Kinh nghiệm học ở Anh

Neu muon lam the thi cu den Dang Thai Than la lam duoc ngay, mat co 102 000đ.
Nhung ma ko phai cho nao cung giam 50% dau, tuy 1 so noi ho tham gia chuong trinh nay thi duoc giam, ma thuong chi giam 10,20% thoi.
Duoc cai la goi dien thoai giam 75% cuoc.

uh.tớ cũng đã hỏi ở chỗ đấy .
ơ.còn 1 điều nữa:
khi đi xin visa thì ngoài những câu hỏi thông thường thì có những trương hợp đặc biệt nào không.;)
giúp em với.
nghe nói là khó lắm ạ?

Anh bảo này,hình như mấy cái thẻ làm ở VN ko dùng được đâu em ạ, đừng làm cho phí tiền,bên này nó ko chấp nhận đâu.Có gì khi sang em làm thẻ young person card cũng được,giảm 1/3 đấy.Nhg mà thôi,đằng nào bây h bọn em cũng chưa đủ 16t thì mua được vé trẻ con 50% mà,hehe sướng nhé.
Mà theo kinh nghiệm của anh,nếu mặt em ko già quá :D thì cứ ra đâu đấy mua vé,nó hỏi mình bao nhiêu tuổi thì cứ nói 15 (trong trường hợp >16t) hehe chả sao đâu.Anh này,18t rùi mà lúc nào thích thì vẫn mua được child ticket như thường,hehe có sao đâu :D Chỉ khi nào đi với bạn bè thì mua vé người lớn thôi,vì ko thì ngượng lắm :D

Quên mất,chưa xong,đi PV ý,chả sao đâu dễ ợt ý mà,nếu mà em đi qua đường Hội đồng Anh hoặc Prudential thì tốt nhất,đó là 2 nơi đảm bảo nhất đấy,em sẽ được mọi người kiểm tra trc' khi PV thật,nhanh lắm tầm 10,15' là xong ý mà,chứ nhớ đừng đi wa mấy đường kiểu private 1 tí nhé,hay dọa lắm,hehe.
Hồi trc' anh PV tầm khoảng 10',chỉ hỏi mấy câu mà ai cũng biết thôi,dễ ợt ý mà.Chuẩn bị nói về bản thân,sở thích,sang dự đinh hoc trường gì,học nhg~ môn gi,1 chút về tài chính gia đình thế là ổn

em đã lấy học bạ rồi.
nếu người ta không cho đi thì khổ.
xin visa không có gì đặc biệt?
à,mà anh Tuyen ơi,em 16 đấy nhé.:D

Hix.hix.
Cần mọi người giúp đỡ gấp.
Có câu hỏi ngoài dự kiến không ạ?

LeThanhTuyen đã viết:
Thế thì đúng là yên tâm thật:mrgreen:
Người Anh lịch sự lắm ?mà hơi khách sáo thì phải.
Nói chung ntn thì hòa nhập được?mà có dễ trở thành bạn thân không ạ?

Mình thấy bảo học ở Anh như đi đánh bạc, căng thẳng ngang thi đại học ở nhà, các trường đại học chỉ thi mỗi kỳ thậm chí mỗi năm 1,2 lần và điểm số của 1 2 lần đấy mang tính quyết định cho cả năm học mà không hề có credit cho quizes, homeworks, labs, projects hay presentations gì cả, mình cũng không hiểu tại sao nó lại như thế có bạn nào hiểu giải thích cho mình với. Cảm ơn.

hehe đâu mà,bọn em chơi suốt :D
Nói chung là đừng bỏ bê bài vở,học đếns đâu hiểu đến đó thì chả sợ gì đâu.
À còn nói về người anh,hehe impolite lắm em ạ,nói chung bọn trẻ ở đây khó tiếp xúc lắm,người già thì vô tư

Người Anh nổi tiếng lịch sự mà.
Thế nghĩa là khó kết bạn à?Tiếc thật.Học ở Anh thì ít ra cũng phải có bạn Anh chứ nhỉ?
Nếu học năm thứ 1 A-level thì có tính điểm để vào đại học không ạ?(nếu môn đó học 2 năm)

Ờ năm đầu quan trọng tính điểm vào đại học của mình đó,nên điểm số năm đầu rất chi là quan trọng

Cái cách tính điểm thì ntn?
Em không được biết rõ lắm!

hm... mọi người nói linh tinh quá [-x
Thứ nhất: Người Anh cực kỳ lịch sự (nói nghiêm túc, có thế nói người Anh lịch sự nhất thế giới).
Thứ hai: Công nhận học ở Anh kô phải là dễ (nghĩa là được đi chơi suốt ngày). Cũng kô hẳn như bạn Phan Nhật Minh nói rằng: "Mình thấy bảo học ở Anh như đi đánh bạc, căng thẳng ngang thi đại học ở nhà, các trường đại học chỉ thi mỗi kỳ thậm chí mỗi năm 1,2 lần và điểm số của 1 2 lần đấy mang tính quyết định cho cả năm học mà không hề có credit cho quizes, homeworks, labs, projects hay presentations gì cả, mình cũng không hiểu tại sao nó lại như thế có bạn nào hiểu giải thích cho mình với. Cảm ơn." :) Tất cả những courseworks, projects...etc... and even presentations (for some particular subjects) sẽ được count towards the final mark của môn đó (thường thường là 25%).
Thứ ba: để trả lời câu hỏi của em Quỳnh Anh, em học năm thứ 1 A-level môn nào thì điểm bài thi đó (cho từng module của từng subject) sẽ tính vào điểm cuối cùng (hết năm thứ 2 A-level) chứ :). Thường thường môn nào cũng gồm 6 modules (theo hệ thống giáo dục mới của Anh). Năm thứ 1 học 3 modules (meaning, em fair thi 3 papers). Năm thứ 2 thi 3 modules nữa (3 papers còn lại). Sau đó tổng số điểm của 6 modules cộng lại vào so vào bảng điểm sẽ work out được final grade cua môn học đó. Ví dụ >480/600 (assume mỗi module la 100 điểm) thì em sẽ được A môn đó.
Ui nói chung nói ra thế này phức tạp nhưng thực ra dễ hiểu phết ;)
Vậy nha,
Chúc em may mắn và thành công :)
brs, Vũ
PS: Btw, nhớ ghé thắm diễn đàn SVUK nha: http://www.svuk.org.uk/forums

Chỉnh sửa lần cuối:
Sứ quán mình bên đó có tổ chức hội vào giáng sinh hay tết đúng không ạ? Em thấy dạo này n` ngưới đi quá. Chắc sứ quán phải to mới đủ.
Tuần sau em đi phỏng vấn. Thường người ta sẽ nói mình có hỏi những gì.
Theo anh chị thì nên nói về cái gi?
Thx.

Theo to thi no chi quan tam den tien thoi. May cai khac thi don gian, hoi gi noi nay nhung tien thi no xoay lau nhat. Neu tien cua ay OK thi vo tu di. Chuc phong van tot nhe.
The ban Quynh Anh hoc truong nao the (o dau)?

Đấy ,vấn đề là tớ đang mắc về tài chính.Vì vậy họ sẽ hỏi tớ cái đó.
Tớ học ở Padworth .Reading.Còn ấy?

To cha biet Padworth, Reading gi gi day la sao ca, no o thanh pho nao the?
To hoc o MPW, London.

Back
Bên trên