Lớp F1 yêu quí của tớ

;;) 11/01: hôm nay lại thi thêm một môn nữa. cứ post đề lên đây, ai thích thì xem , không thích thì thôi.
môn này gọi là les pays en développement(các nước đang phát triển)
la question du développement ne peut être saisie qu'en termes de système à l'échelle globale, et non pas uniquement par le biais d'un inventaire de prétendus dysfonctionnements ou de crises internes des pays concernés.
Grâce à un seul exemple que vous choisirez, vous demontrerez comment l'ecart entre lé pays "développés" et les pays "en développement" peut s'ẽpliquer pả le jeu de variables complexes à des échelle multiple, et toutes en interrelation.
Vous privilégierez une véritable démontration, en mobilisant surtout vó lectures et votre documentation personnelle. Vous eviterez de reproduire le contenu du cours magistral.cartes, schemas,graphiques, chorèmes,etc. pourront étayer votre travail:x
đấy, làm trong 2 tiếng. mấy cái này mấy đứa học kinh tế với luật lớp mình thế nào cũng làm được nhỉ (tớ đoán thế;;) )

Khổ, nhìn LP đi thi mà hãi hic hic :( Cảm ơn ấy nhé,SN tớ năm nay cũng ổn,cả giác tuổi 20 là sao già dã man :(Man mác buồn :D
OL thấy lớp mình mấy đứa toàn để status bận học thi,bon chance et bon courage cả nhà nhé,tao thi xong rồi,đang trong tình trạng "tay đếm lá chân đá ống bơ" đây,hâm hâm thế nào ấy :(
Quake :dạo này ko thấy mày ol,tu tỉnh học hành rồi ah? :p Nhà cửa thế nào,h chắc mày vẫn đang ở INSA :-?

Trùi, LP ơi mày học cái gì thế hả? Tao đọc đề của mày mà tim đập chân run :( cái gì mà nhìn phức tạp thế :( kinh dị
Mấy đứa khác học hành thế nào rồi? Mai tao bắt đầu thi rồi :(( chán ghê
Sao đời đi học lại phải đi thi :((

Haha,trông cái ava của ngọc buồn cười quá :))

à, tao phát ngôn thay con QA, nó chuyển nhà mới, nhưng mà chưa có dịp đến thăm, vì tao đang thi, nó lại sắp thi. Tuần sau tao đến nhà nó, cùng chị Trang phá đám ko cho nó học -> thế nên nó có thèm mong chờ mình đến thăm nó đâu :((
Nhà của nó chưa có net, cho nên biệt lập với thế giới bên ngoài. Mấy hôm nay chắc nó chả lượn net đâu, chắc nó k biết bọn mình viết cái gì, chúng mày tha hồ mà nói xấu nó nhá :D

không, đề đấy nhìn thì thế thôi chứ bọn lớp tao nó đều nói là không khó. tại bọn tao được học mấy cái đấy mà. :-s
Thảo ơi, nhà ấy có net thì có số điện thoại cố định không??? nếu có thì đưa tớ :>
hôm nay tao được nghỉ học, mai thi môn thứ ba bọn mày ạ . chỉ mong thời gian trôi qua nhanh nhanh, để hết cái nạn thi cử, để còn có thời gian ...dưỡng bệnh.
chúc chúng mày không ốm đau trong thời gian này:x

bây h mới nhận ra là lớp mình yêu mèo thế, nhìn ava thấy toàn mèo là mèo :))

bình chọn ra thì
- con mèo ác nhất là của Thảo
- con mèo ngu nhất là của Dung
- con mèo tham ăn nhất là của Ngọc
- đôi mèo của tao tinh cảm nhất ;;) :x :">

thể hiện đúng bản chất từng đứa phết nhỉ :))

tao còn chưa thi, nói chung mấy hôm nay học hành hôm hiệu quả hôm lất phất, đang cố gắng học hành để thứ 7 có thể lượn solde 1 tẹo :->

ôi chúc cả nhà ai chưa thi thì thi tốt, ai đã thi rồi thì dưỡng sức đi, ai đang thi thì may mắn :) :x

PA kia ta giết ng chết bây giờ,mà đính chính con mèo ava ko phải mèo của ta nghe chưa?Keke,với cả theo ta thì ko đến nỗi ngu lắm ;;) Nhìn trông yêu đấy chứ :x.Công nhận lớp mình thích mèo :))

Uh các bạn lớp Pháp lấy ava mèo trông yêu nhỉ :D Lúc mới nhìn qua ava của Ngọc, tớ tưởng là con mèo đang đội miếng thịt mèo ở trên đầu cơ :)) :))
@Dung: nghe mụ kể 20 tuổi cảm giác man mác buồn làm ta cũng chả mong đến sinh nhật nữa....

Đang buồn, học hành lởm, việc tụ tập cũng lởm nốt. Đang muốn đến thăm cô H mà chả túm đc đứa nào đi cùng 8-| :((

Chán phết rồi đấy [-(

ơ
lâu lắm mới thấy Hồng. dạo này thế nào mà cũng sầu não ghê thế?????:)
nhưng mà thôi, thỉnh thoảng poste bài lên thế này để mọi người còn biết tin tức chứ
PHANH ôi. đúng thật là thi xong phải dưỡng sức nhưng mà cũng không quên di solde;;)

Hô hô đúng là con gái đi thi vẫn ko quên solde ;;) mà mới solde thì mới có nhiều thứ đẹp để mà nhìn rùi ... ngậm ngùi quay đi :(( ối tiền ơi là tiền :(( . Mà ko khéo thi xong dưỡng bệnh đc 1-2 ngày đi solde về sức tàn lực cạn :))
Khửa khửa con mèo ngu của Dung đúng bản chất của Dung là đúng rồi ;;) :)) Hehe ta cũng ko muốn để mèo đâu nhưng mà khó kiếm đc cái ảnh nào mà dưới 19Kb để mà làm ava :((
Mụ Thảo kia dám keu miếng thịt mèo ở trên đầu nó hả :(( khổ thân con mèo

----------

Ủa mà con Vi đi về nhà rồi quên sạch lớp mình rồi [-( :-? ko thấy tin tức gì của nó nữa cả :-? ko hiểu về nhà phởn quá hay sao ấy :-?
Ah mà Thảo ơi, nhà mới của QA thế nào đấy? :-? Có ở tầng 4-5 như cái nhà trc ko vậy :-?

Tao lên tự phát ngôn, ko để con Thảo nó nói năng linh tinh nữa. Mày cứ nói xấu tao đi con, khi nào đến nhà tao, tao đóng cửa úp sọt:))
Tao tìm được nhà rồi, vừa chuyển nhà tuần này xong nên chưa có net nên ko onl được, với cả dạo này cũng hay invi để còn tập trung học hành :p 8-}*
Tao thứ hai bắt đầu thi rồi mà vẫn chưa học hành đâu vào đâu cả, tuần vacances thứ hai chúng mày về rồi, thế mà cũng chơi suốt cả tuần, có học hành gì đâu :((. Tuần sau thi rồi mà bây giờ histoire chưa sờ đến, chắc hi sinh anh dũng môn đấy rồi :((, tuần sau thì chắc chẳng học được, hôm trước học bài ngày hôm sau thi thôi, mà môn đấy lại còn thi thứ sáu cùng với hai môn nữa, mecanisme voi theorie monétaire hixhix, ba môn khoai nhất, chẳng biết thế nào, sắp chết mất rồi :(( Mấy hôm nay còn đang bị lạnh, hôm nọ nằm nguyên buổi sáng ở trên giường, ko dậy nổi, hôm nay thì sổ mũi rồi :((
Chắc thi xong tao còn cái xác ko hồn mất :(( Con Thảo thứ ba đến nhớ mang đồ đến bồi dưỡng tao, mà đến mà phá tao học thì tao đánh chít

QA ơi tội mày thế sao thi 1 ngày 3 môn ah :( mà toàn môn học thuộc nhiều thế :( mày chắc hy sinh anh dũng thật rồi
Kiểu này tao thấy mày nên hợp tác với FA đi khủng bố bọn secrétariat của khoa mày với khoa nó đi là vừa, xếp lịch thi gì kinh thế ko bít nữa :( tao may thế đc bọn secrétaire dễ chịu :x (bi h mới thấy iu bọn nó quá :x )

hehe, còn tao thì thi sắp xong rồi, bọn mày ghen tị k? Nhớ đến hôm tao chuẩn bị thi, thấy Dung cc nhà mình để status "thi xong rồi" -> vừa thèm vừa ghen tị :-s Week end này mặc dù chưa thi xong, nhưng mà cứ phải nghỉ xả láng 1 phát, lượn solde mấy vòng mới được :D

hehe, còn tao dù chưa thi tí nào cũng lượn solde :))
tao đến thứ 5 này mới thi, nhưng bây h tao cũng chẳng mong thi sớm đâu, đang mong có thêm ngày để học :(

mà Hồng ở nhà thi cử thế nào hả? Sắp đến Tết rồi, lớp mình có mấy đứa về, chắc cũng phải tụ tập đúng ko :x

Khổ con QA,mày làm gì mà thảm hại thế huh mày? Tao chắc cũng hy sinh ít nhất 1 môn,hehe còn nhiều hơn thì tao ko biết (hix hix,tao ko hy vọng nhiều hơn,h sinh 1 môn thì còn cơ hội "đỡ được" :D).Mày cố gắng ăn uống tử tế mà đi thi,ko đến ngày thi vật vờ thì khổ lắm.Nhà mới của mày có rộng ko huh mày?Có ổn bằng cái nhà trc ko?Bao h thì định lắp Net ? :-? Thôi cố gắng mà đỡ nốt mấy môn thi đi,hic,thương quá :((
Nói về Bottes,hehe,ta thích bottes mũi nhọn (ko nhọn hoắt là đc,cao khoảng 5cm,đế cũng nhọn nốt,hehe,đến gần đầu gối,trời,hic hic,ko biết bao h mình mới xài đc những thể loại đấy ko biết :(

sao thể loại botte ng thích giống thể loại của ta :x

ta đi solde cũng vừa mua được 1 đôi, đủ loại tiêu chuẩn đề ra, mỗi tội nó... ko có tí gót nào :| hơi buồn 1 tẹo, có gót đẹp hơn

mấy hôm nữa mà tăm tia được đôi hợp mắt đi échanger ( mà ko biết đồ solde có rembourser được ko :-/ )

cả nhà vui vẻ nhé

Nguyễn Phương Dung đã viết:
Nhà mới của mày có rộng ko huh mày?Có ổn bằng cái nhà trc ko?Bao h thì định lắp Net ? :-? (

Hehe, mày đùa hả? Phải hỏi là có "lởm" như cái nhà trước ko? :D Thấy nó khoe là nhà nó có cả máy rửa bát, hic, mình thì đúng là chưa biết mặt mũi cái máy rửa bát ntn, nhà quê quá :(

Back
Bên trên