Họp mặt khóa 87-90 nhân 20 năm ngày ra trường

Thế lày nà thế lào? Tao chả hiểu bạn Mai sao lại dính dáng tới visa cuối năm (hôm qua vừa có đứa phải đi THD xin visa nhở)???

>:-D< :beerchug:

Chưa hiểu cái vụ vi za vi ziếc là nghĩa thế nào cả. Thằng Vinh nó toàn thị bịa đặt ra thôi.
Mà mày về VN có phải làm visa không? Visa thật ấy. Bây giờ mày là quốc tịch gì, Vinh ơi.

tao bây h đang thuộc diện thử thách,
ko phải đi bộ đội (quá đát :D )
3 năm nữa ko phạm tội giết người cướp của hiếp dâm lừa đảo,
thì nhập xong quốc tịch thôi.

tao bây h đang thuộc diện thử thách,
ko phải đi bộ đội (quá đát :D )
3 năm nữa ko phạm tội giết người cướp của hiếp dâm lừa đảo,
thì nhập xong quốc tịch thôi.

Mày ăn mòn bát mòn đĩa uống mòn cốc nước nhà người ta hai mươi năm giời mà người ta chưa cho nhập quốc tịch thì mày phạm tội mấy lần rồi hở thằng kia?

tại 2008 đổ về trước người ta ko cho 2 quốc tịch, muốn cái này phải bỏ cái kia. Tao ko muốn bỏ quốc tịch VN.

Đề nghị các bạn thứ 7 này gặp nhau nhớ chụp ảnh tường thuật rộn rã vào nhé.

Hoa ơi, thế là cuối cùng mày có về không? Noel năm nay có về không? Mày mà về thì để tao lập kế khoạch về chơi cùng nghiêm chỉnh.

:D :D :D ...
Vinh ơi Vinh, thằng Thường đêm nay nó lặn lội bay ra, nó đi dự gặp mặt khóa 87-90 sáng mai. Tối mai bọn tao xử cái chai vích-ki 4 lít rưỡi mầu nâu nâu ở nhà tao nhé? Đến hôm mày về tao mua chai khác nhé?
Là la lá la... Là lá là la... <:p <:p <:p

À, bọn Ban Tổ chức chúng tao sẽ update cho chúng mày sau ngày mai:
- Chương trình tổng thể;
- MC Script;
- Các hoạt động, trò chơi, giải thưởng, này nọ kia khác mọi nhẽ;
- Danh sách liên lạc các lớp cùng ảnh ngày xưa;
- Ảnh chụp từ sự kiện; từ các tài liệu trình bầy mọi nhẽ;
- Tường thuật lại một số "trích đoạn hay";
- Chương trình hậu sự kiện (nếu có).

Thế nhé. Tao lại loay hoay chuẩn bị tổ chức đây.

Hoa ơi, thế là cuối cùng mày có về không? Noel năm nay có về không? Mày mà về thì để tao lập kế khoạch về chơi cùng nghiêm chỉnh.

Nhung ời, cuối cùng tao cố thủ ở bên này không về được, trố mắt ra nhìn Nga Dung Hiệp Mai và đồng bọn tíu tít lêu lêu, tức lắm mà không làm gì được. Chắc trong năm nay tao không về đâu, cuối năm định đưa ông bà đi trượt tuyết nữa mà. Sang năm thì chắc cũng lại phải cuối năm mới về, chứ mùa hè nóng quá, mà tao lại chẳng tin mấy vào lời hứa của mấy bác lãnh đạo là sẽ không cắt điện. Mày định Christmas năm nay về à?

...
Vinh ơi Vinh, thằng Thường đêm nay nó lặn lội bay ra, nó đi dự gặp mặt khóa 87-90 sáng mai. Tối mai bọn tao xử cái chai vích-ki 4 lít rưỡi mầu nâu nâu ở nhà tao nhé? Đến hôm mày về tao mua chai khác nhé?
Là la lá la... Là lá là la...

Thế nhé. Tao lại loay hoay chuẩn bị tổ chức đây

XXXXXXXX chúng mày nhá 8-> .

Nhung ơi mày làm sao rủ đc con Hoa cuối năm nay về đi :D . Hồi nọ 2 chúng mày đè tao ra đo sải tay sải tiếc, hồi này sải tay tao đủ dài để khoác vai ôm hôn hưuwx nghị thắm thiết cả 2 đứa :D

Vinh nhá, đừng mượn gió bẻ măng nhé, đừng mượn tao rủ Hoa về cho mày ôm vai nhá. Tao biết thừa mày rồi, mày có hai cánh tay thì cả hai cánh đều muốn ôm vai Hoa, vai tao thì may ra mày thông cảm ra vỗ một cái nhá. Nhưng thôi, hôm nay sinh nhật mày, tao tử tể, tao không mang tim của mày tao mang ra tao đọc nữa nhé :D .

Mà cái Hoa nó có về nó thường về Noel cơ, không dở dở ương ương tháng 11 như mày đâu. Nên tao có rủ nó về được thì cũng vẫn conc canch thời gian mày về, có mà gặp được khối đấy.

Tao bày cho mày nhé, thôi về Noel đi, cái Hoa nó không về được thì khoác vai tao, rồi tao sang Nhật tao trượt tuyết tao khoác vai nó, thế là mày được khoác nó từ xa.

Hoa ơi, định năm nay đi trượt tuyết thật à. Tao đang tính lần này về để Chấy ở nhà với mẹ tao và chị Minh, hai vợ chồng tao chạy sang Nhật trượt tuyết mấy ngày. Hay là bố trí gặp nhau ở Nhật nhỉ :D . Thật đấy

Nhung ời, cuối cùng tao cố thủ ở bên này không về được, trố mắt ra nhìn Nga Dung Hiệp Mai và đồng bọn tíu tít lêu lêu, tức lắm mà không làm gì được.

Ai dám lêu lêu mày? Bọn tao tối cả mắt, nhưng khá hớn hở. Tối qua còn cuống lên gặp nhau để chốt chiếc, tranh thủ vừa ăn vừa bàn, lôi hết cả trẻ con đi, vì không về nấu cơm cho chúng nó.
Khổ thân chồng Dung, ngồi ngáp ngắn ngáp dài, ăn xong, đi gội đầu về tóc dựng đứng ngồi nhìn bọn tao vẫn hăng hái :) đành ngồi đọc thuộc lòng cái tờ chương trình, rồi cái Dung lại bắt đi check lọ hoa...
Chắc chắn thứ 2 sẽ có đứa cập nhật thông tin lại cho bọn mày nhé.
Trong ct có nhắc đến sáng kiến tổ chức cuộc gặp mặt này là bạn Hoa, bạn Dung và bạn gì ý nhỉ? Tao chưa thuộc nhời MC nên quên béng mất :)

Mà cái Hoa nó có về nó thường về Noel cơ, không dở dở ương ương tháng 11 như mày đâu.

Hihi, Nhung ơi, thằng ôn Vinh này cứ ra cái vẻ vồ vập thế, nhưng mà cũng chỉ là nhân tiện thôi.

Hoa ơi, định năm nay đi trượt tuyết thật à. Tao đang tính lần này về để Chấy ở nhà với mẹ tao và chị Minh, hai vợ chồng tao chạy sang Nhật trượt tuyết mấy ngày. Hay là bố trí gặp nhau ở Nhật nhỉ :D . Thật đấy

Ơ hay thế, mày mang cả Chấy sang đây chơi với Bem vài hôm đi. Không thì hai ông này chả biết bao giờ mới gặp được nhau. Rồi tao trông Chấy cho mà đi trượt tuyết, đằng nào tao cũng phải quanh quẩn với bọn trẻ con chắc chả trượt triếc gì được, phần mày được tao phân công kèm anh Nghĩa chị Lan trượt tuyết nhá. :D

Mai đã viết:
Ai dám lêu lêu mày? Bọn tao tối cả mắt, nhưng khá hớn hở. Tối qua còn cuống lên gặp nhau để chốt chiếc, tranh thủ vừa ăn vừa bàn, lôi hết cả trẻ con đi, vì không về nấu cơm cho chúng nó.

Chắc chắn thứ 2 sẽ có đứa cập nhật thông tin lại cho bọn mày nhé.
Trong ct có nhắc đến sáng kiến tổ chức cuộc gặp mặt này là bạn Hoa, bạn Dung và bạn gì ý nhỉ? Tao chưa thuộc nhời MC nên quên béng mất

Ối vinh dự nhỉ, sướng ghê chứ lị! :D Đến lúc nào gọi đến tên tao, Mai đứng lên chống nạnh vẩu mỏ lên tái hiện hình ảnh Hoa Vịt, quạc quạc chào các bạn giúp tao nhé! (Hihi đùa thôi, hình ảnh xấu cong cơn cớn của tao bắt đứa nhã nhặn nhẹ nhàng như mày tái hiện chắc chắn là impossible rồi, mà cũng tội mày :D). Chúng mày nhớ tường thuật chi tiết, càng dài càng được hóng nhé, bọn tao cả lũ đều chờ đấy.

phen này mà ít nhất chị Cáo và anh Hiệp mà ko có bài tường thuật đầu đuôi xuôi ngược cho bọn tôi thì bọn tôi cứ gọi là cấu khấu đuôi các anh các chị ra nhá :-w :-w :-w

Hehehehe Minh học kinh nghiệm mình đi ta là đoàn người ta cứ vừa đi vừa cười thôi hehehehehe

y-e-sss thày Bảo,
đôn lét Vinh bờ-rinh Minh đao to vinh-s le-vừn

Minh ơi sang bên "Sân chơi" chả hạn mà bóp gừng nhau, để dành chỗ thớt này cho bọn nó tường thuật gặp gỡ 20 năm.

cuối năm nay :beerchug: hổ lốn cả lũ nhá. Tao với bọn mặt XXX Hiệp Thường Sơn Vũ DA vật nhau chửi nhau suốt mà chả thằng nào bring down thằng nào cả, mày nhảy vào bát nháo càng vui, ko sợ bị thành i-đi-ốt đâu :kiss2:

Tiếc quá, lần này không thể tham gia. Lần sau, 25 năm kiểu gì tớ cũng cố bò về (Cố gắng cứ 5 năm làm 1 lần nhỉ). Đề nghị ban tổ chức tường thuật đầy đủ, có phim ảnh gì thì update lên Youtube cho những người kém may mắn như tớ được ghé ngẩm tí. Mà không nghĩ ra là mấy bạn làm truyền hình có thể tổ chức cầu truyền hình, giao lưu trực tiếp dân 87-90 ở các châu lục thì mỹ mãn quá.

Ôi tự nhiên lại nhớ hồi xưa thế. Mà tớ nghe phong thanh thì hình như không bị đổi tên trường nữa có phải không?

Tiếc quá, lần này không thể tham gia. Lần sau, 25 năm kiểu gì tớ cũng cố bò về (Cố gắng cứ 5 năm làm 1 lần nhỉ). Đề nghị ban tổ chức tường thuật đầy đủ, có phim ảnh gì thì update lên Youtube cho những người kém may mắn như tớ được ghé ngẩm tí. Mà không nghĩ ra là mấy bạn làm truyền hình có thể tổ chức cầu truyền hình, giao lưu trực tiếp dân 87-90 ở các châu lục thì mỹ mãn quá.

Ôi tự nhiên lại nhớ hồi xưa thế. Mà tớ nghe phong thanh thì hình như không bị đổi tên trường nữa có phải không?

Tớ vẫn nhớ ý kiến của cậu về cái cầu truyền hình Kiều ạ, dưng mà các bạn ấy bảo là đường truyền Internet của VN rất kém, cái vụ Webcam ấy sợ khó làm nên bỏ.

Hôm qua thầy Điện đã đưa cho Hiệp đọc một cái quyết định chính thức của Sở về việc giữ nguyên tên trường Ams rồi.

Chúng mày ơi, đã dậy chưa??? Hôm qua 2 anh chị già nhà tao về đến nhà lúc 0h10 ngày 25/7.

Tao khản hết cả giọng, mỏi hết cả chân, và sái hết cả quai hàm rồi! Nói nhiều quá, nhảy quá ... vừa, và cười hết cỡ...

Có hai đứa đã rời khỏi nhau vì bị "sealed with a kisses" chưa?

Thằng Thường còn giữ được cái mũ Esprit mới mua cho dịp 20 năm này không?

Thôi, câu giờ trêu bọn xa nhà thế đủ rồi, tao xin có vài lời tường thuật đây:

Thời gian: 17-21/7: Hiệp Mai Dung Nga tha hồ ăn cắp giờ cơ quan cho công tác chuẩn bị, bất chấp những cái bĩu môi, lườm nguýt hay những câu nói xa nói gần. Sau một hồi dội bom thư ban Liên lạc đòi danh sách, dội không được thì bom điện thoại, cuối cùng Bộ Tứ cũng có đủ danh sách và gần đủ ảnh các lớp. Câu hỏi đặt ra là có in danh sách hay không vì nhìn lởm khởm quá, in thì xấu mà không in thì không đành. Lại dội bom thư lấy ý kiến quần chúng, và ý kiến cuối cùng là có in. Hiệp và Dung lại ra sức làm đêm để chỉnh lại Danh sách tới mức "không tệ" nhất có thể.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngày 22/7: Một quyển Kỷ yếu - gồm ảnh của mỗi lớp kèm danh sách - cuối cùng cũng được gửi đi in với lời hứa hẹn của Nhà in là sẽ cố gắng giao sách vào chiều muộn ngày 23/7 hoặc chậm nhất là ... trước giờ G 1tiếng (ối giời ơi!)

Sau một cuộc mặc cả bã bọt mép với bọn in ấn, giá in mỗi quyển giảm xuống được 5K. Dung dâm tá hỏa vì số tiền đóng góp bị thâm hụt mất khoảng 3.5 triệu. Mặc dù đã được Nga cáo an ủi là không lo đâu, thiếu dưới 10 tr đi xin dễ không ấy mà, Amser 87-90 rất nhiều đại gia, tao xin mang tấm thân gầy mòn này cùng với 1 cái mũ đi xin tiền cho mày, mà đích đến đầu tiên là các bạn L2 >:), quá lắm 4 bọn mình đóng góp bù lỗ. Nhưng mà với bản tính hay lo, nó vẫn mất ngủ mấy đêm liền.

Cuối cùng, Bộ tứ quyết định sẽ mang 2 cái áo Lascote trắng cây nhà lá vườn còn lại từ 5 năm trước ra, xin chữ ký của các thầy cô và các bạn rồi bán đấu giá để bù cho ngân sách thiếu.

Sau khi gửi bản ước tính đi và được Mai đính chính là Dung quên chưa loại khỏi vòng chiến đấu 3 tr cho MC, vì không mời MC nữa mà dùng luôn "bố" của các MC là cây nhà lá vườn, cộng thêm một số bạn đăng ký nộp tiền vào phút chót, Dung dâm phát đi 1 cái thư cho HMN: Chúng mày ơi tao vui quá, sau khi loại ra 3 triệu và có đóng góp thêm, bọn mình thừa ra được 475 ngàn đồng để dự trữ cho các khoản ngoài dự trù! Trời ơi, Nga suýt ngất khi đọc thư, thấy thương con bạn mình quá! (Bọn tao quả là vô cùng sáng suốt khi chọn mày làm thủ quỹ Dung ạ)

18h ngày 22/7....

Back
Bên trên