Họp mặt khóa 87-90 nhân 20 năm ngày ra trường

ơ con Hoa có thời ở 1 mình bên Nhựt á? Lâu ko? Liều gớm nhể?

Mai ơi, tao hỏi. Mày dạo này có hay xem đá bóng ko? Có bênh đội nào ko?

Sao mà liều hả Vinh? Bên Nhật có sẵn những thằng đọc thơ trời xanh xanh, biển xanh xanh, giỏi tiếng Việt, nhiệt tình sôi nổi, đi đâu cũng tình cho không biếu không đâu? Nó ở 1 mình hẳn 1 năm đấy. Kinh không? Tiếc không? :)

Tao xem mỗi trận 1 tý. Tao bênh nhất đội Nhật, thấy áo đội Ý đẹp nhất, cổ động cho Đức vô địch WC 2010 :)
Vinh ơi, mày hỏi thế có ý gì đá đểu tao không? Tao là tao cứ nghi nghi, hãi hãi, vì mày toàn bôi bác tao thôi.

Vinh ơi, mày hỏi thế có ý gì đá đểu tao không? Tao là tao cứ nghi nghi, hãi hãi, vì mày toàn bôi bác tao thôi.

Nó ở 1 mình hẳn 1 năm đấy. Kinh không? Tiếc không?
Thằng Vinh mặt thỗn ra, tiếc ngẩn ngơ. Có cành phong lan mang đến lại mang về.

Nói cứng chưa chắc là lòng cũng cứng Nhung ơi. Miệng cười hê hê thế mà trong lòng có lúc cứ như có thằng nào luồn tay vào bóp í chứ . Nhìn đồng nghiệp xung quanh, ai cũng tỏ vẻ bình thản, mà không hiểu mai kia ai ở ai đi. Ước gì không rơi vào mình, mà thế lại chả khác nào mình đang muốn điều không tốt rơi vào người khác. Life is not easy.

Well, than vãn không giải quyết được vấn đề, tao đang lên các kế hoạch khác. Nói không sao, là không phải. Nhưng mà rồi cái gì cũng sẽ đến lúc ở lại phía sau.
Nghe nói phong phanh Úc đón chào kế toán sang đây sống lắm Hoa ạ :) .

Tao thấy lo lắng mình đi hay mình ở đã hoang mang rồi, nhưng buồn hơn là nếu mình ở lại, mình phải chia tay với bạn bè cùng làm. Tìm được đồng nghiệp tốt nhiều khi cũng khó lắm, lâu lắm.

Mai ời, mỗi bọn management hãng tao làm ăn náo nếu bây giờ mới đổ tội nợ lên đầu nhân viên đấy chứ. Cứ như ong vỡ tổ cả lũ. Giờ cả một đám ong thợ bị tống ra khỏi tổ cùng một lúc, lấy đâu ra lắm tổ mới mà nhận hết được cả lũ cơ chứ.

Dưng mà thôi, để mai tính (zời ơi tao lại còn rất rành phim ảnh nước nhà nữa chứ! :D). Cộng các thể loại thôi việc trợ cấp vân vân tất cả các thức vào, thì nếu có chuyện gì xảy ra vẫn còn đủ để cả nhà sống phình phường năm rưỡi nữa. Sau đấy xin Hiệp cho một chân tiếp thị bia, chả nhẽ mình mời mà thằng Vinh thằng Xơn không nể tình đồng học, uống cho một vại à? Mình liền nhanh tay bán kèm ngay mỗi thằng 2 gói lạc rang.

Hehe, đấy, kế hoạch của tao rất bài bản chi tiết...

Nhung ơi tao cũng quan tâm cái nước Úc của mày ghê lắm đới! Mê nước Úc vì nó đẹp, thanh bình và hòa đồng, mà mê hơn cả là vì nước Úc có cái Nhung (tao nịnh phô cực, nhưng mà thật! :D). Ngoài kế hoạch 1 là bán bia, tao cũng đang lên kế hoạch 2 là học tập bổ sung, vì tương lai của nước Úc đây. Mày bảo Úc nhà mày cứ chờ tao sang rồi mới có người làm cho nó phát triển :D.

Mai ơi mày không phải sợ thằng Vinh ú òa gì mày đâu. Nó là nó đá đểu Hiệp cơ! :D

Hoa ơi mày về béng chỗ tao làm CFO đi mày ạ. Tao thấy thằng CFO chỗ tao ngày xưa nó cũng làm hãng mày, chi nhánh Đan Mạch. Cách đây mười mấy năm vừa ngại khó lại vừa thèm uống bia nó chạy một mạch sang cơ quan tao. Mày cứ về thẳng đây thay thế nó đi, để cơ quan tao lại điều thằng ấy sang nước khác. Thế cũng được nhỉ.

Mai ời, mỗi bọn management hãng tao làm ăn náo nếu bây giờ mới đổ tội nợ lên đầu nhân viên đấy chứ. Cứ như ong vỡ tổ cả lũ. Giờ cả một đám ong thợ bị tống ra khỏi tổ cùng một lúc, lấy đâu ra lắm tổ mới mà nhận hết được cả lũ cơ chứ.

Con Bầu kể cả nhà chú nó hay cô nó hay cô chú người quen của nó gì đó, cả 1 nhà, sáng sáng vác pack 6 lon, ngồi vỉa hè ngắm người qua lại, cứ 2 tháng lại đi du lịch loanh quanh 1 tháng. Tất cả đều là từ trợ cấp thất nghiệp đấy.
Nó làm tao thích quá, cứ bắt nó phải tìm hiểu làm sao để được thất nghiệp như thế. Rồi nó gửi cho 1 đống thủ tục giấy tờ này kia, hay lắm cơ. Tao lười nghiên cứu, gửi phắt lại cho con Thủy. Nó còn lười hơn tao. Đến nay mấy năm trôi qua rồi mà kế hoạch thất nghiệp hay ho của tao với nó vẫn chưa tính được tý gì.

Mai ơi mày không phải sợ thằng Vinh ú òa gì mày đâu. Nó là nó đá đểu Hiệp cơ! :D

Mày cứ là bênh nó chằm chặp thế nhể? Nó mà đá đểu bạn Hiệp thì chả có kết quả gì hay ho đâu, nhở Hiệp nhở :D

Sau đấy xin Hiệp cho một chân tiếp thị bia, chả nhẽ mình mời mà thằng Vinh thằng Xơn không nể tình đồng học, uống cho một vại à? Mình liền nhanh tay bán kèm ngay mỗi thằng 2 gói lạc rang.
Hoa ơi, muốn tiếp thị bia nhà Hiệp, phải chân dài váy ngắn cơ. Chứ không là bị đẩy ra từ vòng ngoài, chẳng có cơ hội mà cầm bia gặp bạn đồng học đâu. Chả thế mà Hiệp bảo mày làm luôn CFO, cố tránh khéo không cho mày làm tiếp thị đấy :) .

Thôi, kế bán bia hỏng rồi, sang Úc đi. Cả nước Úc, cử tao làm đại diện đón tiếp mày nhiệt liệt.

Mày cứ là bênh nó chằm chặp thế nhể? Nó mà đá đểu bạn Hiệp thì chả có kết quả gì hay ho đâu, nhở Hiệp nhở
Eo ơi Mai sao mà hiểu Hiệp thế.

Lại trích lời Hoa, bạn Mai bạn Hiệp chẳng ai bảo ai, chẳng ai hiểu ai, nhưng cả hai tự nhiên đều đỏ mặt.... há há há...

Mày cứ là bênh nó chằm chặp thế nhể? Nó mà đá đểu bạn Hiệp thì chả có kết quả gì hay ho đâu, nhở Hiệp nhở :D

Ơ tao cũng hay bênh nó chằm chặp thật nhưng lần này tao tưởng là tao xì đểu tim đen của nó đấy chứ?! Thế, tao nói trần trùi trụi ra nhá, ý nó là từ hồi mày nakayoku với Hiệp thì mày được Hiệp làm lây niềm đam mê bóng đá như thế nào?

Nhung đã viết:
Hoa ơi, muốn tiếp thị bia nhà Hiệp, phải chân dài váy ngắn cơ. Chứ không là bị đẩy ra từ vòng ngoài, chẳng có cơ hội mà cầm bia gặp bạn đồng học đâu. Chả thế mà Hiệp bảo mày làm luôn CFO, cố tránh khéo không cho mày làm tiếp thị đấy .

Thôi, kế bán bia hỏng rồi, sang Úc đi. Cả nước Úc, cử tao làm đại diện đón tiếp mày nhiệt liệt.

Hụ hụ... Thôi thế bị Hiệp từ chối khéo thế này thì tao đành lủi thủi chân ngắn váy dài sà vào vòng tay của Nhung vậy.

Nó mà đá đểu bạn Hiệp thì chả có kết quả gì hay ho đâu, nhở Hiệp nhở
:eek:3 :smlove: :eek:3
chả hiểu con Hoa nghe tiếng Đức giống cún cãi nhau ra làm sao,
tao đây nghe tiếng Việt cứ như cún hôn nhau chút chít.

Mai ơi sao Mai cứ đa nghi,
Vinh đây bố bảo chả dám bôi bác Mai,
Vinh chả nịnh Mai thì thôi, bôi bác để mà cuối năm nay Mai cấm vận visa thì Vinh-Thường-Sơn-Da-Vũ-Minh híp- cả lũ cụp đuôi lủi thủi đi húp nước lã à ^:)^

Vịt Hoa Nở Nhung cấm thày dùi nhá.
thế nào là đá đểu, thế nào là lợn ăn cám.
hư quá.

ý nó là từ hồi mày nakayoku với Hiệp thì mày được Hiệp làm lây niềm đam mê bóng đá như thế nào?
Hoa ơi thế mày nakayoku với tranh vẽ bút chì từ khi nào? Lây hay nhiễm?

Hoa ơi thế mày nakayoku với tranh vẽ bút chì từ khi nào? Lây hay nhiễm?

Từ hồi tao học mẫu giáo mày ợ. Nói không phải khoe, mà hóa ra lại đúng là khoe, là hồi mẫu giáo nhớn tao còn được các cô cử đi thi vẽ ở đâu ý. Tao vẽ bức tranh các cô dẫn các cháu đi công viên, tất cả các nhân vật trong tranh tao đều tay giơ ngang vai, vì hồi đó tao chưa biết vẽ tay cụp như thế nào. Thế mà lại được giải, giải mấy chả nhớ, chỉ biết được phần thưởng là một cái cặp sách. Tao còn nhớ như in hồi đó tao không thích cái cặp đó lắm, vì nó không có màu mè sặc sỡ gì hết, nền màu xám kẻ ca rô nhỏ màu xanh tím than, trong ruột lót nilon màu đỏ. Vào lớp một bố mẹ tao không phải mua cặp sách cho tao nữa, tao dùng mãi đến năm lớp 5, nó nát bươm. Tiếc quá không giữ lại làm kỷ niệm.

Đam mê thì có sẵn rồi, chỉ tiếc lại khiêm tốn về mặt năng khiếu. Giá tài năng mà lây được, thì có khi tao cũng nakayoku với mày hòng nhiễm tí tài năng Vinh ạ.

Nakayoku là cái gì? Chán chúng mày toàn lôi ngoại ngữ ra nói chuyện với nhau. Mà Hiệp với Mai với Hoa hiểu tiếng Nhật thì tao hiểu rồi. Nhưng đến cả Vinh cũng hiểu tiếng Nhật thì tao phục quá. Đúng là đa tài tiếng gì cũng biết. Hay là đa tình nên phải học thứ ngôn ngữ cái người mình yêu lấy yêu để đấy hả Vinh? Mà ai dạy mày tiếng Nhật đới?

phải học thứ ngôn ngữ cái người mình yêu lấy yêu để
Nhung, suỵt, ko được mượn cái mặt thớt của tao để ám chỉ thằng khác nhá :))
láo!
về VN mày nhịn bia nhá, cho mày chết :))

Nhung, suỵt, ko được mượn cái mặt thớt của tao để ám chỉ thằng khác nhá :))
láo!
về VN mày nhịn bia nhá, cho mày chết :))

Chúng mày xúm vào chúng mày xung phong tích cực thế, tự hỏi tự giả nhời, oánh tới tấp tao chóng hết cả mặt.
Thôi chúng mày ạ. :">
Thôi tao chạy sang chỗ đá bóng đây.

Chúng mày xúm vào chúng mày xung phong tích cực thế, tự hỏi tự giả nhời, oánh tới tấp tao chóng hết cả mặt.
Thôi chúng mày ạ. :">
Thôi tao chạy sang chỗ đá bóng đây.

ô hay thế là từ trước đến giờ là chúng nó đang 'oánh' mày đấy hả Hiệp. Là dư lào sao tao đọc mãi mà không hiểu. Giống cái Nhung tao cũng không hiểu 'nakayoku' là gì?

Với lại topic này có phải đổi tên không?

ô hay thế là từ trước đến giờ là chúng nó đang 'oánh' mày đấy hả Hiệp. Là dư lào sao tao đọc mãi mà không hiểu. Giống cái Nhung tao cũng không hiểu 'nakayoku' là gì?

Với lại topic này có phải đổi tên không?
Nga A1 xinh tươi, giả vờ thơ ngây không hiểu, bắt Hiệp vào giải thích cặn kẽ tỉ mỉ từng chi tiết kìa Hiệp ơi.

Nga ơi, Hiệp chẳng muốn đổi tên topic này đâu. Nó bao giờ mà sẵn sàng, nó làm hẳn topic mới cơ :*

Hiệp chạy qua chạy lại, hết bóng đá đến họp mặt, vẫn bị oánh cho tơi tả :). Có bạn nào mang tiếng nước ngoài vào cản phá hộ Hiệp cái không nhỉ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nga A1 kia sao lâu lắm mới lại thấy vào đây giao lưu thế?

Tao phân công công tác ngay cho Hiệp đi giải thích cho các bạn cái từ chuyên môn tiếng Nhật đó nghĩa là gì. Chả ai rành bằng Hiệp. :D

Mà Nga ơi tất cả các topic trong này cái nào cũng dần dần hóa thành chat chit xì pam hết cả, mày mà muốn đổi mày phải đổi tất. Nên là thôi, cứ để nguyên cho khỏi mất công. Với cả, không lo đâu, bài đầu tiên trang đầu tiên của topic tao đã treo một cái đầu dê rất to rất trịnh trọng hoành tráng rồi, còn lại bọn mình cứ tha hồ mà âm thầm bán thịt chó, buôn dưa lê trong này thôi, Mod nhà mình lại còn đẹp giai dễ tính, chả sao đâu. Nhở Mod nhở!

Nga A1 kia sao lâu lắm mới lại thấy vào đây giao lưu thế?

Có phải cái bạn gái xinh xắn trẻ tươi ngồi góc trong cùng hôm trước không nhở :-"

Mà Nga ơi tất cả các topic trong này cái nào cũng dần dần hóa thành chat chit xì pam hết cả, mày mà muốn đổi mày phải đổi tất. Nên là thôi, cứ để nguyên cho khỏi mất công. Với cả, không lo đâu, bài đầu tiên trang đầu tiên của topic tao đã treo một cái đầu dê rất to rất trịnh trọng hoành tráng rồi, còn lại bọn mình cứ tha hồ mà âm thầm bán thịt chó, buôn dưa lê trong này thôi, Mod nhà mình lại còn đẹp giai dễ tính, chả sao đâu. Nhở Mod nhở!

Ờ, tranh thủ buôn đi, xong vụ 24/7 là tao hót hết cho vào chỗ khác >:)

@Nhung & Hoa: Tao vẫn 'hóng' chuyện bọn mày buôn bán suốt thôi, nhưng đến đoạn 'oánh' Hiệp thì không hiểu thật đấy, tao có giả vờ đâu, 'thơ ngây' xịn mà... nếu chả có bạn nào giải thích giúp thì có nhẽ tao tìm đứa nào bản tính hay giúp đỡ hỏi cái nhỉ?

Phải mày là đứa đấy không Mai? :D

@Sơn: đúng là bạn gái không cạnh tranh với hàng ngoài được bị ngồi vào góc trong cùng, hậm hực mãi vì không được ngồi trung tâm, lại cạnh các bạn trai giống như Nga Cáo...

Chỉnh sửa lần cuối:
@Nhung & Hoa: Tao vẫn 'hóng' chuyện bọn mày buôn bán suốt thôi, nhưng đến đoạn 'oánh' Hiệp thì không hiểu thật đấy, tao có giả vờ đâu, 'thơ ngây' xịn mà... nếu chả có bạn nào giải thích giúp thì có nhẽ tao tìm đứa nào bản tính hay giúp đỡ hỏi cái nhỉ?

Phải mày là đứa đấy không Mai? :D

@Sơn: đúng là bạn gái không cạnh tranh với hàng ngoài được bị ngồi vào góc trong cùng, hậm hực mãi vì không được ngồi trung tâm, lại cạnh các bạn trai giống như Nga Cáo...

Nga A1 vừa ăn cướp vừa la làng nhá, nó ấn mình ngồi vào đấy xong lại be be lên. Chỉ tội tao, ăn uống không yên vì Nga ngồi 1 bên, Dương Anh ngồi 1 bên cứ tán tỉnh nhau qua đĩa mì của mình :((

Về đúng chủ đề: Tới bây giờ danh sách đăng ký là 187 bạn. Đông vui quá nhỉ! Hoa ơi, quyết định cuối cùng của mày thế nào rồi? Về hay không về?

Nga A1 vừa ăn cướp vừa la làng nhá, nó ấn mình ngồi vào đấy xong lại be be lên
:))
sao mày lại bảo nó là dê.
*-:) được đấy, dễ phân biệt. Từ giờ 8790 có 1 Nga Cáo & 1 Nga Dê.

Nga ngồi 1 bên, Dương Anh ngồi 1 bên cứ tán tỉnh nhau qua đĩa mì của mình
=)) mày phát khóc vì chúng nó bắn nước bọt vào mi` của mày à?
mà, Nga A1 đúng là dũng sĩ diệt giai chuyên Văn nhỉ. Thằng Vũ thì quấn quýt trong FB, thằng DA thì xoắn xuýt bên bàn nhậu. Giỏi.

Mai ơi sao Mai cứ đa nghi,
Vinh đây bố bảo chả dám bôi bác Mai,
Vinh chả nịnh Mai thì thôi, bôi bác để mà cuối năm nay Mai cấm vận visa thì Vinh-Thường-Sơn-Da-Vũ-Minh híp- cả lũ cụp đuôi lủi thủi đi húp nước lã à ^:)^
Thế lày nà thế lào? Tao chả hiểu bạn Mai sao lại dính dáng tới visa cuối năm (hôm qua vừa có đứa phải đi THD xin visa nhở)???

Mai ơi Mai tao không biết mày có thù ghét đứa nào ở đây không (ý tao là cái thằng Vinh thằng Vũ nào đó =)) ) nhưng cái vụ cuối năm của tao với thằng Hiệp thằng Vinh thì mày đừng có can thiệp vào nhé. Kiểu gì tao cũng tóm cổ chúng nó đấy >:-D< :beerchug:

Back
Bên trên