Khi buồn .........

Hạn chế chat chit nhé mọi người:) nếu tiếp tục ngày mai tớ sẽ del bớt đi một số bài chat chit:-$:D

hi` khi buồn cái thường làm nhất là nghe nhạc, đáng tiếc là nghe nhạc thì chỉ làm mình buồn hơn thôi:) nên nếu có thể thì tìm đứa bạn thân nhất mà tâm sự:) hoặc không thì vớ đại một quyển truyện nào chán nhất ngồi cố đọc cho đến khi buồn ngủ thì đi ngủ, vậy là đỡ phải nghĩ ngợi linh tinh:)

Còn nếu là nỗi buồn dai dẳng thì cách tốt nhất là tìm cho mình một mục đích khác để phấn đấu như học hành hay một niềm đam mê nào đó chẳng hạn, có thể quên đi đôi chút:)...

Cách đơn giản nhất là lên Nhật ký 02-05 viết một bài để cùng chia sẻ với cả nhà và khi nói ra được bức xúc của mình thì cũng thấy nhẹ lòng, nhỉ;):)

buồn thì phải tìm 1 cấch nào đó cho hết buồn ! :p
Xin lỗi bà con , vì cái này ai chẳng nói được ? >:)

buồn thì phải tìm 1 cấch nào đó cho hết buồn !
Xin lỗi bà con , vì cái này ai chẳng nói được ?
:)) uh nhưng phải nói cụ thể ra là cách nào chứ;) ....hay cách tốt nhất là cứ mặc kệ nó đấy, thời gian qua đi, nỗi buồn cũng qua đi:guitar::guitar::))

....ZZ nói cũng đúng lắm....khi buồn thì lên chia sẻ với 0205......nhưng thực chát của việc viết nhật ký ngoại trừ xả còn hi vọng 1ai đó thử wan tâm tới mình đọc được.....nhưng mà....hình như....điều này ko có....cũng chẳng sao......
Nhưng mà tình hình là có những nỗi buồn lâu wa rồi ko hết được......chán thật :)

nỗi buồn nào thì nó cũng qua ........ không kéo dài được ........ nhưng mà tiếc là nỗi buồn này hết thì nỗi buồn kia lại đến ....... bó tay ..... thế giới ác quá ........:((

nếu em buồn quá thì theo anh , em nên mò lên đỉnh tòa nhà cao tầng nào đó , đứng ngắm trời mây , hét lên những gì đã làm mình buồn bực rồi lao đầu xuống , tự tủ luôn !
Thế có phải hơn không ? Lại cứ vào đây kêu buồn , làm anh phải chạy đi tìm giấy và bec suốt , sợ nó ấy ra thì ô nhiễm cả box !

1 người bạn ....... hoặc 1 người thân ......( như anh hai chẳng hạn .....:D) ....... để tâm sự cũng tốt ..........giải tỏa nỗi buồn cũng nhanh .........:D ......
To anh P : anh giết người thì giết vừa phải thôi chớ ...... em mắc nợ gì anh hả ???.......:-?

thực ra lên HAO nói ra những nỗi buồn cũng hay! cảm giác nhẹ nhõm ! nhưng hiệu quả ko hay lắm ! vì khi đó những bí mật của mình sẽ lộ hết!
tốt nhất nên tâm sự với những ng` bạn thân thiết của bạn !!!!!!

thì không còn biết buồn là gì nữa mới thấy ... vui chứ ! :p:p:p
Khi buồn , thức đêm , đúng 1 mình ngắm sao , thở dài có phỉa là hàn quốc hơn không ? b-)

hơ ...... khổ nỗi chết thì không những không buồn nữa ...... mà cũng chẳng thể vui được nữa .........đấy mới là vấn đề ......... :D......
....... đúng là buồn thì nên trút hết vào buổi đêm ........ sẽ thoải mái hơn nhiều ..........:D

quên không nói , nếu không tự do về đêm thì tôt nhât s : kiếm 1 cuốn sổ làm nhật kí , buồn thì thức đêm mà trút , Không cần pahir xả nước hay tốn giấy :p !

Giống tui rồi. Đêm ngồi một minh hay ghê. Yên tĩnh tới mức mà những điều mình nghĩ như thể nghe thấy được vậy.

Lúc buồn thì hay nghe nhạc, còn nếu ko thì viết một cáil email dài 20K cho một đứa nào đó ( thường là bạn thân )....

Trời, lại giống mình nữa rồi. Không phải buồn mới nghe nhạc mà nghe nhạc cho nó buồn thêm mà. Còn viết thư cho bạn thân hả, tui viết được một cái 29k nè, giỏi không?

Nghe nhạc thì sẽ buòn hơn đấy! Công nhạn người ta dễ bị ảnh hưởng bởi nhạc nhẽo! Nhưng khi buồn mà có bạn thân ở bên cạnh mình thì chuyện gì chẳng vượt qua đc! NÓi chung có vẻ mình hơi vớ vẩn nhưng bạn bè thậm chí còn quan trọng hơn cả gia đình!

hi`, khi buồn thì một là nằm nghe nhạc vào lúc đêm khuya, ko chịu nổi thì online tìm xem có bạn hiền hay ai đó online không, nếu có thì ngồi nói chuyện, nếu ko có thì lại out ra nghe nhạc tiếp:)).....

buồn....chán....muốn từ bỏ nhiều thứ, nhưng mà ko thể....một kẻ lúc nào cũng mâu thuẫn với chính mình....sẽ chẳng làm được việc gì nên hồn cả...:)

nghe nhạc,ngồi 1 mình :D nhìn 4 bức tường nhìn 1 lúc,chóng mặt --> ngủ :D chẳng có chuyện gì đáng buồn quá 2 phút cả :D hehe

khi buồn.....cũng tắt đèn....nhìn vào 1 bức tuờng....ôm gối....nghe nhạc.....rồi ngủ....fai bti wen đi chứ

may mà nhà mình còn có cáibao cát , buồn bực quá thì ra luyện công cũng đỡ !

tổng kết lại là : buồn thì nghe nhạc , thức đêm , ngủ , viết mail , tâm sự với bạn thân , ........ & tự tử ..........:D ........

Back
Bên trên