Lý 2 !!! chơi đừng hỏi , chơi quá là chơi luôn !! :x

Các em ơi, chị đã đưa mẫu cho anh designer, anh ý bảo chọn hình mặt trước 2 (tức là hình trái tim ý:D) cho nên anh ấy sẽ chỉ vẽ hình trái tim làm logo thôi nhá, không vẽ lại mặt trước 1 nữa, đỡ tốn công vì dạo này đơn đặt hàng nhiều, anh ấy khá là bận, các em thông cảm nhá:D. Còn nói chung bây giờ chị cần 1 em tổng hợp lại ý kiến và yêu cầu của các bạn để truyền đạt lại cho designer (ko có lương đâu nha:p), thêm thắt chỉnh sửa màu mè như thế nào vv. Theo chị các em nên bàn bạc và thống nhất với nhau để dễ dàng thuận tiện hơn cho anh designer nhá, tránh phải vẽ đi vẽ lại nhiều lần:D. Lưu ý thêm 1 điểm là hình in phức tạp, màu mè lộn xộn thì sẽ khó in cho nên các em không nên quá cầu kì :). Slogan và các yêu cầu chi tiết thêm thế nào thì cũng tổng hợp thêm cụ thể cho chị luôn nhá, càng nhanh càng tốt:D
Chúc các em học tập tốt, lao động tốt:X!

@T Tùng: Uhm. Thực ra cái màu ghi đấy k phải áo len đâu, áo phông bt thôi. Nhưng màu xanh theo kiểu phù hiệu trường tớ thấy cũng ok :)

@Q Thông: Ông đấm chết giờ. Đã nói cái I love xxx chỉ là 1 trong 2 ý tưởng, ý tưởng còn lại ưng ý hơn. Cấm cái kiểu k đọc rồi xỉa xói linh tinh.

@T Dương: Đồng ý với cậu. Bạn Thông đã quyết logo màu gì mà kêu lên áo màu tối k nổi /:)

@M Hiếu: Hehe. Biết là mỗi ng một ý thích. Nhưng mọi ng ở đây đều đồng ý màu xanh theo kiểu phù hiệu trường rồi nhé. Màu ấy cũng tối bỏ xừ. Không phải tớ 1 mình 1 kiểu đâu nha :")

Chỉnh sửa lần cuối:
Slogan Love you 2 nhé, ai không ý kiến gì tức là đồng ý :>

Còn cái vụ màu mè, tại thật ra màu tối chỉ hợp với những logo đơn giản, trắng sáng nổi bật hẳn lên. Còn logo mình khá nhiều chi tiết, muốn đẹp thì phải tô nhiều màu cho rõ từng cái, đặt lên nền tối rất dễ loạn. Thôi thì cũng trăm sự nhờ trình độ anh designer :">

À, nếu chọn màu xanh thì cho sẫm hẳn nhé, xanh phù hiệu trường vẫn hơi nhạt, với cả hơi giống security . ."

Chỉnh sửa lần cuối:
i love l2 khác éo bảo gay :)))làm phát i love A2 hay i love e ce di :))
độc cm nó luôn

Chỉnh sửa lần cuối:
nhạt vãi hàng các bạn trẻ =))
tôi có 1 số điều chắc chắn là:
-không đề số 12 trong 12Ly2
-không màu tối không mũ, tốt nhất là màu xanh nước biển vừa mát vừa ấm vừa sáng
-slogan để tiếng việt, tuyệt đối ko sính ngoại không chơi tiếng anh dù là i love gì gì
@bên lề: mình thấy câu mà hơi bựa kiểu
đằng trước thì là: mọi nơi tôi đến...
....mọi người đều dõi theo và thì thấm....

Lý2 (07-10)

Ý tôi là để in có dấu thì chỉ dùng được những font cơ bản như Arial, Times New Roman, v.v.. Còn muốn chữ kiểu ảo ảo thì ít font hỗ trợ tiếng Việt lắm :-??

Chào các em! Thông báo với các em là đã có demo mẫu thiết kế mặt trước logo của các em, các em xem và đóng góp ý kiến, nhớ là đây mới chỉ là bản demo thôi nhé:D. Các em có yêu cầu gì về thiết kế thì tập hợp lại cho chị để chị gửi designer nhá, về font các em muốn chọn font chữ gì thì có thể báo lại cho chị:).
Chúc các em 1 tuần học tập thật tốt nghen ^^!

Demo 1

Demo 2

Demo 3

Chỉnh sửa lần cuối:
ủa thế áo là màu xanh đấy hả
@DM: nói đến mấy câu bựa tao mới nhớ hôm trước đi học thêm thấy trên bàn học có 2 câu thơ mà cũng chả biết có phải thơ ko nữa khá hay
Anh yêu em như Bác Hồ yêu Tổ quốc
Mất em rồi như nước Pháp mất Đông Dương
=))

Chỉnh sửa lần cuối:
demo 2 nhìn hay hơn :D.
Nhưng mà để trên màu xanh đấy nhìn nó cứ thế nào ý.:|

À ừ chị quên chưa hỏi các em đã thống nhất màu áo là màu gì chưa vậy, chị nhớ có lần đọc được em nào viết là chọn màu xanh huy hiệu trường nên đã bảo anh designer như vậy, thế các em quyết định thế nào để chị truyền đạt lại cho anh designer nhá:D

@D Minh: Tớ nghĩ để 12Lý2 sẽ tốt hơn. Bọn mình là học sinh cuối cấp, cũng cần một chút chứng tỏ :) Nhưng tất nhiên phải thêm 07-10 vào (và thêm được HN-Ams thì tốt quá)

Tớ ủng hộ màu xanh giống như màu áo khoác bạn Lủ từng mặc (không phải áo xanh nõn chuối bạn ấy mặc hôm nay). Màu xanh ấy không đậm hẳn như màu phù hiệu trường, không sáng hẳn như màu xanh da trời (nhất là vào những hôm trời đẹp). Màu ấy ổn nhất. Nếu các bạn muốn nhìn lại, hãy yêu cầu bạn Lủ mặc lại đến trường :x

Tớ nhất quyết không đồng tình màu đỏ. Màu vàng thì còn có thể cân nhắc, tuy nhiên màu ấy sợ các bạn nam mặc sẽ thiếu nam tính b-) Màu nâu cũng được, màu ghi cũng được, trắng cũng tạm.

Tớ nghĩ áo đồng phục lớp không nên quá nhiều họa tiết, cũng nên dễ thương vừa vừa, đừng quá. Áo nhiều họa tiết sẽ không có điểm nhấn, phân tán điểm nhìn, nói chung là không đẹp. Lùng bùng 1 đống :( Nếu các bạn muốn làm huy hiệu lớp, tốt nhất nên làm nhỏ nhỏ và in (hoặc thêu - may) ở ngực áo. Áo chỉ nên có 1 hình hoặc 1 chữ to nhất để nhấn mạnh vào (tớ vẫn ủng hộ chữ 12Lý2 thật to - hoặc Lý2 thì tùy, nhưng sợ chữ Lý2 hơi bé so với cái áo hơi to). Còn thì nên có 1 hình duy nhất ở sau áo cho thú vị (nếu muốn thì bỏ thì cũng đc).

Nếu như bạn Thông nói, font Tiếng Việt không có kiểu font đẹp. Chúng ta có thể xài Tiếng Việt nhưng không dấu :") Hoặc Tiếng Anh. Tớ thấy Anh - Việt, thế nào cũng được. Cứ đẹp là ok.

Chỉnh sửa lần cuối:
thật ra là cái hình trên phác theo hình trái tim nên làm ít màu thôi làm n` màu như trên nên nó ko có hình thù cụ thể phân tán điểm nhìn

ủng hộ việc sử dụng 100% tiếng việt người việt nam dùng tiếng việt nam

Back
Bên trên