Kinh nghiệm học ở Anh

em đọc mấy cái này chẳng hiểu j` hết ạ :((
6 months 1/2 price là sao?
cashback?
handset? (sao lại tính tiền handset?)
cái price plan mà cứ Any 200 với Any 300 nữa?
8-}

hic là thế chứ sao nữa bé

6 tháng đầu vd đáng ra £20 thì còn £10 thôi, còn lại 12/6 tháng ( 18/12 tháng contract) sẽ tính tiền như bt

cashback thì là trả lại tiền bằng tiền mặt....ví dụ lúc đầu em cứ trả theo bt, sau tháng thứ 3 hoặc 6 nó sẽ trả lại em tiền mặt sao cho đúng hứa hẹn ban đầu...

handset thì phần nhiều là free, hoặc nếu ko là được mua rẻ...

thì tariff khác nhau mà ;) kệ nó :D

nghe hay nhờ :D
có ai dùng trước chưa ạ?
em chưa đủ 18t
chả kí được contract :D
thôi cứ mua đại 1 con máy dùng cho lành
ôi hnay em đi Bir, vào chinese town với cả restaurant
sướng thế, cái j` cũng có :D
ăn thì toàn món hao hao như VN, cả luc lăn xả vào mà ăn vì thèm :D
chắc 1 tháng phải lên đây 1 lần quá :D

Cái contract chị đang dùng của O2, any time, any network, 250', £35 call pm + £7 text pm, đc double min trong 6 tháng đầu ^^, sau 6 bills sẽ đc cashback £50, contract lasts 12 months. good deal nhỉ ^^ ;)

Chuyện đc handset free hay ko phụ thuộc vào máy ý. VD P910i, nó chỉ cho Free khi em dùng tariff >700' thôi ( ít nhất £60pm :D), nếu em dùng 200' or 300' thì phải trả tiền handset đấy. Còn với máy rẻ hơn VD K750i bi h, em dùng tariff 200' cũng vẫn đc free ^^

W800 đẹp lém ^^ mới ra nên còn đắt ^^

Tuần trước chị cũng lên Bir 2 ngày. Đói quá nên ăn Buffet là lợi nhất ^^. Chị với đứa bạn ăn mà 2 thằng bên cạnh nó cứ nhìn, chắc nó hãi wa' :)) ăn trưa nên £5 thôi ( cái chỗ mình ăn hơn £5 là cái chắc ) :)) cái chỗ B&B của mình nó ở China town cho nên ko kìm đc lòng :)). Mỗi tội tp hơi xí :D, lại bẩn, đông đúc

chị ơi em chờ mốc cả mồm ra rồi
mà máy chị là máy ri` ạ? bi nhiu $? hehehe
cái contract của chị nghe có vẻ ngon nhưng mà dù sao em cugnx chưa đủ tuổi kí
cũng ko thix nhờ bà chủ nhà >_<'
mà em cũng chả mơ P910i, chỉ tầm D500 hay Samsung E530 thôi :D

cả nhà ơi cái stop the clock cụ tỉ là thế nào nhỉ?
top-up cũng xài được cái đấy ạ?
cứ sau 12h tằng tằng mà gọi thôi ạ?
any network ạ?
thế có international network ko ;;)
ah tiện thể hỏi luôn cho thằng bạn là kí contract thì trong mấy cái mins với text free có gọi được ra nước ngoài ko ạ?
cái voda nó giá cả thế nào đấy ạ? bi nhiu/text? call? other network với cả international thì sao ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, tất tần tật câu hỏi lên vodaphone.com mà xem em ạ, có đầy đủ hết các choice đấy...hcihci...có cả dùng top up theo smart choice đó , ;)

còn muốn gọi về vn thì phải deposit vài trăm bảng đó...
mới có cái topic có mẹo dùng gọi về bằng free mins đó, để chị lấy link cho em đọc ;)

http://www.svuk.org.uk/forums/index.php?showtopic=11030

ui thax chị nhá :x
nhưng em ko định gọi về VN mà gọi sang US chị ạ :x

trời, gọi từ đây sang us rẻ lắm đấy, chúng nó bảo như mainland :D

em mua thẻ mà gọi ;)
à ơ 99p shop có thể 99p gọi được nhiều lém..đủ hết ko có VN :(( hichic, hoặc china town...;)

thật ah chị???
rẻ lắm ah?
cứ mua 1 cái thẻ điện thoại bình thường thôi cứ gì ạ? 5P gọi được bao lâu ạ?
ôi mai gọi luôn :D

ặc,lâu ko ngó vào, thấy bàn tàn xôn xao nhể. Vụ ăn uống, hehe, lên LD cái gì chả có, em thích ăn sườn xào chua ngọt, bò lúc lắc, cơm rang thập cẩm, lên quán anh, anh khao, anytime any meal, ok :)
Vụ đt thì đơn giản thế còn gì nhỉ. Lên web site thì nó đề các tarif rõ ràng thế, chi việc chọn. Bây giờ đa phần toàn free handset, thêm khoản half price line rental, thậm chí free vài tháng đầu. Muốn kí contract, quan trọng nhất có bank acct và địa chỉ rõ ràng. Mà tốt nhất thì nên kí = Master hoặc Visa card, ko sợ reject, chứ kí = solo, mastreo hay bị từ chối lắm.
@ Trân : min free hay text free đều dùng để gọ đc. Nhg ví dụ em gọi về VN direct thì ví dụ 3£/min , em gọi 10' sẽ mất 30£, em sẽ mất 10' trong tổng số fut free của em. Text thì cứ nhắn về vn 1 text = nhắn 4 text bên này. Thực ra nhắn text thì dùng web nhắn vừa free vừa nhanh :)
đi ăn đã, lát lên tiếp :D

ặc,lâu ko ngó vào, thấy bàn tàn xôn xao nhể. Vụ ăn uống, hehe, lên LD cái gì chả có, em thích ăn sườn xào chua ngọt, bò lúc lắc, cơm rang thập cẩm, lên quán anh, anh khao, anytime any meal, ok
gì mà hấp dẫn thế này anh :-? mai lên LD liền nè :x
thax anh cái vụ điện thoại nhá
có khi phải nhờ ai kí hộ cái contract thật :)>-
topup đắt quá :((

hehe,thích kí thì anh kí hộ cho, kể cả thích book vé.nhg book xg nhớ trả tiền a là đc :D
Nói chung LD vui thì vui,nhg nghĩ lại nhiều lúc muốn yên tĩnh như ở tỉnh cũng ko đc.
nhg chưa có bank thì chịu khó dùng topup,tại ko fai ai cũng sẵn sàng kí hộ đt, nhỡ đâu bị xù mất thì sao :D

Anh Huy kí hộ em ;;), em có bank rùi nè ;;)...Hehe, mọi người ơi, Noel có nên về ko nhỉ ? Trường mình có vụ kỉ niệm thành lập nên em khoái quá =P~, nhưng đứa bạn em kêu là những ai về Noel thì kết quả exam ko tốt lắm :((, ko biết thế nào đây, mọi người cho lời khuyên với :((

tớ cũng khoái cái vụ thành lập trường đấy lém
nhưng muh về chả được bao lâu -_-
trường nghỉ có 2 tuần, đi về hết nửa tuần --> chả chơi được mấy :(
ah cái thẻ đt quốc tế í, em gọi thử, cũng rẻ, gọi 20' hết có 20p, nhưng mà bị charge vào tài khoản đt của em mất 1P --> khốn nịn :(( --> chả hỉu sao lại thế?

hơ hơ noel em định về à...đi party này đi :((

cái gì mà noel về thì exam ko tốt B-) ...năm ngoái chị nghỉ 2 tuần về 3 tuần thì có sao đâu :D
nhưng mờ về làm gì :p

anh Huy làm ở res nào thế ạ :D em mới ăn thử ở sông quê -cái hàng cuối cùng ở old street ấy, và rất ngon :p ko bít còn hàng nào ngon nữa ko

Về chơi vui mà chị :D, năm nay thành lập trường :D, với cả lúc mình về bọn nó cũng thi học kì xong rồi :D --> chơi bời nhiều hơn :x...Ko về năm nay thì chả biết bao giờ mới gặp lại 1 số đứa :(, vì năm sau chúng nó đi du học hết :((...Khoảng bao giờ đặt vé thì okie nhỉ ? :D

chắc`phair book bi h :D
bạn tớ cũng về noel, đang cuống lên lo book vé nè
mà lúc noel đã thi hk xong đâu >_<

ừ theo chị nhớ là noel chị về chả có ma nào chơi với mình vì chúng nó đều thi :(( đấy là chị còn về 3 tuần...nếu em về 2t thì ko hiểu có đi được với nhau mấy ngày ko...cũng ko dám bắt chúng nó đi chơi khi mà đầu cứ luẩn quẩn :((

nên năm nay ko về nữa...:D chỉ tiếc cái 20 năm :(
hehe từ năm nay về máy bay tăng giá lém

Back
Bên trên