Hội seven love(đau hơn chó cắn)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Mày à, cái này ko làm cho tao nhớ đến thằng lớp 8 mừ toa iu đơn phương, mà làm toa nhớ đến cái thằng tao vừa chia tay xong. Những lời nói ngọt ngào như cứa vào tim tao, nói là tao là đứa tồi tệ! Buồn ghê gớm!

Link của Liên hay thật đấy nhưng mà những đứa nói câu này thì chả biết là thật hay giả :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ, nhìu khi nghe khó chịu thật đấy. Nhưng khi xa nhau rùi thì thấy cứ nhớ và bùn bùn thía nào ấy.
Hix, tưởng là đã quên đc rồi. Ai ngờ vẫn chưa quên đc. 23/3... SN nó... Muồn gọi điện chúc mừng, chỉ sợ chưa nói đc câu nào đã òa khóc và dập máy...Bao nhiu lần ngần ngừ nhấc ĐT, nhưng lại đặt xuống. Bao nhiu cuộc ĐT tưởng tượng..."Alo mày à, có khỏe ko?". Ngớ ngẩn!Chẳng bít nói gì, mà có nói thì cũng chẳng dám nói điều mún nói nhất....

Tất nhiên rồi, nếu từng yêu người ấy khủng khiếp thì cũng không tránh khỏi xúc động khi gặp lại hay nói chuyện.
Tui cũng vậy, cứ nghĩ là một thời gian xong sẽ quên nhưng cứ một cái gì đó gợi đến bạn zai hay là người yêu thì đều nghĩ đến ... ngay --> buồn :(

Ừ, cũng chẳng hiểu sao có thể buồn như thế. Mà lạ là bi h nghĩ đến nó chỉ thấy bùn chứ ko cảm nhận đc niềm vui nữa....

Ừa, đúng đấy. Hồi thi tốt nghiệp tui yêu nó, hôm đấy làm bài không tốt lắm, đang ỉu như gì ý, nhưng chỉ cần nó nhắn tin cho một cái thôi là ko thể chịu nổi, vui như trẩy hội.
Còn bây h, khi đọc lại tin nhắn của nó (chép lại :D) thì vừa buồn vừa chán :(

vì thế cho nên lắm lúc nghĩ yêu làm gì vì yêu nhiều nhưng gắn bó được chỉ có một thôi, còn những mối tình khác sẽ gây sự đau đớn cho cả hai.nhưng giờ đã ngộ ra chân lý:"cuộc đời là mộng, mộng ắt sẽ tan".vậy thì không cần níu kéo làm giề, cứ mộng đi vì biết đâu như vậy mộng sẽ dài hơn.

Ai mà biết được, nhiều khi mình chả biết được ai là người quan trọng đối với mình. Nhiều khi nghĩ, trong khi mình rất quan tâm đến bọn nó thế nhưng bọn nó đối xử với mình quả là quá vô tâm --> buồn

Đời này lằm điều trái ngang quá :)
Hôm nay trưởng ban tư vấn cũng buồn chán, ko phải vì chuyện tc, nhưng thế cũng chả có mấy đầu óc mà chia sẻ với các bạn :(
Đừng mong chờ vào 1 ty vĩnh cửu, ty có, nhưng cũng chỉ là giấc mơ trong cuộc đời mỗi chúng ta, đừng nên níu kéo, đừng nên cố tìm đến nó, đừng nên để những nỗi đau rày vò những người ta yêu quí.... :)

thì tao chẳng ghi ở trên ah?tất cả chỉ là một giấc mơ đẹp thôi.nhưng mơ rồi sẽ có lúc tỉnh.triết lý vãi hàng.

Dạo này mọi người có vẻ ít tâm sự nhỉ, anh em thất nghiệp hết rùi nè :D

Làm thế nào để có thể thik hoặc yêu 1 ai lâu dài ? :|

Cái đó tuỳ thuộc vào bản thân mỗi người bạn ạ :| !
Ở đời cái gì cũng có thể xảy ra :| !
Ko ai có thể nói trước được cái gì :| !
Nói trước bước ko qua :| !
Vì vậy, tốt nhất là hãy sống thật với lòng mình :) !

Gud luk ;) !

làm thế nào để yêu lâu dài ah?nói chung thì có vài điều chắc chắn rất cần thiết:LUÔN LUÔN quan tâm đến nhau,làm mới tình yêu(hâm nóng đó), không coi thường tình yêu, hiểu và thông cảm cho nhau.ví dụ như quan tâm rất quan trọng vì một hành động quan tâm sẽ làm bền chặt tình yêu như khi nó có chuyện buồn ấy chỉ cần hỏi mấy câu sẽ khiến nó cảm động và coi ấy như chỗ dựa ngay.còn làm mới tình yêu thì...không gì giết chết tình yêu nhanh bằng sự nhàm chán, nên thỉnh thoảng hãy làm nó thật ngạc nhiên và cảm động, như bất ngờ rủ nó đi chơi kỉ niệm...1 tháng yêu nhau.đừng bao giờ coi tình yêu như trò đùa để coi thường vì ấy có thể làm tổn thương người đó rất sâu sắc đấy, và muốn giữ tình yêu thì điều này càng quan trọng hơn, không được đe dọa bỏ nó rồi thử xem nó yêu mình thế nào bằng một cách chết tiệt 8-}nào đó.cuối cùng phải thông cảm và hiểu cho nhau.nó không phải là thánh(và đừng quên ấy cũng thế)có những lúc phạm sai lầm, điều quan trọng là tha thứ(đương nhiên không phải bạ gì cũng tha,mình phải có giá chút chứ:p).và cũng đừng hỏi mấy câu như anh yêu em nhiều không hay tại sao lại yêu em...đó là kinh nghiệm để củng cố tình yêu nhưng kể cả khi ấy làm tốt những điều trên thì cũng chưa chắc tình yêu đã bền chặt vì tình yêu không hề lozic, không thể tính toán như thế được.có nhiều tình huống bất ngờ xảy ra mà ấy không thể làm khác được.nhưng ít nhất nếu làm như trên chắc tình yêu của ấy dù tan vỡ cũng sẽ để lại những kỉ niệm đẹp trong lòng cả hai.

Chỉnh sửa lần cuối:
thêm nữa này...ấy đừng bao giờ mang tình yêu của mình đem so sánh với người khác, đừng bao giờ bảo người yêu mình không hay bằng người yêu của bạn mình, hoặc một ai khác. BẠn cung đừng yêu cầu người yêu phải làm một điều gì lãng mạn như một kịch bản phim hay là một câu chuyện mà bạn được nghe kể. Vì là tình cảm nên cần để nó tự nhiên, không nên bắt ép nó theo một khuôn mẫu nào hết. Bạn đừng bắt người yêu luôn phải làm những việc mà bạn cho là bạn không phải làm: sách đồ, trả tiền....cũng không nên để chuyện tiền bạc ảnh hưởng đến hai bạn( như cho người yêu vay rất nhiều tiền và không bao giờ nhận lại). Noi chung, mỗi người có một itnhf yêu riêng, không ai giống ai cả, và vì thế, không ai có thể khuyên bạn cách yêu và giữ người mình yêu cả, nếu bạn yêu thực sự, chân thành, thì bạn sẽ là người rõ nhất cách để giữ tình yêu của mình.Chúc may mắn...

Tớ định post 1 bài thật chất lượng ở đây, nhưng mà đang bận viết cảm xúc ở chỗ khác! Neus 23/3 tớ có thể onl tớ sẽ post, nhất định là thế! Còn nếu ko đủ can đảm để onl thì chịu vậy!

online có gì mà cần can dảm hay không hả ấy?23 là ngày kia ah?ok.chờ vậy

Ừ,m tớ sợ khi onl, khi sờ vào Đt, hay nhìn thấy những vật liên quan đến nó thì tớ phát điên và khóc đến mai mất! 23/3.... ko thấy trong chữ kí của tớ à?

Trần Hoàng Nam đã viết:
làm thế nào để yêu lâu dài ah?nói chung thì có vài điều chắc chắn rất cần thiết:LUÔN LUÔN quan tâm đến nhau,làm mới tình yêu(hâm nóng đó), không coi thường tình yêu, hiểu và thông cảm cho nhau.ví dụ như quan tâm rất quan trọng vì một hành động quan tâm sẽ làm bền chặt tình yêu như khi nó có chuyện buồn ấy chỉ cần hỏi mấy câu sẽ khiến nó cảm động và coi ấy như chỗ dựa ngay.còn làm mới tình yêu thì...không gì giết chết tình yêu nhanh bằng sự nhàm chán, nên thỉnh thoảng hãy làm nó thật ngạc nhiên và cảm động, như bất ngờ rủ nó đi chơi kỉ niệm...1 tháng yêu nhau.đừng bao giờ coi tình yêu như trò đùa để coi thường vì ấy có thể làm tổn thương người đó rất sâu sắc đấy, và muốn giữ tình yêu thì điều này càng quan trọng hơn, không được đe dọa bỏ nó rồi thử xem nó yêu mình thế nào bằng một cách chết tiệt 8-}nào đó.cuối cùng phải thông cảm và hiểu cho nhau.nó không phải là thánh(và đừng quên ấy cũng thế)có những lúc phạm sai lầm, điều quan trọng là tha thứ(đương nhiên không phải bạ gì cũng tha,mình phải có giá chút chứ:p).và cũng đừng hỏi mấy câu như anh yêu em nhiều không hay tại sao lại yêu em...đó là kinh nghiệm để củng cố tình yêu nhưng kể cả khi ấy làm tốt những điều trên thì cũng chưa chắc tình yêu đã bền chặt vì tình yêu không hề lozic, không thể tính toán như thế được.có nhiều tình huống bất ngờ xảy ra mà ấy không thể làm khác được.nhưng ít nhất nếu làm như trên chắc tình yêu của ấy dù tan vỡ cũng sẽ để lại những kỉ niệm đẹp trong lòng cả hai.

thằng này chắc ra tòa li dị vợ 4 5 lần roài ... --> ....

nhìn mặt " bạn " nam mà phun ra được mấy cái này thì ... khó tin lắm :| ... có chép sách văn mẫu ra ko vậy mài ??? /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên