Du hoc Singapore

Dành cho các chú ở Ams: 90% là form nằm trong tay cô Oanh và thầy Điện.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Quỳnh Mai đã viết:
em Na nhiệt tình wa' nhỉ ....
có những ng như em thì mình cầm chắc về we chăn vịt rùi |-)
anh đi chăn lợn, vợ chồng mình làm 1 cái trang trại nhỉ =))=))
Em nghĩ là 99% ý chứ :)) form của cả 2 trường, nhưng mà yên tâm là thể nào vào năm chả có thông báo ở tiền sảnh :)

Chỉnh sửa lần cuối:
kiểu này phải học thôi ;;) :D mình ơi em với mình mở trang trại bên Sing này ^^ :x
Old Mc donald has a farm ý a y á ô :)) :p :x
hí, kể ra thi đc thì cũng hay nhỉ ^^

Trần Thế Phong đã viết:
Dành cho các chú ở Ams: 90% là form nằm trong tay cô Oanh và thầy Điện.
Ơ! hay nhẩy! chiều vừa gặp thầy Điện hỏi thầy bảo là không không...có... Chẳng lẽ Ams cũng phải quen biết mới xin được?:((

Thằng Hiếu làm gì mà sốt sắng thế. Năm ngoái mãi đến cuối tháng 8 mới có form. bây h mới có cuối tháng 7 [-x Mà cần j` phải đi xin, hỏi xem đứa nào có form thì đi photo :D
Chỉ tiêu: Khóa bác Phong, VN có 10 ng, 5 HN, 5 HCM
Khóa vừa rồi ,VN có 17 ng, 11 HN, 5 HCM, 1 HP :))
Chắc năm nay đông hơn, thằng Hiếu không phải lo :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hiếu: chưa trường nào có form đâu em ạ, anh bảo là nếu có thì sẽ ở chỗ thầy thôi.

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
SCGS lấy form ở đâu ạ?
tôi viết bài trên rồi đấy :-s
SCGS và ACS cùng về tổ chức thi ở đh khoa học tự nhiên , form chung , bài thi chung , còn lấy thì lấy riêng, nam vào AC , còn nữ vào SCGS . có j mà sốt sắng . . .

to Cường , em yêu , đừng nhầm , anh thấy ong bảo là chỉ lấy 10 nam thôi , còn SCGS lấy 7 nữ :) năm nay là năm đầu tiên SC về tuyển schoolbased .

Chỉnh sửa lần cuối:
@Thằng Cường: Tao muốn lấy sớm để để trước bàn học cho nó nhớ là sắp thi còn học hành nghiêm chỉnh hehe( just kiddin')
Hồi bọn mày thi E các chú đều khủng cả, em thì bây giờ vẫn gà. hehe.

Nguyễn Trung Hiếu đã viết:
Ơ! hay nhẩy! chiều vừa gặp thầy Điện hỏi thầy bảo là không không...có... Chẳng lẽ Ams cũng phải quen biết mới xin được?:((
anh ko nghĩ thế , thầy bảo là ko có chắc chưa đến lúc phát . mk , t10 thi mà bây h phát để các con giời vứt hết form đi ah :))

to Phong : ko phải 90 mà là 100% form ở thầy điện , nhưng mà rồi phát sẽ để ở cái bảng thông báo hay sao í :) mà ams ko có chuyện quen biết mới lấy đc form đâu , opportunities open to all . may ra thì quen biết thì đc reserved form thôi.

Vợ chồng nhà chị Mai yêu thương nhau quá, trình anh chị cao thế mà đi chăn bò với lợn thì em có mà đi mò cua bắt ốc à.
Nếu mà may ra thì chắc là xin được form. Chị Mai bảo có nên đi thi ko nhỉ? Nếu trượt thì ko sao, còn nếu đỗ thì cũng lo ra fết, chẳng biết sang bên đấy, sống thế nào đây? Hic hic...
Thế bao nhiêu một form ạ?

anh ko rõ, năm ngoái acs only chắc khoảng 15-20, em nhanh tay thì em xin được thôi, anh nghĩ thế, mà như năm ngoái anh thấy chả có mấy ai quan tâm đến cái học bổng này cả đâu, em đừng lo. Anh nghĩ năm nay em lên lớp 9 thì thi cũng được, nhưng đúng là nên suy nghĩ kĩ trước khi quyết định. Sai 1 ly là đi 1 dặm đấy...

ko phải 90 mà là 100% form ở thầy điện , nhưng mà rồi phát sẽ để ở cái bảng thông báo hay sao í mà ams ko có chuyện quen biết mới lấy đc form đâu , opportunities open to all . may ra thì quen biết thì đc reserved form thôi.
;)) thế chú có biết trước khi form ở trong tay thầy Điện thì nó ở đâu không? ;))
@NA: em cứ thi đi em ạ, được thì được, không được thì thôi, năm sau lại thi tiếp :D. Mấy anh bên này cũng có nhiều người như thế lắm. Cứ đi thi cho biết mùi bom đạn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lo ở đây là, nếu sang sing thì học cũng suớng, nhưng chẳng có bạn bè, đến lúc đấy, ai nhắc bài, ai bàn bài, mà cũng chằng thể làm đuợc phao vì ai mà biết đuợc cái bàn ý có nhạy cảm với bút chì ko.
Nhưng thôi, cứ thử xem, về sau đỡ thất vọng , dù sao mình cũng đã cố hết sức

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Sao lại ko ai quan tâm đến học bổng này
thường dân ams thích đi UK, US hơn :))
Thế trước khi vào tay thầy Điện thì nó ở đâu hả anh? :p Em cũng hok bít :p
A Phong nói đúng, em thi lấy kinh nghiệm là tốt...:)

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Lo ở đây là, nếu sang sing thì học cũng suớng, nhưng chẳng có bạn bè, đến lúc đấy, ai nhắc bài, ai bàn bài, mà cũng chằng thể làm đuợc phao vì ai mà biết đuợc cái bàn ý có nhạy cảm với bút chì ko.
Nhưng thôi, cứ thử xem, về sau đỡ thất vọng , dù sao mình cũng đã cố hết sức
Học ko sướng đâu em ạh :) Còn tùy thôi :)
Bạn bè anh đồng ý là ít, nhiều khi sẽ cảm thấy rất buồn
Ở sing hình như ko có chuyện cheating đâu em ạh
Đúng, thử cho biết sức mình :)

Đi UK với US đắt tiền lắm! Mà em đi cấp 3, định là học bên Sing, lấy kinh nghiệm, rồi qua cầu sang Mỹ. Thế mới cần vào trường tốt

----------

Vả lại, cấp 3, ở Sing cho nó gần nhà. Với cả, ở Sing bắc cầu sang Mỹ cũng dễ hơn

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Đi UK với US đắt tiền lắm! Mà em đi cấp 3, định là học bên Sing, lấy kinh nghiệm, rồi qua cầu sang Mỹ. Thế mới cần vào trường tốt

----------

Vả lại, cấp 3, ở Sing cho nó gần nhà. Với cả, ở Sing bắc cầu sang Mỹ cũng dễ hơn
Em sai hoàn toàn trong vấn đề Sing dễ sang Mỹ hơn :). Về cơ bản, việc apply vào uni ở US từ mọi nơi đều giống nhau, Sing và VN là 1. Em vẫn phải thi SAT và TOEFL như bình thường cả thôi :)

Back
Bên trên