Du hoc Singapore

anh thấy toán dễ , tiếng anh thì cũng có 1 số từ lạ , nhưng nói chung là ko đến nỗi khó , còn phỏng vấn ý hả :)) e hỏi a phong í :)) a í bảo là chúng nó hỏi anh ý nghĩ mình có đẹp trai ko , anh ý bảo có thế là chúng nó cho scholarship :))

Ừ, tớ là con người thành thật nên không dối trá bản thân, các cụ dạy rồi mà B-).

Nghiêm túc thì em cứ theo kinh nghiệm của anh Tùng
Trích bài viết của senior Bùi Thanh Tùng
Mặc gì cũng được, miễn là decent..Nói chung just give your honest answer and prepare some good qns to ask them. Người ta cũng khá là friendly ah..Mà đừng nghe thằng Cường nói lung tung, interview khá quan trọng đấy. Năm của anh có 1 người đứng thứ 3 miền bắc thi viết nhưng bị trượt vì interview. Mấy năm trước cũng có thì phải. Junior batches thì kô rõ

Tóm lại thì ăn mặc gọn gàng sạch sẽ, nói răng rõ ràng, gọn ghẽ, be honest, be yourself, và cố gắng chứng tỏ mình người lớn 1 chút.Phỏng vấn vô cùng quan trọng, đến giờ này, anh vẫn nghĩ mình được học bổng là vì anh trả lời phỏng vấn tốt.

Toán thì không khó, có tiếng Anh là khó, còn IQ thì tùy người.

đây đây, khoe bài phỏng vấn của mình cái :)) thằng Dr Ong bảo "thằng Nam có phải bạn mày không ??" Mình bảo "sao mày biết" =)) thế là cả ban hội đồng cười :D thằng Ong bảo "tao cái gì cũng biết" =)) xong nó hỏi, bi h chỉ có 1 cái học bổng, cả mày và bạn mày đều có thể được nhận, mày bảo tao chọn ai =)) mình cho ngay 1 câu " chọn tao đi, tao khỏe hơn nó :)) có thể lực để học tốt hơn" =))=)) nó bảo là "đợi tao phỏng vấn nó đã ..."
Thế là anh được học bổng, thằng Tô cũng lấy được... suy ra kinh nghiệm là phải tỏ ra tự tin người lớn :D chứng tỏ mình có khả năng lĩnh cái học bổng :))

Chỉnh sửa lần cuối:
cũng thế là thế nào? Ít ra tao ko nói như mày :) I left the decision for them and did not say anything...
Trần Thế Phong đã viết:
Ừ, tớ là con người thành thật nên không dối trá bản thân, các cụ dạy rồi mà B-).

Nghiêm túc thì em cứ theo kinh nghiệm của anh Tùng
Trích bài viết của senior Bùi Thanh Tùng

Tóm lại thì ăn mặc gọn gàng sạch sẽ, nói răng rõ ràng, gọn ghẽ, be honest, be yourself, và cố gắng chứng tỏ mình người lớn 1 chút.Phỏng vấn vô cùng quan trọng, đến giờ này, anh vẫn nghĩ mình được học bổng là vì anh trả lời phỏng vấn tốt.

Toán thì không khó, có tiếng Anh là khó, còn IQ thì tùy người.
IQ thì em nghĩ là dễ, chả biết khóa năm bọn anh thi thế nào chứ khóa em IQ là trò nực cười :)) Nó hỏi toàn những cái cho hs lớp 1
Mà phỏng vấn em nói linh ta linh tinh, chả ra đâu vào đâu cả :D

Chỉnh sửa lần cuối:
deleted. hì hì
-------------------------
ĐIÊN VÃi HỒN.

Chỉnh sửa lần cuối:
có 1 con học GV hồi trc thi NJC < đã đỗ :)), chẳng hỉu sao đỗ đc :)) > cứ hỏi bọn lớp em thi nanyang rồi là IQ khó hay dễ hả ấy :)) :))
hỏi đến chục lần là ít 8-}
zoi` ah., ngu thì khó khôn thì dễ, đúng là dở hơi :))
mà nhan nhản vn ở sing rồi, đi sing chán té :(

p/s mình ơi cuối tuần dẫn em đi mua bờm với mấy thứ nữa :)) < ko fai? cho em đâu :)) >

Chỉnh sửa lần cuối:
Công nhận IQ thì phải tùy từng người. Em nghe bảo Toán cũng dễ, nhưng lại cần đến phần kí hiệu chả hiểu cái j cả, lại còn mấy cái định lý đặc biệt tên mấy ông sáng tạo ra nó, như là định lý Pytago ( đấy là theo nước mình nói thế ) còn thấy trong tiếng Anh lại là Pythagorean. Đấy, riêng học tên mấy ông ý đã đủ để chết.
Tiếp theo sang khoản phỏng vấn, đã run như cầy sấy rồi, lấy đâu ra mà tỏ ra người lớn??? Em thấy các anh chị, lúc đi thi hình như toàn bịa thêm đúng ko?

zoi oi, có j mà run hả em, thế em nên ra nhập club của chị gấu lớp trung 0609 đi ;;) ;;)
ng ta có ăn thịt mình đâu mà sợ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Run vì nhiều lý do lắm chị ạ. Chẳng hạn như là làm bài test kém, nhìn mặt người hỏi thấy ghê quá --> run. Mà riêng việc tỏ ra mình người lớn cũng đã thấy khó rồi

uh`, thì trẻ con vậy ng ta có cấm trẻ con đi học đâu :)) các em bé cần đc tới trg mới lớn ra đc chứ :)) bình thg ko nhố nhăng chắc là ok rồi
nói túm lại là run là cái thứ vô lý nhất trên đời !
kể cả mấy ông ý hổ báo thì bé cứ coi như là ngồi nói chuyện với thỏ ý ! ^^
thôi càng nói càng nhảm :(

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Công nhận IQ thì phải tùy từng người. Em nghe bảo Toán cũng dễ, nhưng lại cần đến phần kí hiệu chả hiểu cái j cả, lại còn mấy cái định lý đặc biệt tên mấy ông sáng tạo ra nó, như là định lý Pytago ( đấy là theo nước mình nói thế ) còn thấy trong tiếng Anh lại là Pythagorean. Đấy, riêng học tên mấy ông ý đã đủ để chết.
Tiếp theo sang khoản phỏng vấn, đã run như cầy sấy rồi, lấy đâu ra mà tỏ ra người lớn??? Em thấy các anh chị, lúc đi thi hình như toàn bịa thêm đúng ko?
mấy cái đấy em mua quyển từ điển toán học về mà check , của ông bùi ... thủy í :)) < quên tên đệm rồi :)) >

còn về phần phỏng vấn , phải cố mà ko run chứ :) thế mới lọc đc học sinh chứ , tóm lại nên coi cái phỏng vấn là 1 cuộc nói chuyện bình thường , đừng sợ . chứ hiệu trg nào muốn nhận scholar nói chuyện bình thường mà run như cầy sấy :))

@ mọi ng : muốn confirm thông tin 1 tí , hwachong năm vừa rồi mới lấy schoolbased lần dầu tiên đg ko ?

mà bịa thì ko phải , nhưng mà nên biết cách overexaggerate 1 tí :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Các chú phởn nhỉ. Confirm thông tin thằng Cu:
Năm ngoái đúng là Nanyang và Chinese High 1st year schoolbase.

Bó tay. Đã exaggerate rồi mà còn over nữa :)).
Người ta gọi là highlight những cái cần highlight.

Chỉnh sửa lần cuối:
cho mình sửa bài tí :)) gõ ngu quá
em NA bình tĩnh tự tin đừng sợ nhé :)) :D

Vẫn hơi run nhưng cũng đỡ hơn chút. Đối với phỏng vấn thì em tùy hứng. Nếu hôm nào phởn, thì phỏng vấn cũng chẳng khác buôn chuyện mấy, nhưng mà, chẹp chẹp... tóm lại là phải tùy từng tình huống

Interview thì cũng như nói chuyện thôi ấy mà. Nói chung là thằng nào có khiếu hài hước thì dễ đỗ hơn.

Còn toán thì hình như không bắt buộc phải ghi định lí đâu, chỉ trừ khi được bảo phải làm thế.

Còn kí hiệu thì không lo. Năm ngoái anh thi xong mới biết "suy ra" phải là 3 chấm hình tam giác mà.

ko lo đâu, ng ta biết mình ko biết nên nghe khôi hói < ngồi xem bọn nanyang chấm > :D bảo là chỉ lướt wa xem cách làm đúng ko đáp số đúng ko, dễ thì dễ thật, con gái nghe bảo hầu hết làm đc. từ 80--> 100%
nhưng nó chỉ lấy 3 ng làm đc. 100% thôi :>
chị huỳnh minh phg lớp chị 29 bài 2 tiếng làm hết mà còn có thời gian kiểm tra lại đúng 2 lần :>
ăn nhau ở từng cái mẩu nhỏ đấy :>
dễ nhưng mà phải cố làm đúng tất thì tốt

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Anh đính chính tí nhá, người ta gọi là PYTHAGORAS theorem :p

Mọi người cho em hỏi, như năm trước thì khi trường Anglo với SCGS sang lấy học sinh thì vòng 1 thi viết lấy mấy người thi, sau vòng 1 này thì mấy người được vào phỏng vấn ạ?

Khóa anh là 5 bắc, 5 nam. Khóa thằng Nam thì 10 bắc, 10 nam.

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Mọi người cho em hỏi, như năm trước thì khi trường Anglo với SCGS sang lấy học sinh thì vòng 1 thi viết lấy mấy người thi, sau vòng 1 này thì mấy người được vào phỏng vấn ạ?
Năm ngoái chưa có SCGS. Vòng 1 thi viết không có giới hạn về số lượng ng thi, vòng 2 tất cả đều được phỏng vấn., 2 vòng diễn ra trong 2 ngày liên tiếp, phỏng vấn xong kết quả sẽ được công bố

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên