Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

còn tớ trước khi đi thi tầm 3 tháng ko tối nào thức quá 8h30=))

@Hiếu: Tớ tưởng bạn Hiếu bây giờ vẫn đi ngủ lúc 8h30 :)) :)) :))
@Sơn:Vừa học vừa chat khó vào lắm :(
Học tập trung kết quả vẫn tốt hơn :)

Phương khác tôi cơ mà
tôi thì vừa học vừa chat mới vào
bó tay mình luôn :)) :">

ko chat chit nữa ko là sẽ close topic .

Chỉnh sửa lần cuối:
thật
ai lại làm ăn thế bao giờ
Amen
@LP : hừ , công nhận bà nói đúng --> Hiếu là chăm hơn Toàn rồi , 8 rưỡi đêm mới ngủ , Toàn chăc 2 giờ tối đã ngủ rồi :D
@Tích Phân : công nhận , vừa học vừa chat vào nhanh lắm , mỗi tội vào chậm hơn tự học thôi
@em gì cần xin kinh nghiệm : anh nghĩ em nên ngồi nhà mà luyện thôi , học thêm nữa thì cũng tốt ,nhưng vừa phải thôi - học để sống ko fải sống để học , với cả quan trọng nhất là đừng mất công + thời gian lên đây đọc mấy dòng nhăng cuội của mấy thằng thik spam nữa :D
gửi lời chào quyết thắng !
Amen

Chỉnh sửa lần cuối:
-thế thì từ hè năm lớp 8 liệu đã nên cày chưa ạ :| Em sợ đến tận năm lớp 9 muộn mất :|
-em đang học thêm English cô Hương Lan và cô Đinh Hoàng Ngân, chẳng biết đã đủ chưa nhỉ :-?? Khổ ở chỗ là cả 2 cô đều cho ghi cả 1 đống notes ra bắt về HTL rồi đặt câu, hôm sau quên luôn T_T Làm sao để nhớ được cả đống từ mới và cấu trúc dài loằng ngoằng đây (mỗi buổi cô nhồi cho ít nhất là 20 notes => 1 tuần 4 buổi 80 notes :-& ) 8-}

Đúng rùi đấy! Chiến lược là ngay từ lớp 8 đã học ngay thi ngay<:p
Đinh Hoàng Ngân!!!! Oh my god!!!!!:eek: :eek: 8-X:
Nói thật cô Hương Lan thì đúng đắn nhưng mà Ngân thì...................>:p >:p
Chỉ nên học tập trung vào 1 người thui em ạ0:)
Hồi trước chị cũng học cả cô Hương Lan, cô Lan Anh, cô Kiều Hương,trên lớp là cô Ngân mà cuối cùng nghỉ gần hết chỉ còn lại mỗi cô HL;)

Ah mà cái topic này có người sáng lập muốn thi vào lớp Anh mà sao toàn người lớp Toán vào hướng dẫn kinh nghiệm học Toán là thế nào nhỉ? :-?? :-t

tại lúc đầu em ý không nói rõ là muốn thi môn chuyên gì
thứ hai là
tên topic chỉ là:Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/
chứ ko phải là học thêm ở đâu để thi chuyên anh ams tốt nhất
mà topic này còn để cho các em khác vào cơ mà
@em gì đó: nói thật chứ tự học là tốt nhất em ạ
học ngay từ lớp 8 để đến lớp 9 ko bị mất cơ bản, tốn nhiều thời gian
riêng anh thì lớp 9 mới học :)) :">

(mỗi buổi cô nhồi cho ít nhất là 20 notes => 1 tuần 4 buổi 80 notes :-& ) 8-}
Ngồi nhà cày thì một buổi 100 notes đấy em ạ=)).
Cái khổ là dân ta hay quên...không nhắc lại liền là..đống notes ấy bốc hơi khỏi đầu...
Thứ hai, trong đề thì Anh vào Ams năm nay thì tỉ lệ trúng đề trong Vĩnh Bá và Xuân Bá là rất ít:D
Đúng là thế.Mà lại đang nghiêng về mấy bài đọc hiểu& từ vựng(hình như chú huy anh nói là bài cuối đề olimpic vừa rồi lôi từ SAT kaplan ra thì phải)....:-w
Mà Ninh ơi...cái olimpic sao ấy bị phúc tra ..rớt xuống thế:-? :-??

Chỉnh sửa lần cuối:
Toàn còn hỏi lung tung ah /:) thi olympic xong rồi có giải hết là ngon rồi :-w còn nhắc lại làm gì nữa [-x
Với lại mục tiêu của em ý là anh2 chắc ko quá xa vời nhỉ

chú này lớp toán thảo nào nghĩ đơn giản thế ;)) anh là môn thi vào khó nhất của Ams..căn bản người thi thì quá đông mà đợt 1 lấy lại ít..đợt 1 hai lớp anh-trung + anh2 lấy điểm = nhau >>> trượt lớp này coi như trượt lớp kia luôn ;) tỉ lệ chọi của anh cũng là cao nhất luôn như năm nay là 1 chọi 43 8-} vì thế mà chú khuyên em ấy như thế nghe chừng không đc ổn lắm :D vì vẫn sẽ có thể trượt như chơi :D:D:D theo anh thì em muốn theo môn anh mà học lại khá nữa thì trường mà chắc chắn em sẽ đỗ là chuyên ngữ :) đỗ chuyên ngữ rồi đi thi ams sẽ thoải mái lắm em ah :D mà hầu như người nào đã đỗ vào đc đến đây rồi thì đều đỗ chuyên ngữ cả :D còn ngược lại thì anh không chắc...anh Ams thi thì anh cảm thấy vẫn dễ trượt lắm ( như thằng bạn anh học giỏi anh gần nhất tuyển anh Hoàn kiếm trước đây ) nó cũng chỉ đỗ anh2 thôi....nói chung thi anh phụ thuộc rất nhiều vào các yếu tố khác nhau :D:D:D

hình như chú huy anh nói là bài cuối đề olimpic vừa rồi lôi từ SAT kaplan ra thì phải

lại còn chả không nữa :-w chắc chắn là bài verbal trong SAT phần reading nhưng mà hình như không phải KAPLAND :p để xem lại đã ...mà đừng bàn luận về cái đề đấy nữa [-x

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông Toàn này quá đáng thía!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :(:)(:)((
Chuyện ấy ko tiện nói ở đây>:p
Với lai. đông ý cả hai tay với Huy Anh;)
Chuyên Anh là khó nhằn nhất:-w

Chỉnh sửa lần cuối:
nói là chuyên thì chuyên nào chả khó
tùy khả năng mỗi người thui mà

Theo chị là cứ chuyên Toán với chuyên Văn mà chiến em ạ :))
Ôn các chuyên khác phải ôn cả ba môn. Toán Văn đằng nào cũng phải ôn thì thi luôn cho nó ... tiện :p

Bạn Hạnh ơi
Bạn giỏi toán như vậy thì thi Toán là phải rùi;;)
Còn những người khác thì cũng phải tùy vào năng lực với ý thik nữa chứ;)

Thì đấy là khuyên em nó thế :p (Mà đúng là tiện thật mà :D)
Còn chỗ học thêm thì học một chỗ có uy tín lâu năm (chỗ nào cũng đc) nhưng chỉ học một chỗ thôi em ạ không là dễ bị tẩu hỏa nhập ma :))

quá dễ đến đây,các hs nữ, thầy sẽ kèm cho 24/24,hok tiếp nữ xài hàng hiệu(chỉ riêng hiệu lacoste)

Các bạn(nhất là Huy Anh) cũng nên xem lại tỉ lệ chọi chuyên anh đi.
Anh 2 và trung tuy điểm chuẩn= nhau nhưng chắc chắn có hạ điểm....nói chung là trượt anh 2 có thể đỗ trung ở đợt hạ chuẩn.
Năm nay 1250 người thi anh lấy đến ngót 100 cơ mà.
Nói 1 chọi 43 là hơi quá đáng đấy
1 chọi 12 với trung
1 chọi 20 với anh 2
1 chọi 37 với anh 1
đúng không nhỉ:-??

---------------------------------------

Mà Ninh ơi...cái olimpic sao ấy bị phúc tra ..rớt xuống thế:-? :-??
Ông Toàn này quá đáng thía!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :(:)(:)((
Chuyện ấy ko tiện nói ở đây>:p
Trời ơi tớ đâu biết:-t :( :( :( :( :(
Thôi xin lỗi nhé:( :( :( :( , không hỏi chuyện ấy nữa....

Back
Bên trên