gửi Không Lộ Thiền Sư

Tran Trung
(ttx2t)

.....một người sở hữu một cây kiếm mạnh thì phải hiểu cây kiếm đó, nếu ko hiểu và chế ngự đc nó thì sẽ bị cây kiếm đó sai khiến, quay lại đâm vào chính bản thân mình lúc nào ko biết.....
.....chuyện này cũng khó nói, vì thiên hạ từ trước đến giờ đâu có nhiều người sử dụng tốt cây kiếm mà mình có.....

:) :) :) ttl2t :) :) :)

Mày xem phim chưởng nhiều nên bệnh hả Trung???

Mấy hôm nay chán quá, đi ngắm cảnh suốt,lang thang trên mạng, đói thì gặp thằng Thanh, ăn no :biggrin:.

Thi cử đến đít rồi mà mặt tỉnh bơ, kiểu này có tụt quần ra chạy cũng ko kịp, nhưng chắc là tụt thêm cái quần nữa ra thì thừa kịp.

Cuộc sống vẫn vậy, tốt, nhưng chưa ổn định, cái đầu ngỗ ngược quá nên đâm khổ.....quãng thời gian này kéo dài ko biết bao lâu rồi....đúng là ta như con ngựa gẫy chân giang hồ vẫn còn hoài long đong.....

Chẳng biết lang bạt đến bao h nữa, bố mẹ gọi về hè này, nhưng tôi ứ muốn về.....những sớm mây trời lùa qua tóc...bước chân ta về riêng ta biết....trăm năm cũng chẳng bao ngày...có khi để lòng buồn không nói...có khi theo niềm vui ta tới...như chim núi xa về...ngửa cổ hót chơi.....

ah mà cái bình "tay gấu" nhà cậu ngoài tui ra đã có ai khui chưa, từ đó đến giờ chắc tuyệt lắm rồi nhỉ, ông già cậu và cậu ko tải đc đâu, để đó tôi !!!

Êh, có gì vui, buồn thì lên đây quậy tí nhẩy, gọi thêm mấy thằng nữa vào, vì tao cũng it chat chit nên mượn đất ở đây vậy.

.....Sơn Nữ ơi !!! Đời ta như cánh chim chiều phiêu dạt thời gian vun vút trời mây.....
.....Sơn Nữ ơi !!! Đừng làm thắc mắc cho lòng khô cạn từ nay nước mắt đầy vơi.....

Hè này về nhìn lại quê hương 1 tí đi rồi lại cất bước phiêu bạt tiếp....
:( BÌnh tay gấu nhà tôi từ lúc bị cậu phá trinh đến giờ ko ai động vào...thành hàng tồn rồi :D chờ hè này về giải quyết đấy...hê hê
Về VN mang theo 1 chút gì tinh hoa của Pháp để anh em mở mang đầu óc nhé ;)
Quá lâu rồi ko được cafe đàm đạo về Kinh phật nhỉ ?? :D:D:D
........Lang thang mãi mà chưa biết mỏi..............

hôm qua ăn tối xong thì ngồi nhâm nhi café, nghe bức tường.....vì tình yêu kia mong manh như thủy tinh...anh không muốn trong đời thiếu em...thiếu em.......Ngày hôm qua như trong giấc mơ......

Sau đó thì gọi điện cho thằng bạn, xin ngủ nhờ, cậu thấy tôi ngoan không, đi ngủ cũng chỉ ngủ nhà con trai :biggrin: , 20h30, lấy cái mũ chăn bò đội vào đâu, cất bước ra đi.

Nhà nó nằm ở trên núi cao, những lần như thế này tôi lại mò lên đây...và tìm lại được hai chữ "bình yên", nếu có dịp tôi sẽ kể cho cậu nghe về mảnh đất núi rừng này, mảnh đất của những con người mạnh thực sự.
Lại nhớ câu nói của ông bác: "lên đỉnh núi cao hét một tiếng...thấu cả trời xanh..." :biggrin: :biggrin: :biggrin: .Trông vậy mà tôi có 1 ông bác hay ra phết.

.....đêm qua mơ dáng ai đang ôm đàn dệt muôn tiếng thơ.....

Núi non đếch gì, cậu toàn kể chuyện cổ tích.
Hôm nay CN, ngồi nghe nhạc không lời, sao mà cảm giác khó tả thế, vào làm tí tâm sự với cậu. Không phải buồn, cũng chẳng phải vui, nó cứ thế nào ý. Nếu mà theo đúng như trong sách tả, thì cảm giác của tôi lúc này giống hệt tâm trạng một cô gái vừa trao thân lần đầu. Day dứt có một tí, buồn buồn tiếc nuối có một tí, sung sướng cũng có một tí, ấm áp cũng có một tí, dã rời một tí... phức tạp không thể nào tả hết được.
Tiếng violon réo rắt như giày xéo cõi lòng, tiếng piano gõ nhói cả tim, trống đập thình thịch vào tận tâm can. Nhiều lúc lại thấy âm thanh thánh thót trong vắt đến lạ lùng, nhiều lúc lại thấy ngọt ngào, du dương trầm bổng đến đê mê...
Đúng là một ngày CN, kết thúc một tuần đã qua, mà lại chưa bắt đầu một tuần mới.
Dở dang, khó chịu vật vã.

chao cau, hom nay ko ngu, len day viet vai dong vay.Toi ko biet la nhu the nao nua, nhung toi thuc su thay la ve suy nghi cua minh bay h. Toi vua lay lai duoc cai dau lanh cua minh roi, cai cach ma moi nguoi van hay dung, co the noi nom na nhu the nay:"cach chong buon ngu tot nhat la di ngu'' , vay do. Doi dien thang vao su that,ke ca that bai, sau do thi toi thay toi du ton den muc khong kiem soat duoc, that la la, that la la, toi cam thay minh dc tu do hon, tam hon bay nhay hon, va tin la minh nam dung thoi cuoc. Khong biet dien ta the nao hon nua, nhung dung la toi da du tam ly de quyet dinh dut khoat, that la mung phai khong.

.....Bỏ mặc căn nhà...bỏ mặc ai...bỏ mặc hư không...bỏ mặc đời...bỏ trăm năm sau ngàn năm nữa...bỏ mặc tôi là...tôi là ai !!! .....Em đi bỏ mặc con đường...bờ xa cỏ dại vô thường nhớ em...em đi bỏ mặc dặm trường...ngàn dâu vô thường...muôn trùng nhớ thêm.....

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Chí Thanh đã viết:
Núi non đếch gì, cậu toàn kể chuyện cổ tích.
Hôm nay CN, ngồi nghe nhạc không lời, sao mà cảm giác khó tả thế, vào làm tí tâm sự với cậu. Không phải buồn, cũng chẳng phải vui, nó cứ thế nào ý. Nếu mà theo đúng như trong sách tả, thì cảm giác của tôi lúc này giống hệt tâm trạng một cô gái vừa trao thân lần đầu. Day dứt có một tí, buồn buồn tiếc nuối có một tí, sung sướng cũng có một tí, ấm áp cũng có một tí, dã rời một tí... phức tạp không thể nào tả hết được.
Tiếng violon réo rắt như giày xéo cõi lòng, tiếng piano gõ nhói cả tim, trống đập thình thịch vào tận tâm can. Nhiều lúc lại thấy âm thanh thánh thót trong vắt đến lạ lùng, nhiều lúc lại thấy ngọt ngào, du dương trầm bổng đến đê mê...
Đúng là một ngày CN, kết thúc một tuần đã qua, mà lại chưa bắt đầu một tuần mới.
Dở dang, khó chịu vật vã.

Chuyện tôi kể không phải là chuyện cổ tích, chuyện tình của núi rừng đấy. Chúng ta cũng đã từng nói về nó, nhưng không rõ là cậu ngộ được đến đâu.......tant pits.....ah, đọc xong cái quyển annubis chưa, để lâu tôi lại quên mất. Cái gì thì được, chứ cái này thì tôi quý nó hơn tiền và gái, giữ cẩn thận nhé.

ah, mà cái cảm giác của cậu cũng lạ thật đấy, lần đầu tiên tôi nghe đến đấy, hôm nào gặp chỉ giáo cái nhỉ :)) :)) :))

.....em đến bên đời, hoa vàng một đóa.....

Chỉnh sửa lần cuối:
khác với tiếng piano hay violon Tôi thì lại đặc biệt có hứng thú với tiếng gõ mõ....nó nhẹ nhàng đưa tâm hồn của 1 vị sư trẻ vào cõi hư không , xa rời lạc thú , gạt bỏ mọi cám dỗ trần tục... hướng tâm hồn mình vào những thứ thanh cao , thuần khiết....
nhẹ nhàng mô phật cầm cốc bia lên hưởng thụ cuộc sống của cõi tiên...giữa mùa hè nóng bức của trời hà nội.....

Ôi những ngày xưa thân ái........

:)) :))

Khiếp, đúng là các anh T2 có khác, lời văn giàu "hình tượng" và "xúc cảm" quá :D

Ngồi nhìn các anh đàm đạo chuyện mình, chuyện người, chuyện đời, mà em cũng hứng chí muốn làm trai quá, biết làm sao bi chừ 8-| Heh heh, chẳng nhẽ lại làm quả phẫu thuật sex change :biggrin:

Mà sao board mình ít người lên post bài nhẩy, thấy vườn không nhà trống hiu hắt we' :(

Ngồi nhìn các anh đàm đạo chuyện mình, chuyện người, chuyện đời, mà em cũng hứng chí muốn làm trai quá, biết làm sao bi chừ Heh heh, chẳng nhẽ lại làm quả phẫu thuật sex change

Ấy ấy, em ơi đừng có dại. Cái của nợ đấy, nhiều khi khổ với nó lắm em ạ. Đã bao lần định vứt bỏ để tu chí học hành, thế mà nó cứ khóc lóc van xin, mình thì lại yếu lòng, nên phải để đấy. Em đừng có dại nhé. [-x

Duong Minh Duc đã viết:
khác với tiếng piano hay violon Tôi thì lại đặc biệt có hứng thú với tiếng gõ mõ....nó nhẹ nhàng đưa tâm hồn của 1 vị sư trẻ vào cõi hư không , xa rời lạc thú , gạt bỏ mọi cám dỗ trần tục... hướng tâm hồn mình vào những thứ thanh cao , thuần khiết....
nhẹ nhàng mô phật cầm cốc bia lên hưởng thụ cuộc sống của cõi tiên...giữa mùa hè nóng bức của trời hà nội.....

Ôi những ngày xưa thân ái........

:)) :))
Cậu cố gắng tu nhé, khi nào lên được miền cực lạc, độ cho tôi lên với.

Merde, không khí đang trang nghiêm, thanh cao, thoát tục như thế này mà lại có con chim lợn ở đâu nhảy vào đòi sex change. :biggrin: :biggrin: :biggrin:
Mắt to, má bầu bĩnh, áo đỏ nữa chứ, tôi đố các cậu tu được..........thiện tai !!! thiện tai !!! thiện tai !!!

Tran Trung đã viết:
Merde, không khí đang trang nghiêm, thanh cao, thoát tục như thế này mà lại có con chim lợn ở đâu nhảy vào đòi sex change. :biggrin: :biggrin: :biggrin:
Mắt to, má bầu bĩnh, áo đỏ nữa chứ, tôi đố các cậu tu được..........thiện tai !!! thiện tai !!! thiện tai !!!

Êu này, bảo ai chim lợn đấy, hả? hở? Bé tí tuổi đã khệnh khạng đứng làm mình làm mẩy trước Lăng Bác rồi hèn nào nhớn lên mới đanh đá, hay chí choé với thiên hạ như thế :biggrin: Ghét không chịu được, cắn cho cái vào mũi bi chừ chứ lị, thách không :))

Ờ mà hôm nọ thấy ảnh anh Đức khoe quả đầu mới cạo trông luýnh không chịu được ạ! Mà anh máu thế, đầu điếc như thế ra đường không sợ mặt trời nó chiếu cho bốc khói à.
Mà cẩn thận không khéo rồi có ngày bị ung thư da đầu chứ chả chơi, thật! :D

Anh chỉ sợ ung thư tuyến tiền liệt thôi chứ sợ quái gì ung thư da đầu...:))
Cảm ơn em gái "chim lợn" < trích lời cậu bạn> quan tâm nhé he he he nhưng mà quả thực không khí rất đang trang nghiêm và hoành tráng....Cõi phật gần lắm rồi...đừng để cho âm khí của em ám muội vào con cà sa đồ hiệu của anh, kẻo anh lại không thoát tục được thì mệt lắm......Mô phật ! nữ thí chủ mặc đồ vào đi :">

Ặc ặc... Anh Đức, change avatar đê. Nhìn từ dưới nhìn lên ko nhìn. Ai lại nhìn từ trên xuống như thía bao giờ?.. Anh làm em nhớ đến câu chuyện về cha sứ quá xá.. Đại loại là đi đến gần thiên đàng rồi phải quay lại để lấy thêm phấn, vạch thêm tội thành thang lên đến thiên đàng. (Chẳng bít ông thánh Peter có đứng ngay cổng, cho một kick,văng ngược trở lại chốn hồng trần không?). Hẹ hẹ :D
Em trêu tí thui nhé. Em hỏng biết chơi điện tử. Chỉ giỏi mỗi cái trò mà có con chim cánh cụt nhảy từ đỉnh núi xuống, còn ở dưới thì con kinh kông lăm lăm cái gậy và quật... Sau 30ph ngồi chong mắt, trợn mũi lên thì.. được limit 321m... Hehe... Thấy iem giỏi không? :p

Back
Bên trên