Du hoc Singapore

dài wa' ngại đọc :))
có form rùi nhá :D ;;) my auntie lấy đc 1 tờ rùi :x :x

@ Tô: Đi cho nó biết phố phường.
Thế bio học khó lắm ah? Thế có pschology ko ku?
Tiền taxi, tàu điện, bú bên đó đắt không? dĩ nhiên rồi nhưng mà bao nhiêu?
@MAI: form gì hả em? form ACS ấy hả? ĐÚNG KHÔNG? THẬT KHÔNG?

hàng vịt ngan chất lg. ngời ngời ;;) ;;) ko thật thì chẳng nhẽ giả hả anh ;;)
mà sao lại là ACS :))
em đã sang thái phẫu thuật đâu :))
mà nhé, anh Tô nói về cái học môn chuyên mình thik với quay các môn còn lại chính là cái em với anh đàm đạo trực tiếp hum nọ ;;) ;;)
đúng rùi, học kiểu đấy bố ai chịu đựng đc!!!
đề nghị bác wang chang lee < bịa đấy > :)) xem lại ngay lập tức !!
còn xiền đi lại thì em cũng chẳng rõ, đại khái là em đi 3 ngày hết S$10 /:)
chẳng rõ là nhìu hay ít /:)
mà đi bus với MRT có chung 1 thẻ anh ạ, dí 1 phát rồi nó tít 1 phát rồi mình té vô :)) kì diệu lắm :x
anh cố thi sang đi sẽ có chồng em dẫn anh đi chơi và cho anh thấy điều kì diệu :x
mình cuối tuần có đi chơi đâu ko!! chưa hỏi đã out rồi /:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tô Xuân Nam đã viết:
Em căn cứ vào đâu mà nói như vậy? :) Học đều các môn ko dễ như em tưởng đâu, hoặc chắc trình độ anh còi chăng? Từ xưa đến nay những môn XH gần như anh toàn quay thì sang bên này chính xác là phải è cổ ra mà học đấy em ạh :)
Nhưng em ko muốn nói nữa thì anh cũng thôi :)
Cái sự trưởng thành...:)) em ra đời càng sớm thì càng dễ ngã đau và đau nhiều mà thôi :)
thôi đi anh ạ, toán 1 lừng lẫy ra thế kia mà kêu còi, tại anh lười wa' đấy [-(

câu cuối hay!! em khen phát!! :> < chưa chừa :)) >

Nguyễn Quỳnh Mai đã viết:
mà sao lại là ACS :))
em đã sang thái phẫu thuật đâu :))
mà nhé, anh Tô nói về cái học môn chuyên mình thik với quay các môn còn lại chính là cái em với anh đàm đạo trực tiếp hum nọ ;;) ;;)
đúng rùi, học kiểu đấy bố ai chịu đựng đc!!!
đề nghị bác wang chang lee < bịa đấy > :)) xem lại ngay lập tức !!
mà đi bus với MRT có chung 1 thẻ anh ạ, dí 1 phát rồi nó tít 1 phát rồi mình té vô :)) kì diệu lắm :x
anh cố thi sang đi sẽ có chồng em dẫn anh đi chơi và cho anh thấy điều kì diệu :x

Anh cũng không nghĩ em đi Thái phẫu thuật mà nghĩ em đi Trâu Quỳ cơ<< ngôn ngữ của em thật là có vấn đề.:)) :)) :)) . Đúng là 1 điều kì diệu.:)) :))

----------

dài wa' ngại đọc :))
có form rùi nhá :D ;;) my auntie lấy đc 1 tờ rùi :x :x
Ơ! thế dì em lấy form ở đâu? Thầy Điện ah?

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Cách học của Singapore thực hành nhiều hơn ở Việt Nam, tự học là chính, mà phải tự dựa vào chính mình , gọi là j nhỉ? À, chủ động hơn là học ở Việt Nam, mà thêm điều kiện là môi trường học ở Sing là dùng tiếng Anh. Mà thôi lại bắt đầu lạc chủ đề rồi
em NA ảo tưởng về việc đi du học quá :D đi du học được đúng 2 chứ THỬ THÁCH thôi. không dễ dàng hơn ở VN chút nào đâu. nó ném mình vào thực tế. mình phải tự vùng vẫy. đừng tưởng là GPA sẽ "tự nhiên" mà cao. đừng tưởng em có thể ngồi chơi không học như hồi ở VN mà vẫn có điểm. apply sẽ không dễ dàng hơn, xin học bổng lại càng khó hơn! ưu điểm của nó, như anh Phong đã nói, là sự tự lập. thêm vào đó, khi vào môi trường college, em sẽ không bị quá bỡ ngỡ thôi :) chị chúc em có những quyết định đúng đắn và thành công. chặng đường còn dài. nên suy nghĩ THẬT KỸ trước khi làm bất cứ điều gì. làm điều THÍCH HỢP NHẤT VỚI MÌNH chứ đừng chạy theo trend nào cả.

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
em NA ảo tưởng về việc đi du học quá :D đi du học được đúng 2 chứ THỬ THÁCH thôi. không dễ dàng hơn ở VN chút nào đâu. nó ném mình vào thực tế. mình phải tự vùng vẫy. đừng tưởng là GPA sẽ "tự nhiên" mà cao. đừng tưởng em có thể ngồi chơi không học như hồi ở VN mà vẫn có điểm. apply sẽ không dễ dàng hơn, xin học bổng lại càng khó hơn! ưu điểm của nó, như anh Phong đã nói, là sự tự lập. thêm vào đó, khi vào môi trường college, em sẽ không bị quá bỡ ngỡ thôi :) chị chúc em có những quyết định đúng đắn và thành công. chặng đường còn dài. nên suy nghĩ THẬT KỸ trước khi làm bất cứ điều gì. làm điều THÍCH HỢP NHẤT VỚI MÌNH chứ đừng chạy theo trend nào cả.
Hic hic, đã bảo mọi người đừng nói về cái phần giáo dục này rồi mà[-x

dì em bảo là có, ok yên tâm :D cứ chơi vui vẻ đi con :D
das wat she typed :)) :D
dì em wen biết mà :D yên tâm rồi sẽ có hết thôi, chỉ là trc' sau thôi mà :D
chẳng sao đâu :D

----------

Nguyễn Trung Hiếu đã viết:
Anh cũng không nghĩ em đi Thái phẫu thuật mà nghĩ em đi Trâu Quỳ cơ<< ngôn ngữ của em thật là có vấn đề.:)) :)) :)) . Đúng là 1 điều kì diệu.:)) :))

:eek: /:) [-x :(( ai cho anh noi' em the' :((

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
hehe hiền nga lâu rồi ko gặp . . . sao lại vào box này thế , mày đang ở đâu ? vn hay Us , sang sing chơi đê ,, tháng 11 tao về tiếp

đi chơi 3 ngày mà 10$ là quá rẻ rồi .

mà @ mình : em mới phát hiện ra 1 cái rất đặc sắc :D mình vào YM chọn cái IMvironment Clean and Clear ;;) thế nhé :D

LÝ HIỀN NGA_1 cái tên vừa lạ vừa quen.

----------

Anh Minh: học kì bên đó như thế nào mà mùa hè học, tháng 11 toàn về? mấy thằng bạn em đều vậy?

Nguyễn Trung Hiếu đã viết:
Anh Minh: học kì bên đó như thế nào mà mùa hè học, tháng 11 toàn về? mấy thằng bạn em đều vậy?
Mày đã đỗ đâu mà hỏi nhiều thế? [-x cứ thi đỗ, sang thì biết.

@Hiếu : thì em nghe bảo là bên đấy 3 học kì, giữa mỗi học kì có 1 tháng nghỉ ( mà còn hơn 1 tháng ý, để về nhà chơi )

Có 4 học kì, mỗi học kì 10 tuần, có 4 kì nghỉ, kì đầu với kì 3 nghỉ 1 tuần, kì 2 nghỉ 4 tuần, kì cuối nghỉ 8 tuần.

@ thằng Cường: tao hỏi thì sao? hỏi tham để nếu ở VN nhờ mấy đứa đứa bạn mua sách hộ!

Phạm Quang Minh đã viết:
hehe hiền nga lâu rồi ko gặp . . . sao lại vào box này thế , mày đang ở đâu ? vn hay Us , sang sing chơi đê ,, tháng 11 tao về tiếp
Ở US anh yêu ạ :))=)) Bà Nga béo sao dạo này mất mặt lại thấy trồi lên thế này ;;)
Chú Hiếu cứ lo thi đi, toàn lo cái ở đẩu ở đâu ý :)) giống 1 thằng bạn của bạn tao :)) chưa thi mà đã lo tủ không có chỗ để quần áo =))

chú ngu như ... í , a đang hỏi là nó đang về vn chơi ah , :)) trẻ con ko nên bon chen thế
hehe , chán wa. lâu ko gặp bạn nga bây h lại nhớ lại hồi đầu lớp 10 đi vườn hồng :))

----------

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
@Hiếu : thì em nghe bảo là bên đấy 3 học kì, giữa mỗi học kì có 1 tháng nghỉ ( mà còn hơn 1 tháng ý, để về nhà chơi )
mà em đang ở US cơ mà

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh chị cho em hỏi cái, có phải thi Toán thì dễ pass ko? Mà đến thi phỏng vấn thì cần cái j, thôi nói tóm lại là kinh nghiệm phỏng vấn?

Back
Bên trên