Họp mặt khóa 87-90 nhân 20 năm ngày ra trường

Này Mai ơi, đúng chủ đề nhưng mà lại lạc câu chuyện đang nói dở nhá! Đánh trống lảng nhá! Quay lại đúng câu chuyện đi, hihi...

Hiệp đâu vào đây cứu Mai! Hiệp cả Mai, chả ai bảo ai, mà cũng chả ai hiểu sao, đều đỏ mặt nhá, há há há...

Mày rõ là BTC mà chả tập trung công việc gì cả. Chỉ mải buôn chuyện thôi. Lại còn há há há nhá :D

Hoa đã có tin gì mới hơn chưa? Thằng Vinh đặt vé chưa?

Báo cáo, tao đã nhờ Bích Hạnh nộp tiền cho tao rồi nhá. Còn bọn sếp tao động hỏi đến là chối như cuội. Cứ chối đây đẩy thế nhưng mà tao thấy nhãn tiền là bộ phận bên cạnh bọn tao ngay bây giờ đang tổ chức ầm ĩ để tiễn đưa các nạn nhân - đâu như có đến mấy chục đồng sự được cho ra đi tập thể trong đợt một là ngày hôm nay, cuối tháng cũng là cuối năm tài chính mà.

Thôi kệ,

Thằng Vinh đặt vé chưa?
Giả nhời ngay để bố mày còn tính.

báo cáo Cáo báo cáo Hiệp,
Vinh tháng 7 ko về được. Vinh cuối năm nay về 100%. Chắc khoảng tháng 10, tháng 11.
Hè này Vinh toàn bưng điếu bưng bàn đèn đi hầu XXX Bộ Tài nguyên Môi trường sở tại ~x( .
Cuối năm Hiệp để phần bia Vinh, Hiệp đừng đi đâu xa, Vinh báo trước 2 tuần ngày về, có được ko ạ :-c ?
Cáo mang nhẫn đi cất tạm mấy hôm được ko ạ :-c ?

Hoa, Hoa ơi, Hoa ơiiiiii,

có bọn nó oánh hội đồng tao làyyyyy,
1 đứa chỉ mặt, cười khanh khách, xỏ xiên
đứa kia banzai à nồ hự hự hự
%-( :((

mày dạy tao mấy câu tiếng Nhựt nhá?
2 chúng nó hùa nhau, 2 chúng mình cũng hùa nhau đi ;;)
bọn nó oánh chúng mình, chúng mình oánh lại.
hị hị hị
:D

báo cáo Cáo báo cáo Hiệp,
Cuối năm Hiệp để phần bia Vinh, Hiệp đừng đi đâu xa, Vinh báo trước 2 tuần ngày về, có được ko ạ :-c ?
Cáo mang nhẫn đi cất tạm mấy hôm được ko ạ :-c ?:D

Ờ, nhớ gọi báo trước để tháo tạm nhẫn ra :)

@ Hoa: mong rằng mày nằm trong số tổ chức liên hoan tiễn các nạn nhân.

Quay về chủ đề: các bạn H2 vừa gửi danh sách 20 bạn tham dự, nghe chừng các bạn lớp chiều học ít chơi nhiều có truyền thống rồi nhỉ >:)

ô, gay go nhỉ.
thôi thế con Hoa tập trung đấm đá đi, tao tạm ko quấy mày nữa. Mong sao mọi việc đều ổn thỏa.
tao cố gắng ôm đầu ôm mặt chịu trận cho 2 đứa kia đánh đập chửi mắng vậy.
cố gắng mang chổi mang hót ra quét hết răng rụng đổ lại vào mồm vậy.
xong việc thì vào mà bênh mà cứu tao.

Chỉnh sửa lần cuối:
Quay về chủ đề: các bạn H2 vừa gửi danh sách 20 bạn tham dự, nghe chừng các bạn lớp chiều học ít chơi nhiều có truyền thống rồi nhỉ >:)

Hoan hô các bạn lớp chiều. Xem chừng rôm rả hơn bọn mình dự kiến đấy nhỉ? :D
Đông thế thì BTC có khi phải họp 1 bữa để bàn bạc chương trình, Nga ạ :D

Báo cáo, tao đã nhờ Bích Hạnh nộp tiền cho tao rồi nhá. Còn bọn sếp tao động hỏi đến là chối như cuội. Cứ chối đây đẩy thế nhưng mà tao thấy nhãn tiền là bộ phận bên cạnh bọn tao ngay bây giờ đang tổ chức ầm ĩ để tiễn đưa các nạn nhân - đâu như có đến mấy chục đồng sự được cho ra đi tập thể trong đợt một là ngày hôm nay, cuối tháng cũng là cuối năm tài chính mà.

Thôi kệ,

Mày nằm trong BTC tiệc tiễn đưa các nạn nhân cơ mà.

Báo cáo với các bạn tin tức các bạn đã biết là tháng 7 Nhung cũng không về được. Tiếc lắm, nhưng thôi đành hẹn đợt sau vậy. Có thể là 30 năm ra trường, Nhung sẽ cố gắng chống gậy về chơi.

Đoạn tiền nong đóng góp gì thế nhỉ. Cho tao biết với, tao không về được nhưng mà cứ thích đóng góp cơ.

Thấy bạn Quỳnh Anh Nga 2 bảo các bạn Nga 2 hô hào gửi ảnh gia đình làm tập san. Hay đấy. Lớp N1 và các lớp khác cũng nên học tập N2 thu thập ảnh nọ kia đi nhỉ.

Hoa ơi, hôm nọ định alo gọi điện cho mày nhưng phát hiện ra tao mất hết số contact của mày từ hồi chuyển nhà. Tao giờ có good phone rate sang Nhật lắm, mày gửi số cho tao đi để tao goi điện cho mày tips làm sao tránh bị chúng nó tổ chức tiệc tiễn đưa. Đại để là kinh nghiệm bản thân, làm luôn một đứa con, thế là chúng nó không đuổi việc được tao vì tao tự xin nghỉ việc một năm luôn rồi :)

Mà đấm đá làm gì Hoa nhỉ. Mình cứ tẩm ngẩm tầm ngầm ngồi xem đợi đứa nào thắng thì mình vỗ tay nó. Chúc mày may mắn.

Chỉnh sửa lần cuối:
tao cố gắng ôm đầu ôm mặt chịu trận cho 2 đứa kia đánh đập chửi mắng vậy.
cố gắng mang chổi mang hót ra quét hết răng rụng đổ lại vào mồm vậy.
xong việc thì vào mà bênh mà cứu tao.

Zời ơi, Đột! Lại đi gây lộn nữa à? Dại chưa, hai oánh một chả chột cũng què, nhất là hai mà lại như một thế thì mày phải tự đi hót răng đổ lại vào mồm là phải rồi. Nào, khoanh tay vào, hứa đi, hứa từ nay ngoan ngoãn, không oánh nhau vớ vỉn, mà phải oánh nhau có chọn lọc với những đứa nào mình bắt nạt được thôi. Rồi! ngoan! ra đây bác bôi thuốc đỏ cho!

Ờ mà ban nãy hót răng có để ý kỹ từng món đổ vào mồm không đấy? Sáng ra bác thấy có con Milu ngồi đần mặt ra rặn ở đấy đấy.

Nhung Mai Nga Vinh ơi, cảm ơn chúng mày lo lắng. Hiện giờ cũng không thể nói được gì, tao cũng chỉ biết hy vọng là không sao. Mà nếu chả may có sao, thì không được option 1 ta chuyển sang option 2, lỡ không được cả option 2 thì ta chơi luôn option 3... Cứ thế mà tiếp diễn. Trong các option không có cái nào là lăn quay ra chết hết cả. Sẽ sống hết cả lũ thôi. Hihi...

Tao là tao nghe phong phanh tin đồn ghê lắm. Nào là mấy cánh chim tự do bị biến thành cánh chim nô lệ. Nào là hội những người không thích nhẫn nhưng đang định bàn nhau đi mua nhẫn. Nào là hai đánh một mà hai lại như một.

Cứ bóng gió chim chóc nhẫn nhịn thế này, chẳng ai hiểu gì cả.

Thế nên đề nghị những bạn nào đang sắp đã làm nô lệ vào thông báo chính thức đi cho cả nhà mừng cùng nhé. :x

Thế nó mới gọi là tin đồn. Bọn tung tin đồn và bọn nghe tin đồn, lại thêm bọn tin tin đồn, rồi lại bọn đồn tin đồn và bọn tin đồn cả bọn đồn đồn tin tin nữa có nhẽ tuyền bọn đoán mò cả. :)

Thế nó mới gọi là tin đồn. Bọn tung tin đồn và bọn nghe tin đồn, lại thêm bọn tin tin đồn, rồi lại bọn đồn tin đồn và bọn tin đồn cả bọn đồn đồn tin tin nữa có nhẽ tuyền bọn đoán mò cả. :)

Ờ, bọn này nhảm thật, nhảm nhất là lại còn có cả bọn tung hỏa mù lên tin thật để biến nó thành tin đồn nữa chứ! :D

Hehe, đùa thế thôi, chứ tin đồn cứ take your time, từ từ lừ đừ mà chắc, bao giờ tin đồn chín muồi thành tin thật thì thông báo cho bọn tao hân hoan chúc mừng!

Đúng là nhảm thật Hoa nhỉ, Hiệp nhỉ. Thôi được rồi tao chẳng hỏi tin đồn tin thật nữa, tao cứ ngồi đây tao đợi một số cánh chim từ từ lừ đừ lao vào nhau, túm thật chặt rồi thì thông báo.

Thế nhưng mà cũng đặt luôn vấn đề là bao giờ định thông báo thì nhớ cho tao notice nhé, notice lâu lâu một tí để còn bố trí gặp gỡ chúc mừng đúng ngày đúng cảnh đúng nước nhé.

No pressure nhé.... há há há... hệt như Hoa.

Nhung Mai Nga Vinh ơi, cảm ơn chúng mày lo lắng. Hiện giờ cũng không thể nói được gì, tao cũng chỉ biết hy vọng là không sao. Mà nếu chả may có sao, thì không được option 1 ta chuyển sang option 2, lỡ không được cả option 2 thì ta chơi luôn option 3... Cứ thế mà tiếp diễn. Trong các option không có cái nào là lăn quay ra chết hết cả. Sẽ sống hết cả lũ thôi. Hihi...

Tuyệt! Tao cũng học mày, tính vài cái options. Thay đổi thế nào mình cũng vui vẻ thích nghi được hết.
Nhưng tao vẫn nhớ mày bảo, phải có cái mình "yên tâm là không bao giờ thay đổi", nhỉ? Để mà tất cả những thay đổi khác đều là ok hết :)

Tao công nhận phục Hoa, lúc nào cũng tự tin lạc quan, cốc nước gần đầy chứ không gần cạn.

Tuyệt! Tao cũng học mày, tính vài cái options. Thay đổi thế nào mình cũng vui vẻ thích nghi được hết.
Nhưng tao vẫn nhớ mày bảo, phải có cái mình "yên tâm là không bao giờ thay đổi", nhỉ? Để mà tất cả những thay đổi khác đều là ok hết
Mai à, mày tung hỏa mù kiểu tế nhị hay là còn nhiều điều băn khoăn lăn tăn đấy. Học cái Hoa ấy mày ạ,tự tin lạc quan, cửa này đóng cửa kia mở mày ạ, rồi một lúc sau lại thấy cửa nào cũng mở đón chào mày đấy.

Thằng Vinh thân mến giựn tao cợt nhả, không thèm vào nói chuyện nữa à? Zời ơi mày có biết mày làm trái tim tao tan vỡ! Hỡ hỡ hỡ... :D

Nhưng tao vẫn nhớ mày bảo, phải có cái mình "yên tâm là không bao giờ thay đổi", nhỉ? Để mà tất cả những thay đổi khác đều là ok hết :)

Ơ tao đã nói thế à? (tao thật chả nhớ tao đã nói gì). Nếu mà đúng là tao nói thật, thì hồi đấy tao hay, nhỉ!

Nhung đã viết:
Tao công nhận phục Hoa, lúc nào cũng tự tin lạc quan, cốc nước gần đầy chứ không gần cạn.

Nói cứng chưa chắc là lòng cũng cứng Nhung ơi. Miệng cười hê hê thế mà trong lòng có lúc cứ như có thằng nào luồn tay vào bóp í chứ :D. Nhìn đồng nghiệp xung quanh, ai cũng tỏ vẻ bình thản, mà không hiểu mai kia ai ở ai đi. Ước gì không rơi vào mình, mà thế lại chả khác nào mình đang muốn điều không tốt rơi vào người khác. Life is not easy.

Well, than vãn không giải quyết được vấn đề, tao đang lên các kế hoạch khác. Nói không sao, là không phải. Nhưng mà rồi cái gì cũng sẽ đến lúc ở lại phía sau.

Thằng Vinh thân mến giựn tao cợt nhả, không thèm vào nói chuyện nữa à?
mấy thằng khốn nạn tụ tập la đà be bét thâu đêm xem đá bóng.
lâu lắm ồi mỗ mới nốc nhiều bia thế. Lặc lè.

Thằng Vinh thân mến giựn tao cợt nhả, không thèm vào nói chuyện nữa à? Zời ơi mày có biết mày làm trái tim tao tan vỡ! Hỡ hỡ hỡ... :D.

Bông băng thuốc đỏ... Cấp cứu, Vinh ơi :)

Ơ tao đã nói thế à? (tao thật chả nhớ tao đã nói gì). Nếu mà đúng là tao nói thật, thì hồi đấy tao hay, nhỉ!

Ừa. Hồi đấy mày ở 1 mình. Tao bảo phục nhất là mày lên tàu là ngủ, về đến đúng ga nhà mình thì tỉnh dậy, thì mày bảo thế :)

Well, than vãn không giải quyết được vấn đề, tao đang lên các kế hoạch khác. Nói không sao, là không phải. Nhưng mà rồi cái gì cũng sẽ đến lúc ở lại phía sau.

Mày ơi, tình hình chung thế nào? Công ty mày, các công ty khác thế nào? Ri-su-to-ra kinh thế cơ à?

Ừa. Hồi đấy mày ở 1 mình. Tao bảo phục nhất là mày lên tàu là ngủ, về đến đúng ga nhà mình thì tỉnh dậy, thì mày bảo thế

ơ con Hoa có thời ở 1 mình bên Nhựt á? Lâu ko? Liều gớm nhể?

Mai ơi, tao hỏi. Mày dạo này có hay xem đá bóng ko? Có bênh đội nào ko?

Back
Bên trên