Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

thôi,hay nhất là đừng thi chuyên gì cả;)) học đỡ nặng đầu
Đằng nào chả thi đại học 6 môn(tin mới nhất8-X: )
chuyên gì thì chuyên về sau cũng thi đại học thôi
Còn nếu muốn đeo mác chuyên cho oai bạn bè thì chuyên Toán đê
rồi cầy thêm môn Anh
Đi du học được thì tốt còn ko thì với 2 môn Toán và Anh cũng đủ rồi
trâu thì thêm môn Lý,Hoá,Văn,..tuỳ
nhìn xa ra thì họcT,V,A(khối D) là hợp lí nhất đấy
mình lỡ khối A thì đành chịu chứ dc chọn lại thì chọn khối D
Lý,Hoá về sau đi làm cần mấy đâu
Còn Anh để giao tiếp,cần thiết thấy rõ
Học toán để có tư duy thôi,về sau cũng vứt:-w
Tóm lại Toán và Anh là quan trọng nhất
Về sau đi làm cần 2 môn này là cơ bản\:d/

nói chung... thì tiếng Anh học thêm cô Hương Lan là được rồi đúng hok ạ... Em nghe nói trước tuần thi vào cấp 3 cô tăng lên 3 buổi/tuần... :| (giống cái hồi em ôn thi chỗ thầy Thoại vào lớp 6 ;)) học cày 7 buổi/tuần rồi rốt cục mới thi vào được :">)

Uh cô HL nghe nói dạy hay lắm :) tên cô viết tắt lại là môn thể thao trí tuệ anh ưa thik nữa ;))

nói chung... thì tiếng Anh học thêm cô Hương Lan là được rồi đúng hok ạ... Em nghe nói trước tuần thi vào cấp 3 cô tăng lên 3 buổi/tuần... :| (giống cái hồi em ôn thi chỗ thầy Thoại vào lớp 6 ;)) học cày 7 buổi/tuần rồi rốt cục mới thi vào được :">)

Làm j có chuyện ấy em ơi8-}
Vẫn học bình thường 2 buổi/tuần như toàn làm đề với viết lại câu là chính0:)

có gì là không hợp :| sau này ông học anh thì cũng là con trai học anh đấy thôi :)) thực ra vào lớp anh đúng là hơi ít con trai...nhưng ít ra vẫn còn hơn lớp văn chứ :))

Đúng rùi đấy! Chiến lược là ngay từ lớp 8 đã học ngay thi ngay<:p
Đinh Hoàng Ngân!!!! Oh my god!!!!!:eek: :eek: 8-X:
Nói thật cô Hương Lan thì đúng đắn nhưng mà Ngân thì...................>:p >:p
Chỉ nên học tập trung vào 1 người thui em ạ0:)
Hồi trước chị cũng học cả cô Hương Lan, cô Lan Anh, cô Kiều Hương,trên lớp là cô Ngân mà cuối cùng nghỉ gần hết chỉ còn lại mỗi cô HL;)

Cố Hoàng Ngân thì làm sao hả chị =.=
Lớp em đang lập 1 blog nói về cô...sau khi cô giáng cho gần nửa lớp hạnh kiểm trung bình 8-X:

thực ra vào lớp anh đúng là hơi ít con trai...nhưng ít ra vẫn còn hơn lớp văn chứ :))

humh :-w quá là động chạm đến nỗi đau của người khác :-w
:( Càng ngày con trai học văn càng ít :-t Thực tế là lớp tớ ban đầu có 2 bạn trai định học :)) nhưng mà nghe thấy lớp toàn con gái nên 1 chú chuyển trường luôn, 1 chú vẫn ở lại và chui vào lớp Hóa hay sao ý :)) Thế là hết 8-}

xin lỗi các bạn lớp văn :p tớ lúc đầu bị ép buộc phải thi chuyên văn vì lớp 9 tớ học tuyển văn mà :D:D:D nhưng tưởng tượng ra cái cảnh thi HSg thấy bạt ngàn các bạn nữ nên sợ rồi :D:D:D:D nên cuối cùng không thi văn....hình như lớp 11 văn cũng có 1 anh ah...:-/ phải không nhỉ :-/

xin lỗi các bạn lớp văn :p tớ lúc đầu bị ép buộc phải thi chuyên văn vì lớp 9 tớ học tuyển văn mà :D:D:D nhưng tưởng tượng ra cái cảnh thi HSg thấy bạt ngàn các bạn nữ nên sợ rồi :D:D:D:D nên cuối cùng không thi văn....hình như lớp 11 văn cũng có 1 anh ah...:-/ phải không nhỉ :-/

trời ơi giỏi thế 8-} Nghiệm thấy con trai học xã hội, ko giỏi thì thôi chứ đã giỏi thì ....... 8-} Con gái học tự nhiên cũng thế :D
Lớp 11 văn đúng là có 1 anh ^^ Khóa 0306 hình như kỉ lục....4 anh =))

đã giỏi thì làm sao =))=)):)) :D:D hình như những môn gì mình ghét cay ghét đắng thì đi thi bao giờ cũng may mắn 8-} điểm cao hơn dự tính :| chắc gì trong lớp văn 100% các bạn đều thực sự yêu thích văn đâu nhỉ :|:|:| riêng tớ thì văn là môn không thể chơi đc :| vì quá khó :|

đã giỏi thì quá giỏi :)) đánh bật con gái là cái chắc ^^

hờ hờ lớp Văn mà 100% thích học văn tớ đập đầu xuống đất chết luôn đấy =)) Hồi vừa mới nhận lớp, cô CN đã hỏi bọn tớ : " trong lớp có ai thích học Văn ? " ( xem ra có vẻ nắm đc tình hình nên mới hỏi thế :)) ). Tưởng ko có ai thế mà cũng đc tận...2 đứa =)) 2 bạn này vừa giơ tay lên thì lập tức các ánh mắt khác đổ dồn vào đó, nhìn nhau = mấy chục mắt 8-}

Ko thể chơi đc mà đi thi thì điểm cao là sao ? ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Thì đúng là học Toán chỉ cần chăm một chút là khá :))
Mà câu của chú Hiếu động chạm quá đấy. Mỗi người một năng khiếu, thường thì học được một số môn này sẽ ko học được một số môn kia (không tính Toàn lớp mình :))). Bây giờ bảo ông học chuyên Sử, kể cả là ông chăm cũng có học được đâu :p

Chỉnh sửa lần cuối:
chăm chỉ là có tất
tất nhiên cần năng khiếu nhưng ko phải tất cả

tao cũng thấy thế
vấn đề là không cham chỉ được thhôi

Back
Bên trên