Không ai yêu mến truyện tranh ư? Hic hic

Lê Xuân Thanh đã viết:
àh , còn nữa ! Anh cũng thích đọc Hikaru No Go lém ^^ . Nhưng ko phải là fan gì cả . Biết chơi và thích chơi cờ vây . Ai có hứng thú muốn chơi với anh ( với tui ^^ ) thì cứ liên lạc nhé :p . Chứ tình hình là box cờ vây trên này ko được phát triển lắm :p .

Cờ vây trước đây cũng có nhìu người quan tâm lắm đâu. Em thấy chỉ từ khi có bộ truyện Hikaru no Go người ta mới cảm thấy hứng thú với giới cờ vây thôi (tự thấy mình là 1 ví dụ điển hình). Nhưng anh Thành ui, em chơi cứ kiểu gì ấy :((

Sao lại cứ kiểu gì ?? Chơi cờ vây hay chứ ^^ . Nếu em muốn chơi, có thể liên lạc với anh , anh sẽ dậy cho em chơi :p .
Anh là Thanh , ko phải Thành đâu nhé .

Hè hè! sorry viết nhầm tên anh, nhưng phải công nhận muốn chơi cờ vây thật ở nước mình thì khó wá, đâu dễ như ở Nhật Bủn chớ. :((
hikaru.htm

Hic hic! Dạo này NXB Kim Đông nghiện manhwa wá, chẳng xuất bản được mấy truyện hay. Shaman King hông ra, mà Yugioh cũng vẫn biệt tăm biệt tích. :(( (may mà còn có bản tiếng Pháp để đọc)

Chỉnh sửa lần cuối:
Giang Thanh Bình đã viết:
Trước thì iem cũng khá khoái Clapika, nhưng về sau thì...chậc...ghét cảm hứng ấy mà, mí lị thấy nó kiêu kiêu kiểu gì ấy. Tức nhất là mấy hàng Hotgame toàn sell mấy ảnh của Clapika.
Hehe,hóa ra là thía!!!Hotgame toàn bán ảnh của Clapika chắc là do trong anime trông nó đẹp wé nên thành ra .... :D Mà tìm được ảnh đẹp của Killua cũng khó phết nhé,tại vì ảnh trên mạng có nhìu cái trông nó ko cute như trong truyện :-s

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Trước thì iem cũng khá khoái Clapika, nhưng về sau thì...chậc...ghét cảm hứng ấy mà, mí lị thấy nó kiêu kiêu kiểu gì ấy. Tức nhất là mấy hàng Hotgame toàn sell mấy ảnh của Clapika.
Hehe,hóa ra là thía!!!Hotgame toàn bán ảnh của Clapika chắc là do trong anime trông nó đẹp wé nên thành ra .... :D Mà tìm được ảnh đẹp của Killua cũng khó phết nhé,tại vì ảnh trên mạng có nhìu cái trông nó ko cute như trong truyện :-s

Nói chung em không khoái Clapika :(( nhưng em đoán chắc chị Yến thích Hanamichi :)) .

Nói chung em không khoái Clapika :(( nhưng em đoán chắc chị Yến thích Hanamichi :)) .
Hehe,bé này được đấy nhờ :D:D:D
Chị khoái Hana lém :p Nhóc có khoái Hana ko? ;)

Hunterxhunter có 62 tập hả mọi người :x

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Hehe,bé này được đấy nhờ :D:D:D
Chị khoái Hana lém :p Nhóc có khoái Hana ko? ;)

Em thấy Rukawa = Hanamichi, mỗi thằng hay một kiểu (nhưng vênh như nhau :)) .
Chị Yến này! Chị thấy kết thúc Slamdunk thía nào, em hổn khoái cái kiểu fin ấy chút nào cả. Dạo này hình như truyện tranh thể thao nghiện cái kiểu kết nửa mùa ấy thì phải ( Bóng rổ đường phố cũng rứa )

Lương Huyền Thương đã viết:
HUnterxhunter có 62 tập hả mọi người
Hình như chị Thương nhầm hay sao ấy, chứ HXH bi h chắc cũng chỉ khỏang hơn 20 volumes là cùng thui.

Chỉnh sửa lần cuối:
Em thấy Rukawa = Hanamichi, mỗi thằng hay một kiểu (nhưng vênh như nhau :)) .
Chị Yến này! Chị thấy kết thúc Slamdunk thía nào, em hổn khoái cái kiểu fin ấy chút nào cả. Dạo này hình như truyện tranh thể thao nghiện cái kiểu kết nửa mùa ấy thì phải ( Bóng rổ đường phố cũng rứa )
Hình như là cái kết thúc này nó dở như thía là vì NXB bên mình cũng cắt bớt đi nhìu cảnh thành ra nó mới thía!!! :-s
Nhưng mà công nhận là cũng khó chịu khi thấy đọc mà ko hỉu rùi mai đây cái thằng nhân vật chính sẽ ra làm sao....Chẳng hỉu thía nào nữa!!!!!!!!!

Không 62 tập là chị nói anime còn manga hình như là 21 thì phải :) . Nhưng anime mọi người xem đến đâu rồi? :|

Lương Huyền Thương đã viết:
Không 62 tập là chị nói anime còn manga hình như là 21 thì phải :) . Nhưng anime mọi người xem đến đâu rồi? :|

:(( ! Em mới xem có .....1 tập :(( :((

Nguyễn Ngọc Yến đã viết:
Hình như là cái kết thúc này nó dở như thía là vì NXB bên mình cũng cắt bớt đi nhìu cảnh thành ra nó mới thía!!! :-s
Nhưng mà công nhận là cũng khó chịu khi thấy đọc mà ko hỉu rùi mai đây cái thằng nhân vật chính sẽ ra làm sao....Chẳng hỉu thía nào nữa!!!!!!!!!

Chị Yến giống iem wá, công nhận đọc mấy cái kiểu ấy khó hiểu vật vã (Nhưng sao lại phải cắt nhỉ (mà hình như không phải chỉ riêng truyện này thì phải :(( )).Em thấy cứ như Jindo có phải hay hơn không, bét thì Suya cũng zô địch, đằng này thì...

Chị Yến giống iem wá, công nhận đọc mấy cái kiểu ấy khó hiểu vật vã (Nhưng sao lại phải cắt nhỉ (mà hình như không phải chỉ riêng truyện này thì phải :(( )).Em thấy cứ như Jindo có phải hay hơn không, bét thì Suya cũng zô địch, đằng này thì...
Chị cũng chẳng bít,chắc là cắt giảm để số lượng truyện nó giảm xuống (có thể còn 1 chút nhưng mà ko đủ làm thành 1 tập thành ra nó cứ xén chỗ này 1 tí,cắt chỗ kia 1 chút ý mà :D)
Ừ,mà đấy là Jindo cũng còn bị cắt nhìu phết rùi chứ ko phải đầy đủ đấy nhé==>càng nghĩ càng thấy ức!!!!
Hay là tác giả cố tình để cái kết mở thía để vít tiếp phần 2 nhỉ :-s Nếu thế thì nhạt nhòa lém :-s

ơ em tưởng Jindo tái bản thì đã bổ sung thêm 40% phần chưa xuất bản rùi cơ mà, té ra là vẫn còn...Dạo này ít truyện thể thao đọc wá, "The prince of tennis", Dandoh bít bao h mới ra đây. Đọc mấyb cái thể loại này đỡ phải suy nghĩ nhìu => đúng chất giải trí. CÒn đọc mấy truyện kiểu bi kịch của Clamp => lần sau tránh (Ôi sao X/1999 kết bi thía :(( :(( )

Ôi Kitaro

ơ em tưởng Jindo tái bản thì đã bổ sung thêm 40% phần chưa xuất bản rùi cơ mà, té ra là vẫn còn...Dạo này ít truyện thể thao đọc wá, "The prince of tennis", Dandoh bít bao h mới ra đây. Đọc mấyb cái thể loại này đỡ phải suy nghĩ nhìu => đúng chất giải trí. CÒn đọc mấy truyện kiểu bi kịch của Clamp => lần sau tránh (Ôi sao X/1999 kết bi thía :(( :(( )

(Sao không post được nhẩy)

Chỉnh sửa lần cuối:
ơ em tưởng Jindo tái bản thì đã bổ sung thêm 40% phần chưa xuất bản rùi cơ mà, té ra là vẫn còn...
Hehe,đấy là chị đang nói đến Jindo khi chưa tái bản cơ!!! :p
Mà kể cả là tái bản rùi thì chắc chắc vẫn bị cắt đi 1 vài cảnh (đấy là ít nhất :D) mà người ta cho là ko phù hợp với thuần phong mỹ tục của người VN em ạ :D

Tui! tui đọc truyện nè!
Mà nói về Conan dạo này đọc cảm giác cứ sao sao ý!
không đã bằng dạo trước!
NXB nào iem cũng đọc tuốt!
các bác có ý định tự dịch truyện kô ạ?
Iem cố lắm roài nhưng đọc nguyên tác tiếng Nhật khó kô chịu dc

Trước đây tui cũng có dịch 1 truyện nhưng do tập 1 nó cứ lung tung làm sao ấy và có lẽ do chưa quen nên chật vật quá (thành viên lười biếng của acc 8-} ). Truyện thì tui chỉ đọc 1 lần thôi nên không đọc Conan tái bản, nhưng chắc nó vẫn thế thôi chứ :x .

NXB KD khoái đùa zai, trong Conan 47 hình như nó bảo là lại cho xuất xưởng mấy episode chưa in lần trước. Thế có tức không cơ chứ? Mọi người thấy COnan dạo này thế nào? Chán wá :(( , chẳng bù cho ngày xưa. Truyện thám tử mà kéo dài nhìu quá thì cũng không hay, kiểu phá án thì cũ xì (lúc nào cũng là một vụ án, thủ phạm chỉ là những người có mặt hôm đó đó, người phá thì [-x ......). Nói thiệt, bi h em chỉ thấy tập nào có bọn Áo Đen là OK :)

Chí phải chí phải!Ở đây có ai đọc Love Hina ko
hay phết! Em mới đọc dc có 1 tẹo!
Bác nào biết trang nào để down về ko?

Back
Bên trên