Kinh nghiệm học ở Anh

Ặc phải đóng tiền à ? 8-}, sao funny thế, em chỉ phải điền vào cái form gì gì đấy chứ bọn nó chưa đả động gì đến vụ đóng tiền cả :D

hic ko phải đóng chứ >< tiêu chuẩn em học gì thì em ko phải đóng, trừ trường hợp em thi lại, tức là em đã dùng cái suất free rồi, mà lại thi lại nữa thì mới phải đóng chứ...vô lý thế [-( hic
hehe, em Phương học cùng My Nhàn lớp chị ;)
as econs chị có lời khuyên nho nhỏ các em mua quyển as economics của sj grant. quyển này để tự học rất tốt, dễ hiểu rõ ràng ko chi chít chữ ( chị sẽ ngủ luôn trên quyển sách 8-} ) ... năm trước chị học as econ rất nhàn vì quyển này (probably), tất nhiên phải đọc thêm và chịu khó nhai tí cho chắc, nhưng mainly .. tất nhiên mỗi ng sẽ hợp với một kiểu sách/học khác nhau, nhưng chị tin quyển này thích hợp với nh ng`, nhờ nó mà chị được 288/300 3 modules...phải biết ơn nó...nếu ai hứng thú thì chịu khó bỏ ra £14 ra waterstone mà mua...( ko đắt đối với sách vở thông thường vì textbook cũng £20 rồi, với lại cũng ko dầy, chỉ bằng 1/2 quyển econ explained 8-} )
hope it helps...:x :D
còn một trang nữa là bized.ac.uk...trang này tuyệt , nhưng chỉ để đọc thêm, vì resource nhiều kinh khủng khiếp , đúng là ac.uk có khác..ak ak...nhưng trang tutor2u.net anh Dũng bảo là nhất đấy cứ dùng cái đấy làm cơ bản...còn một trang s-cool.co.uk thì cũng hơi bị hay nữa vì rất mạch lạc rõ ràng , đặc biệt những môn quái quái, như chị vớ được môn Geo sướng quá suýt dở hơi :D học riêng ở lớp ko kịp nổi vì nhiều từ mới quá ak ak :D
thế nhé, hehe, năm sau có ai mua sách ko bán rẻ cho :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối ối, em cảm ơn anh. Hix, đang sắp phát khóc lên mất, mẹ em vừa biểu cho về Noel nhưng em phải tự book vé lấy, mà em thì chẳng biết gì, lên search thì mở đầu đã thấy một quả 900 P đến đau cả tim :((
Thế vé như thế là ổn ạ? Vẫn hơi đắt anh nhỉ :((
Cái trang web Eco, các cô giáo em cũng vứt cho chừng hơn chục cái, nhưng em cũng chủ yếu vào tutor2u thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
tutor2u là cơ bản nhất,A2 có mấy topic thì vào scool rất useful (a thấy tutor2u cho AS chứ A2 toàn viết nhảm :D) còn để revise truớc khi thi thì có quyển hồng ( cho AQA) 5 bảng 1 quyển,tóm tắt rất cụ thể...thi 3 module thì mua 3 quyển,nói chúng source thì có nhiều,quan trọng là hiểu từng topics và combine nó lại để có thể viết sát và sâu với câu hỏi nhất ;)

vé mua tầm< 600 là ok rồi ;) a lần nào đii chả thế :D bọn TQ nó có hãng của nó,vả lại nó bay thẳng k transit như mình nên rẻ là fai rồi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:(( Em chết mất, thế này thì ko về được roài :(( Để đồ đạc lại đây là 55 bảng 1 tuần :((, vừa hỏi bà host xong :((chẳng lẽ lại xách hết về? Mà nếu thế này có khi mẹ em nghĩ lại, ko cho về nữa mất :((

thế học busi thì thế nào ạ? vừa mới vào mà đã có mấy bài research 1500 words rồi -_-
mà toàn bắt làm local thôi, ko được làm các công ty lớn, thế mới ghét chứ :((
thà busi cứ thi đủ cả 3 units còn hơn là làm course work thế này :((

Anh Dũng ơi, cái West East Travel ý :D, cứ gọi điện đến xong rồi kêu là "May I speak to VNese ppl " à :))

Norwich vui lắm, năm sau có ai muốn lên đây chơi ko:D ; vui vui vui
Cả nhà học hành vui vẻ :D

Hưng ơi Norwich ở đâu thế có xa London ko :D
đông Vn ko mà nghe có vẻ vui thế :biggrin:
nếu nó ko bắt mình học tiếp thì mình có nên drop cái as geo này đi ko nhỉ ak ak

Phạm Châu Phương đã viết:
Anh Dũng ơi, cái West East Travel ý :D, cứ gọi điện đến xong rồi kêu là "May I speak to VNese ppl " à :))

Mình có kinh nghiệm này share với các bạn đừng có gọi West East mà đặt vé siếu máy chém thương là hơn tầm 600(giá trên web có bao h có cái promotions đếch đâu toàn lừa đảo)...Bác nào thích rẻ hơn gọi cho emeral cũng ở London...khá rẻ...huehue...Cho mình giao lưu với dân Ams nhé...dân VD o UK sốc thuốc quá không theo nổi...:D

Em đang học A2 thấy Eco của Edexcel cung được căn bản làm nhiều past paper + Examiner report + Mark scheme = Success
Không biết các board khác thê nào...thấy AQA khó nhứt hay sao ý...Hôm qua vừa gửi UCAS, cho nó đỡ mệt...

anh TA ở thành phố nào ạ?
chỗ em cũng có 1 thằng ku VĐ, thấy hơi... hâm hâm thôi chứ cũng ko có j` mấy :D

Leicester City...Nghe hoành tráng vật...Nhưng vẫn chỉ gọi là tỉnh...buồn thì thôi...huehue

:( Đúng roài, Weast East đắt cắt cổ, cái vé rẻ rẻ mà anh Dũng nói nõ chỉ nằm ngoài đợt Xmas thôi, nó vào tháng 11 cơ, vé về Xmas bi h đắt cắt cổ :((
Em hỏi Emeral cũng hết rồi, chỉ còn vé hơn 900 thôi :(, nhưng đúng là Emeral rẻ nhứt đấy

Chỉnh sửa lần cuối:
e Tuấn anh có biết a Quốc Anh học ở Lec Uni ko :D

vé đắt quá nên thôi :D ở lại cho lành
noel tranh thủ đi cày kiếm thêm tí $ đú :D
mà ai ju'p e với, tháng 1 này em thi C1-2-3 , chết mất
bài làm được mà chả bít trình bày thế nào
còn mấy cái mình biết rồi mà ko có ở đây có được dùng ko?
vd như cái tìm đỉnh parabol í, tự nhiên làm theo nó lại pahir biến đổi pt 8-}
mà C3 khoai quá :((

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:

Ônng Fat Dog kid in'it, em biết Quốc Anh cả Leicester có 2 thằng con zai...huehue..thỉng thoảng có làm tí bóng rổ, bây h nó còn rủ đi chơi tennis đến là bó tay...
vé đắt quá nên thôi ở lại cho lành
noel tranh thủ đi cày kiếm thêm tí $ đú
mà ai ju'p e với, tháng 1 này em thi C1-2-3 , chết mất
bài làm được mà chả bít trình bày thế nào
còn mấy cái mình biết rồi mà ko có ở đây có được dùng ko?
vd như cái tìm đỉnh parabol í, tự nhiên làm theo nó lại pahir biến đổi pt
mà C3 khoai quá

C3 khá là khoai, công nhận, nếu em làm C1 C2 C3 trong năm đầu sao không học luôn A level Further Math heuhuehue, dã man nặng:((

ơ lạ nhỉ em học edexcel à hay gì mà lại thi t1 nhỉ...hehe, thường là để đến t6 thi hết luôn
c1,2 ko nói làm gì, c3 có khoai hơn một tí ... nói chung làm nhiều là quen ý mà
hehe, thấy anh Quốc kêu bên svuk là ko có chỗ nào chơi tennis
em Trân ở lại có đi party ams ko ;;)

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
huehue. Biết hẳn rõ , Fat dog slim in'it...hueuhe...Thing thoảng có rủ em chơi bóng rổ , dạo này còn rủ đi tennis đến là mệt...Ở Leicester có mỗi 2 zai huehueu

Đọc sách C1,2,3 thấy khó hơn P1,2,3 nhỉ. Tháng 1 board nào mà chẳng tổ chức thi. Có trường Yến lạc hậu nên mới tống hs thi hết vào tháng 6 thui :biggrin:

ơ hay :mrgreen: t1 thi acc với econs đê cho đỡ mệt, chứ thi pure thì dồn tháng 6 thi cho xong đằng nào cũng thi một thể tách ra làm gì hic

mày học thế nào rùi Mít, có bận hơn nhiều ko? ổn cả chứ?
có ở cùng campus với bạn Hà dễ thương ko ;;)

Back
Bên trên