Không ai yêu mến truyện tranh ư? Hic hic

down bằng irc cũng khổ bỏ xừ, xếp hàng dài cổ ra ấy nếu vào cái giờ không phải giờ hoàng đạo T__T với lại trong irc, dùng adsl mà có lần em còn 4kb/s, ngán ngẩm, thấy = BT vẫn nhanh hơn nhiều, chất thì cũng tùy :D
Khoảng vào hè này em mở dịch vụ bán M-A đấy, đặc biệt là có dịch vụ request những bộ mới release ở Nhật :D, vd như XXXHolic vol 4 sau gần 2 tuần xuất bản là em đã có trong máy rồi. Nếu ai có nhu cầu hợp tác với em thì giơ tay nhớ, nhưng vào hè cơ

Hic,tớ thì đọc nhìu truyện quá nên cũng chẳng bít bầu chọn thía nào nữa :-s
Nhưng mà đối với tớ bi h chắc Slamdunk với cả Hana Yori Dango đang giữ vị trí đầu bảng :D (đối với bản thân tớ thui :D)

các anh chị ơi.Giả sử nếu Việt Nam mình mà làm truyện đóng thành tập đó.Anh chị thích câu chuyện theo trường phái nào???Hiện đại??cổ xưa???thần thoại???buồn hay hài...nhân vật như thế nào????Đặc biệt nhất là ăn mặc ra sao???
Em đang muốn vẽ truyện tranh nhưng em ghét cho nhân vật của mình mặc áo dài hay trang phục dân tộc lắm.Thấy cứ quê quê sao ấy.Thật ra em chỉ thích trang phục cổ truyền của Nhật thui (lên truyện rất đẹp) nhưng tất nhiên không thể cho nhân vật mình ăn mắc thể rồi (chắc sẽ bị chỉ trích cho coi)
anh chị góp ý cho em với!!!

He he :D em định viết truyện tranh à? Bạn chị cũng viết truyện tranh rồi
Theo chị, em viết truyện hiện đại hay cổ xưa, thần thoại không quan trọng, cái quan trọng là em phải có cốt truyện hay, độc đáo, sáng tạo và phải vẽ đẹp nữa, cách trình bày, bố trí các khung truyện, dựng cảnh cũng phải lưu ý :x Riêng chị thì chị không thích truyện tình cảm quá sướt mướt, mùi mẫn, nó cứ sến sến làm sao ấy, mà em định viết truyện kiểu gì vậy? :) Có vẻ như vẽ áo dài vào truyện cũng hơi kì thiệt

em thích nhất những câu chuyện mang tính thần thoại +gắn liền truyền thuyết xa xứa và đặc biệt mang hơi hướng của Final fantasy.Nhưng...huhu...khó vẽ lắm....bạn em lại còn bảo:"khai thác đề tài ấy làm gì, người ta khai thác hết ngóc ngách của nó rồi"
=>thế mới chán

Chị hãy vẽ những gì chị thik, như thế thì hay hơn, mạch sáng tác sẽ không bị ảnh hưởng quá nhiều vào người khác, nhưng cũng không có nghĩa là không nghe góp ý của người khác. Người ta khai thác hết ngóc ngách? em không nghĩ là như thế, một vấn đề có nhiều khía cạnh khác nhau, như kiểu ví như việc buôn chuyện ấy, chẳng bao giờ hết chuyện để buôn cả. Em thấy manga hoặc điển hình như film Hàn có nhiều chuuyện tình cảm sướt mướt giống nhau đến ghê hồn (đẹp trai, xinh gái,...) nhưng mà bọn bạn em và những người khác vẫn ôm mà đọc...say đắm, đơn giản là do nó có những phần khác nhau (cách khai thác vấn đề khác nhau)
Còn về chuyện mặc áo dài thì em nghĩ chị sẽ không ghét nếu chị đặt nó vào một hoàn cảnh phù hợp, em đã đọc một truyện gì đấy ở phòng tranh của TS, em thấy cái anh tác giả đấy (xin lỗi em chẳng nhớ là truyện gì nữa T__T) cho áo dài vào rất hợp lí, đó là một câu chuyện về học trò thôi, đơn giản nhưng rất ấn tượng.

Còn nếu chị thik sáng tác về thần thoại thì có lẽ đúng là áo dài không hợp thật :) Nhưng mà truyện do VN sáng tác thì cũng ko thể gượng ép vào bộ quần áo của ng Nhật được (chẳng nhẽ tên Việt mặc áo Nhật à?) Em nghĩ chị nên "sáng tác" một style quần áo riêng cho nhân vật của chị, như vậy thì hay hơn (chị đã từng biết về bộ váy trong Imadoki chưa? em nghĩ nó cũng hay hay :) các fan cũng chấp nhận nó, cũng là đồng phục, đơn giản nhưng style)

Góp ý thế thôi, nói nhiều quá :)

Chị nghĩ em viết về chủ đề đấy thì còn nhiều khía cạnh để khai thác hơn các chủ đề khác ấy chứ (vì nó là truyện tưởng tượng, hư cấu mà :x ) nhưng muốn vẽ về chủ đề ấy thì em phải có trí tưởng tượng thật phong phú và giàu sức sáng tạo. Nói chung để làm một cuốn truyện hay không dễ tí nào, lại còn công phu nữa. Em vẽ có nhanh không, có ai làm cùng em không? Nếu không em sẽ vất vả lắm đấy /:) . Ý tưởng làm nên một phong cách trang phục mới cho các nhân vật là rất hay, nó sẽ làm truyện độc đáo hơn, cuốn hút hơn miễn là đừng lắp nhầm là được. :>

cám ơn ý kiến của chị Thương với em Liên.Em hiểu rồi
@chị Thương: em vẽ không nhanh lắm +thích vẽ xhi tiết nên 1 ngày/ 1 trang truyện.Em làm cùng con bạn nữa. Nên có lẽ cũng không lâu lắm đâu.Với lại cũng sắp hè rồi có thể làm thoải mái. Hehe...

Mọi người đang tập viết truyện ah?
Cố lên rùi em mua cho!

Truyện tranh à hay đấy chứ :D
Những bộ truyện hay nhất đã và đang đọc :
Ynu-yasha ( Ko nhớ viết thế này có đúng ko :D )
Kenshin
Phong Vân
Jindo
Yaiba

Mọi người ai cũng đọc Phong Vân nhỉ!
Nghe bảo cũng hayb lắm! Em cũng mua mấy tập đầu nhưng nó đánh nhau mà tranh ảnh cứ mờ mờ ảo ảo-------> ko đọc nữa!

Phong Vân chắc con trai thik hơn, dựng từ film ấy mà, đọc em chẳng thấy thik :|
Bi giờ em đang đọc cái Liêu Trai, hình vẽ cũng tạm nhưng được cái nhân văn phết :)

Có ai đọc Conan vol 49 chưa ạ? hay phết, nhưng chỉ khoảng 60 trang đầu là gay cấn nhất cái đoạn bọn mafia định bắn ông mori nhưng mà thằng Gin bị ăn đạn ấy, còn phần sau thì vẫn lại phá án như cũ :( chẳng biết bao giờ truyện mới hết đây??? hix, chắc ông này chưa nghĩ ra kết cục

Ma iu truyện tranh nè..
Conan càng ngày càng thíu muối...
lâu tình tiết hơi nhàm một tẹo :|

Ma false chuyển sang đọc manhwa xem thía nào ;;)

...Phong Vân đọc hay lắm mờ, chịu khó theo dõi và bỏ chút thời gian đọc kĩ sẽ thấy rất lôi cuốn :))...Tui là Fan của Naruto, chờ đợi mãi mà không thấy xuất bản tiếp. Đọc Jinđô cũng tuyệt vời, truyện gì cũng có cái hay riêng, Bây giờ, hot nhất là Phong Vân. Hiệp Khách Giàng hồ (đọc vui phết), Ganba-flyhigh, Conan chờ mỏi mắt chưa thấy,NXB trẻ đang tái bản vua bánh mỳ, NXB Kim đồng thì có truyện mới "MARS" trước đây đã từng xuất bản chưa trọn bộ và không lôi cuốn lắm...
...Ai là Fan Phong Vân lên trang www.comicsworld.com để xem trước nhé! tiếc là tiếng Trung...:))

----------

...À quên, Ninja loạn thị đọc cũng hay ghê, không bít bao giờ mới hết....

Cóa ai là fan HxH ko???Đọc càng ngày càng phê mỗi tội nhiều đoạn hơi bạo lực tí!Gần đây mơi ra bộ"Ám hành ngự sử",manhwa ,nhiều đoạn vẽ sexy kin,có ai đọc ko ah?
Phong vân ngày trước cũng thuê vài quyển về đọc nhưng ko theo nổi,đọc toét cả mắt ><!!!
Chậc,dạo này toàn manhwa chán ghê!Thỉnh thoảng có vài bộ hay hay thì toàn tái bản!

...ờ công nhận cái "ÁM hành ngự sử" là hơi ko ổn với trẻ em :))...

Bạn Thắng ko phải đá đểu bạn thế nhá!
Nguyễn Thị Lan Ngọc đã viết:
Oa, cuối cùng cũng thấy những người giống mình T_T

Có em là fan ruột nè ^^
Trời,tìm người thích HXH sao khó ghê!Em thích ai?Kurapika's NO.1 ^___^

UH đúng gòi, Kura's no.1 >0<
Sis em mình làm quen nhé. Nck Y!M của em là : haslove1991
Ah sis có tham gia accvn ko?

Back
Bên trên