Du hoc Singapore

ko sao đâu ấy, thích thì cứ khen bừa đi Càng nhiều càng tốt Vợ chồng tớ đang dẫn đầu HAO về số bài viết hay =))=))
;)), chú biết anh Bốp , anh Duy lớp anh với cả thằng Cu chứ? Mấy đứa con giời ấy lên hơn 130 rồi :))

8-} đấy là 2 hum đầu thôi, khi dân tình còn chưa biết khen nhau :)):)) Bi h mọi người đều hợp tác làm ăn cả rồi thì em sao bằng được 8-}:)):))

Để ý thấy thằng TÔ bị reset thành 0 rồi còn đâu :)) Chắc các bố mod check thấy linh tinh quá nên del hết roài :)) kiểu này minh ku cũng thế thôi chứ khác giề :))

Mọi ng câu bài ghê quá, nên nhớ đây là topic du học Sg, không phải là nơi để thảo luận về vấn đề chất lượng bài viết [-x [-x
ASean vòng 1 có kq rồi. 28 interview thì phải.

Cóa ai biết chỗ nào học ôn ko? Em đang học lớp thầy Thủy ở Chùa Bộc, khá hay, mà học ở đấy toàn thi ASEAN. Có kĩ năng nào học ôn cho nó vào đầu ko ạ, học thế này hơi bị nhồi, em choáng! :)) Học trại hè ở trường mình sướng hơn. Dạo này em đang muốn tìm hiểu học bổng ở sing, mà tìm ở google thì cũng ko hiệu quả mấy, các anh các chị share link cái! :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ! thầy Thủy nhà ở Chùa Bộc ah? Có phải là chồng cô Hạnh không?:)) :)) :))

Nguyễn Thùy Trang đã viết:
Cóa ai biết chỗ nào học ôn ko? Em đang học lớp thầy Thủy ở Chùa Bộc, khá hay, mà học ở đấy toàn thi ASEAN. Có kĩ năng nào học ôn cho nó vào đầu ko ạ, học thế này hơi bị nhồi, em choáng! :)) Học trại hè ở trường mình sướng hơn. Dạo này em đang muốn tìm hiểu học bổng ở sing, mà tìm ở google thì cũng ko hiệu quả mấy, các anh các chị share link cái! :D
http://www.moe.gov.sg/aseanscholarships/abtS3Vietnam.htm
Just a link for informations :)) about how much money u will have... :)) Nothing else :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Thoi anh a, cai áean scholarship thi dung gioi thieu lam j, cai day rieng ve lay form thi cung da kho rui, fai co quan he j do voi may nguoi o Bo co, tom lai la ko nen. Con neu trang muon di du hoc ngay tu cap 3 nay, thi co cai hoc bong cua cac truong nhu NJC, SCGS, Raffle ( truong nay thi ko chac ), day tom lai go vao google tim thong tin ve may truong do.
Ma ban Trang nay co fai nam nay hoc lop 9 ko vay?;;)
Yeu cau cac bac day la ban ve hoc bong singapore nen han che noi chuyen rieng :D

thì anh cũng có nói j` đâu :-" , em nó muốn biết asean thế nào thì anh đưa link cho còn je` :)) AC và SG 2-10 thi nếu anh ko nhầm. Bé nào có form rồi thì thằng tiến đi :D Còn ko có thì anh cũng chịu chả biết làm thế nào cho có đâu :)):p

Em mới lên lớp tám thôi!!! :))
Chuyện Asean mẹ em bảo là nên thi ở đấy,cố gắng hết sức thôi, ko thì Ams cấp 3 ;)

thay lay cai form thi SCGS thilay the nao day anh chi?
@Trang : the ma chi tuong la con ban chi

SCGS giờ có school based hả? Nó lấy của trường nào thế? RI/RG thì chỉ lấy ở trưng vương ngoài HN thôi, con NJ thì lấy lung tung, ai cũng lấy thì phải:)

THì anh nói rồi còn gì? RI/RGS: Trưng Vương, NJC thì nó tự tuyển, đặt 1 phòng ở ks rồi thi thôi (theo như ông phụ trách trường anh hồi trước bảo thế nhưng kô rõ sau vụ bị MOE xử lí thì nó tuyển kiểu gì)..SCGS chưa nghe thấy tuyển school based bao giờ. IJ (TP) và SJI chỉ tuyển ở HCM

ah thông tin theo như em đc biết hồi đi cùng lão ONG với bà hiệu trg SC , 3/10 đến hanoi , 4/10 thi , 5.10 phỏng vấn , nếu đc thì 29/10 đi , form thì đã phát ở các trường ams , đh khoa học tự nhiên, ngô sĩ liên , đại học ngoại ngữ < ở thanh xuân > thêm nữa AC lấy 10 nam , và SC lấy 7 nữ , còn về bài thi thì thi 3 thứ toán tiếng anh IQ , đề giống nhau , nam nữ mixed nhưng sẽ lấy fixed number là 10 nam và 7 nữ nên các bạn nam ko sợ đâu , cứ top trong số những bạn nam thi là ok roài :)
cheers

----------

anh tùng ACJ mà để sign RI ah :)) đc đc

Back
Bên trên