Kinh nghiệm học ở Anh

Ong anh ko biet cung phai thoi, cai MPW chi la cai college nho xiu o 1 noi heo lanh thoi ma.:cry:

Ơ, sao mà ấy đi sớm thế?
Trường tớ cũng nhỏ lắm,chẳng ai biết cả.
Mà ấy chọn môn gì?

Em cũng định sang Anh sắp tới nhưng chưa biết chọn ngành gì.... mong các anh chị hiện đang theo học ở Anh tư vấn hộ em.... em chỉ học được môn Toán tốt, còn lại rất tồi... và muốn được 1 trường giỏi của anh thì lấy bao nhiều điểm Ielts vậy...

Chỉnh sửa lần cuối:
hê hê học A Level thì đâu cần Ielts:nono:Cái đó dành cho đại học thôi
Còn đại sứ quán VN thì nhỏ xíu,bé kinh dị ạ,mà Noel hay Tết thì cũng có tổ chức đấy nhg khuyên mọi người ko nên đến,thứ nhất tiền tàu xe đắt quá,thứ 2 là phải đóng tiền ăn mà đồ ăn thì vừa chán vừa ít,tranh nhau ăn cũng đủ chết,nhg được cái tụ tập mọi người,người VN ngắm người Vn thôi

ặc, cái đó tôi nghe rồi ông ạ, nhưng sao bảo mấy ngày Tết tiếc tổ chức vui lắm, mà ông Tuyên ơi, sao bảo còn tổ chức bóng đá gì gì nhỉ, cái trò này ông mê nhứt rùi còn gì....
Ặc, mình đúng là quê mùa, chẳng biết gì.... về mấy trường ở đây, thôi, mình còn trẻ chứ chưa già như ai...he he

Em chưa từng học Toán,Lý... bằng tiếng Anh,mới chỉ xem qua.
Các anh chị thấy nếu thế thì có học đựơc không hay là em phải xem trước ở nhà?Anh chị đã từng học thế nào?
Em xin đựơc visa rồi,hehe.
Có cần mang đồ dùng học tập gì không?
Em thấy mọi người bảo hàng năm sứ quán tổ chức vui lắm:D

Uh thì sứ quán tổ chức cũng vui,nhg sứ quán nhỏ vãi lúa luôn,ăn thì chán.Mà sang này cái gì cũng có,chả phải mua gì đâu,sách gì cho nặng,mang kiểu thịt bò khô hay nem chua ăn cho sướng hề hề.

đúng là con lợn, chỉ biết có ăn.... mà trượt CB hả.... đừng có mà coi thường người khác ko đỗ chứ, cứ chờ 3 năm nữa hãng xem.... ặc có tổ chức là được rồi còn đòi này đòi nọ, đến đấy để gặp nhau là chính con heo ạ...:p

Không cần mang đồ dùng học tập gì đâu em ạ, sang đây đi học em viết kiểu giấy khác, cho vào folder chứ không dùng vở đâu.
Sang đây học cũng được, không khó lắm đâu. Quỳnh Anh mà sang tháng 9 tới thế nào cũng được tham dự Music Festival của SVUK. Em QA có định tham gia gì (với mấy em trai ở đây nữa) thì ới chị Ariel một câu nhé!!

Ơ,nếu thế chị cho em địa chỉ để có gì em còn liên lạc?:)
Nhưng mà festival của SVUk hay chỉ riêng của VN?

Cái SVUK đấy là của mỗi VN mình thì phải,tại thấy có 1 web = tiếng Việt của SVUK mà,hi`hi` mặc dù chưa ghé lần nào.Chị Hà Anh giới thiệu qua cái đấy cho biết đi

Svuk là của sinh viên việt nam tại UK. Năm nay học sinh trương LSE trên London đứng ra tổ chức và chị phụ trách mảng "Âm nhạc hiện đại" nên có em nào đăng ký hát, nhảy vân vân thì đăng ký với chị. Tuy nhiên về quy mô thì chị chưa lên kế hoạch rõ được vì đang đợi xem tiền tài trợ được là bao nhiêu, nhưng chắc chắn năm nay mọi người sẽ cố gắng làm chương trình này có quy mô lớn. Tiền thu được sẽ donate cho charity ở VN nên chị nghĩ nếu tham gia cũng good fun.
Các em vào thêm www.svuk.org.co.uk/forums và vào mục hoạt động để biết thêm chi tiết nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ở nội trú,ko biết có thể ra khỏi trường đc ko.
Chị HA học trường LSE à?Hay quá,em cũng có biết 1 vài anh chị ở đấy:)
Chị nhớ cho em địa chỉ nhé.

Chị HA ơi,định làm luôn tháng 9 à,cũng có n` đứa học boarding như em thì làm sao té ra khỏi ngày thường được,nếu làm thì làm tối thứ 7 ý,nhg sao ko kiếm dịp nào half term tầm tháng 11 mà làm,như thế n` thời gian chuẩn bị,mọi người cũng dễ dàng đi hơn,n` tiết mục hơn,chương trình thành công hơn....:D

Ah không, định làm vào tháng 12 cơ nên bây giờ mới chỉ là lên ý tưởng và chuẩn bị các tiết mục thôi. Đúng là học Boarding khổ như tù ấy nhỉ, ngày trước chị cũng bị giam mất 2 năm. Các em yên tâm, chắc mọi người sẽ cố gắng tổ chức vào cuối tuần để mọi người khác đều có thể tham gia được thôi! Em Quỳnh Anh hỏi địa chỉ gì chị chưa hiểu, địa chỉ website chị đã ghi ra ở trên rồi đấy!!

Tuyên để chị làm guardian gọi điện thoại đến xin cho em ra tù chơi tạm vài hôm :) :)

Cái chị cho không vào được.
Mà chị ơi,còn em?:D.Em cũng ở boarding nè.
Mọi người nói qua cho em về cái boarding school đi.

hì hì làm vào tháng 12 hả,hay đây,nhg tháng 12 cũng khá nhiều người về dịp Noel và Seagames đấy.Mà chị định làm ở đâu?Sao ko làm ở Not cho có không khí,London biết thuê chỗ nàm bi h:)

Sorry www.svuk.org.uk/forums mới đúng

ừ xin phép luôn cả cho bé Quỳnh Anh nữa :) Ở LSC thuê được stage cũng lớn lắm mà, với lại lần trước tổ chức bóng đã ở Nott rồi, bây giờ phải thay đổi không khí đi chứ. Đợi tối rỗi rãi chị kể chuyện boarding cho mà nghe... (ôn nghèo kể khổ)

Back
Bên trên