Học thêm ở đâu để thi vào lớp 10 Ams tốt nhất :-/

hic...Hương nè[-x
thi tin xong...nếu trúng tin....vào lớp Tin học Tin cho vỡ mồm à>:/
Ams thi c.toán với c.tin là chung 1 đề chứ có phải phân đề gì đâu-nó sẽ xếp lớp theo đ từ trên xuống theo
trục toán1-tin-toán2 em ạ .Nhưng anh thấy vào lớp nào cũng được cả-còn em thi chuyên anh thì anh chịu :D-cố gắng từ h đến lúc đó đc cái giải Tp thì thi vào sẽ dc cộng điểm (1chút lợi thế ).

không biết nên học thế nào cho tốt nhưng chỉ biết là thằng nhất toán TP ở trường cũ của anh(thi vào đây nó 36.5+2 đ) thì nó chỉ ngồi nhà đọc sách thôi.
nhưng để có kết quả thì em cũng nên chọn 1 thầy mà học.

Chỉnh sửa lần cuối:
ông cứ so em ý với thằng Thắng
cái thằng đó thì ko chấp rồi
nó ngồi nhà đọc sách còn gấp đôi cả người thường đi học thêm ý chứ
thằng đó thì ko chấp nhá

nói đến học thêm hỏi Phan Đức Toàn ý.. ;))
thời gian học thêm Lý = 0( giây ) thế mà thủ khoa Lý tổng hợp, sư phạm, Ams... 8-}

nói đến học thêm hỏi Phan Đức Toàn ý.. ;))
thời gian học thêm Lý = 0( giây ) thế mà thủ khoa Lý tổng hợp, sư phạm, Ams... 8-}

Tất nhiên là cũng không cần phải quá cao siêu như thế :))
học như thế mệt đầu lắm.Mấy tháng cuối học hộc tốc là đc rồi :))-cứ chơi đi em ạ =))

Chỉnh sửa lần cuối:
học thế nó mới nổi như ngày hôm nay chứ...
em zai muốn nổi thì cứ cố học bằgn 1/10 nó đi.. ;;)

Học =1/ mấy mấy của nó đã là đủ đỗ rồi =))=))-chọn lựa 1 chút-học những cái cần thiết thôi-cái gì cũng muốn học,lên trời xuống đất thì nếu ko có trí nhớ tốt thì quên sạch thôi =)
@Sơn:thắng nó vừa trâu bò,vừa có trí nhớ bẩm sinh,ko chấp cũng phải thôi :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
khiếp, trường mình toàn dân trâu bò thế này, mình chẳng là cái đinh... :-ss

ông Hưng trích dẫn lời tôi lại còn thêm bớt
nó chỉ thủ khoa toán lý tổng hợp thôi
toàn sư phạm và ams nó ko thi :))
nhưng mà hồi lớp 9 nó ko đi học thêm lý ở đâu cả mà vẫn thủ khoa thì đúng là hết đỡ
về chuyện thi cử thì cứ tà tà vào năm lớp 9 học cũng được, quan trọng là phải xác định mục tiêu, cái đó quan trọng nhất
học thêm ít thôi, tự học là chính ;)

ông sơn nhầm rồi, thằng toàn có thi lí ams mà
nó thủ khoa toán và lí tổng hợp , hình như là 10 toán điều kiện, 10 toán chuyên, 9,5 lí chuyên và 9 hay 9,5 văn gì gì đó
còn ams và sư phạm thì hok được thủ khoa
hình như thằng toàn hok đi học thêm lý đâu thật, chính xác là có học thầy Điện mấy tháng đó, rồi bỏ. Nó tự học là chính, học thêm ít thôi

@ Chú Linh : Có Vĩnh Bá mà.. :| :-B
Còn Lý thì có cuốn 500 Bài tập Vật Lý THCS của Phan Hoàng Văn, 4 cuốn 121 bài tập Lý của 4 lớp ( 6,7,8,9 )..cầy hết đc chắc là ok... :|

Hơ hơ
Thế là trên dưới 1000 bài đấy nhỉ :))
Đời mình chưa chắc đã làm đc bấy nhiêu bài toán :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Cày được hãng hay :| Chứ như mình, đọc vài trang rồi lại quẳng vào trong xó =))
Nói chung là mua có chọn lọc thôi :)) Nếu không lại như Dương Văn Cường lớp mình =)) Thi xong đem đốt hết sách vở :))

ko, chỉ cầy những bài cần thiết thôi, trong 5 cuốn đấy, có nhiều bài hay phết đấy, tiếc là mình mất mất 2 cuốn 121 lớp 6 vs lớp 7 rồi... :((
còn cách làm bài thì đọc cuốn :-? "Giải toán Vật Lý như thế nào ?"của Lê Nguyên Long.. ok lắm... trong đấy hướng dẫn hết các bước làm bài, chỉ cần áp dụng và ok...
chúc em thành công... ^^

Em nó thi chuyên Anh cơ mà
Chú Hưng cứ như vẫy khách vào thi chuyên Lý ấy nhỉ =))

à đúng rồi, bạn Hằng nhắc tớ mới nhớ
văn thì học cô Tú Anh ở ams hoặc học cô Ý ở Giảng Võ
cô Ý dạy hay lắm
hồi trước lớp mình học cô Ý :X
nhưng rất tiếc là bi h cô nghỉ dạy rồi
Hé hé , bây h đang học cô Tú Anh :) nhưng mà nói chung tớ vẫn thik cô Ý hơn :D :x Cô dạy nhất định ko chịu lấy tiền ( tất nhiên là cuối cùng vẫn cố trả cô ) ..... cô dạy thì tuyệt vời :x :x hồi trước học có 5 đứa :)) 4 đứa vào Ams (1 đứa học Toán 1 ) , 1 đứa vào sư phạm ( bạn này thi được 8,5 văn thì fải :-? mà là con zai nhá :)) ) :x :x ko có cô Ý chắc mình trượt chắc :))

=)) Văn hả =)) bác Mỹ ở bộ giáo dục =))
Lý thì tớ thường cày quyển "Để học tốt Vật lí" ~:>. Đó là 1 trong các favourite books của tớ :|

@Sơn:À, nói cho ông biết thì học để thi(HSG và thi TH) thì thằng Trương Bá Thắng ko chỉ đọc sách thôi đâu.Nó học cô Trâm dạy trường Trưng Nhị(chắc thằng Khánh thừa biết).Cô Trâm là người duy nhất tôi nghe thằng Thắng nói là dạy hay,mấy thằng mác dạy SP,TH chỉ được..cái mác(Nó nói với tôi chắc như đinh:"Lên cấp 3 ko có ai dạy pro như cô Trâm đâu").Ông Sơn mà nghe lời thằng Khánh bốc phét thì có mà.. Ông thử hỏi thằng Khang xem cô Trâm dạy hay ko.Tôi,Khang,Nam,Thắng và Khánh,Giang,My(10Tin)đều học cô Trâm.Hỏi tất cả xem có đứa nào dám bảo cô Trâm dạy thi cấp 3 ko tốt ko?.Nhưng ng` dạy chỉ là 1 phần,phần lớn là mình có học được ko thôi.Còn thằng
Toàn ko biết nói gì ngoài từ"quái đản".

Back
Bên trên