Du hoc Singapore

Tao không học thầy đấy :-b xin vất vả mệt nhọc và xin thi` xin từ đầu hè chứ bây giờ lớp đông chắc cũng chả cho vào đâu /:) lại như năm ngoái ý...tao nhớ năm ngoái suýt nữa tao đi cái lớp gần 50 đứa cuối cùng hình như cho về còn khoảng 20 đứa ở lại học thôi hehe :)) tao tự học thôi...tiếng anh còn chưa xong nữa là toán = tiếng anh /:) ~_~

Nguyễn Trung Hiếu đã viết:
Xin lỗi chú anh dạo này lan quá! nhưng mày ơi! cho tao hỏi hình như năm nay NUS cũng sang tuyển sinh phải không? NẾu không thì chỉ con ACS thôi ah?
NUS high chưa thấy 1 đứa miền bắc nào cả :)) thế cho nên loại khỏi danh sách đi :D từ h đến hết năm còn SCGS và ACS(I) 1 trường nam , 1 trường nữ :D thi cùng đợt ...

NUS high hinh nhu chi cho mien Nam thoi, tot nhat la dung nen mo. The dien thoai thay la bao nhieu ha ban Lien?

Các em học thầy Thủy thì học sớm đi.Thầy cũng khó xin:D.Năm ngoái chị cũng học rồi lớp đông dã man:D

thoi chi a, may dua ban em, di hoc xong, dua nao cung keu chan, minh nghe cung thay chan rui, di hoc lam j cho kho!

Sao ai ai cũng đổ xô đi học thầy Thủy thế nhểy , có phải cứ học THủy là đỗ đâu, nếu biết trược dạng đề thi và có 1 chút tài liệu ôn là được rồi mà , học chưa chắc đã giỏi hơn ai ... :))

Nhung ma nghe noi hoc thay thi biet duoc dang de con j nua, ma hoc thay thi luyen cho , cung chang khac j hoc them ca

Papa monkey :)) các em thích thì cứ đi học thôi ,đấy là bọn anh khuyên thế... thực sự là em đọc qua tài liệu mà ông ý phát là em biết được dạng đề rồi còn gì ?? đâu cần đi học nữa ??? Cái chính là tiếng anh ... mà anh không chắc là ông Thuỷ này là thầy dạy tiếng anh giỏi đâu .... :D

Khong fai la em thich hoc thay Thuy, ma la ban em noi the.
The cac anh chi bao hoc thay Manh tieng Anh duoc ko?

học TA thì ở đâu chẳng thế, tự học là tốt nhứt :)) ông Thủy nói tiếng anh như cục sh!t ý mà >:)
em mượn vở đứa nào học ông ý về mà xem :D

Anh nghĩ là nếu em thích thì cứ đi học thôi. Học được, thấy hay thì học tiếp, chán thì thôi, chứ mỗi người 1 quan điểm khác nhau thì em biết nghe ai? Anh chưa từng học Thuỷ nên ko biết Thuỷ ntn nên anh ko bình luận về cách dạy, cái quan trọng là kết quả và anh thấy có khoảng 2/3 hay thậm chí là hơn số người sang sing của miền Bắc này đều đã từng học Thuỷ. Mạnh và Nghiêm cũng khá nổi tiếng. Nói chung em mới có đầu lớp 9, đời còn dài, muốn học j` chả được, chán thì bỏ, thế thôi...
Btw, hình như học Thuỷ thì đầu h ông ý phát tài liệu xong cuối h thu lại đúng ko? Thế thì làm sao mà em nó biết dạng đề được hả fuckin' NG? :)):))...
Ng đã viết:
Sao ai ai cũng đổ xô đi học thầy Thủy thế nhểy , có phải cứ học THủy là đỗ đâu, nếu biết trược dạng đề thi và có 1 chút tài liệu ôn là được rồi mà , học chưa chắc đã giỏi hơn ai ... :))
thật nực cười :)):)) Mày nghĩ mày ko học thì mày giỏi hơn ai? :))

Ý tao là học Thuỷ chưa chắc đã giỏi hơn học người khác hoặc tự học :D
THôi các em học đâu là tuỳ các em , không nói này nói nọ kẻo lúc làm sao lại đổ hết các anh :))=))
PS: thế thì tài liệu con Vân cho mượn chỉ là RV thôi à ??? :))

Chỉnh sửa lần cuối:
chồng mình nói bao h nghe cũng có lý ^^
mà cái ông Thủy này nhé, 1 buổi đóng 60k đúng ko, con bạn chị đóng 100k < nó học 1 buổi rồi bỏ luôn :D>, ko giả lại, lờ lớ lơ luôn, chị bảo nó đóng thêm 20k học nốt 1 buổi ^^, hihi, nó ngại wa' thôi biếu luôn bác ý 4 chục :D
toàn thế thui, kể cả đứa nó học lâu, đóng tiền chẵn cũng bị thế :>
rút ra bài học là đi học Thủy nên đóng đúng tiền, chứ đừng hy vọng đc giả lại :)) :))

Trần Bình Nguyên đã viết:
Ý tao là học Thuỷ chưa chắc đã giỏi hơn học người khác hoặc tự học :D
THôi các em học đâu là tuỳ các em , không nói này nói nọ kẻo lúc làm sao lại đổ hết các anh :))=))
PS: thế thì tài liệu con Vân cho mượn chỉ là RV thôi à ??? :))
Cái đấy thì ai chả biết :)) Học ở singapore như mày chắc j` đã giỏi bằng anh Nguyễn Chí Thanh ko học đại học mà thu nhập 13k USD/tháng :)):)) Hay học tiến sĩ ở Harvard chắc j` đã giỏi bằng Bill Gate học 1 năm rồi bỏ? :)) Mày ko nói được cái j` có suy nghĩ 1 chút àh? :)):))
Mình ơi khen anh 1 phát ;;);;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Giỏi hay ko là do mình tuy nhiên cũng có ảnh hưởng của nhiều yếu tố bên ngoài nữa:d.Bây giờ ai cũng đi học thầy Thủy nếu mình ko học thì coi như thiệt so với bọn nó à:).Với lại thầy luyện cũng rất bài bản:có sưu tập đề các năm nên mình cũng đc tiếp xúc với dạng đề:).Tự học cũng đc nhưng ông cha ta có câu:"làm thầy mày ko nên đố" ý nhầm"ko thầy đố thầy làm nên":p.Tốt nhất là kết hợp tự học+học thêm.Dù sao thầy cũng có kinh nghiệm luyện thi lâu năm nên biết học sinh hay sai ở đâu đi thi nên thế nào...Mà đi học cũng đâu có hại gì:) và nếu em mượn tài liệu của bọn đi học chắc gì bọn nó đã cho mượn:D(cạnh tranh mà) hơn nữa thầy thu lại đề luôn nên ko có đề mang về đâu:( mà mình cần nhất là quyển đề ý:((.Công nhận thầy ko giỏi tiếng anh nhưng thầy có dạy tiếng anh đâu.Thầy dạy toán chứ mà dạy tiếng anh thì8-}.Thầy quen nhiều thầy cô dạy tiếng anh hay nên cũng giới thiệu cho mình học:).Nói chung chị cũng có 1 thời học ôn nên thấm thía lắm và chi ước đi học sớm hơn(hic chị học thầy có đc 1 tháng chứ đâu có đứa còn học từ năm lớp 8).Chị cũng có đôi lời thế thôi còn quyết định là của các em mà:).Vì tương lai con em chúng ta:))

Tô Xuân Nam đã viết:
Đúng ông Thuỷ dạy toán mà :)) Ngày xưa toàn lên vtv2 dạy bổ túc :))
Thế cơ à:-?Sao tớ ko bít nhỉ:p:))Dù sao cũng cảm ơn ấy đã có lời khen tặng bài viết của tớ:))(lần đầu đc khen:))).Chiển mổ xin đa tạ:))Định khen bài này của ấy nhưng có vợ ấy(đồng thời cũng là cô em gái kết nghĩa đáng yêu của tớ:p)(tranh thủ khoe có em gái:D) khen hộ rồi nên để dịp khác tớ báo đáp vậy:D

;;) ko sao đâu ấy, thích thì cứ khen bừa đi ;;);;) Càng nhiều càng tốt :)) Vợ chồng tớ đang dẫn đầu HAO về số bài viết hay =))=))

còn ai trồng khoai đất này hả em;;).Anh ý chả gợi ý rồi còn gì;):p.Em cứ xem vợ chồng nào đang dẫn đầu HAO về số bài viết hay là sẽ rõ;))

Back
Bên trên