiền ;;)

Rứa Ngọc về hay ở :-/

Chiều nay đi chơi về sẽ nhớ up ảnh cho nó đỡ tẻ nhạt

Vụ vé thì Ngô Linh nên bắt đầu tìm từ tháng 3, cuối tháng 2. Nhưng vé rẻ hay ko, ko phải là do thời điểm tìm mà do thời điểm về :D Thường đến tháng 7 thì vẻ ré kiểu dưới 700€ là ko còn nữa đâu. Ấy có lẽ phải đi Sing hay Japan thôi, tầm hơn 700 hay 750 ;) Khi nào bắt đầu có vé tớ sẽ up infos cho cả lớp mình, mà lớp mình có ai có trước thì up lên :D

Còn Hồng ah, ta cũng định up ảnh lên, nhưng HAO như điên, up phát mệt mà ko được. Nên chán ko up nữa :|

Ờ, ta up toàn bị hỏng nè. Cho xem tạm mấy cái. Up trong mailing list rồi á. Loan lằng chụp ăn ảnh dã man, ghen tị quá :D

Trong group thấy cả ảnh của Pa :p, nhưng mà bé với đỏ + mờ quá, nhìn ko rõ lắm.

Ui ui Nhìn ảnh nhớ lớp mình thế :x :x.Ui zoi ơi lâu lắm mới nhìn thấy em Hương :)) Trông giống The Ring,Loan ép tóc,tóc H Nhung thì dài ra,cái áo xanh trông đẹp thế :x,bạn Tuấn Hải trông vẫn như ngày nào nhể? :D.Bạn Tú nhìn stylish quá :x, mấy đứa kia nhìn ko khác nhiều (Hiền thì béo lên).Hehe,cô Hoa có vẻ cũng béo :x.Nói chung ai cũng xinh lên,béo khỏe béo đẹp,yêu quá:x :x :* Yêu quá nên nói năng lảm nhảm :* :*

mọi ng ah,
tự dưng hôm nay ngồi buồn buồn, có lẽ do đọc topic mấy anh chị ở Nancy sụt sùi chuyện Tết nhất.
Tự dưng nhớ nhà. Tự dưng nghĩ đến Trung thu và chợ hoa. Nghĩ là mình còn vài năm nữa mới biết đến được. Tự dưng nhớ ng ở nhà, tự dưng mong ng đấy ở đây. Chỉ cần ở đây thôi, để ngồi cạnh thôi. An toàn và yên bình.

Cái đấy gọi là mong ước xa xỉ :p Năm nay ở đây lớp mình hình như ko còn ai chia sẻ cảnh l amour de longue distance như ta nhỉ? Hình như hết rồi đúng ko ? Năm nay tự dưng cái gì mình cũng đề phòng, thấy lạnh nhạt đề phòng là 1 chuyện, thấy nồng ấm quá cũng phải đề phòng mới quái chứ :p
Aiii.... nhớ.... cảm giác nhớ như vết cắt ngòn ngọt, cắt từ từ... ko quá đột ngột nhưng rất sâu :(
Ms à vrai dire, on sait jams si cela peut durer :D 1 an.... ça marche. Et la 2è année, jusq'à mtn, ça marche encore. Ms il me reste encore combien de tps ^^ le tps de souffrir ou le tps d'ê heureux? A ce mmt, je me dis ke C le bonheur. Mais qqf, je pense ke C du malheur.
C vrmt tres dur un amour de longue distance :(

Đi du học ko hiểu có phải là ngu ko :-? Nhưng thôi, đôi lúc cũng tự an ủi... đi du học biết được nhiều. Ít ra biết là tuyết thực sự giống tuyết trong tủ đá :D Có ng yêu ở nhà tuy có khổ nhưng cũng an ủi, vượt qua được thì ... có preuve về 1 tình yêu tuyệt vời ( chuis rêveur, hein :-? ) Hơ, đến năm nay mới nhận ra là " con trai hợp với mình trên đời ít lắm " :D con trai tốt thì ko thiếu, nhưng ko hợp với mình :D

Mà mm các ng thế nào hả :-? Mm của ta thì .. " con có ng yêu bên đấy, chuyện con có relation sexuL là hoàn toàn bt, chỉ nhớ là an toàn, ko bệnh phụ khoa và ko baby" :D Hehe, tất nhiên mm nghĩ thì nghĩ thế, nhưng ta biết thừa là trong lòng cũng an tâm ít nhiều khi cái thằng có khả năng làm việc đó còn đang ở nhà 8-| Chẹp, lớn là nhiều chuyện để tính ghê [-(

Hihi, viết ra cho các ng 1 tẹo ( dù ko biết có những đứa nào đọc) mà thấy thoải mái ghê :D Chẹp, đến học kì II rồi, cố gắng học làm sao cho ko sợ môn nào dưới 10 như học kì I này :( :(( Đau lòng quá, nhưng sợ là cứ quyết tâm đi, rồi đến học kì II được mấy ngày lại đâu vào đấy ý mà :(

Bonne chance et bon courage pour le 4è semestre
Biz :x:x:

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái đấy gọi là mong ước xa xỉ Năm nay ở đây lớp mình hình như ko còn ai chia sẻ cảnh l amour de longue distance như ta nhỉ? Hình như hết rồi đúng ko ? Năm nay tự dưng cái gì mình cũng đề phòng, thấy lạnh nhạt đề phòng là 1 chuyện, thấy nồng ấm quá cũng phải đề phòng mới quái chứ
Aiii.... nhớ.... cảm giác nhớ như vết cắt ngòn ngọt, cắt từ từ... ko quá đột ngột nhưng rất sâu
Ms à vrai dire, on sait jams si cela peut durer 1 an.... ça marche. Et la 2è année, jusq'à mtn, ça marche encore. Ms il me reste encore combien de tps ^^ le tps de souffrir ou le tps d'ê heureux? A ce mmt, je me dis ke C le bonheur. Mais qqf, je pense ke C du malheur.
C vrmt tres dur un amour de longue distance
Fanh iu :*, bonne chance :x

il va patir, hélas. C la vie. Si c' pr ca ke g ne l'ai pas choisi, chuis nulle koi :D. Hmm, ce sera pr longtemps, puis ce sera 1 longue distance aussi :|, en +, US, j'ai aucune definition de qch comme ca >_<. Chais pas vraiM koi faire :D. Mais ca marche kan m^ ^^. Eviter d'en parler, chais + si c' bon :-? :D. Chuis - je tout à faire malheureuse :|

Bein, c' juste pr te partager :*, j'espere ke ca marche. Bon courage :*

Amour de long distance :) hic, ta thì chưa đến mức xa đến hơn 9000km như ng ms + 900km c déjà assez :( j'espère q tt va bien prtoi :D j vais realiser le voeux de ton monkey ;;) biensûr q seulem pr ceux q j n'aime pas ;;)
Hic, công nhận là xa ng iu buồn ghê, ko hiểu đc :(( lần nào về cũng khóc :(( ko thể nào kiềm đc ... cứ nghĩ đi nhiều thì sẽ quen, sẽ ko còn khóc như lần đầu nữa ... nhưng mà ko hiểu sao cứ thế :)) ko hiểu là mình có ngu hay ko nữa :-? cứ kiểu này thì sẽ chết khô mất thôi :)) nhưng mà ko gặp ko đi ko đc ... ko hiểu sẽ đến bao h sẽ hết nc mắt đây ... :)

Nhà tao vừa mới có mạng, hehe, vừa lên đã thấy chúng mày than thở, hixhix, dù sao cũng bonne chance bọn mày hehe. Đang chờ điểm kì 1, nghe nói thứ ba có hixhix, ko biết thế nào đây, lo quá lo quá :-S :-S. Lạy chúa Amen cho con qua kì này :p
Bọn mày thế nào rôi? Đã đứa nào biết điểm thi chưa?

Bọn mi bây giờ lại chuyển sang vấn để tình củm hả ?

hờ tao cũng đang chờ đ chết thì thôi b-) Nói chung cứ ko thi lại môn nào là tao đã mừng rồi :( cũng sợ thật đấy, bây h thi lại thì nghe như .... :( Mà mày có net lại cũng nhanh nhỉ :-?

Hihi, Ngọc yêu... dis-moi qui te plait ;;) Pr ke je m'en abstienne d'autant plus ;;) Bon, je plaisante :-B En tt cas, 900km.... C encore tres tres agréable :D Economise bien tes larmes, il te reste encore bcp d'autres occasions pour pleurer " magnifiquement" ;;) Ne les gaspille pas ;;) Tt est slm au pt de départ ;;) Merci de tenir ta promesse avec Monkey :* ( meme slm avec ce qui ne te plait pas :)) ) Et toi aussi, sois heureuse :x J' espR ke ton mec te va bien :D :x

Còn Hồng... ng chuẩn bị commencer đấy hả ;;) Nếu ng mà chosir được thì nói làm quái gì :D C plus l'amour :D Ca sera " le mode d'avoir un copain " :D Hèm... C pas dur, pas du tt, un amour de longue distance. C du pire :D :)) Mais bon, je te souhaite le mieux possilble :x ( en tt cas, t'es dans la meme situation ke moi :D ) Bonne chance, et surtt bon courage :D :x :x :x Bonne foi aussi :D

Còn Huyền, ờ tao buồn buồn ngồi kể lể với lớp mình tí cho nó nhẹ lòng, cũng nhẹ hơn thật :D Mày thì sao, anh áo đỏ học Y thế nào :-?

Cái này đb gửi đến Phuơng đô nhé, topic lớp mình suýt (sắp) chết ngóm đấy, ng đang chết dấp chết dúi ở đâu hả :-w

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Phương Anh đã viết:
Mà mm các ng thế nào hả :-? Mm của ta thì .. " con có ng yêu bên đấy, chuyện con có relation sexuL là hoàn toàn bt, chỉ nhớ là an toàn, ko bệnh phụ khoa và ko baby" :D Hehe, tất nhiên mm nghĩ thì nghĩ thế, nhưng ta biết thừa là trong lòng cũng an tâm ít nhiều khi cái thằng có khả năng làm việc đó còn đang ở nhà 8-| Chẹp, lớn là nhiều chuyện để tính ghê [-(

Hehe, PA kể chuyện nghe hay nhỉ. Đúng là lớp mình ng nhớn hết rồi.
Đang ngồi đọc, tự nhiên nhận đc cái SMS dở hơi. Gửi cho lớp mình đọc luôn (mà chắc là mọi ng cũng "thường xuyên" nhận đc tn kiểu này):

où ke tu sois, fais l'amour sans attendre ou écoute en secret 0899782783....

Đoạn sau thì :-s Ai có hứng thú thì gọi thử xem nhá - rồi báo cáo cho mọi ng xem có nghe thấy gì hay ho ko :p

Chỉnh sửa lần cuối:
đúng thật la l'amour de distance thì không dễ rồi. nhất là bên này. lúc nào cũng thấy chúng nó nhắc đến les contacts "physiques".mà cũng phải thôi, naturel mà. thế nên Phanh mày mới co mơ ước xa xỉ thế.
xa mặt thì cách lòng. đời này tìm được người mình yêu thì khó lắm.mà ngay cả khi tìm thấy rồi thì mình lại nhận ra l'amour c'est éphémère (cái này là anh bạn nói tao thế:| tao thì thấy có thể nó đúng nhưng mà chỉ một số trường hợp thôi)
nhưng mà chúng mày đừng nên bi quan quá. nếu buồn thì ... "chơi" với "bạn mới":))
c degueilasse ce que j'ai dit:x
chuyên relation sex hả? chuyện đấy bây giờ tao không lên án gì hết. pas de commentaire

Back
Bên trên