Khi buồn .........

em gái à! anh biết em vì sao buồn rồi! ko sao đâu! cái đấy có gì mà đáng buồn đâu , hôm nào gặp em! anh sẽ nói nhiều hơn về chuyện này! ở đây nói ko tiện!

thanks anh hai nhiều lắm ......anh hai tốt thật..........:D.......

Nguyễn Tuấn Anh đã viết:
Buồn thì bật nhạc to hết cỡ lên và rú theo :mrgreen:

lúc rú theo cũng là lúc bố mè cho ăn cháo lươn .......thế đấy anh ạ .....:D

Lê Cương đã viết:
đấm thật mạnh vào tường rồi khóc ( nhưng cái khóc đấy ra do đau chứ ko phải do buồn)
Xui con gái đấm mạnh vao tường :eek:,đừng nghe nó em ạ :) ko những đau mà nhìn cái tay lại thấy buồn hơn đấy :D

Ui xời .... buồn với chả b`_i ..tốt nhất là vào tolet mà ngồi ...thải hết đi...càng lâu càng tốt.

biết là anh G bậy bạ rùi ......mà không ngờ xúi người ta làm cái đó .......mất mặt quá ........ anh G khuyên nhủ gì em mà lại khuyên kiểu đó .......chán anh quá ........

..To a.VND ( ơ , tên anh Dương viết tắt cứ như VN đồng ý nhẩy ...hay thía không biết .......:D ) : hơ , em cũng biết là anh hai em xui dại em mà ......anh hai đểu lắm cơ ........:D

Khi buồn thì có thể nghĩ răng quanh mình còn có những người khác buồn hơn, những người khác khổ hơn (mà thực sự là có đó) 0:) , như thế sẽ cảm thấy mình thật sự phải vui lên ví cón cò bao người khác khó khăn hơn mình. Nỗi buồn chỉ có thể vượt qua được khi bản thâ mình tự nhận thấy nhu cầu muốn và cần vượt qua nó =;. Em thử suy nghĩ như vậy đi. Có lẽ đó là tất cả những gì chị có thể nói...

Chỉnh sửa lần cuối:
buồn đi ngủ là hay nhất....ngủ 1 giấc thật dài vào...ko ăn ko uống luôn....
sau đó nếu thức dậy còn buồn thì ..........ngủ tiếp....

úi ........ngủ thế thì chết mất ..........hay anh tặng em lọ thuốc ngủ đi cho dễ ngủ nhẩy ???..............:D

em thấy hình như mà buồn nhiều quá thì mắc bệnh trầm cảm ???.......thế có đúng không nhỉ ???......... nếu mà mắc bệnh đó thì hình như Vn chưa chữa được hay sao ý nhỉ..........

Trần Bích Thủy đã viết:
em thấy hình như mà buồn nhiều quá thì mắc bệnh trầm cảm ???.......thế có đúng không nhỉ ???......... nếu mà mắc bệnh đó thì hình như Vn chưa chữa được hay sao ý nhỉ..........
]

Buồn nhiều quá thì mắc nhiều bệnh lắm chứ ko chỉ trầm cảm thôi đâu,chắc chắn là bệnh về thận là có rồi này,được tập công phu tào tháo đuổi phi thân chưởng này :)).......vv.v.v..............Mà mấy bệnh đó thì khó chữa lắm ........... bó tay :D Tốt nhất là ko nên buồn nhiều mà có buồn cái gì vào lúc nào đó thì nên giải quyết ngay. :)

sao buồn mà lại xảy ra nhiều thứ thế hả anh ???.....công phu tào tháo thì em còn hiểu .......chứ có bệnh về thận thì chịu thôi ........anh giải thích cái .....

Khi vui người ta cười còn khi buồn thì phải khóc Có 3 cách rất hay để hết buồn (e hèm , ko phải nghĩa sinh học) là :
-Ăn
-Làm việc gì đó
-Tìm cái gì hoặc ai đó để "giận cá chém thớt" hoặc giải tỏa tâm sự
-Ra chỗ khuất khuất tối tối ko ai biết mà khóc ,nếu đc ôm con mèo cho đỡ tủi thân
Nếu áp dụng hết các cách trên mà ko đc thì tránh xa chỗ nào cao cao hay hộp thuốc nhà bạn ra .Cách trên hơi bị hữu hiệu đó ,nhất là những nỗi buồn vô cớ ,ko đc thì em xin =; thua.

anh cương có bao giờ buồn chưa ? lúc buồn chỉ muốn nghe nhạc và nhảy!!!!

buồn was nhiều thì cười, buồn ít thì khóc......

em mà buồn thì em nằm khóc và ôm con gấu bông của em .......con gấu bông mẹ tặng từ hồi lớp 1 ....... quí nó nhất ........ có chuyện gì cũng kể cho nó nghe ,......... :D........ ( em không điên ........)...... được ngắm bầu trời đêm khi buồn chắc cũng thú vị ......:D

Khi buôn hả!! Tui chẳng biết bởi thật ra có rất nhiều thứ để giải khuyây!! Ví dụ như nghe nhạc chẳng hạn... vốn là việc mọi người thường làm phải không, hay là gọi điện cho con bạn thân buôn về nỗi buồn kinh dị đang hành hạ mình... thế đấy!!!!
Vì người ta thường nói:
Niềm vui nếu được chia sẻ sẽ được nhân lên gấp đôi
Nỗi buồn nếu được chia sẻ sẽ giảm đi một nửa
Tâm sự với bạn cũng tốt đấy chứ!!
Nhưng có lẽ việc mà tôi thường làm nhất là .... ĂN - môth nhu cầu thiết yếu của con người ( chúng ta vốn sống để ăn mà ) , khi ăn thì bạn sẽ chẳng nghĩ gì đến chuyện buồn đó dâu! Ăn để quên đi mối sấu.. điều này sẽ tốt cho các bạn gái ---> vì nếu buồn nhiều quá thì sẽ béo lắm đấy :)) :)) --> đừng nên buồn nhiều!!!
Cảm xúc là cảm xúc của mình do minh điều chỉnh và lựa chọn mà ! Lúc buồn thì chọn niềm vui chứ sao! Dễ mà!

hic hic! tui thì ko buồn nhưng tâm trạng bức xúc lắm!!!!!!

Back
Bên trên