Khi buồn .........

khi buồn ý hả, nghe nhạc thì chẳng còn tâm trí đâu mà nghe, thức đêm chỉ tổ buồn ngủ chứ chẳng đỡ buồn chút nào,.......... xem ra có mỗi 2 cách hay là ngủ với cả tự tử của em Thủy thui :D, cách này có vẻ được lắm, chờ sống thêm khoảng 60 năm nữa thì sẽ thử :D, chứ bây giờ thử thì thấy phí đời lắm lắm..!
ah, hét cũng là một cách hay đó, chỉ có điều là làm thế nào cho khéo để khỏi bị hiểu lầm là đầu óc có vấn đề thôi :))

Nói đến tự tử thì Hà xin kể 1 câu chuyện "buồn" cho cả nhà nghe ,nghe xong hãy quyết định có tự tử khi buồn hay ko? ;)
Có 1 anh này chẳng biết tâm trạng u uất thế nào mà quyết định tự tự = cách nhảy từ trên tầng 10 của trường đại học xuống!Khỏi phải nói mọi người cũng biết là chết chắc rồi |-)
Nhưng ko:
.......cuộc đời nhiều lúc chéo ngoe( ko biết có đúng chính tả ko đây :tongue: )
anh chàng xấu số đó lại rơi trúng đầu 1 người đi bộ ngang qua đó :eek:
Vậy là
.....người muốn chết thì ko chết mà "chỉ" tâm thần suốt đời còn người đang muốn sống nhe( anh chàng đi ngang qua ) thì lại bị chết
Kết luận:
......BÓ TAY
(chuyện thật 100%)
thế nên sau 1 thời gian dài mọi người đưa ra bao nhiêu ý kiến để giải quyết nỗi buồn nhưng chỉ có 3 giải pháp đi vào vòng chung kết:ngủ và tự tử và hét
Thì
-tự tử thì mọi người đã thấy tác dụng phụ như trên :biggrin:
-ngủ nhiều cũng ko ổn vì lúc buồn mà ngủ thì chỉ có 2 trường hợp :
+gặp ác mộng hoặc mơ bị bóng đè ,đảm bảo tỉnh dậy nỗi buồn nhân đôi cộng nỗi sợ hãi chia 3 :((
+Hoặc chuyển nỗi buồn tâm lí sang nỗi buồn thể chất :enlighten
--> khi buồn cũng ko nên ngủ ;;)
-hét cũng ko phải ý hay ,giữa thành phố đi tìm 1 chỗ để hét thì cũng hết hơi ,đến nơi chẳng còn sinh lực gì mà hét nữa =; còn hét giữa nơi đông người thì :rolleyes: ....hay đây( cứ thử sẽ biết ngay mà :)) )
==>sau khi phân tích triệt để Hà xin trở lại với ý kiến đã từng nêu:
.......Lúc buồn chỉ nên mở tủ lạnh ra và .......chén :embarasse

Khi buồn hát vài câu là sướng nhất :dazzler:

Tui lại nghĩ khác cơ. Bởi một lẽ chắc gì mình hát đã hay nên nếu tự hát thì có khi lại thành tra tấn lỗ tai của chính mình. Cách hay nhất là bật vài bản nhạc du dương lên nghe rồi đánh một giấc đẫy tễ. Bảo đảm ngủ dậy đầu óc tỉnh táo tinh thần minh mẫn vô cùng.

Câu chuyện của bạn Hà hay lắm :)) chuyện có thể là 100% nhưng tui nghĩ chỉ 100năm có 1 thôi, tức là họa hoằn lắm mới có, chứ người nào đã muốn tự tử thật thì cũng phải biết chọn chỗ mà nhẩy chứ, tìm chỗ nào mà để chạm đất là lên trời ngay được ý :D
oái, buồn mà ăn hả? cũng hay đấy, không biết ăn bao nhiêu mới bõ tức nhỉ///////

đúng là chỉ có bạn Hà mới nghĩ ra những lý luận hết sức sắc bén và lập luận chặt chẽ như thế....:D cả bài mày tao đều thích ,trừ câu cuối cùng....vì ...lý do tế nhị :"> hehe....
tao có 1 cách giải quyết nhanh hơn,cũng là mở cửa nhưng àm là cửa...... thôi ko nói,ai đoán được sẽ có thuởng B-)

khi buồn à!
tớ mới phát hiện ra khi buồn phải làm gì rồi!
ra sân bóng rổ, vào buổi tối, khi ko có ai! tập hết sức mình, hãy trút những nỗi bực nhọc trong lòng vào quả bóng và cái rổ ! rồi đến khi mình mệt đến nỗi nằm ra sân !
một cảm giác nhẽ nhõm ! , vừa khoẻ vừa vui lên !!!
hôm nay tớ mới phát hiện ra đấy , một mình một sân bóng, giữa trời mưa! hehe! y như trong phim !

hiểu ý bạn Cương mà....cố lên...chẳng mấy chốc mà có thể vừa hết buồn vừa chơi bóng rổ giỏi đâu.:D..........nhưng mà ko có nỗi buồn nào kéo dài mãi được,...fai biết tìm niềm vui để mà sống vui vẻ,có ích và ko làm ai lo lắng cho mình <--- mới học đuợc phải đem khoe ngay B-) :D

Đinh Ngân Hà đã viết:
Nói đến tự tử thì Hà xin kể 1 câu chuyện "buồn" cho cả nhà nghe ,nghe xong hãy quyết định có tự tử khi buồn hay ko? ;)
Có 1 anh này chẳng biết tâm trạng u uất thế nào mà quyết định tự tự = cách nhảy từ trên tầng 10 của trường đại học xuống!Khỏi phải nói mọi người cũng biết là chết chắc rồi |-)
Nhưng ko:
.......cuộc đời nhiều lúc chéo ngoe( ko biết có đúng chính tả ko đây :tongue: )
anh chàng xấu số đó lại rơi trúng đầu 1 người đi bộ ngang qua đó :eek:
Vậy là
.....người muốn chết thì ko chết mà "chỉ" tâm thần suốt đời còn người đang muốn sống nhe( anh chàng đi ngang qua ) thì lại bị chết
Kết luận:
......BÓ TAY
(chuyện thật 100%)
thế nên sau 1 thời gian dài mọi người đưa ra bao nhiêu ý kiến để giải quyết nỗi buồn nhưng chỉ có 3 giải pháp đi vào vòng chung kết:ngủ và tự tử và hét
Thì
-tự tử thì mọi người đã thấy tác dụng phụ như trên :biggrin:
-ngủ nhiều cũng ko ổn vì lúc buồn mà ngủ thì chỉ có 2 trường hợp :
+gặp ác mộng hoặc mơ bị bóng đè ,đảm bảo tỉnh dậy nỗi buồn nhân đôi cộng nỗi sợ hãi chia 3 :((
+Hoặc chuyển nỗi buồn tâm lí sang nỗi buồn thể chất :enlighten
--> khi buồn cũng ko nên ngủ ;;)
-hét cũng ko phải ý hay ,giữa thành phố đi tìm 1 chỗ để hét thì cũng hết hơi ,đến nơi chẳng còn sinh lực gì mà hét nữa =; còn hét giữa nơi đông người thì :rolleyes: ....hay đây( cứ thử sẽ biết ngay mà :)) )
==>sau khi phân tích triệt để Hà xin trở lại với ý kiến đã từng nêu:
.......Lúc buồn chỉ nên mở tủ lạnh ra và .......chén :embarasse

..... ăn thì cũng chỉ được ăn kiềm chế vì ....... hoặc là nhà chẳng có gì để ăn ...... hoặc là không có đủ xiền ...... thế nayd thì chắc chẳng có cái gì làm hết buồn được rùi chị HÀ ơi .........:D

đun nước sôi thì có liên quan gì đến buồn??:-/

khi buồn thì đi shopping đi, nhìn thấy quần áo đẹp hết buồn ngay, hihi ( kinh nghiệm mà :wink: :enlighten )

...... thế chị HÀ ở chỗ nào ???....... có gì cần có khi em phải nhờ chị H tư vấn mới được ......

Chị Hà ở đây chứ ở đâu ..... :wink:
Chị thấy em Thủy buồn hơi lâu đấy! |-) ,còn trẻ mà tâm trạng nhẩy ... ;;) ( mình hơn em ý có 1 tuổi ah :biggrin: )
Chị nghĩ là thay vì nghĩ xem khi buồn nên làm gì thì em nên lập topic:"khi vui...."--->như thế vui hơn :rolleyes:
Bản thân chị thì cũng chẳng biết gì để tư vấn cho em đâu ,chỉ được cái ăn giỏi thôi nhưng mà em Thủy lại ko xài cao kiến đấy của chị thì chị chịu thua rồi :tongue:

cứ như n@m béo lớp tui ý , mỗi lần được ăn ngon là 1 lần được hạnh phúc !

Eo ơi! Buồn mà đi mua quần áo công nhận cũng có lúc hết buồn.
Hết buồn----> Hứng lên-------->Mua thêm---->tốn tiền----->tiếc tiền------->Buồn hơn!

buồn quá , có 1 ngôi sao rồi mà vẫn là thành viên chờ xét duyệt ! :((

Nỗi buồn là cái gì đó hết sức phù du...:D...mà đã là phù du rồi thì tức là ko rõ ràng...:D...mà cái gì đó đã ko rõ ràng thì care đến nó làm gì--->conclusion: ko nên buồnB-)

Tui mà buồn thì vác trống ra đập, đập cho đến khi nát trống ra hoặc hàng xóm lôi Shortgun ra dọa bắn thì thôi :D, lúc đấy tức khắc hết buồn. Còn nếu vẫn thấy buồn thì............... mang thêm cuốn truyện vào WC tụng kinh :))

Bùi Thế Phong đã viết:
buồn quá , có 1 ngôi sao rồi mà vẫn là thành viên chờ xét duyệt ! :((

........... anh này chẳng hiểu cái mô tê gì cả ........... cái thành viên chờ xét duyệt đấy anh có thể đổi dòng chữ đấy đi được mà ...........[-x

Đinh Ngân Hà đã viết:
Chị Hà ở đây chứ ở đâu ..... :wink:
Chị thấy em Thủy buồn hơi lâu đấy! |-) ,còn trẻ mà tâm trạng nhẩy ... ;;) ( mình hơn em ý có 1 tuổi ah :biggrin: )
Chị nghĩ là thay vì nghĩ xem khi buồn nên làm gì thì em nên lập topic:"khi vui...."--->như thế vui hơn :rolleyes:
Bản thân chị thì cũng chẳng biết gì để tư vấn cho em đâu ,chỉ được cái ăn giỏi thôi nhưng mà em Thủy lại ko xài cao kiến đấy của chị thì chị chịu thua rồi :tongue:

...... "cao kiến " ???........ em có thấy cái cao kiến nào đâu hả chị ???........... ăn nhiều thì chết .......... mà chắc gì có tiền mà ăn .........thế nên làm gì có cao kiến nào nữa ???........... :)| .......

Back
Bên trên