Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

thế thì tôi mới bảo là học thì học in ít thôi
chủ yếu tự học là chính bởi vì đôi khi tự học ta có thể khám phá ra nhiều điều rất hay mà các thầy cô ko dạy cho ta
đó là kinh nghiệm
đọc thật nhiều sách nữa
thế thì mới giỏi được :D
@a.Lộc: nhìn chữ ký thằng Bình Dương lớp em thì biết :)) :))

học thầy cô nào thì cố mà tìm ra các bí quyết làm bài của họ, mỗi người có 1 bí quyết riêng đấy.. ;)

Sợ ngồi cạnh bạn gái xinh, giám thị trẻ thì ngồi ngắm cả giờ không làm được chỗ nào cũng nên, mà ngồi cạnh bạn xấu để tập trung thi thì ây hơn :D

Triết lý học thêm:học thêm là nơi mà chúng nó không biết thì mình cũng không biết, chúng nó biết thì mình chưa chắc mình biết(vì chắc gì mình đã nghe giảng)â
Tốt hơn hết là mua sách về mà tự cày,Quân chuyên anh ta thì cứ ra tầng 2 tràng tiền bookshop(để mua từ điển), ra 40B Bà Triệu mà mua sách bài tập(chỗ ấy có discount 10%---->tạo thêm khoản thu nhập cho anh em ta khi mua sách: xin bố mẹ 100000 mua sách chỉ mua hết 90000---->tham nhũng 10000).Khi nào cày hết mấy bộ của các lão "BÁ"-Vĩnh Bá ,Xuân Bá, Trần Bá Sơn, với mấy lão miền nam thì chắc là đỗ.
Thú thật,trước khi ôn chuyên anh đi học thêm nhiều lắm, thế rồi bắt đầu ôn chuyên là bỏ sạch,chỉ học 1 buổi chỗ cô hạnh để...tán gái thôi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Triết lý học thêm:học thêm là nơi mà chúng nó không biết thì mình cũng không biết, chúng nó biết thì mình chưa chắc mình biết(vì chắc gì mình đã nghe giảng)â
Tốt hơn hết là mua sách về mà tự cày,Quân chuyên anh ta thì cứ ra tầng 2 tràng tiền bookshop(để mua từ điển), ra 40B Bà Triệu mà mua sách bài tập(chỗ ấy có discount 10%---->tạo thêm khoản thu nhập cho anh em ta khi mua sách: xin bố mẹ 100000 mua sách chỉ mua hết 90000---->tham nhũng 10000).Khi nào cày hết mấy bộ của các lão "BÁ"-Vĩnh Bá ,Xuân Bá, Trần Bá Sơn, với mấy lão miền nam thì chắc là đỗ.
Thú thật,trước khi ôn chuyên anh đi học thêm nhiều lắm, thế rồi bắt đầu ôn chuyên là bỏ sạch,chỉ học 1 buổi chỗ cô hạnh để...tán gái thôi =))

Hoan hô Xuân Toàn<:p
Triết lý quá đúng đắn<:p
Tuy nhiên vẫn có điểm thiếu sót8-}
Thứ nhất, nếu làm bạn của Lãnh tụ(Toán 2) hoặc Nhật Anh hoặc Bích(lớp Trung) thì còn được giảm giá nhiều hơn nữa;;)
Thứ hai, trong đề thì Anh vào Ams năm nay thì tỉ lệ trúng đề trong Vĩnh Bá và Xuân Bá là rất ít:D

nói chung thì cứ tự đọc sách nhiều là được
riêng em nào muốn thi chuyên toán thì anh có mẹo đây: ngồi mà làm được bài nào thì cũng cứ viết vào, bài nào chắc thì viết thật cẩn thận, bài nào ko chắc thì viết linh tinh thôi, cái nào mà ko chứng minh được thì cứ viết là: " ta có" hoặc " dễ thấy" hoặc là " dễ dàng nhận ra" :))
đảm bảo mấy thầy cô khi chấm thấy có hướng đúng ( chú ý là ít ra phải có hướng đúng) thì bài đó vẫn được điểm
còn hơn là ko viết vào thì ko được chút điểm nào :)) :))

Luyện đề thi các năm trước ở Ams, thi kiểu gì cũng chỉ cái form đó thôi.:-j

Hoan hô Xuân Toàn<:p
Triết lý quá đúng đắn<:p
Tuy nhiên vẫn có điểm thiếu sót8-}
Thứ nhất, nếu làm bạn của Lãnh tụ(Toán 2) hoặc Nhật Anh hoặc Bích(lớp Trung) thì còn được giảm giá nhiều hơn nữa;;)
Thứ hai, trong đề thì Anh vào Ams năm nay thì tỉ lệ trúng đề trong Vĩnh Bá và Xuân Bá là rất ít:D
Thg` lãnh tụ làm cái j` mà đc giảm giá nhỉ :-??
Tớ có bộ mấy quyển Xuân Bá, cày từ lớp 8 đến h mà chưa xong 8-} =))
Nếu ông già ko bắt học toán chắc mình cũng thi chuyên Anh :( tiếc thật :(

Công nhận các bác này chăm mua sách tham khảo,bài tập thật,khâm phục khâm phục:eek: :eek: .Nhưng theo cái kiểu đọc trơ ở nhà thì biết nhiều chứ thi chắc đếch gì điểm cao.Nghe có vẻ vô lí nhưng phần lớn lại đúng,theo thực tế\:d/ .
thứ nhất là mình mua sách sẽ ko có kinh nghiệm-->mua quyển đểu,lởm;hoặc cứ dựa vào tên tác giả nổi nổi:tiến sĩ X,giáo sư Y,thạc sĩ Z và "ông này hay trúng đề".-->cơ sở để đúng quá thấp.
Rõ ràng là nên học theo đúng chương trình học,ko nên "bay" cao xa quá.:D
Đọc nhiều sách cũng tốt,nhưng chỉ ở mức vừa phải.Chắc quái gì mình lĩnh hội được hết.:-??
Vì thế nên vai trò của thầy cô mình học mới quan trọng.Thày cô dạy giỏi,có tiếng đương nhiên đọc nhiều sách hơn mình và biết được cái gì quan trọng.Có thể nói,về việc kiến thức biết thêm ngoài SGK,thày cô dạy như "máy lọc nước";cho mình uống cái gì tốt nhất,cần thiết nhất.
Đọc nhiều sách ong đầu là cái chắc,cái cần thiết để thi thì ko chắc.Thi Ams có nâng cao,nhưng chỉ trong khuôn khổ nhất định.Ko thể đem cái BDT khỉ ho cò gáy ra doạ học sinh dc.Nhìn đề cũ thì biết.
Một số cái nên tránh:
thứ nhất:mua sách lấy được-->tốn tiền;
thứ hai:đọc hết đống đấy=)) (kẻo ra bệnh viện trươc khi nhập học\:d/ )
thứ ba:ngồi nhà ko giao lưu--->mù thông tin chính thức& vỉa hè nhưng có ích trước kì thi(VD có thật:thằng bạn mình cày Anh mấy tháng,nó chỉ thi Thăng Long thôi nhưng khốn khổ cho nó là năm ngoái ko thi anh mà thi Toán Văn=)) =)) cái tội ko xem TV+bố mẹ mù thông tin--->Hai Bà hạ cánh)
Thứ tư:Ko thi phòng giám thị mắt lác=)) =)) (ko biết GT đang soi ai8-} )Nếu khốn khổ rơi đúng TH này thì..há há=))
Cuối cùng,sự quan trọng nhất là :đề có dễ hay ko thôi=))

Công nhận các bác này chăm mua sách tham khảo,bài tập thật,khâm phục khâm phục:eek: :eek: .Nhưng theo cái kiểu đọc trơ ở nhà thì biết nhiều chứ thi chắc đếch gì điểm cao.Nghe có vẻ vô lí nhưng phần lớn lại đúng,theo thực tế\:d/ .
thứ nhất là mình mua sách sẽ ko có kinh nghiệm-->mua quyển đểu,lởm;hoặc cứ dựa vào tên tác giả nổi nổi:tiến sĩ X,giáo sư Y,thạc sĩ Z và "ông này hay trúng đề".-->cơ sở để đúng quá thấp.
Rõ ràng là nên học theo đúng chương trình học,ko nên "bay" cao xa quá.:D
Đọc nhiều sách cũng tốt,nhưng chỉ ở mức vừa phải.Chắc quái gì mình lĩnh hội được hết.:-??
Vì thế nên vai trò của thầy cô mình học mới quan trọng.Thày cô dạy giỏi,có tiếng đương nhiên đọc nhiều sách hơn mình và biết được cái gì quan trọng.Có thể nói,về việc kiến thức biết thêm ngoài SGK,thày cô dạy như "máy lọc nước";cho mình uống cái gì tốt nhất,cần thiết nhất.
Đọc nhiều sách ong đầu là cái chắc,cái cần thiết để thi thì ko chắc.Thi Ams có nâng cao,nhưng chỉ trong khuôn khổ nhất định.Ko thể đem cái BDT khỉ ho cò gáy ra doạ học sinh dc.Nhìn đề cũ thì biết.
Một số cái nên tránh:
thứ nhất:mua sách lấy được-->tốn tiền;
thứ hai:đọc hết đống đấy=)) (kẻo ra bệnh viện trươc khi nhập học\:d/ )
thứ ba:ngồi nhà ko giao lưu--->mù thông tin chính thức& vỉa hè nhưng có ích trước kì thi(VD có thật:thằng bạn mình cày Anh mấy tháng,nó chỉ thi Thăng Long thôi nhưng khốn khổ cho nó là năm ngoái ko thi anh mà thi Toán Văn=)) =)) cái tội ko xem TV+bố mẹ mù thông tin--->Hai Bà hạ cánh)
Thứ tư:Ko thi phòng giám thị mắt lác=)) =)) (ko biết GT đang soi ai8-} )Nếu khốn khổ rơi đúng TH này thì..há há=))
Cuối cùng,sự quan trọng nhất là :đề có dễ hay ko thôi=))

1/Cái này thì đúng =D>
Mua phải biết chọn lọc chứ :))
Ko ai mua bừa bãi cả :D
2/Chả ai điên đi đọc hết cả đâu :-j
Đọc lấy ý chính thôi :D
3/Ngồi nhà mà đọc sách chứ :))
Ra ngoài làm j :-<
Mà thằng đấy tên là j thế :-/
4/Ko dc chọn giám thị đâu :))

Cái quan trọng nhất là đối vs mình thì đề dễ còn vs người # thì ngược lại :))

đương nhiên là có đọc sách kết hợp với đi học thêm chứ
cứ nói như ông, chả lẽ cứ ngồi đọc sách ở nhà thì ko đỗ à :))
với cả đấy là mấy ông luyện thi biết đề thôi, như thằng bạn tôi học một ông tổng hợp rồi thi trúng đề, sướng, phởn
còn ams thì ít bị lộ đề lắm
nói thẳng ra là cũng phải đi học thêm nhưng học ít thôi, thời gian còn lại ngồi cày sách với luyện đề là ok ;)

văn cô Nam văn cô Nam văn cô Nam yồ yồ \:d/ \:d/
hí hí ;)) cô Nam dạy văn vô đối lắm hí hí ;)):x:x

đương nhiên là có đọc sách kết hợp với đi học thêm chứ
cứ nói như ông, chả lẽ cứ ngồi đọc sách ở nhà thì ko đỗ à :))
với cả đấy là mấy ông luyện thi biết đề thôi, như thằng bạn tôi học một ông tổng hợp rồi thi trúng đề, sướng, phởn
còn ams thì ít bị lộ đề lắm
nói thẳng ra là cũng phải đi học thêm nhưng học ít thôi, thời gian còn lại ngồi cày sách với luyện đề là ok ;)

Tôi chả thấy thằng nào đi học thêm thì ÍT mà TỰ đọc sách thì NHIỀU cả.(nếu nó đủ độ trâu để tự đọc thì chắc sẽ trâu trong việc hoc thêm luôn:D ;còn nếu lười,nó đã chả TỰ đọc sách:( ))
mà ít hay nhiều tuỳ theo chủ quan mỗi ng` thôi.Có người bảo đi học thêm (luyện thi ấy) cả tuần là nhiều,nhưng có người thấy cả tủ sách vẫn còn là ít.
Tôi đã bảo ngay từ đầu là học thêm như cái máy lọc,cho mình đỡ phải nghiên ngẫm nhiều lại mấy quyển sách ;chứ có bảo là học thêm là 1 cái gì đó khác với việc đọc sách đâu8-}(nó chính là đọc sách đấy~o) ;nhưng theo cách khác và tôi nghĩ tiện hơn) .
Chung quy đọc sách và học thêm cũng chỉ là 2 con đường để thu lượm kiến thức thôi.Nhưng thường thì những đứa tự đọc có lẽ sẽ được khen hơn vì ng` ta ghét việc học thêm:( .Còn những đứa học thêm thì kq thi sẽ cao hơn=)) (như ông Sơn đã nói đây:đọc sách nhiều mấy thì cũng phải kết hợp học thêm;nên những đứa "đọc sách nhiều mấy" cũng phải liệt vào hàng "học thêm" chứ=)) =)))
Nói vậy ko phải tôi ủng hộ 100% học thêm đâu,cũng do chất lượng GV mình học nữa.
@Giang:mày chả ôn ở nhà cô Trâm cả tuần,cả sáng cả chiều còn gì.Tao hỏi mày,nếu ko có cô thì mày có ngồi đây bốc phét linh tinh được ko?:-w

1/Cái này thì đúng =D>
Mua phải biết chọn lọc chứ :))
Ko ai mua bừa bãi cả :D
2/Chả ai điên đi đọc hết cả đâu :-j
Đọc lấy ý chính thôi :D
3/Ngồi nhà mà đọc sách chứ :))
Ra ngoài làm j :-<
Mà thằng đấy tên là j thế :-/
4/Ko dc chọn giám thị đâu :))

Cái quan trọng nhất là đối vs mình thì đề dễ còn vs người # thì ngược lại :))

mày nói lảm nhảm gì thế?:-t Mày chả ôn thi ở nhà cô Trâm cả sáng cả chiều cả tuần rồi còn dám mở mồm nói là "ngồi nhà đọc sách chứ" à=)) =))
Đương nhiên tao chả việc quái gì mà nêu tên,làm xấu mặt nó à.Văn nó 3 điểm.Mày suy được thì suy.
Thằng Giang này ăn nói cang lúc càng nhảm:eek: .Dễ mình khó ng` là điều quá vô lý,ít ra còn đúng ở thằng Toàn.8-}

đọc sách nhìu vừa phí time vừa đau đầu thui
trừ thi vào lớp có học thuộc lòng

Back
Bên trên