gửi Không Lộ Thiền Sư

heehee, ngày hôm qua tôi ở nhà cả ngày, tối đến cuồng chân quá chạy ra St Michel đi dạo,
rồi bắt tàu đêm lên núi ngủ, lên đó làm ra BôBar làm cốc bia thê là đến sáng mất trí thế nào bắt nhầm tàu xuống tận Lyon.....bó tay !!! :)) :)) :)).....Có gọi cho thằng Hoàng rồi, hic hic, tí nữa nó đãi tôi cafe......oouuuuurrrrrrrraaaaaaaaahhhhhhhhhhhhhhh !!!!!......vậy là sẽ rong chơi chán ở đây, mỏi chân thì về vậy :)) :)) :))

.....thương lắm !!! ... thương lắm !!! ... tóc dài ơi !!!!!.....một mình lênh đênh...lênh đênh...thân cò...lặn lội.....
.....thương lắm !!! ... thương lắm !!! ... tóc dài ơi !!!!!.....một mình long đong...long đong...giữa dòng...đời đục trong.....
.....yếm rách...còn thay được...váy... :)) :)) :)) .....tình em dang dở.....yếm nào che.....

:) :) :) ttl2t :) :) :)

mot ngày.....phải nói là vui vat, thu hoach duoc nhieu cai ra phet.......

mot khoang thoi gian voi Hoang Lyonnais,cai thang nay day cho toi ly thuyet ve diem cuc dai va ly thuyet ve diem ro*i :-/ :-/ :-/ .............chang hieu gi cả,mais.....face à la.....MERDE !!!!!.....j'ai du grandir :)) :)) :))

mot buoi toi uong bia xem bong da voi thang em va thang colloc cua no, nhung cau chuyen tan phet thu vi...Ma thang colloc cua no xuat than nhu the nao co biet ko, 1 année prepa à Janson de Sailly, il n'est pas mal :)) :)).

Roi thi mot dem ngu say va sau chua tung có..........ouuurrrraaaaahhhhhhhhhhhhh....tuyet !!!!!

En tout cas,les Lyonnais- je vous remerci.....et à bien tot :) :) :)

=;.....cuoc tinh len cao vut...nhu chim moi canh roi...nhu chim xa lia bay...nhu chim xa lia troi...nhu chim bo duong bay.....=;

Chỉnh sửa lần cuối:
cậu ơi, dạo này cậu sao rồi, hôm nay tôi vừa kiểm tra toán xong, làm hết nhé
:)) , nhưng đúng sai ***** biết thế nào mà lần. (học đúng có 4 tiếng trước khi thì ==> đù má sài gòn)

biết mình mà ko biết người ==>thua là cái chắc

tôi xét thấy khả năng ko làm nhà toán học như cậu đc rồi, ngài mai tôi đi cuốc đất vậy....sầu quá..... :(:(:(

.....chợt nhớ ngày ấy...theo em trên phố nhạt nhòa.....

(ghi là déo thì nó sửa thành *****, ghi đù má thì nó chẳng hiểu gì cả :)) )

Chỉnh sửa lần cuối:
.....A dieu !!! les X !!! ...je t'aimais bien.....A dieu !!! les X !!! ...je t'aimais bien...tu sais.....on a chanté les memes vins...on a chanté les memes filles...on a chanté les memes chagrins.....

....A dieu !!! ma femme !!!...je vais mourir...c'est dur de mourir au printemps ...tu sais...mais je parle aux fleurs...les yeux fermés.....

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi các cậu!!!

...Cành hoa tim tím bé xinh xinh báo xuân nồng...

Vừa ra khỏi cửa thư viện, vươn vai phát, thấy tuyết rơi, chạnh lòng tôi nhớ đến...người em...:D
Tuyết rơi rất đẹp, không to, không nhỏ, rất vừa, đều đặn, lại thêm ánh đèn đêm của place panthéon nữa làm cho khung cảnh càng thêm hoành tráng :D (hay ko :)) )

Giờ này ở nhà cũng chuẩn bị đón tết rồi nhẩy, thằng nào có vợ chắc đang rục rịch cưới, không cưới thì bỏ người yêu, kiếm con vẹo mới, còn không thì rục rịch rủ nhau "hạ chày".....:)).....phỏng???

Lâu lắm rồi chẳng biết tình hình chúng mày ra sao, hỏi thăm ko thì lại bảo vô tình nhạt nhẽo/ thế nào, các chú ra sao rồi : sức khỏe.....công việc.....tình yêu.....tình dục.....:D

Tao bên này vẫn vui vẻ, yêu đời, chỉ có 1 chuyện :-$ : thiếu gái :-? :-? :-?
Ở sứ quán và Unesco có tổ chức đón tết, nhưng chắc tao không đến, mẹ dặn"chỗ nào đông người thì tránh xa".....trí lý....

Tết này tao lên núi, trên đó bọn bạn chúng nó gói bánh trưng,truyền thống rồi, sau đó thức đêm bên bếp lửa cho ấm lòng.....vậy đó !!! cuộc đời 1 nhà khoa học :D là vậy đó.....===>>> Hạnh phúc |-) |-) |-)

Năm con gà, chúc chúng mày bới được nhiều thứ tốt đẹp, vui vẻ. Nhưng vui xuân mới chớ có quên nhiệm vụ : "đụ nhau như gà" :D

Thôi dừng đây, lúc nãy vui quá quay sang báo cho con bé bên cạnh biết ngoài trời có tuyết rơi rất đẹp " il y a de la neige, de hors", mẹ nó chứ !!!, nó quay sang cười một cái, xinh ***** chịu..... :love1::love1::love1:

.....A dieu !!! l'X !!! ...je t'aimais bien.....A dieu !!! l'X !!! ...je t'aimais bien...tu sais.....on a chanté les memes vins...on a chanté les memes filles...on a chanté les memes chagrins.....

Chỉnh sửa lần cuối:
có nhiều người bảo, nếu bạn cảm nhận được 4 chiều của ko gian thì cuộc sống sẽ có thêm nhiều màu sắc mới,sẽ thú vị hơn...không biết có đúng không nhỉ :-/ :-/ :-/

.....Rồi mai...tôi đi...xa kỷ niệm.....Xin lởi cuối...không dối gian...trong mắt em.....

mỗi chúng ta ai cũng có một passion, cái đau nhất với tôi là tự tay mình giết chết nó,theo đuổi tiếp uh...tôi còn cơ hội không...thời gian có ủng hộ tôi không...
...từ bỏ nó uh,càng làm vậy càng đau,càng làm nó mãnh liệt hơn...
...mình viết gì đây...một sự nuối tiếc !!!...
...làm sao bây h...thú thực là bị lạc hướng rồi...công sức...thời gian...và...em...:)

.....cuộc đời thật lạ lùng...cuộc đời ước mơ những điều thật viển vông...lòng người thật lạ lùng.....

:) :) :) ttl2t:) :) :)

Lâu lắm không vào đây post bài.
Tôi thì thấy passion chỉ là một điều phù phiếm. Cuộc đời do duyên phận quyết định nhiều chứ không chỉ do cậu quyết định. Nó giống như đàn bà vậy, cậu ra đường chỉ một con nào đấy rồi bảo "tao thích con này". Rồi cứ thế mà theo đuổi nó, có thấy như vậy là mơ hồ không? Cái gì cũng thế, có rất nhiều yếu tố bên ngoài quyết định, gia đình, bạn bè, xã hội, hoàn cảnh sống... rồi sau đó mới xét đến bản lãnh của cậu tới đâu. Vài câu mu muội chân thành, chỉ mong lòng cậu được bình an.

hé lô, tớ đổi password nick ttl2t để rồi 2 ngày sau ko nhớ ra pass mới là gi và cái hộp thư để trong profil thì cũng bị quên nick từ trước đó rồi. Có viết thử hỏi HAO để xin chút ánh sáng thì...hẹ hẹ.....

hôm nay mở đc cái khóa treo mõm bao lâu nay, đc bi bô...vui quá là vui...0:)

Cậu dạo này khỏe ko,mọi việc tốt cả chứ, chắc ổn thôi ah 0:)
Tớ vẫn phiêu bạt lắm, như cánh chim trời vậy.Sáng ngủ dậy soi gương thấy mình đẹp giai 101 tưởng, cậu này, chắc tớ đẹp giai chỉ thua mỗi Ông Già tớ và Ông Hồ thôi nhỉ :)) .
Dạo này tớ đi ngoài đường thỉnh thoảng hay ngửa mặt lên trời hỏi "đời là cái đ é o gì", rồi đi được ba bước nữa thì lại ngửa mặt lên trời " đ ị t mẹ đời "...vậy đó...

Tớ cảm ơn cậu vì những câu mu muội chân thành, và tớ biết rằng nói vậy thôi chứ cậu cũng mong tớ aller jusqu'au bout phỏng :)

Thực ra ở đời này, ai muốn làm gì thì làm thôi, quy luật xã hội sẽ tự điều chỉnh, cậu ah |-)

Tớ buồn ngủ quá,hôm nay 1/5.....tớ chẳng còn nhiều thời gian nữa...hic hic.....chúc cậu có cơn gió mát lành,sự bao la của biển, và cả ánh mặt trời nữa...vậy ah :) =;

.....I have a dream...I have a often dream.....

:) :) :) ttl2t:) :) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên