Lý 2 !!! chơi đừng hỏi , chơi quá là chơi luôn !! :x

Chưa có mẫu, cứ đóng tiền dần đi là vừa, bao h có mẫu tôi mang đến lớp duyệt lần nữa cho mà xem, không phải lo.

Các em ơi chị hỏi 1 tí: các em có ý định chọn 1 màu nào đó cụ thể ko, như thế sẽ tiện hơn cho anh designer phối màu đó, ví dụ màu chủ đạo là màu xanh lá cây, xanh da trời, vàng, đỏ, trắng vv, và các em định in thêm slogan gì lên áo ko thì bảo luôn nhá, có chỉnh sửa gì cái mẫu hôm nọ không, hay giữ nguyên vv, mọi yêu cầu về thiết kế, các em có thể cụ thể hơn cho các anh chị để các anh chị có thể thuận lợi hơn trong việc đáp ứng nhu cầu của bọn em đc ko;)

Màu xanh nc biển giống màu huy hiệu trường nhá, còn slogan thì " Love you 2" như Thông nói đc ko???

Hừm. Mặc dù đã có mẫu rồi nhưng vẫn muốn tự bào chữa

1. Mấy cái áo tớ post hoặc là để lấy ví dụ cho màu, hoặc là để lấy ví dụ cho hình minh họa trên áo. Còn thì tớ vẫn hoàn toàn nhất trí việc dùng áo phông ngắn tay làm đồng phục lớp.

2. Phương án 1: I (hình trái tim) Lý2 chỉ là 1 trong 2 phương án. Phương án sau tớ ưng ý hơn.

3. Tớ chọn màu áo tối chính là để làm lớp mình nổi hơn. Vì ở p.án 2 tớ đề xuất sẽ có chữ 12Lý2 thật to màu trắng giống như ở mẫu áo đầu tiên. và có hình nền là một trong những hình tớ đã post ở mặt sau của áo. Mặt trước và mặt sau tách bạch mặt hình và mặt chữ. Cá nhân tớ thấy ý tưởng đó rất hay. Khi chụp ảnh lớp, lên hình, mọi người sẽ đập ngay vào mắt chữ 12Lý2. (Nếu muốn rõ ràng hơn, có thể chạy dòng chữ nhỏ ở dưới ghi HN-Ams 07-10)

4. Qua những gì mọi người comment, có thể vì hình to quá nên phần ý tưởng kết hợp của tớ ở dưới mọi người chưa đọc. Những hình tớ post không phải những mẫu áo tớ tiến cử làm đồng phục lớp mà chỉ tiến cử 1 trong những thành phần phù hợp của áo ấy (VD: màu, hình nền..). Tớ đã viết mấy dòng in nghiêng "những phần khác miễn comment" nếu mọi ng chú ý. Anyway, đã đưa mẫu áo cho bên nhà may rồi, có giải thích cũng không giúp ích nhiều :D

Chú thích (@bạn Minh Hiếu): Áo đồng phục lớp thì không thể "diện cho đẹp" ? + màu tối thì trông "không tươi trẻ" ? Tớ không nghĩ cứ xanh đỏ tím vàng thì mới trẻ đâu bạn ạ. Ngoài ra thì may xong đồng phục lớp cậu định để đó rồi chờ tới mùa hè mới mặc sao?

Chỉnh sửa lần cuối:
dãy gần cửa ra vào, bàn số 4 và 5 từng là chỗ của anh, hôm qua xúc động vì nhìn thấy hiện tại có 1 em đang ngồi đó cũng... vẽ ra bàn theo phong cách của anh :x không biết là 11T2 hay 12L2 đây :x hôm qua về leo lỗi cửa sau, ngày xưa nó hổng dưới, h nó hổng trên leo xém nữa thì bục đũng quần :">

@LA: vẫn chưa thống nhất mẫu và màu áo mà, thoải mái góp ý kiến đi :D

Hehe. Nghe được tin ấy như mở cờ trong bụng. Vậy mà bạn T Tùng dọa nạt đã đem mẫu qua cho nhà may b-)

Đó là ý tưởng của tớ. Đằng trước mặt áo chữ 12Lý2 to đùng (chữ in, màu tương phản với màu áo) - chạy dòng HN-Ams 07-10 ở dưới, màu khá tương đồng với màu áo, vì dòng này không phải nội dung chủ đạo. Tớ đồng ý màu xanh theo kiểu phù hiệu trg --> chữ trắng. Còn màu ghi kia thì chữ xanh (như hình tớ đã post). Thực ra màu xanh rất đẹp, nhưng tớ nghĩ màu ghi kia khá nổi đấy. Từ trước tới giờ chưa có lớp nào nghĩ đến. Mới lại màu chữ trên cái áo ấy tớ rất thích. Tớ dùng ảnh để mọi ng dễ tưởng tượng hơn. Tớ k giỏi xài photoshop nên không thể dùng ảnh minh họa cụ thể, sry. Nếu thích, đến lớp tớ sẽ vẽ ra :D

Các bạn để ý kiểu chữ của áo này, đây chính là kiểu chữ 12Lý2 chúng ta sẽ in lên áo. Chữ in, to, không kèm bất cứ họa tiết. Màu hoàn toàn tương phản màu áo. Đấy là lí do tớ muốn lấy màu nền tối. Màu nền tối là để chữ có màu thật sáng (bạn Minh Hiếu ạ - trông vẫn tươi trẻ đấy chứ :x)

Đằng sau lưng áo, để tạo tính ngộ nghĩnh, đáng yêu, nhất định sẽ có hình nền. Tớ nghĩ 1 trong 2 cái này sẽ hợp. Hãy làm ơn loại bỏ mọi yếu tố khác ngoài cái hình ở trên áo - miễn comment cho bất cứ phần nào (kiểu như chất liệu, dáng áo, kiểu áo, màu áo..) Nếu có thắc mắc, đọc bài tự bào chữ ở ngay trên.

Thực ra cái Family walk (cảm phiền giở lại trang trước) tớ rất ưng, nhưng vì nó cũng có dính dáng chữ ở đấy nên k hẳn là phù hợp với ý đồ của tớ lắm. Nhưng nếu các bạn vẫn quyết định ủng hộ thì tớ vẫn đồng ý cả 2 tay :p

Cái hình gấu mẹ (bố) và gấu con nhìn hay nhưng sợ không phù hợp với các bạn nam.

Cái hình mũ và tẩu lên áo đồng phục lớp sẽ phải chuyển sang màu sáng cho nổi trên nền áo màu sẫm, sợ như thế sẽ k còn đẹp nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:
yêu cầu làm hình chim phoenix :))):))):))) phượng hoàng bất tử
:-c
ah @ anh huy: hom wa làm ji có ai lên lớp mà vẽ dc ?????
chắc là siêu đệ tam by tài ngu :))
hoặc là bức mình vẽ ngò vs chị hag` =)))=))

Chỉnh sửa lần cuối:
ah @ anh huy: hom wa làm ji có ai lên lớp mà vẽ dc ?????
chắc là siêu đệ tam by tài ngu :))
hoặc là bức mình vẽ ngò vs chị hag` =)))=))

CHUẨN RỒI ĐỆ TAM :)) ANH YÊU CÁC EM :)) ý anh hiện tại là L2 bây h còn quá khứ là T2 0609 cơ :d anh nhìn thấy hình đó nên hỏi thăm thôi ;)) đúng chỗ anh ngồi :)>- cũng toàn vẽ Đệ Tam với Tứ đại danh bổ ra đó làm hàng :p

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Lan ANh: mỗi người 1 ý thôi nhưng tớ thấy đồng phục lớp nên để màu tươi tắn chứ màu tối thì có lẽ ko hợp :|.
@ Tobe: tao thích màu đỏ + trắng như cái áo hồi trước tao post hơn.

Yêu cầu để slogan đằng trước,đằng sau để nick mỗi người cho nó phong phú hơn nữa có thể có 1 góc riêng của mình trong cái áo đồng phục :)).

Chỉnh sửa lần cuối:
@em Minh Hiếu: ĐH hay dạy nghề ???
-Một vỉ chăm chỉ.
-Một cân tự tin.
-2 lạng cần cù.
-Một tấn cẩn thận
Sửa đổi để thành con người khác .

lớp 12 thật kinh khủng, vì nó mà anh phải tăng đến chục cân rồi :)) h béo như con heo can tội bố mẹ thương con thương cái bồi dưỡng cho ăn với chả học :)) sau đh còn có chế độ ăn kiêng thương tâm hơn cả học ôn thi em ạ :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
@ LA: Cái I love xxx đụng hàng nhiều rồi, chả ai bảo nó xấu nhưng nhàm lắm. Với cả đã có logo (đẹp) rồi thì cứ dùng logo, cũng là 1 cách thể hiện phong cách của lớp.

Các mẫu màu trên kia rất đẹp, nhưng là đẹp bởi chất liệu vải mịn và bóng. Với giá vài chục k không mong gì được chất vải đẹp như vậy, thứ 2 là in ra cũng chưa chắc được màu như mong muốn. Còn chọn gam màu tối tớ cũng không ý kiến gì, vì tớ cũng thích màu tối, nhưng theo tớ nhớ thì logo của mình khá nhiều chi tiết, khó nổi bật trong gam tối. Cũng nên cân nhắc với cả hỏi ý kiến anh designer.

Không biết logo lớp như nào~ ;___; Huhu, rất muốn xem~

Tớ cũng thích màu tối, màu tối bao giờ chả sành điệu, trẻ trung, không lỗi mốt. B-) Rất thích kiểu áo có mũ như hình Lan Anh post ý. Hehe~ :X Nhưng bạn Thông lại bảo logo lên màu tối không nổi? :"( Tớ nghĩ căn bản cũng còn tùy vào màu logo nữa chứ. :">

Có thể làm kiểu để logo đằng trước, rồi chữ bên mép dưới hay hình gì nhỏ nhỏ đằng sau chẳng hạn. :X:X:X:X

khổ thế nhỉ áo thì thuê design rồi tranh luận để làm gì ko biết nữa :-??

Về phần hình in ở trên áo, do phần lớn các bạn ko thick lấy mẫu hình có sẵn trên mạng hoặc gần gần giống một mẫu áo nào đó nên tớ nghĩ nên tận dụng triệt để những j mà lớp mình vẽ ra trong mấy ngày vừa qua, gọi là cây nhà lá vườn,cho dù ko có ko đẹp nhưng nó vẫn tự hào đi đâu khoe với bạn bè là lớp tớ tự vẽ ra đấy ;;)
@LA: ý tớ là đưa mẫu mình vẽ cho người ta để người ta vẽ lại và tô màu trên máy rồi đưa mình xem lại (cũng ko hoàn toàn là chưa đưa) nhưng vẫn có thể sửa đc. Về phần màu thì tớ nghĩ màu xanh đồng phục trg là hợp nhất, màu ghi tớ thấy giống áo len hơn, ko bít có hợp ko, cứ để họ vẽ ra rồi mình xem lại.
@Thông: đồng ý với ý kiến của ông là vải họ đẹp nên in hình j cũng đẹp :D còn vải mình thì :(
@Dg: logo thì mọi người đều thick cái trái tim của tùng kon (cũng đc nhưng nhìn có vẻ hơi rắc rối, ko bít in lên áo có nhìn rõ ko) nên hình đấy sẽ để chính giữa ở đằng trc, viền sẽ in slogan.

@All: Đã thống nhất là áo cộc tay, ko cổ, ko mũ :p cho bình dân
Chưa thống nhất slogan nên mời mọi ngừoi cùng nghĩ :D
Nộp xèng để mọi việc đc xúc tiến nhanh hơn ;;)

Back
Bên trên