Không ai yêu mến truyện tranh ư? Hic hic

Tớ rất là thích HnG nè :D !
Chị có nhớ đoạn Mitani đấu cờ với cái lão gì đó mà em không nhớ tên. Khoảng nửa đầu ván, sức cờ chẳng ra gì. nHưng đoạn mà ông ta đỏi tay cầm cờ í, ngày xưa em đọc người ta dịch là "Ông thuận tay trái?" chứ không phải là "Ông định giở trò gì"
.
Đó cũng ko hẳn là dịch sai, có điều nghe khó hiểu thôi!Bản dịch của NXB ĐN đọc hay hơn cũng là do đc dịch từ tiếng Trung, còn của các chị ấy dịch từ TA nên ko hay bằng.Em chỉ cú là nó cắt bớt tranh, ghép tranh, rồi nguyên cái bìa 24 hình Sai bị bôi xóa mà vẫn còn 1 bàn tay + 1 bàn chân!

Black cat đang đến đoạn hay thì dừng , tức lộn ruột :angry: mà nó đã dừng giữa chừng một lần rồi chứ. Không biết trên mạng Black cat đến vol mấy rồi nhỉ? Bạn có đọc hunter không, nó cũng ra thêm một ít thì dừng, nhưng trên mạng mình thấy ra vol mới rồi mà chẳng có ai dịch cả => mình không được đọc hic hic :((

Lương Huyền Thương đã viết:
Black cat đang đến đoạn hay thì dừng , tức lộn ruột :angry: mà nó đã dừng giữa chừng một lần rồi chứ. Không biết trên mạng Black cat đến vol mấy rồi nhỉ? Bạn có đọc hunter không, nó cũng ra thêm một ít thì dừng, nhưng trên mạng mình thấy ra vol mới rồi mà chẳng có ai dịch cả => mình không được đọc hic hic :((

Trang nào mà lại có vol mới đấy hả chị? :-/ Em rất khoái đọc mấy loại truyện đấy(mặc dù thực sự cảm thấy mình không hợp). làng mình có ai mua bộ Conan tái bản không? Thật quá đáng :angry: , trước đây đã phải bỏ xiền ra mua lại Jindo, bây giờ gánh thêm bộ COnan thì :((

thế mới bít là mình đọc chưa thấm vào đâu so với các em trong này, mà đọc truyện gốc mới thấy là mình in lại của nó sửa nhiều vô kể, cắt tranh, sửa tranh, sửa lời thoại, dịch lung tung loạn xị lên, thảo nào đọc truyện việt nhiều khi chả hiểu gì cả

Hix,bây h cái gì cũng đắt,Conan ngày xưa có 6k bây h tăng lên 7,5 k,đắt vãi
mà sao khi công ước berne được thực hiện thì lại càng truyện hay được xuất bản(mà cái bọn T3 in "get backer" với Tsubasa chả chắc đã xin bản quyền)
Em thích CLAMP,Rumiko,Yoshihiro...:D

Lâu lắm rùi chị không đọc truyện tranh, ai chỉ cho chị bít dạo này có bộ gì hay được ko? Nhưng fai? là truyện đọc buồn cười kiểu ninja loạn thị ấy, chứ còn mấy cái truyện tình cảm ướt át, sến sến chị ghét lắm, vậy nha :)

Đỗ minh phương đã viết:
sao thành 7,5k rồi a' , mà so với quyển cũ còn ít trang hơn :((
Oạch,công nhận,cái bìa nhìn hơi bó (do ko wen :D)
Giá thì đắt mà lại còn ít hơn quyển cũ 1 số trang!
Mà nội dung truyện bi h cũng nhạt hơn bao nhiu,mới đọc là có thể đoán được ai là hung thủ,chẳng bù với hồi trước,cứ gọi là căng hết cả não ra mà cũng chẳng hỉu đứa nào là tội phạm (nói có phần hơi wá lời :p )
=========>bó vãi!!!!!!!!!!!

Truyện tranh trên mạng thì thiếu gì chỉ cái nó bằng tiếng anh hoặc ngôn ngữ khác thôi. Ý em nói là hunter hay black cat? :x

HXH chị ạ! Em tìm hoài mà chả thấy có vol mới gì cả. Chắc phải bỏ tiền túi ra mấy hàng Hotgame thui :(( . Chắc iem phải tìm thêm cả Chobits của Clamp nữa. Mấy bác có ai biết D.N.Angel của tác giả nào không?
Mọi người đọc T3 có bật ngửa hông, Conan vol.47 mà bán chạy thía cơ á?????

Chỉnh sửa lần cuối:
Giang Thanh Bình đã viết:
HXH chị ạ! Em tìm hoài mà chả thấy có vol mới gì cả. Chắc phải bỏ tiền túi ra mấy hàng Hotgame thui :(( . Chắc iem phải tìm thêm cả Chobits của Clamp nữa. Mấy bác có ai biết D.N.Angel của tác giả nào không?
Hehe,có lẽ nó bán chạy tại vì lâu wá mới ra 1 tập==>dân tình chỉ mới nghe thấy tin Conan ra tập mới là đổ xô đi mua lun chứ ai cần bít nó ntn :D
HxH à,hic,mình vẫn đang cầm cả mấy đĩa anime của HxH mà còn chưa thèm xem :(( ==>tội lỗi ghê!!!!!!!!!!!

Nguyen Ngoc Yen đã viết:
Hehe,có lẽ nó bán chạy tại vì lâu wá mới ra 1 tập==>dân tình chỉ mới nghe thấy tin Conan ra tập mới là đổ xô đi mua lun chứ ai cần bít nó ntn :D
HxH à,hic,mình vẫn đang cầm cả mấy đĩa anime của HxH mà còn chưa thèm xem :(( ==>tội lỗi ghê!!!!!!!!!!!

Trong anime HXH có mấy bài nghe cũng được được. Nhưng sao mà càng nhìn Clapika mình càng thấy ghét ghét nàm sao í (khoái GOn, Killua zới Pisoga hơn, à cả Biscuit lữa :)) :)) ).

Trong HxH chị cũng thích nhất Killua, sau đó mới đến Pisoga, Biscuit, ... :D
À mà đó là truyện tiếng anh em đọc nổi không, hiện giờ chị không nhớ bởi lâu lắm rồi không vào các trang truyện tranh chẳng nhớ trang nào với trang nào nữa, khi nào rỗi chị tìm cho. Có thích ảnh gì không? b-)

À quên, sắp tết rồi có ai có truyện gì hay thì giới thiệu đi (để tết ngốn he he)

em thích Kurapica cơ,killua thì bình thường
em còn 2 đĩa OVA ở nhà nhưng chưa thèm xem luôn
dạo này chẳng có truyện gì hay cả,mấy ông nhà XB Đà Nẵng,...toàn xb trái luật mà vẫn ko sao,hay thật
T3 cảu NXB trẻ in tsubasa với get backer cũng ko thấy có bản quyền gì ráo

Trong anime HXH có mấy bài nghe cũng được được. Nhưng sao mà càng nhìn Clapika mình càng thấy ghét ghét nàm sao í (khoái GOn, Killua zới Pisoga hơn, à cả Biscuit lữa :)) :)) ).
Sao lại "càng nhìn Clapika mình càng thấy ghét ghét nàm sao í" hả em Bình??? :-o
Chị thấy trong anime HxH trông nó ok mà,sinh động lém chứ!!!! :-s

Trong HxH chị cũng thích nhất Killua
Yeah,giống mình :D iu Killua vãi vãi vãi nhìu lun!!!!!!! :x :x :* :* :x >_<

Anh cũng thích manga và anime lắm . Tất cả các loại luôn , kể cả mấy truyện giành cho con gái như : " con nhà giàu " , " Hội mắt nai " , ... ( tất nhiên chỉ những truyện hình vẽ đẹp , rõ ràng thôi ) .
Thích nhất là mấy truyện mang nội dung kiếm hiệp nhứ : Thiên Long bát bộ, Long Phi bất bại ( đọc cười khỏi chê ) , Nhiệt huyết giang hồ và.. nhiều .. nhiều... truyện khác nữa . Vừa đánh nhau ác liệt, vừa tình cảm nồng nàn , đúng là " nghĩa hiệp tình trường " đọc hay khỏi chê :p .

àh , còn nữa ! Anh cũng thích đọc Hikaru No Go lém ^^ . Nhưng ko phải là fan gì cả . Biết chơi và thích chơi cờ vây . Ai có hứng thú muốn chơi với anh ( với tui ^^ ) thì cứ liên lạc nhé :p . Chứ tình hình là box cờ vây trên này ko được phát triển lắm :p .

Chậc em không thích mấy truyện mà anh nói lắm, mới nhìn hình đã chán rồi (em không thích những truyện vẽ kiểu Trung Quốc, nó trông thật nhưng kì kì sao ấy, vẫn thích truyện Nhật Bản nhất). Những truyện võ hiệp xem phim hay hơn, nhìn những đường gươm, võ mà sướng cả mắt b-) .

Nguyen Ngoc Yen đã viết:
Sao lại "càng nhìn Clapika mình càng thấy ghét ghét nàm sao í" hả em Bình??? :-o
Chị thấy trong anime HxH trông nó ok mà,sinh động lém chứ!!!! :-s

Trong HxH chị cũng thích nhất Killua
Yeah,giống mình :D iu Killua vãi vãi vãi nhìu lun!!!!!!! :x :x :* :* :x >_<

Trước thì iem cũng khá khoái Clapika, nhưng về sau thì...chậc...ghét cảm hứng ấy mà, mí lị thấy nó kiêu kiêu kiểu gì ấy. Tức nhất là mấy hàng Hotgame toàn sell mấy ảnh của Clapika.

To chị Huyền: Truyện tiếng Anh em cũng hiểu được, chị chỉ cho em zới. Nếu hông hiểu thì chỉ là mấy đoạn ẩn í mờ thui ( chẳng hạn cái đoạn "bói toán" í, công nhận trí tưởng tượng của Togashi-sensei siêu vật)

Lương Huyền Thương đã viết:
Chậc em không thích mấy truyện mà anh nói lắm, mới nhìn hình đã chán rồi (em không thích những truyện vẽ kiểu Trung Quốc, nó trông thật nhưng kì kì sao ấy, vẫn thích truyện Nhật Bản nhất). Những truyện võ hiệp xem phim hay hơn, nhìn những đường gươm, võ mà sướng cả mắt b-) .

Thật ra em thấy đọc mấy truyện đấy cũng không đến nỗi chán lắm. Phong Vân đọc cũng được đấy chứ :))

Back
Bên trên