Lại sắp hết năm

Hày à, các anh các chị đừng to mồm nữa, tôi chỉ thấy mấy đứa to mồm hão thôi, hết Sơn Cú lại đến Hoa cưỡi chổi,mệt với các anh chị lắm. Nhân thể, tôi chúc các anh các chị 1 năm mới tài lộc, nhiều tình duyên, lắm hội ngộ. Tối 31 này tôi lên đường đi Phượt rồi, về xó núi Tây Nghệ An ghếch chân qua Lào. Hẹn các anh chị trong năm mới 2011 nhé. Tôi còn nhiều chuyện hay về thằng đi guốc mộc và chị đi chân đất lắm, bao giờ tôi sẽ kể cho các anh chị nghe tiếp hị!!!
Chào thân ái và quyết thắng!!!
NAV

Hoa ơi, chúng mày đi chơi vui thế nhỉ? Lần này mày về ăn chơi tẹt ga nhỉ. Tao về Sing được hai hôm rồi. Vẫn thấy nhớ hai tuần sung sướng ở Hanoi quá. Hôm tao về có nhắn tin chào mày và con Nga Cáo (chỉ có số của 2 đứa thôi) mà chả có đứa nào chào hỏi tao cả làm tao buồn tủi ra về. Hôm nay phải trèo lên HAO để kêu ca và đọc tin xem chúng mày đang làm gì ở HN đây.

Hoa ơi, chúng mày đi chơi vui thế nhỉ? Lần này mày về ăn chơi tẹt ga nhỉ. Tao về Sing được hai hôm rồi. Vẫn thấy nhớ hai tuần sung sướng ở Hanoi quá. Hôm tao về có nhắn tin chào mày và con Nga Cáo (chỉ có số của 2 đứa thôi) mà chả có đứa nào chào hỏi tao cả làm tao buồn tủi ra về. Hôm nay phải trèo lên HAO để kêu ca và đọc tin xem chúng mày đang làm gì ở HN đây.

Ối Thư ơi mày phải hết sức thông cảm cho tao, vì tao mới chỉ biết dùng di động có 1 năm trở lại đây thôi, và vẫn còn chưa biết check msg, hơn nữa đây lại còn là máy tao mượn của thằng em tao, nó chỉ dạy tao bấm có 2 phím là nghe và tắt thôi. Để chốc tao bảo nó dạy tao check cả msg nữa. Hihi, lần sau có đứa nào có gì bực mình với tao thì cứ là phải công khai lên để tao còn có cơ hội trình bày nhá! :D. Còn cái Nga thì tao thay mặt nó trình bày luôn là nó bảo nó toàn người thì di động mà máy thì cố định, trình độ kỹ thuật có lẽ hơn tao nhưng kết quả là như nhau :D.

Ừ chuyến về lần này thật là đáng nhớ Thư ạ. Đi chơi được với mày nhé, gặp được thằng Vinh nhé, làm lành với bạn Vũ nhé, biết mặt Minh Híp nhé, gặp được cả các cháu khóa dưới nhá, cả bạn Hương lớp V1 nữa. Đấy là bạn mới và lâu không gặp, còn bao nhiêu bạn cũ gặp nhau năm nào cũng rất rôm nhé.

Hơ hơ Vũ, không phải dấm dứ dọa dẫm đâu nhé, lơ mơ cãi nhau là tao... làm lành luôn đấy, tao đếch sợ đâu!

Thư ơi, thôi đừng buồn tủi nữa, tao công khai xin lỗi mày đây, hị hị (cười nịnh nữa nhé). Tao cứ yên tâm là mày đã về Sing từ hôm 24/12 rồi cơ. Hôm đấy mày nhắn tin, cái máy của tao cách người tao ... không biết là bao nhiêu m, lại thêm là chưa bật, nên đến lúc tao đọc được tin thì chắc mày đã yên vị tại gia ở Sing rồi, có nhắn lại cũng chả nhận được, đành thôi. Khổ thế đấy, chuyên máy cố định người di động đúng như con Hoa nói :)

Cái thằng Cú liên thiên kia, mày đến gần sau cùng sao biết những người trước thế nào mà dám bảo "tay trong tay", mày nói thế lần sau bạn Hoa không có visa đi chơi với bọn tao, bọn tao uýnh chết mày 8-X:
A lúi cái vợ thằng bạn tao, rõ ràng tao thấy lúc chúng nó giành nhau bốc thịt bốc rau cuốn bánh tráng thiếu tí nữa thì xung đột Ban-căng, chả tay trong tay thì gì.

@Chi: mừng bạn đã về xứ kiasu an lành. Tao lại nhớ chốn Bùn Lầy rồi đây. Cho tao gửi lời chào anh zai nhé, đợt này bận lòi mắt quyết toán, chưa kể thằng con vẫn khò khè viêm phế quản.

@Chi: mừng bạn đã về xứ kiasu an lành. Tao lại nhớ chốn Bùn Lầy rồi đây. Cho tao gửi lời chào anh zai nhé, đợt này bận lòi mắt quyết toán, chưa kể thằng con vẫn khò khè viêm phế quản.[/QUOTE]

Không biết Sơn nói với ai nhỉ? Có phải với tao không đấy. Nghe hoàn cảnh thấy giống giống mình nhưng tên hơi khác!

Hoa ơi, Nga ơi, tao thì cứ to mồm kêu ca thế thôi, đến đâu thì đến mà. May mà chúng mày cũng thấy áy láy, làm tao thấy sướng quá, hehe.

Hoa ơi mày cứ enjoy đi, chả biết bao lâu mới có được thời gian sung sướng thế đâu. Các bạn ở nhà thật chu đáo nhiệt tình. Tao quay về với cuộc sống thường ngày mà vẫn thấy người ngơ ngơ. Mày ma về đến Nhật thì còn ngơ ho'n cả tao cơ.

Hoa ơi, Nga ơi, tao thì cứ to mồm kêu ca thế thôi, đến đâu thì đến mà. May mà chúng mày cũng thấy áy láy, làm tao thấy sướng quá, hehe.

Hoa ơi mày cứ enjoy đi, chả biết bao lâu mới có được thời gian sung sướng thế đâu. Các bạn ở nhà thật chu đáo nhiệt tình. Tao quay về với cuộc sống thường ngày mà vẫn thấy người ngơ ngơ. Mày ma về đến Nhật thì còn ngơ ho'n cả tao cơ.

Sure rồi, con mụ Phù thủy về đến Nhật sẽ vẫn còn mơ mãi cưỡi chổi ở ASIAN Resort thôi!!! Thư ngơ 1, nó còn ngơ 100!!!

Này thì ngẩn ngơ.
Này thì ngơ ngẩn.

17/12/2010
Một ngày trước khi đi Trại Đông
Café Paris Gateaux TH-NC
87-90

Anh Thư làm duyên, Thanh Hà tán thưởng.

[/url][/IMG]

Nga Cáo, Dương Anh và Vinh đón chào Thư, mỗi người một thái độ.

[/url][/IMG]

Gia đình hạnh phúc. Tuy chủ nhân ông của gia đình có vương tí nét trầm tư.

Posing.

Sinh nhật Bem.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bánh sinh nhật Bem là mẹ Hoa làm hay mua ở hiệu đấy? Tao cứ phải nhìn đi nhìn lại mãi mà vẫn không nhận ra bánh hình gì? Trông có vẻ giống cái hình củ khoai nướng hôm nọ của mẹ Hoa lắm :D .
Bem sinh nhật (rất muộn) vui vẻ nhé.

Bánh sinh nhật Bem là mẹ Hoa làm hay mua ở hiệu đấy? Tao cứ phải nhìn đi nhìn lại mãi mà vẫn không nhận ra bánh hình gì? Trông có vẻ giống cái hình củ khoai nướng hôm nọ của mẹ Hoa lắm :D .

Bánh thực ra là hình con cá, nhưng trên ảnh quả thực trông giống cái-gì-đó nhỉ :D

Nhung ơi bánh là các cô chú mua cho Bem đấy, ăn sinh nhật trước một hôm để hôm sau mẹ Bem còn chuồn đi trại đông. Ảnh chậm vài hôm chứ không phải ăn SN muộn đâu.

Đề nghị cô Nhung không bình luận lung tung vớ vẩn vì ghen tỵ nhá :D. Cái bánh của người ta trông cu te (từ này là của Ngọc mà mãi sau Nga luận ra tao mới hiểu) thế mà cô cứ ví von lăng nhăng.

Thư đã viết:

He he lại có đứa làm bạn áy láy thì sướng thế lày chứ :D.

Thư đã viết:

Vũ liệu hồn đã viết:
Sure rồi, con mụ Phù thủy về đến Nhật sẽ vẫn còn mơ mãi cưỡi chổi ở ASIAN Resort thôi!!! Thư ngơ 1, nó còn ngơ 100!!!

Thứ bảy tao đi rồi, thế mà bây giờ đã thấy ngơ ngơ.

Tao bắt đầu coi Tokyo là another home của mình. Về HN có đôi khi lại thấy mình là người lạ. But with warm friends being around me like this I truly know in my heart that HN has been and forever will be my true home town where I always return :x .

Nhung ơi bánh là các cô chú mua cho Bem đấy, ăn sinh nhật trước một hôm để hôm sau mẹ Bem còn chuồn đi trại đông. Ảnh chậm vài hôm chứ không phải ăn SN muộn đâu.
Thực ra cô Nhung nói Bem sinh nhật (muộn) vui vẻ là cô Nhung dịch thô lời chúc của cô Nhung sang tiếng Việt. Thực ra là: "Happy (very) belated Birthday to Bem" đấy.
Nói chuyện mẹ Bem làm sinh nhật cho Bem xong rồi chạy đi trại đông, thảm nào mặt bố Trâu hôm đấy cứ thộn ra, mãi đến hôm đi Ba Vì mới thấy hơi hồi lại một tí.

Tao bắt đầu coi Tokyo là another home của mình. Về HN có đôi khi lại thấy mình là người lạ. But with warm friends being around me like this I truly know in my heart that HN has been and forever will be my true home town where I always return .
Hoa ơi, lạ gì mà lạ. Tao thấy mỗi lần mày về chúng nó tổ chức đón tiếp linh đình trân trọng thế cơ mà. Chúng nó chẳng tổ chức đón tiếp người lạ (ví dụ như tao) to thế đâu. Tao hờn tao dỗi tao ghen tị tao ngẩn ngơ một mình ở bên này này.

Safe trip back to Tokyo on Sat nhé. Về đến nhà tao sẽ alo buôn dưa lê nghe mày kể chuyện xấu thằng Vinh nhé.

Hoa ơi, lạ gì mà lạ. Tao thấy mỗi lần mày về chúng nó tổ chức đón tiếp linh đình trân trọng thế cơ mà. Chúng nó chẳng tổ chức đón tiếp người lạ (ví dụ như tao) to thế đâu. Tao hờn tao dỗi tao ghen tị tao ngẩn ngơ một mình ở bên này này.

Ơ kìa, người lạ nào? Luyên thuyên quá cơ. Mỗi năm một to hơn chứ lị. Năm sau linh đình hơn năm trước. Mày về mà xem.

Tao lại về Tokyo rồi chúng mày ạ. Âm 3 độ, nắng tươi và khô hanh. Quay về với cuộc sống thường nhật, bận rộn, yên bình nhưng vắng vẻ. Nhớ lời dặn và nhớ HN. Nhớ những khuôn mặt lúc nào cũng rạng rỡ của chúng mày. Nhớ những trận cười giòn. Nhớ những cái vẫy tay rối rít kèm những nụ cười rộng toác để bạn mới nhận ra nhau. Và thật đáng ngạc nhiên, nhớ cả những câu chửi bậy tuôn ra rào rào tỉ lệ thuận với lượng alcohol rót vào ào ào.

Buồn buồn. Nhưng lại thấy mừng vì lòng mình không trống rỗng, vì rằng mình biết mình yêu nơi này lắm lắm.

Nhung kia hồi mày về, chúng mày thì đi ăn uống, tao thì phải đi bác sĩ nhãn khoa để chữa bệnh lồi mắt. Bác sĩ kê đơn là "bớt ghen tỵ chút đi là khỏi" :D. Bọn mình đứa nào về chẳng được chúng nó tiếp đón niềm nở như nhau. Đứa nào ở xa thì cũng ghen tỵ y như nhau :D. Mai tao đi làm rồi đấy, lúc nào rảnh gọi tao nhá. Hoặc là bảo tao lúc nào mày rỗi đi, tao đi nạp thẻ ĐT tao gọi cho.

(Bọn boys kia, tao bảo này, gặp nhau vui thì vui nổ trời nhưng chúng mày bớt uống chút đi, cho bọn con gái chúng tao đỡ lo nhá. Đến lúc phải bảo trì bảo dưỡng sức khỏe cẩn thận hơn trước rồi. Nói thật đấy. Có chửi thì chửi, tao cứ nói :D).

(Bọn boys kia, tao bảo này, gặp nhau vui thì vui nổ trời nhưng chúng mày bớt uống chút đi, cho bọn con gái chúng tao đỡ lo nhá. Đến lúc phải bảo trì bảo dưỡng sức khỏe cẩn thận hơn trước rồi. Nói thật đấy. Có chửi thì chửi, tao cứ nói :D).

Cảm ơn bạn Hồng Hoa đã có nhời dặn dò.
Bọn tao yêu thích thủy tinh mầu thì rất yêu thích nhưng đồng thời cũng có rất nhiều cố gắng để bảo trì bảo dưỡng sức khỏe bạn nam. :D
Mày cứ tham khảo chế độ, công thức ăn uống tập luyện tự chăm sóc bản thân của thằng Vinh thì rõ.

Cảm ơn bạn Hồng Hoa đã có nhời dặn dò.
Bọn tao yêu thích thủy tinh mầu thì rất yêu thích nhưng đồng thời cũng có rất nhiều cố gắng để bảo trì bảo dưỡng sức khỏe bạn nam. :D
Mày cứ tham khảo chế độ, công thức ăn uống tập luyện tự chăm sóc bản thân của thằng Vinh thì rõ.

Đạo Hiệp không cần phải khách sáo.

Thằng Vinh bạn của Đạo Hiệp đã có lần thổ lộ rằng bí quyết săn sóc thân thể khỏe mạnh yêu đời của nó là ăn thật tạp uống thật đẫy, xong đi nhà "không nghỉ" thực hành bo-đì-mát-xoa :D. Tao sợ Đạo Hiệp mà làm theo là sẽ có người (cụ thể là Hồng Mai) thiếu vui, hà hà...

Đạo Hiệp không cần phải khách sáo.

Thằng Vinh bạn của Đạo Hiệp đã có lần thổ lộ rằng bí quyết săn sóc thân thể khỏe mạnh yêu đời của nó là ăn thật tạp uống thật đẫy, xong đi nhà "không nghỉ" thực hành bo-đì-mát-xoa :D. Tao sợ Đạo Hiệp mà làm theo là sẽ có người (cụ thể là Hồng Mai) thiếu vui, hà hà...

Thằng Vinh nó nói gì mày cũng há hốc cả mồm ra mà tin thế hở Hoa?

Nhắc đến thằng Vinh là sôi nổi hẳn lên. Chưa biết chừng bác Bảo cũng sắp có ý kiến đấy :)

Sao mà mày nắm rõ lịch của thằng Vinh thế hả Hoa? :) he he...

Tao lại nghe 1 nguồn thông tin khác, của 1 bạn gái trong khóa ta, là ở Nga (ở Nga nhé, ở VN thì bạn ý không nói gì) thằng Vinh tập xà tập tạ tập gym, sáng ra không ăn sáng, mà xay 1 cốc 750ml cam, táo, chuối với 1 thanh chocolate hiệu gì đó tao quên rồi, trưa ăn đủ cả 4 thành phần rau, tinh bột, đạm, chất béo, tối không ăn tinh bột.
Đấy :D mày đánh giá xem bạn Vinh mày thế có được không? Mày duyệt chế độ nào cho Vinh nào?

Thằng Vinh nó nói gì mày cũng há hốc cả mồm ra mà tin thế hở Hoa?

Tao nói gì mày cũng há hốc cả mồm ra mà tin thế hở Hiệp? :D

Sao mà mày nắm rõ lịch của thằng Vinh thế hả Hoa? he he...

Tao lại nghe 1 nguồn thông tin khác, của 1 bạn gái trong khóa ta, là ở Nga (ở Nga nhé, ở VN thì bạn ý không nói gì) thằng Vinh tập xà tập tạ tập gym, sáng ra không ăn sáng, mà xay 1 cốc 750ml cam, táo, chuối với 1 thanh chocolate hiệu gì đó tao quên rồi, trưa ăn đủ cả 4 thành phần rau, tinh bột, đạm, chất béo, tối không ăn tinh bột.

Á à hai vợ chồng nhà này định hội đồng tao à?

Mai ơi tao chả biết gì nên tao bịa đặt trắng trợn thế mà chồng mày cũng tin :D. Thế bây giờ thì mày thử phát biểu thật khách quan xem tao rõ lý lịch thằng Vinh hơn hay "bạn gái khóa ta" nắm rõ hơn hử?

----------

Nhắc đến thằng Vinh là sôi nổi hẳn lên. Chưa biết chừng bác Bảo cũng sắp có ý kiến đấy :)

Sao nhắc đến thằng Vinh mà anh Bảo lại sôi nổi xông vào? Anh Bảo đồng tính luyến ái với thằng Vinh à?

Back
Bên trên