Kinh nghiệm học ở Anh

Thi xong rồi mà ;;), năm nay 20-12 đã thi xong rồi :D, vì có cái 20 năm nên nhà trường đẩy lịch thi lên từ 1-12 :D, lúc về là đi đàn đúm được rồi :D

@ Trân : gọi 20' mà mất tận 20£ ah? anh gọi về nhà, 60' mới mất 5£ ^^, nếu em gọi 20' = 20pence thì rẻ.
@ Yến : rest a làm của VN, nhg toàn bán cho Tây, ko bán cho VN mấy. Đồ ăn thì ngon vì nhiều món giống ở nhà, lại rẻ nữa, mỗi meal chỉ toàn 3-4£ thôi
@ P.C.P : em có acc ở bank nào, loại nào. Bây giờ nếu em mơi mở, chắc chỉ là solo hoặc switch, may mắn thì có visa hoặc credit. Nhg mới mở, chưa có score credit thì cũng khó kí :) tại kí đt, nếu để ý sẽ toàn thấy bọn nó require cái địa chỉ ở uk phải lớn hơn 3 năm. hehe. Bọn a kí, đầu tiên mở bank acc cứ mở = 1 địa chỉ, có bank phát báo chuyển địa chỉ => địa chỉ đầu có thể khai đã ở 3 năm, bọn đt ko check đâu mà sợ. Đấy là kn. Còn đâu đa phần mới mở bank, địa chỉ ở uk 1 tháng thì rất khó kí đt đấy.hì.

hi` 20pence anh ạ
nhưng mà xong rồi bị charge vào tk điện thoại >_<
chả hỉu???

hoho,thế thì cũng dứa. Vô lý ở khoản tại sao nó charge vào tk . Check lại thử number mình quay tới xem :) . mà sang uk đc lâu lâu rồi, cảm tưởng thế nào Trân.
few, sắp tới đc nghỉ gần 2 tháng, ko biết nên về nhân dịp noel ko nhỉ. mới đi, chả máu về lắm, đợt đấy đang holiday, ở lại đi làm lại còn ra tiền, hi`.

mọi thứ nói chung là tốt, mỗi cái là nhiều VN hơn em tưởng :(
dần dần rồi cũng phải quen thôi, còn ở đây lâu dài mà :D ko tốt cũng thành tốt hết :D
chắc em ko về đâu, sau noel thi roài, em đang định gộp luôn Toán A2 vào AS, năm sau khỏi học toán, take thêm 1 môn
năm nay em mới có 3AS

Hic, hôm nay vừa nghe đứa bạn nói năm ngoái mấy đứa học Eco trượt sạch, có mỗi 1 đứa pass với điểm E 8-}...Confused quá, ko lẽ Eco khó thế cơ ạ ? Em học mấy buổi thấy nó trừu tượng dã man :|

ak ak ko phải đâu, dễ lắm...năm đầu học có gì đâu, năm 2 chị chưa thi nên ko hiểu 8-}
nhưng phải chăm đọc thêm và refer những theory đã học thì mới chắc được ;)
có ai viết chậm ko luyện viết nhanh đê :D

em học busi, thấy cũng chưa có j` khó lắm, mới thấy vấp ở verbal thôi
ban đầu định take econ
thấy mấy anh ở đây dọa ghê quá
bảo là 1 anh hoc Maths, ICT, Fur maths A hết
trượt Econ :(( --> sao dám học :((

... sao lạ nhỉ .. 8-} .. chỗ thì bảo econ khó hơn business .. 8-} .. chỗ thì ngược lại .. :| ... :| ... tớ quen 1 anh học Econ được A này .. :| .. >.< ..

.. may quá :D:D mình chả học môn nào giống như thế ... #-S ... :D:D :p ...

... nói đến vụ bank em lại thấy đau đớn ... :(( .. năm ngoái lúc mới sang, trường nó đi làm bank acc cho em :( ... nó làm cái loại gì mà em chỉ có thể paid in và draw money from cash machine .. :(( .. không tài nào trả kiểu credit được .. :(( :(( .. huhu :( .. năm sau đổi bank thôi :(( :(( .. :( .. hic .. :( ...

.. mà em nghe có người bảo có kiểu là nếu tài khoản mình ít hơn 100 bảng hoặc là nếu mình không đụng đến tài khoản trong vòng bao lâu đấy thì nó sẽ tự lock bank acc của mình ạ .. :eek: .. 8-} .. nghe xong em choáng quá .. 8-} .. :-& ... 8-} ... :((

có phải thế đâu
lạ nhỉ, nếu mới làm ít ra cũng tiêu được ở đâu có biểu tượng solo chứ , cái màu tím ấy
tốt nhất là làm ở hsbc, theo chị nghĩ, vì nó là nh quốc tế...chị đã từng apply lloyds và nat, thế mà đều chật vật ko làm được tức quá sang hsbc được luôn, dùng ngon lành lắm ;) dễ chịu nữa

econs dễ mà...chị ko học busi, nhưng có vẻ hay hơn vì học specific vào business, econs bao quát, gì cũng hay :mrgreen: thiếu gì người được full

trường em chỉ cho cái giấy thôi, tự mở lấy
em cũng làm ở HSBC, nhưng mà gửi form gần 3 tuần rồi ko thấy reply :((
tùy người thôi, nhưng em thấy Bus học thú vị hơn :) học econ nó cứ... academic thế náo í >_<

hehe ừ vì nó là traditional sub, phải cẩn thận, mà mấy cái old âcdemic uni nó cho là học tradi khó hơn nên ko thích ai chọn untradi..ko bít nữa...
học busi thú vị hơn ><
3 tuần là quá lâu rồi, em ra hỏi đi, ở vùng em hay ở đâu, có cái gì đâu nhỉ, đến hẹn, điền form là vài ngày nó gửi thẻ đến mà...

em điền form, rối nó bắt gửi post, hwa đến hỏi, nó check--> vẫn chưa làm
bực wa', chả lẽ ngày nào cũng wa ju.c X(

Yến xong ps chưa thía? Gdluck mày nhá ;;)

tao ổn ổn đang sửa sang nhưng quả thật ko thấy satisfy lém ><

vì tao apply Land econ - về environment và human resource management nên tough to combine...><

Lâu lắm chưa vào đây, vào chào mọi người một tiếng nhé ;).
NĂm mới học hành thắng lợi

em bắt đầu lung lay về cái HRM rồi chị Yến ơi
học Busi học cái HRM chán quá trời :((
đang thix Inte'l Busi :) cái này có cả Warwick :D

Nguyễn Lê Trân đã viết:
em bắt đầu lung lay về cái HRM rồi chị Yến ơi
học Busi học cái HRM chán quá trời :((
đang thix Inte'l Busi :) cái này có cả Warwick :D
Hehe chao ca nha , lâu quá mới lên lại, mọi người đi xa quá rồi
Em giờ mới bắt được cái wireless
Cả nhà cho em hỏi tí
Nếu em apply vào LSE ngành accounting and finance thi accounting nó còn tính nữa môn không
Ờ có ai biế trường nào đỉnh finance mà học bổng cao không ạ, chỉ em với

.. học bổng cao thì chỉ có LSE thôi "em" ạ .. :D:D .. :p ... ở Anh kiếm được học bổng .. ngoài LSE ra thì :lol: đúng là ki bo chưa bao h thấy ở đâu như cái nước Anh này :(( ... /:) nước thì giàu .. mình đóng tiền thì nhiều mà học bổng nó toàn cho 1-2 nghìn là kịch .. :| ... cái bọn hám tiền ... :(( :(( ...

Back
Bên trên