Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

@Sơn:À, nói cho ông biết thì học để thi(HSG và thi TH) thì thằng Trương Bá Thắng ko chỉ đọc sách thôi đâu.Nó học cô Trâm dạy trường Trưng Nhị(chắc thằng Khánh thừa biết).Cô Trâm là người duy nhất tôi nghe thằng Thắng nói là dạy hay,mấy thằng mác dạy SP,TH chỉ được..cái mác(Nó nói với tôi chắc như đinh:"Lên cấp 3 ko có ai dạy pro như cô Trâm đâu").Ông Sơn mà nghe lời thằng Khánh bốc phét thì có mà.. Ông thử hỏi thằng Khang xem cô Trâm dạy hay ko.Tôi,Khang,Nam,Thắng và Khánh,Giang,My(10Tin)đều học cô Trâm.Hỏi tất cả xem có đứa nào dám bảo cô Trâm dạy thi cấp 3 ko tốt ko?.Nhưng ng` dạy chỉ là 1 phần,phần lớn là mình có học được ko thôi.Còn thằng
Toàn ko biết nói gì ngoài từ"quái đản".
Cám ơn bạn Minh nhá-bài này quá phù hợp cho các em lớp 5 luyện thi vào THCS :))-nhưng mà thiếu mất thằng Hùng rồi :))

@Sơn:À, nói cho ông biết thì học để thi(HSG và thi TH) thì thằng Trương Bá Thắng ko chỉ đọc sách thôi đâu.Nó học cô Trâm dạy trường Trưng Nhị(chắc thằng Khánh thừa biết).Cô Trâm là người duy nhất tôi nghe thằng Thắng nói là dạy hay,mấy thằng mác dạy SP,TH chỉ được..cái mác(Nó nói với tôi chắc như đinh:"Lên cấp 3 ko có ai dạy pro như cô Trâm đâu").Ông Sơn mà nghe lời thằng Khánh bốc phét thì có mà.. Ông thử hỏi thằng Khang xem cô Trâm dạy hay ko.Tôi,Khang,Nam,Thắng và Khánh,Giang,My(10Tin)đều học cô Trâm.Hỏi tất cả xem có đứa nào dám bảo cô Trâm dạy thi cấp 3 ko tốt ko?.Nhưng ng` dạy chỉ là 1 phần,phần lớn là mình có học được ko thôi.Còn thằng

Xin lỗi-xin lỗi rất rất xin lỗi vì tao đã quên mất cô:( .Nói thật,nếu thằng Thắng nó coi cô là mẹ thì chắc tao coi cô là thánh mất.Thôi thì đầu tiên nói thằng Thắng trước đi,chả có ai học Trưng Nhị lại không biết nó giỏi toán,pro tin đến mức nào,và gần như ai mà chả biết nó lớn lên mà không có bố :(côTrâm không coi Thắng là 1 học sinh bình thường đâu,cô coi nó còn không kém 1 đứa con đẻ.Thằng Thắng nó tôn thờ cô cũng phải thôi-nó có thể biết được hết cô dạy hay đến mức nào nhưng chắc chắn là không thể biết được cô ''dỗ'' học sinh trượt đội tuyển giỏi đến thế nào ..như tao năm lớp 7 được đâu.

Còn về phần tao thì chắc mày hiểu tao phải đội ơn cô đến mức nào rồi đấy,mày đừng quên tao là 1 học sinh chuyên văn0:) .Cái ngày đầu tiên tao học cô thì tao được cô hỏi''con có thích học toán không?vì cô biết là ở lớp con sẽ phải học văn rất nhiều'',lúc đó tao không trả lời-và cho đến bây h tao cũng không biết là cô nghĩ gì lúc đó nữa,chỉ biết là sau đó tao đã rất quyết tâm.Cô Trâm dạy đại,dạy hình,dạy số học....giỏi đến mức nào thì chả ai phải bàn cãi làm gì ,nhưng nếu chỉ dạy giỏi thôi thì tao cũng không tốn công post bài này lên .Cô Trâm còn biết cách bơm vào mỗi học sinh ý chí và niềm đam mê nữa(đây chính là cái mà tao đã đánh mất khi xa rời cô tháng 4 tháng 5).Không có cô chắc mày cũng có thể hiểu là không thể có chuyện 1 học sinh chuyên văn như thằng Giang lại có thể có giải toán TP được.Nếu mày coi cô là phù thủy thì cũng chẳng có gì sai cả,mày tôn thờ 1 thì tao tôn thờ 10.
Ngoài dạy hay ra mày cũng biết là cô nghiêm khắc trong chuyện yêu sơm nữa
=)),hồi đấy thằng nào mà ...là ăn đòn ngay :))(hồi đấy hình như mày bị thì phải ;)))
Thôi.KẾT BÀI:tao yêu nhất cái màu nắng nhạt của sân trường mình nhất là vào cái lúc đầu hè này đấy Minh ạ.:x-Còn mấy cái hàng cây dọc Lò Đúc,Phố Huế là nhì.Cái dốc Thọ Lão mà lúc nào đi vào cũng phải bóp phanh là 3.

nhường cho mày yêu cây phượng và cái hồ Hai BÀ (không trong cho lắm ) =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Còn nhớ trước lúc mình thi lẫn trong khi thi vào AMS đều thức đêm bảo bố mẹ là ôn bài sau đó thì online và...:)),sau khi thi xong thì đi PS,đến bây giờ có chúa cũng ko hiểu sao mình lại thi đỗ:))
Học tài thi phận,trong thi cử thì may mắn chiếm tới 99,99% =))

Sát ngày thi mình còn ko thèm đi học thêm với lại đụng vào sách vở, bao nhiêu thì h quy hết ra online :)) thế mà ko hiểu tại sao bây h mình lại ở đây :))

Hồi đấy chả chịu ôn chữ nào, thực ra là ôn ko để vào Amss, thế mà ko ngờ.....;))
May thật, hồi đó còn ngu si, ko biết net là gì.:">

Chị nghĩ các em nên quay lại chủ để chính đi :) . Em ý đang hỏi kinh nghiệm của các em mà :p . Đọc mấy trang đầu hay ..đến trang này thì :-B
Hồi xưa , chị học Văn cô Nam .Ưu điểm học Văn cô là tất cả những bài thơ hay tóm tắt văn xuôi sẽ đc học thuộc lòng một cách làu làu luôn :x . Nhớ sẽ rất lâu đấy ;)
Toán thầy Việt ..học thầy dễ hiểu lại sửa đc tính cẩu thả :D
Anh : thấy học cô Kiều Hương hay ..hồi xưa cô dạy ở Ams , giờ chuyển sang bên Ngoại Giao dạy thì phải ..nhưng cô vẫn có lớp ngoài..và e chị đang học ..chị thấy khá ổn ..
Hóa thầy Hùng, cô Thu...

trước khi thi cứ chơi đi cho tâm lý thoải mái
ko cần ôn nhiều là đỗ ý mà :))

Cô Trâm dạy hay đừng hỏi :)) :> :>
Cô mà ko dạy tao hồi tháng 4-5 thì có lẽ đang ngồi ở Hai Bà Trưng mất :))

@Sơn: anh em chung chí hướng rồi =))

Đã xác định ôn là phải ôn từ lớp 8, chậm nhất là hè đối với em nào trình độ bình thường. Còn với diện insane, có tư chất thì.....tùy.:-ss
Yếu tố bản thân là quan trọng.
Mà đến thời điểm này, học nước rút rồi, đừng có ôm đồm quá mà hỏng hết bánh kẹo.:))

anh Lộc sao lại khuyên em ý như thế
xác định mục đích thì từ đầu năm lớp 8 nhưng năm lớp 8 thì học vừa vừa thôi, ko cần học nhiều quá
năm lớp 9 thì mới học nhiều
và trước ngày thi thì đi chơi một chút cho nó thoải mái là ok :D

đến lớp 9 định vào CNN hoặc PHC
nhưng cuối cũng ko được
phí thật

Vào Ams rồi mà còn phải mơ đi đâu nữa sao.=))

thì ko thực hiện được mơ mới vào ams :(
ước gì mình học giỏi tiếng việt hơn thì đã đỗ rùi

Amen
em là em thik học Hóa nhất , Hóa ngồi cày mấy quyển của thầy Vinh (TH) học thêm thầy Văn (TH) với chăm chú nghe giảng là OK rồi :D (em ko học thầy Văn và ko làm bài thầy Vinh bao giờ nên ko đỗ Hóa Ams :D)
cả năm lớp 9 chơi là chủ yếu :D cuối năm mới bắt đầu học :D

Thôi thôi! Anh sợ lớp Toán nhà các chú rồi.^:)^

học thì có rất nhiều chỗ học, nhưng mà phải tự mình học nữa là chính, ko thể học nhiều, mà đi học về vứt cặp xách ở đấy thì ko vào đc... :-<

Back
Bên trên